สโมสรนักบุญภูเหล่าเงินฮาง ร่วมสร้างสรรกับ คณะเบิกบาน บันเทิงบุญ(อดีตรำลึกของบุญกุศล)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 8 กรกฎาคม 2006.

1. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    ขอบคุณครับคุณ ลัก...ยิ้ม อิอิ....ว่าตัวเองเป็นคนกรุเก่าสะแล้ว อิอิ.....ไม่ค่อยได้เขียนเลย....พอดีความปรารถนามันเปลี่ยน....จะเดินทางไกลซะอีกแล้ว...นี่หน๋อจิต...ยากแท้หยั่งถึง...แม้จิตเราเองก็เข้าถึงไม่ที่สุด.

ช่วงนี้มีเคราะห์บ่อยเหมือนกัน....สัตว์ชอบมาขอตายที่รถผมบ่อยจัง...อิอิ...มันวิ่งชนเป็นประจำ.....(f)

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เนื่องจากช่วงนี้ได้ยินข่าวว่าน้ำท่วมทาโน้นทางนี้ ก็หวั่นๆๆ อยู่เหมือนกันค่ะ ลองโทรหาอาจารย์สาท่านว่าไม่มีอะไรหรอกโยม ไม่เป็นไร

เลยลองโทรเช็คกับกรมทางหลวง ที่เบอร์สายด่วน 1586 เจ้าหน้าที่แจ้งว่าขณะนี้เส้นทางสายหลักไม่มีปัญหา เดินทางได้สบาย มีหน่อยหนึ่งที่จังหวัดอุบล อำเภอวารินชำราบ มีน้ำท่วมขังเล็กน้อย แต่ที่ตัวเมืองอุบลไม่ท่วม

เจ้าหน้าที่แจ้งว่าต้องโทรเช็คกันวันต่อวัน ดังนั้นหากใกล้เดินทางจะเช็คอีกที ที่เบอร์ศูนย์น้ำท่วมของกรมทางหลวง เบอร์ 02-354-6551

ปลอดภัย สบายใจได้

เมื่อจำนวนผู้เดินทางครบทั้ง 9 ท่านแล้ว เงินที่พี่เม้าตาอินฝากโยมาเมื่อวาน 1,000 บาท โยจะนำเข้าสู่กองกฐินที่วัดภูเหล่าเงินฮางค่ะ ขอให้พี่ณรงค์โปรดลงบัญชีบุญให้ด้วยค่ะ

พระอาจารย์สา ท่านกล่าวว่าไม่มีอะไรหรอกโยม ไม่เป็นไร
    ขอให้น้องโย และคณะ เดินทางด้วยความหมดกังวล
    และปลอดภัย วันนั้นฟ้าแจ้งจางปาง แดดร้อนแต่อากาศเย็นสบาย
    จบข่าว จาก กรมอุตุฯ

คณะเดินทางชุดนี้ถือว่าเป็นตัวแทนของผู้ร่วมบุญทุกท่าน
    ที่ไม่มีโอกาสได้ไป เนื่องจากภารกิจจำเป็น
    จึงขอโมทนา กับคณะเบิกบานบันเทิงบุญ ชุดเดินทางนี้ด้วย
    กลับจากงานบุญวัดภูเหล่าเงินฮาง ขอให้เงินทองเฮละโลเข้ากระเป๋า
    ทุกคน สมปรารถนาดังใจประสงค์ทุกท่านเทอญ
    สาธุ

3. ใจลอย

ใจลอย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญทั้งสามรายการด้วยครับ
    (สร้างสมเด็จองค์ปฐม, สร้างพระไตรปิฏก,
    สร้างกุฎิพระ) จำนวน 300 ครับ
    โอนเมื่อ 11 ตค. ประมาณบ่ายโมงครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ

4. MOUNTAIN

กลอนบทนี้อ่านดูรู้สึกชอบ ต้องขอก็อปเอามาเข้ากรอบหรู
    ตั้งหน้าโต๊ะทำงานคงน่าดู สาธุอยู่ทุกวันหลับฝันดี

55555555555555 ไปจนได้.. คุณณรงค์จุดประกายไฟ
    น้องโย เอามาลนก้น เลยออกมาเป็นอย่างที่เห็น เฮ้อกว่าจะเป็นกลอน

ตอนนี้กลอนน้องโย เข้ากรอบเรียบร้อยแล้ว
    ขอมอบดอกไม้ให้ 1 ช่อ ครับ

5. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

(b-cry) (b-cry) (b-cry)

ชื่อผมหายคร๊าบบบบบบบบบบบบบ ผมร่วมบุญค่ารถและค่าน้ำมันรถ 500 บาทคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

.

