ปิดรับบริจาค สำเร็จแล้ว... เชิญชมภาพพระอุปคุต + ลป.ทวด (ขนาดเท่าองค์จริง) วัดนาอุดม อุบลฯ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 19 ตุลาคม 2009.

1. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    จ้า... นึกว่าคนสำคัญของงานบุญนี้จะไม่แว๊บมาให้เห็นหน้า (เห็นตัวหนังสือ) ซะแล้ว... ปล่อยให้พี่หนูลุ้นอยู่ตั้งเป็นวันแน่ะ... ตอนนี้โล่งอกแล้วจ้า :cool:

2. Noo Norway

รับทราบจ้าน้องนิน... เอาบุญทุกอย่างที่ขวางหน้าเลยนะจ้ะ... อายุเท่านี้แต่มีความมั่นคงในการทำบุญอย่างสม่ำเสมอ หาได้ยากนะ พี่หนูชื่นชมในตัวน้องนินนะ

เอ้า... เล่นมาชมกันซะเอง 2 คนพี่น้อง แฮะ...แฮะ... ก็มันเรื่องจริงนี่เนอะ... อดไม่ได้อ่ะ ^__^

พี่หนูขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลของน้องนินด้วยจ้า<!-- google_ad_section_end -->

3. Noo Norway

ขอบคุณมากค่ะพี่แวะมาทำให้กระทู้นี้อบอุ่นและคึกคัก

ใช่ใครที่ไหน... ก็เพื่อนๆ... ญาติธรรมกันทั้งนั้นแหละค่ะ มีทั้งเก่า และเก๋า (ตามร่วมบุญทุกงานที่หนูเป็นเปิดกระทู้) มีทั้งใหม่และใหม่กว่าและใหม่ล่าสุดแบบสดๆร้อนๆค่ะ อิอิ

สุขใจ... ดีใจ... อิ่มใจ... ปลื้มใจ... ภูมิใจ... มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ ^_____^

ขอขอบคุณอีกครั้งสำหรับผ้ายันต์พัดโบกที่มอบให้มาร่วมบุญค่ะ

4. Noo Norway

พี่พุทธนิรันดร์เนี่ย... รวดเร็วทันใจจริงๆนะคะ... พอผ้ายันต์พัดโบกที่มอบให้มาร่วมบุญไปปุ๊บก็มีมีดหมอมาให้ร่วมบุญต่ออีกปั๊บโดยไม่ขาดตอนเลย

สุดซึ้งในความเมตตาที่พี่หยิบยื่นให้หนูตลอดมาค่ะ

ขอให้อานิสงส์ผลบุญที่พี่ได้บำเพ็ญเพียรสร้างมาดีแล้วทั้งหมดนั้นจงบันดาลให้พี่มีความสุขกาย สุขใจ สมหวังในสิ่งที่ปรารถนาทุกประการ ให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ แคล้วคลาดภัยอันตรายทั้งปวง มีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม ขอให้ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในเวลาที่พี่ตั้งหมายไว้ค่ะ

5. Noo Norway

รายการให้ร่วมทำบุญ

รายการที่ 1 พระผงอายุยืน + พระผงใบโพธิ์ + พระปิดตามัดข้าวต้ม + พระปิดตามหาลาภ (พระควัมบดี) + หนังสือประวัติและวัตถุมงคล หลวงปู่สี ฉันทสิริ วัดถ้ำเขาบุญนาค นครสวรรค์ (พระอรหันต์ 7 แผ่นดิน พระมหาเถระผู้มีอายุยืนนานถึง 128 ปี) (พระอริยสงฆ์ผู้เป็นเพื่อนสหธรรมิกของหลวงปู่มั่น ภูิริทัตโต) ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 2,599 บาท หน้า 1 # 9

[​IMG] [​IMG]

รายการที่ 2 เหรียญรุ่นประทานพร (เต็มองค์) หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อุบล ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 699 บาท (มีผู้ร่วมทำบุญแล้ว) หน้า 1 # 14

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่ 3 เหรียญรุ่นประทานพร (ครึ่งองค์) หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อุบล ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 699 บาท (มีผู้ร่วมทำบุญแล้ว) หน้า 1 # 14

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รายการที่ 4 พระปิดตาพอดี... หนึ่งศตวรรษ หลวงปู่บุดดา ถาวโร วัดกลางชูศรีเจริญสุข สิงห์บุรี ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 399 บาท หน้า 1 # 18

รายการที่ 5 พระปิดตาหลังแบบ หลวงปู่อุ้น สุขกาโม วัดตาลกง เพชรบุรี ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 399 บาท หน้า 1 # 19

รายการที่ 6 พระปิดตาเนื้อผงพุทธคุณ หลังยันต์บารมี 30 ทัศ หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 399 บาท หน้า 1 # 20

