เรื่องเด่น สืบสานปณิธาน "ณรงค์ เพ็งลาภ" ผ่าน ۩۞۩ สโมสรบุญ ☀★☀ เพื่อพระพุทธศาสนา

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 8 ธันวาคม 2009.

1. พระธนนท์ ธฺมมสาโร

พระธนนท์ ธฺมมสาโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อาตมาภาพพระธนนท์ ธฺมมสาโร ประธานสงฆ์สำนักสงฆ์หน้าเขื่อน จ.ชัยภูมิ ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง มายังครอบครัวของคุณโยมณรงค์ เพ็งลาภเป็นอย่างยิ่ง ท่านเป็นผู้ที่อุทิศตนเพื่อทะนุบำรุงพระพุทธศาสนาอย่างแท้จริง หาผู้ใดจะเปรียบเสมือนนั้นได้ยาก ขอผลบุญทั้งหมดทั้งมวลที่ คุณโยมณรงค์ เพ็งลาภ ได้สร้างได้กระทำไว้ดีแล้ว ตั้งแต่ต้นจนตราบสุดวาระสุดท้ายของชีวิต ขอผลบุญทั้งหมดทั้งมวลนี้จงส่งผลให้คุณโยมณรงค์ เพ็งลาภ ขอจงไปสู่สุขคติสัมปรายภพเบื้องหน้าด้วยเทอญ สาธุๆๆ

ขอแสดงความอาลัยยิ่ง
    พระธนนท์ ธฺมมสาโร
    สำนักสงฆ์หน้าเขื่อน จ.ชัยภูมิ

2. nimanalad

nimanalad เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุค่ะ

3. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญโมทนาบุญร่วมกันค่ะ
    วันที่ 26 เมษายน 2555 โอนเงินร่วมบุญถวายพระไตรปิฎก 300 บาท ในนาม สุชาดา-ณรงค์ ขอน้อมอุทิศบุญให้ดวงวิญญาณ คุณณรงค์ เพ็งลาภ และเจ้ากรรมนายเวรค่ะ
    kratium <O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 เมษายน 2012
  4. Nar

ตราบใดที่ยังมีลมหายใจ มีกำลังกาย กำลังใจ กำลังทรัพย์ และกำลังสติปัญญา ก็ขอสร้างและสั่งสมบุญกุศล เพื่อพระพุทธศาสนา
    วันที่ 30 เมษายน 2555 โอนเงินร่วมบุญ ในนาม สุชาดา-ณรงค์ เพื่อน้อมอุทิศบุญให้ ดวงวิญญาณของนายณรงค์ เพ็งลาภ ดังนี้ค่ะ
    1. ร่วมบุญ 500 บาท สร้างพระนอนใหญ่ที่สุดในโลก
    2. ร่วมบุญ 500 บาท บุญผ้าป่าวิสาขบูชา มหากุศลซื้อที่ดิน ขุดสระน้ำ เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา อริยะบูชา แด่องค์หลวงปู่บุญฤทธิ์ ปัณฑิโต

5. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    ขอโมทนาด้วยน่ะครับ คิดถึงพี่ณรงคื คิดถึงความดี คิดถึงงานบุญ ที่เคยร่วมกันทำ

6. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    พึ่งทราบข่าวค่ะ เสียใจมากๆ

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง เนื่องจากกิ่งไม่ได้เข้าเวปพลังจิต นานแล้ว จึงไม่ทราบข่าว ของคุณอาณรงค์

ขอให้คุณอาไปสู่สุขคติ คุณอาเป็นต้นแบบให้กิ่ง ไม่เคยท้อในการทำบุญค่ะ

กิ่งจะขอร่วมทำบุญ ร่วมกับคุณอาเหมือนเดิมค่ะ

กิ่ง

7. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เป็นโครงการที่ดีครับ... ผมขอสนับสนุนด้วยคนครับ...

วันที่ 6 พค. 55
    เวลา 15.00 น. สถานที่ K03665

จำนวน เงิน 1,009.97 บาท

จาก KTB 081-0-00021-0 ---> KBNK 273-2-62070-5

นาย ไวยวุฒิ โสตถิทัต ....

ขอ อุทิศส่วน กุศล... ให้แก่...