6. MOUNTAIN

อ้าววว ชื่อเจ้าคุณ หายย ใครช่วยซับน้ำตาให้ด้วยครับ
    กำลังจะท่วม กทม. แล้ว

7. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005

8. oyoyo554

oyoyo554 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    โอ๊ะ โอ คุณสิทธิพงศ์ อันนั้นเป็นโพสเก่าค่ะ พอดีจะ quote ข้อความเดิมแต่มันช้า เลยไปก๊อปมา จึงยังไม่ Update จ้ะ หุหุ

งั้นขอสรุปเรื่องปัจจัยค่าเดินทางกันใหม่

ความคืบหน้า ณ. วันที่ 11 ตุลาคม 2549(เหลือ 2 วันก่อนเดินทาง)
    • พี่พรหมประกาสิต ได้โอนเงินค่ารถมาให้แล้ว จำนวน 3,000 บาท
    • พี่เม้าตาอิน ร่วมบุญค่าเดินทาง 500 บาท
    • พี่ณรงค์ พีพัชนี ร่วมบุญค่าเดินทาง 2,800 บาท
    • พี่ณรงค์ ช่วยออกค่ารถสำหรับครอบครัวพี่พรหมประกาสิต 1,000 บาท
      [*]พี่ณรงค์ พีพัชนี ร่วมบุญค่าเดินทางเพิ่มเติมอีก ....... บาท(พี่รงค์คะ โยอ่านผ่านมาและหน้าในกระทู้นี่เปลี่ยนเร็วมาก ไม่ทราบอยู่หน้าไหนที่พี่รงค์แจ้งไว้ รบกวนแจ้งอีกครั้งค่ะ ขออภัยด้วยค่ะ)
      [*]คุณสิทธิพงศ์ ร่วมบุญค่ารถรวมค่าน้ำมัน 500 บาท
    รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 7,800 บาท

ปัจจัยนั้นได้รับมาแล้ว
    เพื่อให้ความสะดวกสบายในการเดินทางของ
    คณะเบิกบานบันเทิงบุญ เว็ปไซต์พลังจิต
    ขอกราบโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ

9. MOUNTAIN

ขออนุญาตคุณสัณฐ์ เพิ่มแสง และความคมชัด ให้องค์องค์พระ
    ดูสวยสดงดงามขึ้นมา นะครับ

กราบ กราบ กราบ [​IMG]

10. sithiphong

โมทนาสาธุครับ

(bb-flower (bb-flower (bb-flower

.

11. sithiphong

12. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โฮ จะลงตรงไหนละเนี่ยเยอะไปหมด

โมทนากับผูร่วมบุญก่อนดีกว่าครับ

กราบโมทนากับคุณใจลอยด้วยครับ สามร้อยสามรายการ บวก หนึ่ง คือกฐินด้วยนะครับ ผมดีใจอย่างยิ่งที่คุณใจลอยได้มีโอกาสมาร่วมบุญกับพวกเราในครั้งนี้ เนื่องด้วยเป็นบุญที่มีอานิสงส์หาที่สุดไม่ได้นั่นเองครับ กับสามรายการบวกหนึ่ง ผมอยากชวนเชิญคนทั้งโลกมาร่วมบุญนี้ด้วยกัน โลกใบนี้จะได้เบาลงบ้าง

อยากให้ไปสวรรค์ไปนิพานกันให้หมด เหลือหวงตาย้าไว้ก็พอ อิอิ เฝ้าโลกไว้

ครับบุญนี้ทำมากทำน้อยได้ทั้งนั้น ผมอยากให้ได้ทำกันน่ะครับ อย่าคิดว่าต้องทำทีละมากๆถึงจะทำ ถึงจะได้บุญ ไม่ใช่นะครับ สลึงนึง บาทนึงก็เป็นบุญได้บุญเหมือนกัน บุญนี้มีความอุดมสมบูรณ์พร้อมสรรพลงตัวด้วยดีทุกอย่างครับ

