สุดยอดพระเหนือพรหมหลวงปู่ดู่

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย leeshagee, 16 มกราคม 2008.

1. leeshagee

leeshagee Active Member

25 กันยายน 2007
    สวัสดีครับพี่น้องชาวเว็ปและลูกหลานของหลวงปู่ดู่และหลวงพ่อฤาษีเผอิญผมได้พระเหนือพรหมมาจากพ่อของผม1องค์ท่านบอกว่าเป็นพระของหลวงปู่ดู่จึงขอรบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบที่ว่าเป็นพระปีไหนใช่หลวงปู่ดู่ท่านสร้างและทันหลวงปู่ท่านปลุกเสกหรือเปล่าครับด้านหน้าเป็นพระพุทธเจ้าเหนือพรหมแต่ด้านหลังมีการจารยันต์เอาไว้(พ่อผมท่านบอกว่าเป็นผงมหาจักรพรรดิ์+ผงพุทธคุณ)ไม่ทราบว่าจะใช่หรือเปล่าครับขอรบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
    ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ(เคารพรักและเทิดทูลหลวงปู่ตลอดกาลจนถึงซึ่งพระนิพพานครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      1,552
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      555
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      460
  2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ไม่เคยเห็นครับ แปลกองค์นี้ เพราะว่าพระเหนือพรหมส่วนมาก หลังจะเรียบครับ ไม่ก็ปั๊มตรากงจักร ตราของวัดครับ

ส่วนตัวคิดว่าไม่ค่อยดีครับองค์นี้ แต่ถ้าศรัทธาในตัวของหลวงปู่ดู่ ท่านรับรองศักดิ์สิทธิ์เหมือนท่านอธิษฐานแน่ครับ