ปู่ ย่า ตา ยาย
    ครอบครัว โสตถิทัต และ ครอบครัว ชาญภูมิดล

นาย สุพร โสตถิทัต บิดา

นาง ชไลศรี โสตถิทัต มารดา
    นาย อรัญ ชาญภูมิดล ลุงเต่า
    นาย สุพงษ์ โสตถิทัต ลุงเล็ก
    รศ.นส. สุพัฒน์ โสตถิทัต อาเป้า
    นาย อัศวิน โสตถิทัต พี่ชาย
    นางสาว สลักจิต แสงเมือง (ห้องกบ)
    พลตรี ดร.ขัตติยะ สวัสดิผล (เสธฯ แดง เสธฯ แห่ง เสรีชน)
    แด่..วีรชน คนกล้า ที่เสียสละชีวิตในเหตุการณ์เรียกร้อง ประชาธิปไตย ตั้งแต่ 14 ตค. 2516 - 29 กพ. 2555 ทุกผู้ทุกนาม (มีเสียชีวิตเพิ่มหลังเหตุการณ์)

ขอ อนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่าน ทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และ ขอ อุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และ ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หาก ท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผล บุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่ดี ไม่มี ไม่ได้ และ ไม่สบาย จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      44.6 KB
      เปิดดู:
      161
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2012
  8. Nar

โมทนาสาธุในกุศลจิตของคุณ VikingsX ที่โอนเงินมาร่วมบุญในบัญชีสโมสรบุญแห่งนี้ค่ะ
    ดิฉันขอนำเงินนี้มาร่วมในผ้าป่า ทำบุญครบ 100 วัน น้อมอุทิศบุญให้พี่ณรงค์ เพ็งลาภนะคะ เพื่อนำเงินไป สร้างศาลาเอนกประสงค์ เป็นสาธารณประโยชน์ ที่ สำนักสงฆ์วัดถ้าเขาเลื่อม ต. คลองหาด อ. คลองหาด จ.สระแก้ว

โมทนาสาธุค่ะ
    สุชาดา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2012
  9. Nar

ขออภัยกับทุกท่านที่ได้เข้ามาติดตามอ่านกระทู้ และท่านที่ร่วมโมทนาบุญ ตลอดจนท่านที่ติดตามร่วมบุญกับสโมสรบุญ เทียมเขียนไม่ค่อยเก่งเหมือนพี่ณรงค์ค่ะ กระทู้เลยดูเงียบเหงาไปบ้าง ติดภาระกิจจากหน้าที่การงานด้วย งานส่วนตัวด้วย วันนี้มาบอกเล่าถึงบุญที่ได้ไปมาค่ะ
    ช่วงต้นเดือนที่ผ่านมา วันที่ 5 พ.ค. 2555 ได้มีโอกาสเดินทางไปร่วมบุญ กับคุณอัญญาสิทธิ์และคณะ ที่ พุทธสถาน พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ที่ จ.หนองคาย "เมื่อใจอยากมาจึงพากายมา" (ขอยืมคำของพระอาจารย์เปลี่ยน แห่งวัดอรัญวิเวก จ. เชียงใหม่ มากล่าว เมื่อครั้งที่ไปกราบท่าน) โดยปกติ พี่ณรงค์จะเป็นคนขับรถพาไปทำบุญ แต่ครั้งนี้ "เธออาจส่งใจมาร่วมบุญด้วย" ต้องขอบคุณเพื่อนที่ จ.อุดรธานี ที่อำนวยความสะดวก เกื้อกูลต่อการไปทำบุญครั้งนี้อย่างยิ่ง ได้นำเอาแผ่นทองที่เพื่อนๆจากที่ทำงานฝากมา ได้ถวายมาลัยกร (เพื่อนบอกว่าสั่งทำ เขาร้อยมาลัยแบบมาลัยเจ้าสาว สวยถูกใจมากๆเลยค่ะ) ถวายดอกบัว 20 ดอก และได้นำพระสมเด็จองค์ปฐมบางส่วนของพี่ณรงค์มาร่วมบรรจุในองค์พระด้วย และเพื่อนๆฝากเงินร่วมทำบุญ 3200 บาท

