ปิดรับบริจาค สำเร็จแล้ว... เชิญชมภาพศาลาหนุมาน วัดซับลำใยสามัคคีธรรม ลพบุรี (น.74)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 9 กรกฎาคม 2010.

1. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    มีการเข้าใจผิดกันนิดหน่อยสำหรับรายการนี้... รอให้พี่โก๋มาชี้แจงเพิ่มเติมอีกทีนะคะ ^^

2. ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบทางPM.ไปแล้ว

... รอให้คุณหนูมาชี้แจงเพิ่มเติมอีกทีนะจ๊ะ...อิอิ

.

3. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

คือตอนที่หนูได้ส่ง pm (ข้อความอ้างอิงเดิมของคุณ Jumbo A) ไปแจ้งให้พี่ธรรมประทีปทราบเรื่องหมายเลขบัญชีในการโอนปัจจัยในส่วนของผู้ที่ได้รับสิทธิ์จากผู้ที่ถูกตัดสิทธิ์รายการตะกรุดหนุมานประสานบารมี พี่ธรรมประทีปเข้าใจผิดนึกว่ามีคนถูกตัดสิทธิ์เพิ่มจึงได้ไปบอกข่าวน้องคนรู้จักกันให้รับสิทธิ์นั้นไว้และได้โอนปัจจัยร่วมบุญมา 600 บาท ตั้งแต่วันที่ 20.01.54 (แต่ลืมแจ้ง) พอมาวันนี้พี่ธรรมประทีปเข้ามาแจ้งเรื่องนี้ในกระทู้หนูก็งงว่ารายการไหนจึงโทรไปสอบถามและชี้แจง สรุปแล้วได้เรื่องว่าเป็นการเข้าใจผิดของพี่ธรรมประทีปเอง และพี่ธรรมประทีปก็จะขอแบ่งตะกรุดหนุมานประสานบารมี 1 ดอก (ที่ได้รับสิทธิ์ของคุณโดเร่มาในภายหลัง) มอบให้กับน้องคนรู้จักกันที่ได้โอนปัจจัยมาร่วมบุญ เท่ากับปัจจัยร่วมบุญมา 600 บาทนั้นพี่ธรรมประทีปทำบุญเพิ่มเติมในการร่วมสร้างศาลาหนุมานไป

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่ธรรมประทีปในครั้งนี้นะคะ

4. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุนึกว่างานเข้าซะแล้ว..........เล่นเอาผมใจหายแว็บ..........เลย

5. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

น้อง OPhtUYh ได้แจ้งรายละเอียดในการร่วมบุญ 2 รายการมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนากับน้อง OPhtUYh นะคะ

6. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปรายการให้ร่วมบุญในขณะนี้

รายการที่ 1... เหรียญพุทธนิมิต หลังหนุมาน วัดซับลำใย ลพบุรี 1,999 บาท คุณ OPhtUYh ร่วมบุญจอง (โอนแล้วเมื่อ 22.01.54)

รายการที่ 2... เสือหล่อโลหะผสมรุ่นแรก หลวงปู่ทรง วัดศาลาดิน อ่างทอง 1,999 บาท คุณลายสะลอง ร่วมบุญจอง (โอนแล้วเมื่อ 28.01.54)

รายการที่ 3... เสือตัวจิ๋ว เนื้อเงิน หลวงปู่ผาด วัดไร่ อ่างทอง (ตัวที่ 4 จากซ้ายมือ) 599 บาท

รายการที่ 4... หนุมานเนื้อชนวนอาถรรพ์ หลวงพ่อหล่ำ วัดสามัคคีธรรม กรุงเทพ 999 บาท

รายการที่ 5... ลูกประคำโทน หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อุบลราชธานี 999 บาท คุณ OPhtUYh ร่วมบุญจอง (โอนแล้วเมื่อ 11.02.54, 1,399 บาท)

รายการที่ 6... หนุมานตัวครูรุ่นแรก มีจาร ปี 2548 หลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม นครสวรรค์ 999 บาท<!-- google_ad_section_end --> คุณปุณฑ์ ร่วมบุญจอง (โอนแล้วเมื่อ 30.01.54)

รายการที่ 7... พระชุดวัดโคนอน 3 องค์ ปี 2514 (รายละเอียดหน้า 75) 888 บาท

รายการที่ 8... สิงห์มงคลมหาบารมี ปี 2548หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรี 3,999 บาท

รายการที่ 9... หนุมานลอยองค์ ใต้ฐานอุดผง หลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทอง นครปฐม 999 บาท

รายการที่ 10... ผ้ายันต์หลวงปู่กวย วัดซับลำใยสามัคคีธรรม ลพบุรี 599 บาท

ท่านใดสนใจร่วมบุญสามารถโอนปัจจัยได้ตามนี้นะคะ

ชื่อบัญชี: SUPACHAI THU
    ธนาคาร: กรุงไทย ออมทรัพย์
    สาขา: ปากเพรียว สระบุรี
    หมายเลขบัญชี: 264-0-16666-2

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในงานบุญครั้งนี้ค่ะ... สาธุ...

7. ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ได้รับแล้ว สวยงามมากมายค่ะ
    อนุโมทนามากับคุณหนึ่ง คุณหนู และทุกๆท่านค่ะ :cool:

8. ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

คิดว่างานจะเข้าคนส่งแล้วเรา

9. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบค่ะพี่ปุณฑ์... ขอบคุณค่ะที่แจ้งกลับ ^^

ขออนุโมทนากับพี่ปุณฑ์ด้วยเช่นกันนะคะ... สาธุ...

10. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนหนูอ่านเจอครั้งแรกทั้งงงทั้งตกใจพอๆกับพี่สุขเลยค่ะ... แต่พอคุยหลังไมค์แล้วถึงบางอ้อค่อยโล่งอกหายใจทั่วท้องหน่อย :cool:

11. หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนส่งผมเอาไว้หลังตู้ คู่กับหนุมานที่พ่อผมให้มา เช้ามาหนุมานหันหน้าเข้าหากัน แปลกดีครับ ลองแขวนดู

12. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

ขลังดี... ก็หนุมานมีตัวตนอยู่จริงเพียงแต่เรามองไม่เห็น... ที่เรามองเห็นโดยทั่วไปเป็นเพียงกายสมมุติของท่านเท่านั้นเอง

13. ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

อิ..อิ.. Happy Ending ... :VO

14. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นจริงตามนั้นและอีกไม่นานก็จะ Happy อีกรอบแล้วค่ะ... ก็เพราะพี่โก๋ได้แจ้งขอร่วมทำบุญในการสร้างศาลาหนุมานเพิ่มเติมอีก 500 บาท :cool:

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับพี่โก๋อีกครั้งนะคะ... สาธุ...

ปล.จะนำหลักฐานการโอนปัจจัยมาแสดงในเร็วๆนี้ค่ะ ^^

15. ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ถ้ามาพาเราไปเที่ยวบ้าง ก็ดีเนอะ
    จะได้ไปเห็นที่ที่เขาอยู่ (||) คือว่าไปเองไม่ได้ ..
    แต่ประสบการณ์คุณหนูเกี่ยวกับหนุมาน พี่ว่าถ้ามาเล่าที่ห้องประสบการณ์ คงมีผู้ติดตามไม่น้อย (||)
    อนุโมทนากับทุกท่านค่ะ

16. Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณหนูเช็คยอดรวมให้หน่อย ..ด่วนๆๆๆๆๆๆๆผมจะไปถวายแล้ว

จะขอใบอนุโมทนาบัตรมาให้ร่วมอนโมทนากันด้วย ......จะได้เห็นยอดเงินเป็นรูปธรรม

ขอด่วนภายในวันพุทธนะ ผมเห็นเรื่องตัวเลขแล้วปวดหัว สมัยเรียนผมได้แต่เกรด 1-2

วิชาคณิตศาสตร์เนื่องด้วยผมชอบไสยศาสต์มากกว่า .....วิทยาศาสต์ผมก็ไม่ชอบแม้สาย

วิชาบางช่วงที่ผมรียนอยู่กับเรื่องเทคโนโลยีมากว่า 5-6 ปี ถ้าเปิดสาขาไสยศาสตร์ผมคง

ได้เกรด4แน่แท้

อ.ป้อมท่านบอกศาลาหนุมานเสร็จแล้ว แต่ผมไม่รู้ว่าเสร็จแต่จะสมบูรณ์แค่ไหน เสร็จเพราะ

ปัจจัยก่อสร้างหมด ก็อาจจะเสร็จแต่ไม่สวยสมบูณณ์.....

วันศุกร์นี้วันพระใหญ่ ผมจะไปหล่อพระที่วัดซับลำใยสามัคคีธรรมท่านใดว่างๆไม่มีภาระ

อะไรอยากทำบุญสร้างพะใหญ่ เชิญร่วมบุญที่วัดนะครับ เวลาดี 9.09 .......

หน้าตักกว้าง 6 สูง 9 เมตร...........เทด้วยปูนประธานเริ่ม 09.09 หลังจากนั้นญาติโยมก็

ช่วยกันเทจนกว่าจะเสร็จครับ.........

17. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องที่รู้ได้เฉพาะบุคคลค่ะพี่ปุณฑ์และที่ได้รู้ได้เห็นนั้นไม่ใช่เพราะว่าหนูเก่งมีความสามารถเหนือคนอื่นนะคะ แต่เป็นเพราะว่าท่านหนุมานโปรดสงเคราะห์ให้หนูได้รู้ได้เห็นเองค่ะ (อาจจะเพราะมีบุญสัมพันธ์กันมาก่อนมั้งคะ)

ปล.เรื่องแบบนี้มันเป็นนานาจิตตัง ถ้าขืนนำมาเล่าสู่กันฟังในวงกว้างซึ่งจะมีทั้งคนเชื่อและไม่เชื่อ เด๋วก็จะมีการถกเถียงกันขึ้นมาหรืออาจถึงขั้นทะเลาะกันเป็นกระทู้ร้อนไปเพราะความเชื่อและความเห็นไม่ตรงกัน จึงคิดว่าไม่ดีกว่าค่ะ ^^"

18. ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

หากต้องการร่วมทำบุญ
    ขอเลขบ/ช.ธนาคาร เพื่อโอนปัจจัยเข้าด้วย

ขอบคุณครับ

.

19. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

รวดเร็วทันใจจริงๆนะคะพี่โก๋... ตามนี้เลยค่ะ

ชื่อบัญชี: SUPACHAI THU
    ธนาคาร: กรุงไทย ออมทรัพย์

สาขา: ปากเพรียว สระบุรี
    หมายเลขบัญชี: 264-0-16666-2

20. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบรอบที่ 2 ค่ะ... จะแจ้งให้ทันในวันพรุ่งนี้นะคะ (ต้องขออภัยในความล่าช้าด้วย... พักหลังไม่ค่อยมีเวลา... บริหารกระทู้ไม่ค่อยทั่วถึง)