สีผึ้งเทวดาหลงห้องชั้นฟ้าสวรรค์ อ่านที่หน้า6รู้แล้วท่านจะไม่อยากพลาด....ชุดนี้หมดแล้วครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 20 มกราคม 2015.

1. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    จากกระทู้สีผึ้งนางมัทรีที่หมดลงอย่างรวดเร็ว....พอรู้จักคนที่ชอบสีผึ้งอยู่วันนี้เลยไปหาเพื่อนที่เล่นสีผึ้งคนนั้นครับ ไปถึงร้านคนซื้อของเยอะเลยครับรอจนคนน้อยเข้าไปทักทายถามไถ่นั่งดื่มน้ำดื่มท่า เลยไปคุยเรื่องสีผึ้ง เพื่อนเลยควักสีผึ้งมาให้ดูตลับหนึ่งครับ บอกว่าขอบูชามาเมื่อปลายปีทีแล้ว เพื่อนผมถึงขั้นกลับไปขอบูชาสีผึ้งอย่างเดียวมาอีกถึง 8,000 บาทผมนี่ตาโตเลย เลยถามว่าดีขนาดนั้นเลยเหรอ....เกลอเลยเล่าให้ฟังว่าตั้งแต่คสช.ยึดอำนาจมาลูกค้าหายหมดบางวันไม่ได้ขายก็มี จนมีเพื่อนอีกคนที่อยู่แม่ฮ่องสอนให้สีผึ้งมาตลับหนึ่งบอกว่าขนาดดารายังมาเอาที่นี่เลย พร้อมบอกวิธีใช้มาก็ยังไม่ค่อยเชื่อว่าดีหรือไม่ จนวันหนึ่งอยากลองเลยเอาสีผึ้งมาทาๆฝ่ามือแล้วลูบหน้าลูบตาลูบตัวทั่วไปหมดแล้วออกไปห้าง....ได้เรื่องครับมันบอกว่า เวลาเดินๆในห้างเหมือนมีแต่คนมองคนยิ้มให้ จนไปนั่งกินเคเอฟซีกับแฟน...โต๊ะตรงข้ามกับโต๊ะเยื้องๆกันมากับแฟนแต่ตัวผู้หญิงนั่งหันหน้ามาทางเพื่อนผม ตอนแรกไม่คิดไรครับ แต่คนเราเวลามีคนมองมักจะรู้สึกเนาะ เพื่อนผมเลยเงยหน้าไปสบตาผู้หญิงโต๊ะตรงข้ามเค้าหลบสายตาแล้วอมยิ้มๆให้ โต๊ะเยื้องๆก็เหมือนกันครับ จนเพื่อนฝนต้องถามแฟนเลยว่ามีไรติดหน้าหรือเปล่า....ลองแบบนี้อยู่ สามครั้งครับเลยยืนยันว่าวันไหนลองทาสีผึ้งตำรานี้ไปเป็นแบบนี้ทุกครั้งวันไหนไม่ได้ทาก็เฉยๆปกติ อีกเรื่องเรื่องค้าขายโภคทรัพย์ตำราว่าไว้ดีด้านนี้ด้วยก็จริงครับครั้งแรกที่เพื่อนผมลองจากขายของไม่ได้ เจ้านายเก่ากับเพื่อนเก่าอยู่ดีๆก็ขับรถมาหาแต่คนละเวลานะครับ บอกแบบเดียวกันว่าไม่รู้เป็นไรอยากมาหา มาหาไม่พอซิครับวันนั้นวันเดียวเพื่อนผมขายของให้สองคนนี้ได้ 90,000 บาท....เลยเชื่อสนิทใจถึงขั้นขับรถเอาผอบไปบูชาถึงแม่ฮ่องสอนมาเก็บไว้ 8,000 บาทเพราะกลัวหมดครับ อีกอย่างตำรานี้สีผึ้งนั้นใช้ป้ายได้นะครับ ถ้าเราเข้าถึงเนื้อถึงตัวคนนั้นได้จะเป็นเจ้านาย คนรักคนชอบของเราแตะเนื้อต้องตัวได้เอาสีผึ้งใส่ฝ่ามือไปจับไปต้องตัวเค้าได้นี่ เมตตามหาเสน่ห์สุดๆแหละครับ(แต่ไม่แนะนำเพราะถ้าติดมือแล้วจะแก้ไม่ตกนะจ๊ะ)เอาหละซิผมยิ่งสนใจเลยสอบถามจนได้เบอร์โทรพระอาจารย์มาเลยโทรไปสอบถามทันทีครับ