เพื่อนคนนี้ชื่อเล็กแต่ใจไม่เล็กแบบชื่อเลย เล็กรู้จักกับพี่ณรงค์ด้วย เมื่อครั้งที่เทียมกับพี่ณรงค์มางานถวายพระราชทานเพลิงสังขารหลวงปู่เหรียญที่จ.หนองคาย เพื่อนคนนี้ก็ช่วยดูแลรับ-ส่ง ครั้งนี้เพื่อนได้ฝากเงินมาร่วมบุญกับสโมสรบุญ 1500 บาทด้วยค่ะ

โมทนา สาธุค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤษภาคม 2012
  10. Nar

บุญบอกเล่าของเช้านี้ค่ะ

เขียนเล่าต่อเนื่องให้อ่านกันเพลินๆนะคะ หลายๆครั้งที่ตัวเอง ได้ทำบุญสืบเนื่องจากเพื่อน เมื่อวานเพื่อนสนิทที่ทำงาน มาบอกว่า " พรุ่งนี้ดาว ... (จำไม่ได้ค่ะ ว่าดาวอะไร เพราะส่วนตัวไม่มีความรู้เรื่องดาว) จะย้าย ต้องทำบุญก่อน 9 โมง" ไปทำบุญด้วยกันนะ เพื่อนคนนี้ เธอชอบดูดวง ให้คนอื่นดูให้นะ ^-^
    พอได้ยินเพื่อนบอก เทียมเองไม่มีความรู้เรื่องดาวหรอก เพราะปกติใช้ฤกษ์สะดวกตลอด ก็นึกว่าเพื่อนอยากทำบุญ ก็เลยช่วยจัดเตรียมของให้ ดีเหมือนกันจะได้ไปถวายสังฆทาน เพราะเพื่อนมีรถ สะดวกในการเดินทางไปวัด คิดได้ดังนั้น เลยชวนกันไปซื้อของจัดถวายพระ ประกอบด้วย
    1.ชุดกล่องบรรจุยา เวชภัณฑ์และชุดทำแผล 1 เซ็ท
    2. ภาชนะใส่ของ: ข้าวสาร 2 ก.ก. น้ำผึ้ง เนสวีต้า กระดาษทิชชู นมกล่อง น้ำดื่ม
    3. ข้าวสุก อาหารปรุงสำเร็จ และผลไม้สด
    เมื่อเช้านี้ 15 พ.ค. 2555 ไปทำบุญที่วัด พุทธปัญญา หลังกระทรวงสาธารณสุข เพราะอยู่ใกล้ที่ทำงาน พระที่มารับสังฆทาน มี 2 รูป พระที่วัด 1 รูป และอีกรูปมาจากประเทศบังคลาเทศ พอให้พรเสร็จ พระจากบังคลาเทศ ท่านให้ใบโพธิ์เทียมกับเพื่อนมาคนละ 1 ใบ ท่านบอกว่า ใบโพธิ์จากพุทธคยา ชอบๆค่ะ
    เอาบุญมาฝาก เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หลานๆ ในกระทู้แห่งนี้โดยทั่วกันนะคะ

ยังมีบุญอื่นๆที่ตั้งใจจะทำในระยะใกล้ๆนี้อีก แล้วจะมานำบุญมาฝากกันเป็นระยะค่ะ

โมทนาสาธุค่ะ

11. pomsakda

pomsakda เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ผมและคณะได้ร่วมโอนปัจจัยเข้าบัญชี สโมสรบุญ เป้นจำนวนเงิน 1,000 บาท ครับ

ผมรู้สึกโชคดีที่ได้ร่วมบุญกับคุณณรงค์ ที่เป็นต้นบุญให้ได้ทำบุญหลายครั้ง หลายงานบุญมาก ที่คิดว่าโอกาสทำอย่างนี้คงมีไม่มาก เช่น ถวายโคมไฟระย้าดวงเอก แดองค์สมเด็จองค์ปฐมบรมครูบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า แผ่นป้ายพระนามองค์สมเด็จองค์ปฐม ปิดทององค์สมเด็จองค์ปฐม และบุญอื่นๆ อีกมากมาย
    โดยส่วนตัวผมมีความมั่นใจค่อนข้างมากว่าคุณณรงค์ต้องไปสู่ที่ที่ดี มีความสุข รุ่งเรืองด้วยยศ และอธิปไตย เป็นผู้มีศักดิ์ใหญ่ บริวารมากมาย จากคุณงามความดีที่คุณณรงค์ได้สั่งสมมา และท้ายที่สุดนี้ กระผมขออาราธนาบารมีองค์พระศรีรัตนตรัย อันมีองค์พระพุทธรัตนะ พระธรรมรัตนะ และพระสังฆรัตนะ ทั้ง 3 ประการ องค์ท่านพรหมเทพเทวา และบุญบารมีที่พวกกระผมได้บำเพ็ญมาตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันนี้ ขอความปราถนาอันตั้งใจไว้ดีแล้วของคุณณรงค์ และคุณสุชาดาขอได้โปรดสำเร็จสมความปรารถนา โดยเร็วพลันและล้ำเลิศยิ่งนี้ด้วยเทอญ
    และขอน้อมอนุโมทนาในบุญกุศลทั้งปวงของคุณณรงค์และคุณสุชาดา เป็นอย่างสูงนะครับ(*)(*)(*)

