เพื่อการกุศล สีผึ้งจักรพรรดิ์มหาลาภ เพื่องานทาสีวัดราชสิทธาราม(วัดพลับ) ปิดรับโอนร่วมบุญ 28 มิ.ย.

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย siriphan2009, 2 มิถุนายน 2013.

1. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ

ขอบพระคุณและขออนุโมทนาจากใจจริงครับ -/\-

2. siriphan2009

siriphan2009 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้ได้จัดส่งให้คุณธนัชชา EK 1073 5411 6 TH แล้ว โมทนาด้วยครับ

ขอให้คุณธนัชชามีความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรมนะครับ
    คำว่าไม่มี ไม่รู้ ไม่สำเร็จ จงอย่าได้ปรากฏตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ ด้วยเทอญ...

3. siriphan2009

siriphan2009 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตารางการร่วมบุญ

ตรวจสอบความถูกต้องด้วยครับ

ร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธาหรือบูชาวัตถุมงคลได้ โดยการโอนเงินเข้าบัญชี
    ชื่อบัญชี นายสิริพันธุ์ ใจเพ็ชร์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาบางกระบือ
    เลขที่บัญชี 007-2-63515-9
    หลังจากโอนเงินแล้ว โทรแจ้งจำนวนเงินที่โอนและแจ้งที่อยู่ในการจัดส่งพระ ได้ที่ มือถือ 086-995-4424, 086-661-1665 หรือแจ้งมาทาง PM ก็ได้ครับ

โอนเงินร่วมบุญได้ถึงพรุ่งนี้ก่อนเที่ยงวันครับ จะได้สรุปยอดครับ และในวันพรุ่งนี้ ช่วงบ่ายจะนำปัจจัยเข้าไปถวายเจ้าอาวาสแล้วครับ โมทนากับทุกๆท่านครับ สาธุ...สาธุ...สาธุ...

ไฟล์ที่แนบมา:

• untitled 05.JPG
      untitled 05.JPG
      ขนาดไฟล์:
      142.9 KB
      เปิดดู:
      235
  4. B2K32

B2K32 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2011
    สนใจร่วมทำบุญด้วยครับ ยังทันอยู่มั้ยครับ

ถ้ายังทันขอร่วมทำบุญ 2 ตลับ โอนเงินให้ช่วงเช้าครับ

อนุโมทามิ ขอบคุณครับ

5. siriphan2009

โอนเงินช่วงเช้าก่อนเที่ยงวันยังทันอยู่ครับ

รับทราบการร่วมบุญครับ
    ร่วมบุญ 2 ตลับ 312 + 60 = 372 บาท รวมค่าจัดส่งแล้ว

6. B2K32

B2K32 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2011
    สีผึ้งจักรพรรดิ์มหาลาภ เพื่องานทาสีวัดราชสิทธาราม(วัดพลับ) จำนวน 2 ตลับ

โอนเงินจำนวน 401 บาทให้แล้วครับ ที่อยู่ทาง PM ครับ

โมทนาบุญแด่ทุกๆท่านด้วยครับ ขอบคุณครับ

7. siriphan2009

รับทราบการโอนร่วมบุญของทุกท่านแล้วครับ โมทนาครับ
    วันจันทร์นี้จัดส่งให้ครับ

8. siriphan2009

ตารางการร่วมบุญ

• untitled 06.JPG
      untitled 06.JPG
      ขนาดไฟล์:
      150.4 KB
      เปิดดู:
      202
  9. siriphan2009

ยอดโอนเงินร่วมบุญรวมทั้งสิ้น 22,493.55 บาท
    ค่าจัดส่งสีผึ้งรวมทั้งหมด 36 ท่าน ท่านละ 60 บาท รวมเป็นเงิน 2,160 บาท

ยอดเงินรวมหลังหักค่าจัดส่งแล้ว 22,493.55 - 2160 = 20,333.55 บาท

ดังนั้นยอดเงินที่จะนำถวายเจ้าอาวาสช่วยค่าสี ในการทาสีบูรณะเจดีย์รอบพระอุโบสถ์ ในช่วงบ่ายวันนี้ เป็นจำนวนเงินทั้งสิ้น 20,500 บาท ครับ

ผมขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับที่ร่วมด้วยช่วยกันครับ

ขอปิดการร่วมบุญแต่เพียงเท่านี้ครับ สาธุ...สาธุ...สาธุ...