    .......โทรไปหาท่านปั๊บเรียนถามเรื่องสีผึ้งทันทีครับ เล่าประสบการณ์ของเพื่อนให้ท่านฟังท่านก็หัวเราะเลยได้ข้อมูลมาว่า สีผึ้งชุดนี้ที่ขลังมากเพราะว่าได้ผสมสีผึ้งของครูบาวัดไม้ฮุง...ในล้านนานั้นเป็นที่กล่าวขานกันมากในคุณวิเศษของสีผึ้งครูบาวัดไม้ฮุง ท่านเป็นครูบายุค2470-2490 กว่าๆครูบาท่านเก่งเรื่องว่านยาและสีผึ้งมากหากเทียบคุณวิเศษของสีผึ้งของครุบาวัดไม้ฮุงก็เทียบได้กับสีผึ้งของหลวงพ่อทาบวัดกระบกขึ้นผึ้งเลยก็ว่าได้ครับ เพราะสมัยนั้น ใครอยากได้สีผึ้งท่านต้องเอาปลายเข็มไปงัดเอาแล้วต้องจ่าย เงิน 1 แถบ(ค่าเงินสมัยก่อน)หากอยากได้เท่าปลายก้อยต้องหาตลับเงินหรือทองไปใส่เอาและต้องจ่าย 5 แถบ ซึ่งถือว่าราคาสูงมากๆๆๆๆ ดังงนั้นสีผึ้งของครุบาไม้ฮุงจึงตกไปอยู่กับคหบดีในสมัยนั้นเป้นส่วนมากครับ แต่ท่านพระอาจารย์ก็หามาผสมในสีผึ้งนี้จนได้ซึ่งท่านบอกว่าเยอะที่สุดเท่าที่เคยหาได้แล้ว ผมเลยถามว่าของครูบาไม้ฮุงนั้นดีขนาดนั้นเลยเหรอ พระอาจารย์บอกว่าพอของท่านเป็นคนแม่ฮ่องสอนอยู่แถวๆวัดบอกว่าเคยเห็นคหบดีทำไม้ที่เชียงใหม่สมัยนั้นถึงกับทำตลับทองคำแล้วเหมาเฮลิคอปเตอร์มาแม่ฮ่องสอนเพื่อมาขอบูชาสีผึ้งจากครูบาไม้ฮุงเลยทีเดียว....สุดยอด ผมเลยรุกเลยครับว่าสีผึ้งของครุบาไม้ฮุงท่านมีวิธีสร้างยังไงถึงขลัง พระอาจารย์ร่ายยาวเลยครับเพราะท่านศึกษาด้านนี้มาเยอะขอสรุปสั้นๆคือท่าจะเก็บมวลสารด้านเมตตามหาเสน่ห์ซึ่งเป็นว่านยาและรังผึ้งต่างๆมาเคี่ยวเสร็จเป็นสีผึ้งแล้วจะให้ผีหุงอีกครั้ง(เรื่องผีหุงนั้นผมไม่ขอเล่านะครัว่ามีวิธียังไงเอาเป็นว่าสมัยนี้ไม่มีทางทำได้แน่นอน)แต่สีผึ้งทั้งหมดไม่มีมวลสารที่เกี่ยวกับผีกับพรายแน่นอนครับ
    ......สีผึ้งของครูบาวัดไม้ฮุงนั้นพระอาจารย์ท่านว่ามีสามสีด้วยกัน และสีผึ้งชุดนี้ "เทวดาหลงห้องชั้นฟ้าสวรรค์"มีผสมครบหมดทุกสี โดยเฉพาะสีผึ้งที่ครูบาไม้ฮุงหวงที่สุดก็คือ "ผยองคำ" คือสีผึ้งที่ผสมทองคำไปด้วย ก็มีผสมในชุดนี้ ส่วนเรื่องคนเอาไปใช้แล้วเป็นยังไงท่านบอกว่าเล่าไม่จบดีหมดทุกด้านโดยเฉพาะด้านเสน่ห์เมตตาและโภคทรัพย์
    ......ทุกตลับพระอาจารย์จะจารตะกรุดหัวใจมนุษย์ใส่ไปด้วยพร้อมอิ่นเนื้อโลหะ ตะกรุดทุกดอกท่านจะจารเองหมดเรียกสูตรเรียกนามแบบละเอียด ไม่ได้สุกเอาเผากิน ท่านว่าไม่ได้เอาวางให้บุชาทั่วไปหากใครอยากได้ก็สั่งเอาท่านจะเอาตลับมาใส่แล้วเรียกครูให้ค่อยเอาไปใช้(ละเอียดจริงๆ) เลยถามเรื่องดารามาเอาที่ท่าน ท่านก็หัวเราะแล้วบอกว่า ก็มีอยู่แต่ไม่ได้บอกว่าใครเห็นว่าเอาไปใช้ดีเค้าเลยมาเอาว่างั้นครับ
    .......ผมเลยถามว่าของที่ท่านทำไว้เหลือเยอะหรือเปล่าท่านว่าห้าหกสิบตลับน่าจะมีอยู่ครับ.....ส่วนผสมอื่นๆท่านนำสีผึ้งครุบาอาจารยืของท่านและที่ท่านทำเองที่เหลือหลายครั้งมาหุงร่วมกัน โดยต้องดูวันเวลาในการหุงมวลสารต้องครบตามตำรา และวิธีการหุงต้องตามตำราของท่านที่ร่ำเรียนมาทุกประการ ตัวที่ขาดไม่ได้ก็คือ ว่านไก่แดง ซึ่งมีผลด้านเมตตามหานิยมแบบสุดๆครับท่านได้ตกทอดมาจากอาจารย์ของท่านอีกที......พระอาจารย์ ท่านไม่ได้โอ้อวดวิชาท่านเลยครับ ชอบมากได้แต่บอกว่า อยากรู้ต้องเอาไปใช้ดูเองแล้วก็หัวเราะหึหึ