12. Nar

ได้อ่านข้อความที่คุณpomsakda เขียนเล่าถึงการร่วมบุญกุศลที่หลายหลาย และต่อเนื่อง กับพี่ณรงค์ ทั้งในอดีตที่ผ่านมา จนถึงปัจจุบันกาล ก็ให้รู้สึกยินดียิ่งค่ะ
    ขอน้อมโมทนา สาธุในกุศลศรัทธาของคุณpomsakda และคณะที่ได้ร่วมสืบสานงานบุญของสโมสรแห่งนี้ ให้ยังคงอยู่และสามารถดำเนินต่อไป ร่วมกับผู้ร่วมบุญท่านอื่นๆ ที่ยังคงแวะเวียนมาร่วมบุญด้วยกันค่ะ

สุชาดา

13. Nar

เขียนที่ประเทศลาว เนื่องจากมาทำงานกับหน่วยงานราชการที่สปป.ลาว
    เจ้าหน้าที่ ที่นี่ก็คุยให้ฟังเรื่องพายุหมุนและน้ำในแม่น้ำโขงที่เชียวแรง ก็คงเหมือนที่บ้านเรานะคะ เพราะประเทศติดกัน บ้านพี่เมืองน้อง ภูมิประเทศ ภูมิอากาศจึงไม่แตกต่างกันสักเท่าไร ก่อนนี้ตอนที่เทียมมาทำงาน ก็จะชวนพี่ณรงค์มาเที่ยวที่นี่ ไปเที่ยววัดในเวียงจันทน์ ไหว้พระ ใส่บาตรเช้าตามสไตล์ประเทศลาว พี่ณรงค์ชอบถ่ายภาพสถานที่ต่างๆ เทียมคงต้องหัดถ่ายภาพ จะได้มีภาพ สถานที่ ที่น่าสนใจ และงานบุญมาฝากกันนะคะ

14. Nar

เมื่อวันที่ 21 พฤษภาคม 2555 ที่ผ่านมา ได้โอนเงินไปร่วมบุญต่างๆ เอาบุญมาฝากกันค่ะ

1.โอนเงินทำบุญ 15,000 บาท เป็นเจ้าภาพอุปถัมภ์บวชพระ ปฏิบัติธุดงค์กรรมฐาน 1 รูป อุปถัมภ์จนตลอดจบโครงการ 1 เดือน ในโครงการอุปสมบทนาคหมู่เฉลิมพระเกียรติ รุ่น พระธุดงค์กรรมฐาน ๖ ( อบรมหลักสูตรเเบบ = ปริยัติ-ปฏิบัติ-ปฏิเวก)
    จัดโดย มูลนิธิพิจิตรกตัญญู, เครือข่ายพระผู้นำคุณธรรมเชิงบูรณาการ ,ชมรมพุทธบุตรบารมี เพื่อน้อมบุญให้ นายณรงค์ เพ็งลาภ

2.โอนเงิน 500 บาท เพื่อสร้างมหาวิหารครอบองค์พระแก้วมรกตจำลององค์ใหญ่ที่สุดในโลกกับหลวงปู่เณรคำ ฉัตติโก วัดป่าขันติธรรม
    <O:p</O:p
    3.โอนเงิน 500 บาท เพื่อสร้างเครื่องทรงองค์พระแก้วมรกตจำลององค์ใหญ่ที่สุดในโลก 3 ฤดู