ที่นั่งสุดท้ายหมายเลข ๙ ก็มีคนรุมนั่งถึงสามคน คงต้องนั่งซ้อนตักกันไปกระมังครับ อิอิ ยินดีด้วยครับกับคณะเดินทาง ลงตัวเรียบร้อยดีครับ

วันนี้ได้รับภาพถูกใจหลายๆ สองภาพทางอีเมล์ คงเป็นนักเดินทางส่งให้สวยงามมากครับ กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ และกราบโมทนาในบุญกุศลที่ทำไว้ดีแล้วทุกประการด้วยครับ

อีกภาพก็คุณสัณฐ์ภาพที่ลงวันนี้ดูดีไปอีกแบบ สวยงามดีครับ คงต้องเอาขยายเป็นโป๊สเตอร์ใส่กรอบเป็นที่ระลึกสักภาพ ขอบพระคุณมากครับ

กราบโมทนากับคุณเม้าตาอินที่ได้เอาเงินที่นั่ง ที่ ๙ เข้ากองกฐิน อีกหนึ่งพันบาท โมทนาอย่างยิ่งครับ

ส่วนของคุณ sithiphong เหลือจากค่าถุงซิบน้องโยจะเอาเข้ากฐินด้วยเช่นกัน ก็ขอกราบโมทนาตรงนี้ด้วยเช่นกันครับ

มีหลายอย่างที่ผมอยากกล่าว เกี่ยวกับงานบุญแห่งนี้ เนื่องจากเป็นการร่วมทำบุญกันโดยที่ไม่เคยพบหน้าตากันเลยก็มี แต่งานบุญดำเนินไปได้ตั้งแต่ต้นจนจะจบอยู่แล้วนี้ สามารถดำเนินไปได้อย่างราบรื่นตลอดเส้นทาง และประสบความสำเร็จ ด้วยความสมบูรณ์บริบูรณ์อย่างน่าอัศจรรย์ ในเวลาสามเดือนกว่าหน่อยๆเท่านั้นเอง

แม้ว่างานของเราจะไม่ใหญ่โตที่ต้องใช้เงินจำนวนมากก็ตาม แต่อย่าลืมว่าทุกท่านที่มาร่วมบุญอยู่กันคนละทิศละทาง และงานก็อยู่อีกที่หนึ่ง มีเพียงไม่กี่คนที่จะได้ไปเห็นสถานที่จริงในงานกฐิน ส่วนท่านที่ไม่ได้ไปรวมทั้งผมด้วยก็คอยดูภาพในเว็บแห่งนี้ แต่ผลที่ออกมาก็คือความสำเร็จในงานบุญนี้ครับ

สิ่งที่สำคัญอีกอย่างหนึ่งเป็นความโชคดีของผม ที่ได้เข้ามารู้จักทุกท่านในที่นี้ โดยเฉพาะแกนหลักงานนี้ทั้งหลายผมจะไม่กล่าวนามนะ ผมไม่ได้อวดอุตริอะไรนะครับ ผมใช้เปรียบเทียบกับคำพูดของครูบาอาจารย์ของผมหรือของอีกหลายท่าน คือหลวงพ่อฤๅษีลิงดำ ท่านเคยพูดถึงลูกศิษย์ว่าทำบุญสร้างกุศลสร้างบารมีอย่างนี้ เป็นขั้นปรมัตถบารมี

เมือมาเห็นมาได้สำผัสกับทุกท่านในที่นี้ โดยเฉพาะแกนหลักงานบุญนี้ การกระทำของทุกท่าน ก็เหมือนลูกศิษย์หลวงพ่อ ที่ทุ่มเทแรงกาย แรงใจ แรงทรัพย์ เข้าช่วยงานนี้ตั้งแต่ต้นจนจบรายการก็ว่าได้ โดยที่ไม่มีใครขอร้องใคร แต่ทุกคนเต็มใจเข้ามาช่วยสุดๆ ยากจะหาคำพูดมาบรรยาย ผมก็ขอเปรียบเทียบว่า เป็นอาการของปรมัตถบารมี

ไม่ใช่เป็นการยกยอพล่ำเพื่อนะครับ ผมท่องเที่ยวไปในกระทู้สำคัญๆหลายแห่ง มีบุคคลที่ทำอย่างกลุ่มนี้น้อยมาก น้อยจริงๆ ผมถึงบอกว่าผมโชคดีเอามากๆที่ได้มีโอกาสทำบุญสร้างกุศลร่วมกับทุกท่าน