10. siriphan2009

ยอดร่วมบุญที่นำถวายเจ้าอาวาสเป็นจำนวนเงิน 21,600 บาทครับ ขอบุญนี้ถึงทุกท่านที่ร่วมบุญกันมา และทุกท่านที่ร่วมอนุโมทนาครับ

ข้าพเจ้าทั้งหลาย ผู้ที่ร่วมบุญในเว็ปและนอกเว็ป, นางปราณี ใจเพ็ชร์ และครอบครัวและลูกหลาน, นายสิริพันธุ์ ใจเพ็ชร์, นางสาวอัญชลินทร์ วงศ์กิตติวิมล, นางสาวพิราวรรณ์ ใจเพ็ชร์, นางสาวพิมพาภรณ์ ใจเพ็ชร์ ขอถวายบุญนี้ ให้ แม่ พ่อ ทุกภพชาติ และหมู่ญาติอันไม่มีประมาณ ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้เกิดมาสร้างบารมี

------ขอน้อมถวายบุญนี้ แด่พระรัตนตรัย อันมีพระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ ทั้งในอดีต ปัจจุบัน และในอนาคต พระพุทธเจ้าพระสมณโคดม เป็นประธานขอบุญใหญ่ส่งไปถวาย พระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า และพระอริยสงฆ์ รวมถึงพระโพธิสัตว์ที่ยังมีลมหายใจโปรดสัตว์แสนโกฏิจักรวาล อนันตจักรวาล ขอให้ได้บุญพิเศษกับข้าพเจ้าทั้งหลายนี้ด้วย

------ขอน้อมถวายบุญนี้ แด่ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมา พระโมคคัลลานะ, พระสารีบุตร, พระสีวลี, พระมหากัจจายนะ, พระราหลุเถรเจ้า, พระอุปคุต, หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดร, หลวงปู่ทวด-หลวงปู่ดู่, สมเด็จพระสังฆราชสุก ไก่เถื่อน, คณาจารย์วัดราชสิทธาราม(พลับ), หลวงปู่โตพรหมรังสี, หลวงปู่สี ฉันทสิริ, หลวงปู่บุดดา ถาวโร, หลวงปู่คำพันธ์ โฆสปัญโญ, หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค, หลวงพ่อฤาษีลิงดำ, หลวงพ่อเกษม เขมโก, ท่านเจ้าคุณนรรัตน์ราชมานิต, พ่อท่านคล้าย วัดสวนขัน, หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน, สมเด็จพระสังฆราช (ปุ่น ปุณฺณสิริ), สมเด็จฟื้น ชุตินฺธโร, สมเด็จนิยม ฐานิสฺสโร, สมเด็จพุฒ สุวฑฺฒโน, หลวงปู่กลั่น วัดพระญาติ, หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า, หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก, หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน, หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ, หลวงปู่อิ่ม วัดหัวเขา, หลวงปู่เฒ่าถ้ำค้างคาว, หลวงปู่ทอง ราชโยธา, หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี, หลวงปู่เปรี่ยม อติภัทโท, หลวงปู่จันทร์ สิริจันโท, หลวงปู่เสาร์ กันตสีโล, หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต, หลวงปู่ดูลย์ อตุโล, หลวงปู่ขาว อนาลโย, พระอาจารย์สิงห์ ขันตยาคโม, หลวงปู่ฝั้น อาจาโร, หลวงปู่แหวน สุจิณโณ, หลวงปู่สิม พุทธาจาโร, หลวงปู่ชอบ ฐานสโม, ท่านพ่อลี ธัมมธโร, หลวงปู่ตื้อ อจลธัมโม, หลวงปู่เทสก์ เทสรังสี, หลวงตามหาบัว, หลวงปู่สาม อกิญฺจโน, หลวงพ่อชา สุภัทโท, หลวงพ่อพุธ ฐานิโย, หลวงปู่จาม มหาปุญโญ, หลวงพ่อกวย ชุตินธโร, หลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ, ครูบาศรีวิชัย, ครูบาขาวปี, ครูบาชัยลังกา, ครูบาชุ่ม โพธิโก, ครูบาคำแสนเล็ก, ครูบาคำแสนใหญ่, ครูบาธรรมชัย, ครูบาชัยวงศาพัตนา, ครูบาพรหมจักโก, ครูบาอินทจักโก, ครูบาทิม(ทืม) พรหมเสโน, ครูบาอิน อินโท, หลวงปู่หล้า ตาทิตย์, ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี, หลวงพ่อแช่ม วัดตากล้อง, หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ, หลวงปู่สรวง เทวดาเดินดิน, หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล, หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน, หลวงปู่แก้ว วัดเครือวัลย์, หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่, หลวงปู่เที่ยง วัดสำนักขาม, หลวงพ่อพิบูนย์ ,หลวงพ่อผมยาว, หลวงปู่เคน, หลวงปู่ภู่, หลวงปู่สังวาลย์ เขมโก, หลวงพ่อจรัญ ฐิตธมฺโม, หลวงพ่อฉาบ มังคโล, ครูบากฤษดา สุเมโธ, หลวงปู่เสริฐ วัดโอภาสี, หลวงปู่พิมพ์ วัดพระพุทธบาท, หลวงพ่อสารันต์ วัดดงน้อย, หลวงพ่อสมคิด วัดเขาวงศ์, หลวงปู่เจี๊ยะ จุนโท, พระอาจารย์วัน อุตฺตโม, หลวงปู่หลวง กตปุญโญ, หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ, พระอาจารย์สมชาย ฐิตวิริโย, พระอาจารย์พวง สุขินทริโย, หลวงปู่หลอด ประโมทิโต, หลวงปู่ศรี มหาวีโร, หลวงปู่ผ่าน ปัญญาปทีโป, หลวงปู่พิศดู ธรรมจารีย์, หลวงปู่จันทา ถาวโร, หลวงปู่มหาเจิม ปัญญาพโล, หลวงปู่คูณ สุเมโธ, หลวงปู่อ่ำ ธัมกาโม, พระอาจารย์ฟัก สันติธัมโม, อาญาราชครูโพนสะเม็ก(ญาครูขี้หอม), ญาท่านอุตตมะ อุปัชญาย์สำเร็จลุน, สำเร็จลุน บูรพาจารย์พระเวทแห่งนครจำปาสัก, ครูบาอาจารย์สืบสายสำเร็จลุนทั้งหลาย, ฯลฯ