4.โอนเงิน 500 บาท เพื่อสร้างเทวดาพิทักษ์องค์พระแก้วมรกตจำลองที่ใหญ่ที่สุดในโลก
    <O:p</O:p
    5. โอนเงิน 500 บาท เพื่อร่วมบุญสงเคราะห์พระสงฆ์อาพาธกับทุนนิธิฯ

โมทนาสาธุ กับทุกท่านค่ะ

สุชาดา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤษภาคม 2012
  15. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ห่างหายไปนานเลยค่ะ
    มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟัง ช่วงที่ผ่านมาเดินทางไปทำงานที่เมือง โจฮันเนสเบิกร์ (Johunesberg) แอฟริกาใต้มาค่ะ ความจริงไปแค่อาทิตย์เดียว แต่หายไปนานกว่านั้น ติดภาระกิจอื่นด้วยน่ะ
    คุยเรื่องการเดินทางต่อนะคะ นั่งเครื่องบิน สายการบินไทย รักคุณเท่าฟ้า 11 ชั่วโมงรวด แถมเป็นเวลากลางคืนอีกต่างหาก มีแต่ท้องฟ้าที่มืดมิด กับดวงดาวระยิบระยับ อยู่ที่โน่นไม่ได้ไปเที่ยวใหนนอกจากทำงานและรีบกลับเมืองไทย ช่วงนี้คุณพ่อป่วยเข้าโรงพยาบาล เลยไม่มีแก่ใจจะไปเที่ยวใหนต่อ เอารูปภาพที่ถ่ายจากโรงแรมที่พักมาฝากกันค่ะ
    บ้านเมืองเขาเฉพาะในเมืองที่ไปพัก สะอาด สวยเป็นระเบียบ ถนนเส้นทางดีมาก แต่อากาศหนาว ประมาณ 3-9 องศาเซลเซียส ลมแรง ผู้คนรูปร่างหน้าตา สีผิว แตกต่างจากบ้านเรา แต่ทุกคนก็เป็นเพื่อนร่วมโลก รักสุขเกลียดทุกข์ เหมือนๆกัน ต้องขอชื่นชมในความมีน้ำใจของคนที่โน่น เขาช่วยแก้ปัญหา และมีอัธยาศัยดี ส่วนเรื่องความปลอดภัย ก่อนไปหัวหน้าชาวต่างชาติบอกว่า ที่โน่นไม่ปลอดภัยเหมือนเมืองไทยนะ และเตือนว่าต้องระวัง อย่าเดินไปใหนคนเดียว เลยนึกว่า ไม่ว่าจะอย่างไรเมืองไทยเราดีกว่า โชคดีที่ได้เป็นคนไทย และอยู่ในประเทศที่มีอิสระ ในหลายๆเรื่อง ขอให้ทุกคนที่เข้ามาอ่านข้อความและติดตามกระทู้นี้ มีความสุขค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      57
  16. Nar

เมื่อวันที่ 12 มิถุนายน 2555 ที่ผ่านมา ทำบุญ 2 รายการดังนี้

<O:p1.โอนเงิน 500 บาท ร่วมทำบุญกับคุณพล เพื่อสร้างโบสถ์วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ จ.ลำพูน<O:p
    วัดนี้ เจ้าอาวาส ท่านเมตตามาก พี่ณรงค์กับเทียมเคยไปกราบท่าน ที่วัดเป็นถ้ำอากาศเย็นสบาย ร่มรื่นด้วยธรรมชาติ
    <O:p
    2.โอนเงิน 500 บาท ร่วมทำบุญกับพี่สมศักดิ์ เพื่อสร้างรัตนมณฑปวัดจอมมณี อ. เมือง จ. หนองคาย<O:p
    <O:p
    โมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

สุชาดา<O:p

17. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    <TABLE id=post5984735 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 11-04-2012, 11:46 AM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #2741 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->kratium<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5984735", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 1,555
    ได้รับอนุโมทนา 2,594 ครั้ง ใน 260 โพส
    พลังการให้คะแนน: 499 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5984735 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->มาแจ้งข่าวการจากไปอย่างสงบ ของพี่ณรงค์ เพ็งลาภ เมื่อวันที่ 4 เมษายน 2555 ค่ะ ขอขอบพระคุณทุกคนที่ส่งพลังและกำลังใจมาช่วยในช่วงที่ผ่านมา
    โมทนาบุญในจิตอันเป็นกุศลของทุกท่านค่ะ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