ยิ่งมาเห็นภาพที่ คุณนักเดินทาง หลวงตาย้าไปสัมผัสมา ล้วนแต่สิ่งมงคลสูงสุดทั้งนั้น คนที่มีบุญบารมีเท่านั้นที่จะเข้าถึงได้ ถึงจะได้มีโอกาสสัมผัสได้ และนี่เป็นสาเหตุหนึ่งที่ผมถือว่าเป็นความโชคดีของผม

อย่างข้อความสามข้อของหลวงตาย้า ผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง ทุกอย่างมีเหตุ มีผล เป็นปัจจัยให้เกิดในสิ่งที่พบที่สัมผัสเมื่อถึงเวลา อันนี้จริงครับ

ขอสรุปตรงที่ว่าผมขอกราบโมทนาในบุญกุศลของทุกท่านทั้งใกล้ทั้งไกล ทั้งในและต่างประเทศ บุญกุศลของท่านทั้งหมดผมขอกราบโมทนาด้วยความจริงใจครับ

13. sithiphong

.
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, chatyman, mkk </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุณmkkครับ ผมขอเชิญชวนร่วมงานบุญกฐินวัดภูเหล่าเงินฮาง และงานบุญกฐินวัดบ่อเงินบ่อทองด้วยครับ

ขออนุโมทนาบุญที่คุณmkk ได้ทำมาด้วยครับ

.

14. sithiphong

จากกระทู้เรื่องราววัดภูเหล่าเงินฮาง จ.อุบล กับการสร้างองค์ปฐม สมปราถนาได้ทันใจ&กฐิน14-15 ตค.49 ชื่อบัญชี พระอ่อนสา ฐิติคุโณ ธนาคาร กรุงเทพฯ จำกัด สาขา กิโลศูนย์ เลขบัญชี 340-4-11629-9

พระพิมพ์ที่ยังให้บูชาในกระทู้นั้นยังคงมีอยู่นะครับ ตามรายละเอียดดังนี้ครับ

มีพระของหลวงปู่เทพโลกอุดรให้บูชาด้วยครับ

พระสมเด็จเนื้อผงยาจินดามณีคะแนนร้อย แบบขอบชิดซุ้ม (สีดำ) 17 องค์ๆละ 2,200 บาท (เฉพาะพระพิมพ์นี้ คุณนักเดินทางจะเป็นผู้จัดส่ง โดยแจ้งความประสงค์ผ่านทางกระทู้ได้)

พระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนา 8 องค์ๆละ 2,000 บาท

พระพิมพ์ไกเซอร์เล็ก 2 องค์ๆละ 500 บาท

มีแจกพระบรมสารีริกธาตุให้กับผู้ทำบุญกับวัดภูเหล่าเงินฮางทุกท่าน ท่านละ 15 องค์

ขออนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยครับ

15. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post341612 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal">เมื่อวานนี้, 08:47 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right>#1251 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>oyoyo554<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_341612", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 10:14 AM
    สถานที่: กรุงเทพฯ
    Thanked 3,774 Times in 457 Posts <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 498[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_341612><!-- message -->สวัสดียามเช้าที่วันนี้ครึ้มฟ้าครึ้มฝนแต่เช้าเลย เมื่อวานดูข่าวเรื่องน้ำท่วมหลายๆ จังหวัด รู้สึกเห็นใจพี่น้องที่อยู่ต่างจังหวัดที่น้ำท่วมเข้าบ้านจังเลย แต่อย่างไรหวังว่าเส้นทางที่เราจะเดินทางไป คงไม่มีอุปสรรคใดๆ

เมื่อวานหลังจากได้รับพระพิมพ์ต่างๆ ที่คุณสิทธิพงศ์ฝากไว้กับพี่ตุ่น(พี่สาวที่น่ารัก ที่หลายคนเรียกว่า สาวสองพันปี) คุยกันอยู่พักหนึ่ง ก็กลับ พอดีคุณสิทธิพงศ์โทรมาบอกว่าได้โอนเงินเข้ามาให้แล้ว

ได้คุยกันว่าพระที่รับมาแล้วนั้น โยต้องทำอย่างไรบ้าง เพราะว่าพระพิมพ์ทั้งหมดที่รับมามาเป็นของเก่าแก่ เกรงเรื่องเจ้าของเก่าเท่านั้นเอง หุหุ