รายการที่ 7 ผ้ายันต์พัดโบกมหาลาภ หลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า ระยอง 2 ผืน ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 400 บาทต่อ 1 ผืน (พี่พุทธนิรันดร์มอบให้ร่วมบุญ) (คุณ wirotp ร่วมทำบุญแล้วทั้ง 2 ผืน) (จัดส่งให้ฟรี) หน้า 2 # 21

รายการที่ 8 เหรียญหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ด้านหลังท่านท้าวเวสสุวรรณ ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 700 บาท (เฮียปอ ตำมะลัง มอบให้ร่วมบุญ) (จัดส่งให้ฟรี) หน้า 2 # 27

รายการที่ 9 ท้าวเวสสุวรรณเนื้อผง วัดถ้ำผางาม ลำปาง 3 องค์ (แล้วแต่จะร่วมทำบุญ) (น้อง jomjamp มอบให้ร่วมบุญ) หน้า 2 # 33

รายการที่ 10 พระนาคปรกเนื้อผง พระอาจารย์พิจาร วัดโพธิ์ผักไห่ อยุธยา (แล้วแต่จะร่วมทำบุญ) (น้อง jomjamp มอบให้ร่วมบุญ) หน้า 2 # 33

รายการที่ 11 พระปิดตาจันทร์เพ็ญ ไม่ฝังตะกรุด หลวงปู่ ครูบาแก้ว วัดร่องดู่ ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 900 บาท (คุณรับโชคมอบให้ร่วมบุญ) หน้า 2 # 40

รายการที่ 12 หลวงพ่อทวด-หลวงพ่อเอื้อม รุ่นที่ระลึก ๕๐ ปี โรงพยาบาลหาดใหญ่ ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 250 บาท (คุณรับโชคมอบให้ร่วมบุญ) (คุณ wirotp ร่วมทำบุญแล้ว) หน้า 2 # 54

รายการที่ 13 พระคำข้าว หลวงพ่อฤาษีลิงดำ 6 องค์ ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 999 บาทต่อ 1 องค์ (พี่พรหมประกาศิตมอบให้ร่วมบุญ) (จัดส่งให้ฟรี) หน้า 4 # 66

รายการที่ 14 น้ำเต้าทั้ง 3 สี วัดปากน้ำ ถ้ามองเข้าไปภายในปากน้ำเต้าจะเห็นเป็นภาพหลวงพ่อสดหน้าโต๊ะหมู่ เป็นภาพสี ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 300 บาท (น้อง kanin_nin มอบให้ร่วมบุญ) หน้า 4 # 76

รายการที่ 15 มีดหมอ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ออกที่วัดโขงขาว เชียงใหม่ อธิษฐานจิต 3 ปีซ้อน ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 1,200 บาท (พี่พุทธนิรันดร์มอบให้ร่วมบุญ) (จัดส่งให้ฟรี) หน้า 4 # 78

ท่านใดต้องการร่วมบุญในครั้งนี้สามารถโอนปัจจัยมาได้ตามนี้ค่ะ

ประไพ ถวิลการ
    ธ.ไทยพาณิชย์
    สาขาแกลง
    เลขบัญชี 6342521962

หนูขอรบกวนค่าจัดส่ง EMS 50 บาท ต่อครั้งนะคะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. Noo Norway

ดูท่าทางแล้วงานบุญนี้คงจะเปิดกระทู้ยาวค่ะ......

เฉพาะวัตถุมงคลส่วนตัวของหนูเองแล้วก็มีมากกว่า 100 รายการ และที่ได้รับความเมตตาจากพี่ๆน้องๆในเว็บมาช่วยกันอีกหลายรายการ และหนูคิดว่าคงจะมีมาอีกเรื่อยๆ หนูจะทยอยลงเรื่อยๆนะคะ

ท่านใดต้องการสอบถามเกี่ยวกับวัตถุมงคลหรืองานบุญครั้งนี้ สอบถามได้ทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์นะคะ หนูจะตอบให้ตรงให้ดีที่สุดค่ะ

7. Noo Norway

รายการที่ 16 ตะกรุดเมตตามหาบารมี + ลูกสะกดคลุกรัก ปี 49 หลวงปู่อุ้น สุขกาโม วัดตาลกง เพชรบุรี ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 1,299 บาท

[​IMG] user223238_pic37369_1250354432.jpg

ท่านใดต้องการร่วมบุญในครั้งนี้สามารถโอนปัจจัยมาได้ตามนี้ค่ะ

สาขาแกลง

หนูขอรบกวนค่าจัดส่ง EMS 50 บาท ต่อครั้งนะคะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

8. Noo Norway

รายการที่ 17 ตะกรุดมหารูด + พระราหูอมจันทร์เนื้อชินตะกั่ว ปี 48 หลวงปู่เปรี่ยม วัดกำแพงบางจาก กทม ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 699 บาท

