สำหรับผู้มีปัญหาตั้งคำถามมา 1 คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Jit-Jai, 10 มิถุนายน 2009.

1. Jit-Jai

Jit-Jai Active Member

10 มิถุนายน 2009
    ต้องขอโทษด้วยนะคะที่หายไปไม่ได้เข้ามาเปิดดูข้อความ ซึ่งมีเข้ามามากมายจนรู้สึกผิด ถ้ายังสนใจปรึกษา
    ส่งรายละเอียดของคุณมาที่ reallifeforyou@hotmail.com

พยากรณ์ตามวาระจิตนะคะ พร้อมบอกวิธีแก้ไข ไม่ต้องแจ้งวันเดือนปีเกิด บอกเพียงชื่อ - สกุล

กติกา

1. แจ้งคำถามที่ต้องการทราบ 1 คำถามต่อครั้ง ตอบทางเมล์ตามลำดับ
    2. ขณะตั้งคำถามทำจิตให้สบายตั้งคำถามให้ละเอียด
    3. บอกเลขที่คิดว่าเกี่ยวข้องกับคุณหรือเลขที่ชอบในขณะนี้มาด้วยค่ะ

*** ถ้าต้องการดูมากกว่า 1 คำถาม ค่าครูแล้วแต่กำลังศรัทธาดูทางโทรศัพท์
    โอนเงินแล้ว อ.จะแจ้งเบอร์โทร ***ถ้าเดือดร้อนอ.ไม่คิดค่าครู แม้แต่บาทเดียวค่ะ

เลขที่บัญชี ธ.กรุงไทย ออมทรัพย์ เลขที่ 0681080159

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2011
  2. nuchnart

nuchnart Active Member

26 กุมภาพันธ์ 2009
    ส่งทาง pm แล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

3. janey2009

janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    ส่ง pm ไปแล้วคะ ขอบคุณคะ

4. mungkey

mungkey สมาชิก

ส่ง pm ไปแล้วคะ ขอบคุณคะ<!-- google_ad_section_end -->

5. กุลวัชร

กุลวัชร ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

คุณจิตใจ ขอถาม เรื่องเพื่อนนะครับ คนนี้คบกันมาหลายเดือนแล้ว เหมือนเขาก็รู้สึกชอบเรา แต่บางทีก็ชอบขัดใจเรา หรือทำเป็นไม่สนใจบางครั้งแต่ก็ ยังพบกันอยู่เจอกันอยู่ทั้งเรื่องงาน และเรื่องส่วนตัวบ้าง แต่ตอนนี้ตั้งแต่ต้นเดือนมิย. ยังไม่ได้เจอเขาเลยเนื่องจากเขาประสบอุบัติเหตุ ไหปลาร้าหัก ต้องเข้าเฝือกยังไม่ได้มาหา ซึ่งตั้งแต่คบกันมา 9 เดือนเศษ ไม่เคยห่างเกิน 10 วันเลย ตอนนี้ 2 อาทิตย์แล้วจะขอถามว่าคนคนนี้จะเป็นเพื่อนที่ดีของเราต่อไปหรือไม่

6. ดอกปีบ

ดอกปีบ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2009
    นิรมล ปัจฉิมางกูร

1. ธุรกิจด้านใดที่เหมาะกับตัวเอง และรุ่งเรือง

7. อนันตะ

อนันตะ สมาชิก

ชื่อ อนันต์ นามสกุล ปันยอด
    คำถาม : ตอนนี้เพิ่งจบใหม่ กำลังหางานทำอยู่ ไม่รู้ว่าเรื่องนี้จะเป็นอย่างไร ปัญหาที่หางานค่อนข้างยากเพราะว่าติดทหารผลัดสอง ปลายปีนี้ด้วย จะทำอย่างไรดี กับชีวิตระหว่างนี้
    เลขที่ชอบ : 23

8. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ส่งทาง PM แล้ว ครับ

9. Jit-Jai

ตอบให้แล้วนะคะ

10. Jit-Jai

ตอบให้แล้วนะคะ

11. Jit-Jai

คุณเป็นคนมีลักษณะนิสัยไม่ชอบเอาเปรียบใคร ไม่คดโกงใคร
    ในช่วงนี้คุณควรหมั่นบริจาคด้วยความเต็มใจ การให้ การทำบุญ การกุศล
    การแบ่งปันสิ่งที่เหลือใช้ การช่วยเหลือผู้อื่น การได้รับความช่วยเหลือเรื่องการเงิน คุณกำลังมีโชคจากการทำงาน แต่ระวังการใช้จ่ายอย่างฟุ่มเฟือย ระวังความใจดีในด้านความรัก

การให้ทานที่ถือว่าเป็นความดีและได้บุญมากจะต้องเป็นวัตถุบริสุทธิ์ได้มาโดยสุจริต มีเจตนาบริสุทธิ์ในการให้ทาน คือ มีจิตยินดี ผ่องใส เบิกบาน ไม่รู้สึกเสียดายและการให้ทานแก่บุคคลบริสุทธิ์คือให้ผู้ที่มีศีลธรรม
    บุญกุศลเก็บไว้ได้นานไม่มีเสื่อมสามารถนำผลบุญมาใช้ตามเวลาที่ต้องการ!!!
    เอาใจช่วยค่ะ

12. Jit-Jai

ตอบของ
    คุณ tenis
    คุณ kob_dee
    และคุณ chattrg

ท่านอื่นๆ อ่านกติกาให้ละเอียดด้วยนะคะ บางท่านใส่ข้อมูลไม่ครบ

13. chama

chama เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอบคุณมากนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2011
  14. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งคำถามทาง PM แล้วนะครับ

15. ดอกปีบ

ดอกปีบ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2009
    นิรมล ปัจฉิมางกูร

ต้องการทราบว่าอาชีพอะไร ที่ทำแล้วเหมาะกับตัวเอง และเจริญรุ่งเรือง

ตัวเลข 14

16. จิ๋ว2009

จิ๋ว2009 Active Member

ส่งทาง PM แล้วคะ
    รบกวนดูให้ด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ

17. hirun

hirun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    หิรัญ อนันท์ธนศาล ชอบเลข 9
    ตอนนี้กำลังจะเปิดร้านใหม่เป็นร้านคอมพิวเตอร์หุ้นกับเพื่อนจะดีป่าวครับ
    เพื่อนชื่อ วนศักดิ์ พันธ์สวัสดิ์

18. นายชัชฌาณัฏฐ์

นายชัชฌาณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับ คุณ jit-jai ที่เคารพรัก ...
    ข้าพเจ้าชื่อว่า นายชัชฌาณัฏฐ์ สังวาลเพ็ชร อยากทราบว่าข้าพเจ้าควรจะเรียนหนังสือไปในแนวทางใด เครียดมากครับ แล้วจะเรียนจบปีพุทธศักราชใดครับ ข้าพเจ้าชอบเลข 5 ครับในขณะนี้.

19. PaiSol

PaiSol Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2009
    ชื่อ นาย อภิสิทธิ์ กลุวรวานิชพงษ์
    คำถาม ผมมีพันธสัญญา อะไรไว้กับใครตอนไหน อย่างไร แล้วก็กรรมอะไรกันแน่น
    เลข 19

20. Jit-Jai

จะมีสิ่งที่ดีเกิดขึ้นภายหลังจากการเกิดสิ่งร้าย ฝ่าฟันอุปสรรคนานัปการได้ คุณต้องมีจิตใจเข้มแข็งหนักแน่นไว้นะคะ ศัตรูอยู่ที่ตัวคุณเอง แต่คุณก็เป็นคนมีความอดทนสูง ทำอะไรจริงจัง หรือบางทีคุณอาจได้พบกับการแต่งงานโดยปราศจากความรักก็เป็นได้ แต่ไม่ใช่ช่วงนี้ ขอแนะนำให้คุณสงเคราะห์ผู้เจ็บป่วยอนาถา ผู้พิการ หรือเอ็นดูสงเคราะห์สัตว์ที่ถูกทิ้ง หันมาปฏิบัติธรรม ให้ทาน ภาวนารักษาศีล นะคะ คิดดี ทำดี พูดดี แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นคะ ถึงเวลาเค้ามาเองค่ะ