ตกเย็น เลยซื้อพวงมาลัยมะลิสด มาถวายบูชาพระพิมพ์และสวดมนต์บูชาบรมครูพระโลกอุดร ขอบารมีท่านและเทวดาประจำองค์พระ คุ้มครองและแผ่รังสีธรรมะ ความเมตตา ความร่มเย็นแก่บุคคลในบ้าน และรอบๆบ้าน
    ได้ทำตามนั้นแล้วสบายใจ หลับสบายเลย

เช้านี้จึงขออนุญาติ และถ่ายรูปพระพิมพ์ที่คุณสิทธิพงศ์ให้นำไปให้พระอาจารย์สาเพื่อแจกแก่ผู้มาร่วมงานกฐินที่วัดภูเหล่าเงินฮาง

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

เย็นนี้ จะได้ดำเนินการบรรจุพระและวิธีการอาราธนาพระที่คุณสิทธิพงศ์ให้มาเพื่อใส่ลงซองซิป

ดังนั้น เพื่อนท่านใด อยู่จังหวัดอุบลราชธานีหรือใกล้เคียง ต้องการไปร่วมงานกฐินที่วัด ก็ขอเรียนเชิญตรงนี้เลยค่ะ

นอกจากได้มหาบุญ มหากุศลแล้ว ยังได้พระพิมพ์ที่ปลุกเสกโดยบรมครูพระโลกอุดร ซึ่งเป็นพระพิมพ์ที่เก่าแก่ รับพระมาเป็นศิริมงคลแก่ตนเอง และครอบครัวอีกด้วย

เช้านี้เท่านี้ก่อนหล่ะคะ วันนี้จะไปรับภาพโปสเตอร์ จากคุณลุงเม้าตาอิน แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ
    (bb-flower
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ผมขอขอบพระคุณ คุณโยมากครับ เนื่องจากเป็นผู้ที่จัดการเรื่องการถ่ายเอกสารบทสวดมนต์หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร อีกทั้งนำพระพิมพ์พร้อมทั้งบทสวดบรรจุลงในถุงพลาสติคอีก

โมทนาสาธุครับคุณโย

.

16. sithiphong

วันนี้ ผมได้นำบทความเรื่องสมเด็จเจ้าคุณกรมท่า มาให้อ่านกันในกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้... พระพิมพ์ที่จะนำไปแจกในงานกฐินวัดภูเหล่าเงินฮางนั้น มีพระสมเด็จเจ้าคุณกรมท่าด้วยครับ แต่พระพิมพ์ที่นำไปแจกนั้นเป็นพระประเภทคะแนนร้อย คือพระพิมพ์100องค์ จะมีพระคะแนนอยู่หนึ่งองค์ ลักษณะองค์พระ ขอบพระพิมพ์ด้านบนจะมนครับ ใครอยากได้ไปรับในงานนะครับ

โมทนาสาธุครับ

.

17. sithiphong

คงได้เวลานับถอยหลังแล้วนะครับ สำหรับงานกฐินวัดภูเหล่าเงินฮาง นับจากวันนี้(วันที่ 12 ตุลาคม 2549) เหลือเวลาอีกเพียง 2 วันเท่านั้นเอง เวลาช่างเดินรวดเร็วอะไรเช่นนี้ เวลาที่ทุกๆคนจะได้ร่วมบุญมหากฐินซึ่งเป็นบุญใหญ่ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

.

18. oyoyo554

oyoyo554 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    พี่ๆ ทุกท่าน

เมื่อวานนี้ได้บรรจุพระพิมพ์ลงในซองพลาสติกเรียบร้อยแล้วพร้อมกับกระดาษใบวิธีการอาราธนาและการบูชาหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร

เมื่อบรรจุเสร็จจึงนับจำนวน

จึงขอสรุปจำนวนองค์พระพิมพ์ที่ได้รับมามี 2 ถุง
    ถุงที่ 1 จำนวน 196 องค์
    ถุงที่ 2(พระจะมีสีแดง เหลือง เขียว น้ำเงิน เข้าใจว่าที่คุณสิทธิพงศ์บอกว่าเป็นพระเจ้าคุณกรมท่า) จำนวน 161 องค์