....วิธีการใช้ก็มีที่ใช้ทาเหมือนกัน เช่นสีปาก ทาคิ้ว ทาใต้หัวนม ทาอก ทามือ ทาหน้าผาก ทากลางกระหม่อม และมีคาถากำกับวิธีการใช้ในการค้าการขายครับ ท่านใดบูชาผมจะพิมพ์แนบไปให้ด้วยครับ รับรองว่าสีผึ้งสูตรนี้ตำรับนี้ไม่น้อยหน้าตำราอื่นแน่นอน รับประกันด้วยประสบการณ์จากคนใกล้ตัวครับ

...ท่านใดอยากได้สีผึ้งตำรับนี้ไว้ใช้ไว้บูชาสามารถสั่งจองผ่านผมได้ครับเพราะเพื่อนผมจะไปแม่ฮ่องสอนช่วงสิ้นเดือนนี้จะได้เข้าไปเอาให้ครับ อย่างที่บอกนะครับใครจะเอาต้องสั่งท่านครับท่านถึงจะแบ่งใส่ตลับให้
    .....ผมไม่ขอเปิดเผยชื่อพระอาจารย์นะครับเอาเป็นว่าท่านอยู่วัดหนึ่งในแม่ฮ่องสอนครับ เงินค่าบูชาสีผึ้งท่านก็นำไปสร้างเสนาสนะภายในวัดครับ.....ใครมีวาสนาคงได้ใช้ของท่านครับท่านว่างั้น

....สั่งจองบูชาสีผึ้งเทวดาหลงห้องชั้นฟ้าสวรรค์ ตลับละ 750 บาท....
    (จองบูชาได้จนถึงวันที่ 29 มกราคมนะครับ หากเกิน 60 ตลับต้องให้ท่านลองใส่ตลับดูก่อนครับว่าจะได้อีกกี่ตลับ)
    ...ชุดนี้ถือว่าท่านผู้บูชาได้ร่วมบุญสร้างเสนาสนะในพระศาสนาด้วยนะครับ...