[​IMG] [​IMG] user223238_pic34330_1246396922.jpg

สาขาแกลง

หนูขอรบกวนค่าจัดส่ง EMS 50 บาท ต่อครั้งนะคะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

9. Noo Norway

รายการที่ 18 ตะกรุดเทวดานิมิตปิดทอง รุ่นแรกและรุ่นเดียว หลวงปู่เหมือน ฐานุตฺตโม วัดคลองทรายใต้ สระแก้ว อายุ 104 ปี ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 1,999 บาท

สาขาแกลง

<!-- google_ad_section_end -->

10. Noo Norway

รายการที่ 19 ตะกรุดมงคลโชคลาภ หลวงปู่เงิน วัดเกาะแก้ว พิจิตร ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 399 บาท

สาขาแกลง

11. Noo Norway

รายการที่ 20 ตะกรุดข้อมือ หลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย เพชรบูรณ์ ขอมอบให้แด่ท่านที่ร่วมทำบุญ 399 บาท

สาขาแกลง

12. อภิณญา

อภิณญา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษครับพี่หนู ที่มาช้าไปหน่อยเนื่องจากช่วงนี้เปิด
    เทอมแล้ว ภาระกิจผมเยอะมากครับ ผมขอร่วมบุญใน
    ครั้งนี้ด้วยการ นำวัตถุมงคล 2 รายการมามอบให้
    ผู้บริจาค ดังรายการต่อไปนี้ครับ
    1.
    ผ้ายันต์รุ่น สร้างพิพิธภัณฑ์
    บ่อน้ำมนต์พระพุทธบาท สีแดง
    สวยมากๆสภาพเก็บ พร้อมตราปั้มจากวัด

มอบให้ผู้ที่บริจาค เงินจำนวน 1,500 บาทครับ
    2.
    ตะกรุดมหาอุปคุต แบบสั้น ยาวประมาณ 3 นิ้ว
    สร้างจากแผ่นทองแดง จาร์พระคาถา
    พระมหาอุปคุต ถักด้วยเชือก ดอกนี้แบบ
    ไม่ชุบลักดำ หายาก สภาพเก็บไม่ผ่านการใช้
    มอบให้ผู้บริจาค เงินจำนวน 2,000 บาทครับ
    ท่านใดต้องการร่วมบุญในครั้งนี้สามารถโอนปัจจัยมาได้ตามนี้ครับ

สาขาแกลง

หนูขอรบกวนค่าจัดส่ง EMS 50 บาท ต่อครั้งนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      177.6 KB
      เปิดดู:
      116
      ขนาดไฟล์:
      161.4 KB
      เปิดดู:
      182
      ขนาดไฟล์:
      152.5 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      110.3 KB
      เปิดดู:
      98
  13. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนา สาธุ ด้วยครับ กำลังเตรียมแพ็คพระ จัดส่งให้ครับ อนุโมทนา สาธุครับ

14. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    ท่าน วิโรจน์ เช็คพระได้ตามน้ีครับผม
    Track And Trace : EMS : Thailand Post
    EH119349263TH

15. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    วันนี้(21/10/52) เวลา 14:53 น. ได้ส่งแบบ EMS ให้คุณวิโรจน์แล้วครับ เลขที่ EH 3042 9748 5 TH

16. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สาธุครับ...รับทราบการโอนครับ พรุ่งนี้จัดส่งไปให้ครับ

.

17. Osz

Osz เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการนี้นะครับ

18. Osz

Osz เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วนะครับ

ที่อยู่สำหรับจัดส่งวัตถุมงคลนี่ต้องส่ง pm ไปถึงท่านใดครับ

19. Noo Norway

มาช้าดีกว่าไม่มาเลยค่ะ.. งานบุญเพื่อน้อมถวายแด่หลวงปู่ญาท่านสวนแล้วจะไม่มีน้องอภิณญาร่วมอยู่ด้วยก็คงจะไม่ค่อยครบเครือญาติแหละค่ะ น้องโอ (นิโรธสมาบัติ) ก็แวะมาแล้วเหมือนกัน

เดี๋ยวลูกหลานของพระอุปคุต หลวงปู่ทวดและหลวงปู่ญาท่านสวนก็จะทยอยกันมาเรื่อยๆ มั่นใจว่างั้นค่ะ (จะมาน้อยหรือมามากก็เป็นอีกเรื่องนึง)

พี่หนูขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลของน้องอภิณญาด้วยค่ะ
    เป็นการแสดงความกตัญญูแด่องค์ครูบาอาจารย์ที่เรารักและเคารพเทิดทูนที่ดีมากค่ะ สาธุ...​

20. Noo Norway

รับทราบค่ะ...ได้แจ้งให้เฮียปอทราบแล้วค่ะ คงจะได้รับของในเร็วๆนี้ค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลของคุณ linjin ด้วยจ้า<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->