------ขออุทิศบุญนี้ให้เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าทั้งหลาย (และเจ้ากรรมนายเวรของ พ่อ, แม่, ลูก, พี่น้อง, และญาติทั้งหลายของพวกข้าพเจ้า) ขอให้เมตตาอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย และพ่อ, แม่, ลูก, พี่น้อง, ญาติทั้งหลายของพวกข้าพเจ้าด้วย ขอให้หนี้สงฆ์ หนี้เวรกรรมจงหมดสิ้น ให้เหลือกินเหลือใช้ ให้เทวดารักษาตัว จักรพรรดิของพวกข้าพเจ้าให้ได้บุญใหญ่นี้ด้วย

------ขอน้อมนำบุญนี้แด่ ในหลวง(พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช) พระราชินี พระเทพฯ วงศานุวงศ์ ขัติยนารี ย่ามุก ย่าโม สมเด็จย่า สมเด็จพระศรีสุริโยทัย ทหารกล้า, [ลูกเมีย แม่พ่อ ของ(ทหาร ตชด ทหารพราน หน่วยเก็บกู้ระเบิด ครู หมอเดินเท้า แพทย์ บุคลากรทางการแพทย์ ข้าราชการ พลเรือนและประชาชนที่ดีของในหลวง พระ-เณร อาสาสมัครดูแลพระ-เณร ดูแลครู ตามแนวชายแดนของประเทศไทยทั่วทุกภูมิภาค โดยเฉพาะใน 4 จังหวัดชายแดนภาคใต้)] ทุกยุค ทุกสมัย และครูจูหลิง หมวดตี้ ผู้กองแคน สมเพียร เอกสมญา และผู้เสียสละทั้งหลายที่มิได้เอ่ยนาม จักรพรรดิรัตนะในภาคบุญทั้งหมดได้ร่วมบุญใหญ่กับข้าพเจ้าทั้งหลายนี้ด้วย

-------พุทธศาสนิกชน ที่ร่วมกันพิทักษ์ ตักบุญตักบาตร กฐิน ผ้าป่า อสทิสทาน อรหัตทาน ปัจเจกทาน สัมมาสัมพุทธทาน ที่ทำทุกบุญ ของทุกพระศาสนา ของพระพุทธเจ้าในทุกยุค ทุกกาล พุทธบิดา พุทธมารดา ที่ผ่านมาในอดีต ปัจจบัน และในอนาคต ตราบข้าพเจ้าทั้งหลายไปพระนิพพานทั้งหมด ขอให้ได้บุญใหญ่นี้และขอให้ข้าพเจ้าทั้งหลายมีส่วนเสวยบุญทุกบุญของทุกท่านเหล่านั้นเช่นกันในปัจจุบันนี้เป็นมหัศจรรย์ด้วยเทอญ

-------ขอบารมีสมเด็จองค์ปฐมผู้เป็นประธานแห่งพระรัตนตรัย ช่วยให้งานยากเกินยากปัญหาที่แม้ยากเกินแก้ ขอให้แก้ได้ทั้งหมด

-------ขอพระศาสนาประดิษฐานตั้งมั่นในแผ่นดินสยามชั่วกัลปาวสาน

ขนาดไฟล์:
      135 KB
      เปิดดู:
      262
      ขนาดไฟล์:
      110.1 KB
      เปิดดู:
      274
  11. hon9999

hon9999 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมลืมเลย จึงเลยวันไปขออภัยด้วยน่ะครับ