โอนเงินบูชาได้ที่...
    ธ.ธนชาติ สาขาสันป่าข่อย ออมทรัพย์เลขที่ 345-2-17273-6 ชื่อ Trin Paleeriam

**** รบกวนท่านที่จองบูชาโอนเงินภายใน 3 วัน หลังจากการจองบูชา หากเกินนั้นถือว่าสละสิทธิ์ครับผม****

****รบกวนค่าจัดส่ง EMS 50 บาทครับผม****

....โอนแล้วลงที่อยู่จัดส่งได้เลยนะครับ.....
    ....ติดต่อสอบถาม 086-654-4766....

ตัวอย่างสีผึ้งจากเพื่อนผมครับ
    [​IMG][/url][/IMG]
    [​IMG][/url][/IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กุมภาพันธ์ 2015
  2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ท่านใดสนใจบูชาเรียนเชิญครับ
    รายนามผู้สั่งจองบูชา

1.call13....1+1 ....โอนแล้ว....
    2.Shinray01...4+2 ....โอนแล้ว....
    3.PeacE123....1 ....โอนแล้ว....
    4.amplerichza....2+3 ....โอนแล้ว....
    5.freedom36.....2 ....โอนแล้ว....
    6.night_club.....1+1 ....โอนแล้ว....
    7.kiati_sak....1 ....โอนแล้ว....
    8.wittawatt.....1+1 ....โอนแล้ว....
    9.Ati_L510....1 ....โอนแล้ว....
    10.burin16....2 ....โอนแล้ว....
    11.ธัญญ์นิธิ.....1 ....โอนแล้ว....
    12.ต้นแก้ว.....1 ....โอนแล้ว....
    13.chan2510....2 ....โอนแล้ว....
    14.Thanitanont Pandphetpinunt......1 ....โอนแล้ว....
    15.เอก-ชัย.....1 ....โอนแล้ว....
    16.GaoRaek.....1
    17.tanakorn1......1+1 ....โอนแล้ว....
    18.พ่อน้องหนุน.....1 ....โอนแล้ว....
    19.supakij....1 ....โอนแล้ว....
    20.มะฬำมะฬอย....1+1 ....โอนแล้ว....
    .......รวม 36 ตลับ.........

21.Powernext.....2 ....โอนแล้ว....
    22.ล่องลอยลม.....1 ....โอนแล้ว....
    23.ลิงหลับ......1 ....โอนแล้ว....
    24.tuaang......1
    25.พี่เป...หลังไมล์.....2 ....โอนแล้ว....
    26. ท่านพร.....หลังไมล์......1 ....โอนแล้ว....
    27.พี่รัทธพล.....4 ....โอนแล้ว....
    28.เมตตาสติ.....1 ....โอนแล้ว....
    29.tnat.....1 ....โอนแล้ว....
    30.พุทโธ ภควา.....2 ....โอนแล้ว....
    31.พี่ชัยวัฒน์หลังไมล์......1+ริบบิ้น 1 ....โอนแล้ว....
    32.g_banman......2 ....โอนแล้ว....
    33.สายครูบา.....1 ....โอนแล้ว....
    34.ken50.....2 ....โอนแล้ว....
    35.เขี้ยวตัน.....1 ....โอนแล้ว....
    36.knurack......2 ....โอนแล้ว....
    37.ดนุน....2 ....โอนแล้ว....
    38.mrdon......2 ....โอนแล้ว....
    39.Funfun27......1
    40.แก่นสาร.....2
    ........รวม 31 ตลับ........