บังเอิญเพิ่งเจอข้อความนี้ในกระทู้พลังเอกภพยูเรอัส จึงตามหากระทู้ล่าสุดของคุณณรงค์ ต้องขออภัยและขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของท่านมา ณโอกาสนี้ด้วยครับ
    ผมเคยร่วมบุญกับคุณณรงค์และพูดคุยกันอยู่หลายกระทู้แต่ยังไม่เคยเจอตัวกันเลย ต้องยอมรับว่าท่านเป็นนักบุญผู้ยิ่งใหญ่คนหนึ่งเลยทีเดียว ขออนุโมทนาบุญทุกอย่างที่ท่านได้ทำและขออำนาจบุญบารมีทั้งหลาย จงดลบันดาลให้ท่านสมปรารถนาในสิ่งที่ท่านหวังไว้ในสัมปรายภพเบื้องหน้าด้วยเทอญ

18. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขออภัยทุกท่าน ชวงนี้ไม่ได้มาลงข้อมูลอะไรเพิ่มเติมในกระทู้ เนื่องจากช่วงที่ผ่านมาคุณพ่อป่วยเข้าโรงพยาบาล และคุณพ่อเสียชีวิต เมื่อวันพุธที่ผ่านมา เทียมยังมีหลายอย่างที่ต้องทำอันเนื่องมากจากงานคุณพ่อ ขอเวลาสักพัก แล้วจะมาชวนร่วมบุญ 100 วันกับพี่ณรงค์ค่ะ

19. Nar

1. วันที่ 5 กรกฎาคม 2555 ร่วมทำบุญกับเพื่อน 1500 บาท เพื่อซื้อ สบงจีวร และอัฐบริขาร ถวายแด่ พระอาจารย์ ธนดิตถ์ และพระภิกษุ ที่ปฏิบัติธรรมอยู่ ณ ปิยโปฎกธรรมสถาน จ. ลำพูน

2. วันที่ 12 กรกฏาคม 2555
    • ร่วมกับที่ทำงาน ทำบุญประจำเดือน ใส่บาตรข้าวสาร อาหารแห้ง น้ำผลไม้ แด่ พระภิกษุ สงฆ์ 5 รูป
    • ร่วมทำบุญกับเพื่อน โอนเงินร่วมบุญสงเคราะห์พระสงฆ์อาพาธ จำนวน 1000 บาท
    ขอน้อมอุทิศบุญกุศลทั้งหลายทั้งปวงนี้ แก่บิดา มารดา ของข้าพเจ้า นาย ณรงค์ เพ็งลาภ เจ้ากรรมนายเวร และเพื่อนผู้ร่วมบุญทุกท่าน

20. Nar

พิมพ์ซะยาว แต่ส่งไม่ไป ข้อความก็หายหมด ที่สำคัญ จำไม่ได้ว่าเกริ่นอะไรไปบ้าง ไม่เที่ยงจริงๆเลย ทั้งความจำอันเนื่องมาจากวัย และ server :cool:

มาเชิญชวนทุกท่าน โมทนาบุญร่วมกันค่ะ

วันที่ 18 กรกฎาคม 2555 ทำบุญ ดังนี้

1. ร่วมบุญ 500 บาท เป็นค่ารถสามล้อไฟฟ้า เพื่อความสะดวกแก่ ธาตุขันธ์ขององค์หลวงปู่โฮม ญาณธัมโม ณ.วัดป่าสุทธิมงคล ต.กระจาย อ.ป่าติ้ว จ.ยโสธร ในการบิณฑบาต (ปัจจุบันหลวงปู่โฮม อายุ 86 ปี)

<O:p2. ร่วมบุญ 500 บาท ร่วมบุญกองผ้าป่าสามัคคีเพื่อหาปัจจัยสร้าง "รอยพระพุทธบาท 4 รอยจำลอง" เพื่อถวายแด่ "สวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่ สุพรรณบุรี" กับคุณ Noo Norway<O:p

วันที่ 19 กรกฎาคม 2555 ร่วมบุญ 300 บาท ทำบุญผ้าป่ากระแสไฟฟ้า ณ. วัดเปร็งไพบูลย์ธัญญาหาร ต. เปร็ง อ. เมือง จ. ฉะเชิงเทรา

ขอร่วมแสดงความยินดีในบุญกับทุกท่านค่ะ

สุชาดา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กรกฎาคม 2012