สืบสานบูรพาจารย์หลวงปู่แสวง อริโย(ฝังตะกรุดทองคำและแบ่งปันประสบการณ์)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย โชคแสนดี, 10 พฤศจิกายน 2008.

1. โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    เหมือนกันเลยครับท่าน ปกติเป็นคนใจเย็นพอพกสิงห์หลวงปู่กับเหรียญ16 แล้ว รู้สึกว่าใจมันหึกเหิมมากขึ้นจริงๆครับ มีพี่ที่ผมรู้จักคนหนึ่งเป็นทนายความปกตินิสัยเป็นคนที่ใจเย็นและจะยอมถอยในเรื่องที่จะปะทะกันโดยตลอด พอพกสิงห์แล้วดูพี่เขาดุดันขึ้นและไม่ยอมคนง่ายๆเอาซะเลย

2. โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

ลิงไม้ที่ว่านี้ หลวงปู่ท่านเรียกว่า "หนุมาน" ครับเพราะหลวงปู่ท่านเสกไว้ให้เป็นองค์หนุมานเต็มกระบวนครับ

3. โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญ16 สิงห์เงิน แหวนงา กับ แหวนรุ่นแรก
    ส่วนที่รถจะมีผ้ายันต์ท้าวเวสสุวรรณ,ผ้ายันต์รอยมือหลวงปู่,ลูกอมผงหลวงปู่จง,ตะกรุดเกราะเพชรลายมือหลวงปู่,หนุมาน,เหรียญแจ่ม,รูปหล่อท้าวเวสสุวรรณ,รูปถ่ายหลวงปู่,ตะกรุดเมตตา,ตะกรุดหงษ์ทองคู่,นกสาริกาและที่ขาดไม่ได้สีผึ้งมหัศจรรย์ ส่วนพระสมเด็จชานหมากกับพระกริ่งกำลังเลี่ยมที่ถูกใจอยู่ครับ

4. pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างลูกอมผง+สีผึ้ง ที่ผมบูชานี่ใช่ ลูกอมผงหลวงปู่จง,สีผึ้งมหัศจรรย์ หรือป่าวครับ ถ้าไม่ใช่ครั้งหน้าจะได้ไปดูใหม่

5. Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008

ใช่ครับผม สบายใจได้ครับ

6. โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับพี่ไม่มีปัญหา แต่เกรงว่าของที่ผมมีพี่ก็มีหมด ของที่พี่มีผมยังไม่มีซิครับ

7. โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงรูปจะไม่ค่อยชัด แต่ที่ชัดๆคือความสุดยอดของตะกรุดทองคำดอกใหญ่ที่องค์หลวงปู่ท่านจารเองกับมือตั้งแต่หลายปีก่อน แล้ววางไว้ที่ห้องพระบนกุฏิท่าน อักขระจารที่จารลงเท่าที่ทราบน่าจะเป็นมหารูดพิศดารที่จะใช้ลงในตะกรุดทองคำดอกใหญ่เท่านั้น สุดยอดๆๆๆมากๆๆเลยครับ รบกวนพี่ช่วยนัดเจ้าของตะกรุดทองคำดอกใหญ่ให้หน่อยครับอยากขอชมใกล้ๆเพราะรอยจารมือหลวงปู่หาดูยากมากๆครับ

8. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอด เป็นพระคลังเลยครับ วันหลังถ่ายรูปให้ชมบ้างซิัครับพี่โอ้ เอาไว้เป็นทำเนี่ยบเพื่อศึกษาต่อไปครับ สำหรับอนุชนรุ่นหลังครับ

9. โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

นำลิ้งค์ของวัดมาลงอีกครั้งครับ เผื่อมีท่านผู้ใจบุญอยากทราบข้อมูลส่วนอื่นๆครับ
    http://www.swp-temple.is.in.th/

10. โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังหาจังหวะดีๆอยู่ครับ กะว่าจะนำมาลงให้ชมกันอยู่ครับ แต่ติดปัญหาทางการถ่ายภาพอยู่ครับ แต่ไม่ใช่ปัญหาครับ สัญญาครับว่าเร็วๆนี้แน่นอนครับ

11. หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามอยู่ครับ โพสลงมาเรื่อยๆเดี๋ยวผมโชว์บ้าง

12. Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    เอามาโชว์กันเยอะๆครับ

เป็นบุญตาของผมและลูกหลานหลวงปู่ท่านอื่นด้วยครับ

13. deden Active Member

29 พฤศจิกายน 2008
    (good)

14. deden Active Member

29 พฤศจิกายน 2008
    (good)(good)(good)

15. Paully99 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ไม่ทราบว่าวิธีใช้สีผึ้งบ้างครับ ต้องมีคาถากำกับหรือเปล่า

16. โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

นะโม 3 จบ แล้วอาราธนา พุทธัง เมตตา อะระหัง
    ธัมมัง เมตตา อะระหัง
    สังฆัง เมตตา อะระหัง
    แล้วน้อมจิตให้ถึงคุณพระรัตนตรัย คุณบิดามารดา คุณครูอาจารย์ผู้ทรงคุณโดยมีหลวงปู่แสวงเมตตาบารมีเป็นที่สุด แล้วนำสีผึ้งไปทาแล้วอธิฐานตามใจปรารถนาในสิ่งที่ต้องการให้หลวงปู่ท่านสงเคราะห์ครับ

ในขั้นแรกของการนำสีผึ้งไปใช้เพื่อให้เกิดความมั่นใจให้อาราธนาเหมือนด้านบน แล้วใช้สีผึ้งมาวนขวาบนศรีษะ พร้อมทั้งสวดบทพระพุทธคุณให้จบรอบที่3พอดีจะเกิดความสบายตัวแล้งพึงอธิฐานนั่งสมาธิต่อได้จะดีมากๆครับ

17. โชคแสนดี เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องราวของหลวงปู่บางส่วนเกี่ยวกับโลกวิญญาณ มาเล่าสู่กันฟังครับ เรื่องมีอยู่ว่าในหลายปีก่อน ทางคณะปกครองสงฆ์จังหวัดปทุมธานี ได้มอบตำแหน่งเจ้าคณะอำเภอคลองหลวง แล้วมีคำสั่งให้หลวงปู่ท่านไปปกครองวัดบางขันแทนวัดสว่างภพ หลังจากทราบเรื่องชาวบ้านในพื้นที่ใกล้เคียงต่างเข้ามากราบหลวงปู่กันด้วยความเคารพและไม่ต้องการให้ท่านย้ายไปไหน จนก่อนกำหนดการไม่กี่วันขณะหลวงปู่ได้ทำสมาธิแล้วเกิดนิมิตรให้เห็นถึงดวงวิญญาณจำนวนมากมาร้องไห้กันอย่างโหยหวนจนน่าสังเวช แล้วดวงวิญญาณเหล่านั้นมาบอกหลวงปู่ท่านว่า ถ้าท่านไม่อยู่ที่นี่แล้วพวกกระผมจะไปพึ่งใบบุญที่ไหนกันแล้วดวงวิญญาณก็พากันอ้อนวอนหลวงปู่ท่าน จนหลวงปู่ท่านพิจารณาไม่ไปปกครองที่อื่นเพราะด้วยความมีเมตตาต่อสรรพสัตว์ทั้งหลาย จนทำให้หลวงปู่อยู่ปกครองวัดสว่างภพมาจนวาระสุดท้ายที่ท่านได้ละสังขาร และได้นำสรีระหลวงปู่ท่านมาให้ลูกศิษย์ได้กราบไหว้จนปัจจุบันครับ

18. wutlions เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2006
    ขออภัยนะครับ คุณโชคแสนดี ผมไปกดไม่เห็นด้วย กดผิดนะครับ ขออภัยครับ อนุโมทนาครับ

19. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

จะรอนะครับ พระคลังของหลวงปู่ตัวจริงเสียงจริงครับ

20. pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยแนะนำด้วยครับ วัตถุมงคลของลพ.ที่น่าเก็บมีอะไรบ้าง ... จะฝากพี่ที่บริษัทเข้าไปที่วัดอีกครั้ง