41.jak168.......2 ....โอนแล้ว....
    42.g-paragon.....1
    43.Sunny Moon......2
    44.แสนหลง......2 ....โอนแล้ว....
    45.jae in.....1
    46.runkey......1+1 ....โอนแล้ว....
    47.nostradamod......1 ....โอนแล้ว....
    48.หนุ่มน้อย19.....1 ....โอนแล้ว....
    49.khachin.....2 ....โอนแล้ว....
    50.chain1977.....1 ....โอนแล้ว....
    51.ทรงกลด999......1 ....โอนแล้ว....
    52.totto99......2 ....โอนแล้ว....
    53.THATCHAKON......1+1 ....โอนแล้ว....
    54.pumpath......1 ....โอนแล้ว....
    55.nuihansa....2 ....โอนแล้ว....
    56.เอ๋เชียงใหม่.....1 ....โอนแล้ว....
    57.wiruch99.....1 ....โอนแล้ว....
    58.sritrang......2 ....โอนแล้ว....
    59.Krav......2 ....โอนแล้ว....
    60.nipat2552......1 ....โอนแล้ว....
    .....รวม 30 ตลับ......

61.JADE69.....1 ....โอนแล้ว....
    62.ทำความดี.....1 ....โอนแล้ว....
    63.torcutelove.....3+1 ....โอนแล้ว....
    64.ล้มแล้วลุก.....1(ริบบิ้น 1) ....โอนแล้ว....
    65.narrong....1(ริบบิ้น 1) ....โอนแล้ว....
    66.ศุภกิจ......1 ....โอนแล้ว....
    67.ศรัณเบตง.....5 ....โอนแล้ว....
    68.Firstsuns....2 ....โอนแล้ว....ริบบิ้น3
    69.jamesstar....1
    70.คุณโน๊ต หลังไมล์.....1 ตลับ ....โอนแล้ว....
    71.misterguy......1 ....โอนแล้ว....
    ึ72.rang551.....1 ....โอนแล้ว....
    73.prapart54....1+3
    74.coolice....1 ....โอนแล้ว....
    75.เอี่ยมสนธิ......1 ....โอนแล้ว....
    76.konlop......1 ....โอนแล้ว....
    77.Smilerider.......1 ....โอนแล้ว....
    78.คนชานเมือง.......2 ....โอนแล้ว....
    79.คนบนเกาะ.....1 ....โอนแล้ว....
    80.tamsak ......2 ....โอนแล้ว....
    ......รวม 30 ตลับ....

81.กาละมังบุญ......2 ....โอนแล้ว....
    82.toystoryzii.....1
    83.นายธนา......1 ....โอนแล้ว....
    84.พฤศจิกา......1 ....โอนแล้ว....
    85.misstur......1
    86.amplerichza......5 ....โอนแล้ว....
    87.Akkra1978......1 ....โอนแล้ว....
    88.one-zee.....1 ....โอนแล้ว....
    89.freedom36....2 ....โอนแล้ว....
    90.Tone2....1 ....โอนแล้ว....
    91.เอกณัฐยศ......1 ....โอนแล้ว....
    92.สักการะ......1 ....โอนแล้ว....
    94.nokhome.....2(พร้อมก้านธูปแดง+ริบบิ้น3) ....โอนแล้ว....
    95.อั่งฮวย.....1 (พร้อมก้านธูปชมพู) ....โอนแล้ว....
    96.ไปคนเดี่ยว......2 ....โอนแล้ว....

....รวม 23 ตลับ.....

......ยอดจองบูชาทั้งสิ้น 150 ตลับ......

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2015
  3. call13

call13 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    จอง1ครับ

4. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 2 ตลับครับ

5. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง1ครับ

6. amplerichza

amplerichza เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 2 ตลับครับ

7. freedom36

freedom36 เป็นที่รู้จักกันดี

8. night_club

night_club เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 ตลับครับ

9. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    1 ตลับครับ

10. wittawatt

wittawatt Active Member

จอง1ตลับครับ

11. Ati_L510

Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    จอง1ตลับครับ

12. burin16

burin16 เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2015
  13. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขอจอง 1 ตลับครับ

14. ต้นแก้ว

ต้นแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 ตลับครับ

15. chan2510

chan2510 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 2 ตลับครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2015
  16. Thanitanont Pandphetpinunt

Thanitanont Pandphetpinunt เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 ตลับครับ ขอบคุณครับ

17. เอก-ชัย

เอก-ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    จอง 1 ตลับครับ ขอบคุณครับ

18. ถวายบูชา

ถวายบูชา เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2013
  19. tanakorn1

tanakorn1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    จอง 1ครับ

20. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

จองด้วย ๑ ตลับครับ