รวมพระพิมพ์จำนวน 357 องค์ ที่คุณสิทธิพงศ์ตั้งใจนำไปมอบให้แก่ผู้ทำบุญวัดภูเหล่าเงินฮาง โดยมีเพิ่มเติมคือ ต้องมีการผาติกรรม คือก่อนรับพระให้ร่วมบุญกับวัดภูเหล่าเงินฮาง จะเป็นกฐินก็จะได้อานิสงส์มาก แล้วท่านอาจารย์สาจะมอบพระให้

พระที่ได้รับมานั้น ขอบอกว่า ไม่ธรรมดา ทั้งด้านความเก่า และด้วยพลังพุทธานุภาพ และสังฆานุภาพ ใครได้รับพระไป เป็นมงคลแก่ชีวิตอย่างยิ่ง

รายรับที่รับมาจัดทำเรื่องบรรจุพระพิมพ์
    1.คุณสิทธิพงศ์มอบให้มา 500 บาท
    2.คุณพิมพาภรณ์(พี่ตุ่น) 100 บาท
    3.โย 100 บาท
    รวม 700 บาท

ดังนั้นขอสรุปรายจ่ายในการดำเนินการบรรจุพระ
    1.ค่าซองซิปพลาสติก 100 บาท ซื้อจากร้านขายส่งที่สำเพ็ง
    2.ค่าถ่ายเอกสาร 280 บาท จำนวน 700 ใบ เฉลี่ยใบละ 0.35 สตางค์
    รวมเป็นเงิน 380 บาท

**คงเหลือเงิน 320 บาท**

คุณสิทธิพงศ์แจ้งว่าจำนวนที่เหลือแล้วจะโยจะนำไปทำอะไร ดังนั้นจึงขอนำรวมกันเข้าในกองกฐินวัดภูเหล่าเงินฮาง

ดังนั้น ปัจจัยที่มีการนำเข้ากองกฐินเพิ่มเติมที่อยู่กับโยและนำถวายพระอาจารย์สา (จะโอนเข้าบัญชีท่านในวันนี้)
    1.คุณสัจญาณ พี่ที่ห้องพันทิพย์ ห้องศาสนา ร่วมบุญ 100 บาท
    2.พี่เม้าตาอิน 1,000 บาท
    3.คุณพิมพาภรณ์(พี่ตุ่น) 2,000 บาท
    4.คุณสิทธิพงศ์ คุณโย และคุณพิมพาภรณ์ 320 บาท
    5.คุณบุญสม จันทรอำพร(คุณพ่อ) 500 บาท
    รวมเป็นเงิน 3,920 บาท

จึงแจ้งมาเพื่อทราบกันและขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

ปล.เมื่อวานคุยกับพี่โต้ง(คุณนักเดินทาง) เรื่องจุดรับ จึงโทรหาคุณอาร์ต(คนขับ) แจ้งว่ามารับโย คุณแม่ คุณนิโลบล ที่ซอยจรัญ 12 ต่อจากนั้นไปรับพี่โต้งแถวบิ๊กซี ลาดพร้าว และไปรับพี่พรหมประกาศิตและครอบครัวที่เมืองเอก รังสิต จากนั้นมุ่งหน้าสู่จังหวัดอุบลราชธานี

พระพิมพ์ก็บรรจุลงซองเสร็จแล้ว หนังสือธรรมะโยก็บรรจุลงกล่องเสร็จแล้วเหลือเพียงจัดส่งที่ไปรษณีย์พรุ่งนี้ ก็ไม่มีอะไรห่วงแล้ว เดินทางสบายๆ เลย หุหุ

เช้านี้เท่านี้ก่อนหล่ะค่ะ

19. sithiphong

โมทนาสาธุกับทุกๆท่านด้วยครับ

.

20. sithiphong

โต้ง เรื่องจักรกับตรีศูลนั้น เมื่อคืนพี่มาคิดว่า หากพี่ไปคุยกับพิพิธภัณฑ์สถานแห่งชาติ แล้วเขาไม่รับ พี่จะเก็บไว้เองนะ พี่จะทำตามที่ท่านพระอาจารย์จักรีแนะนำ ส่วนเรื่องพิรอดแขนกับตะกรุดคาดเอวนั้น พี่ฝากโต้งไปถวายหลวงตากล้วย เพื่อให้เจ้าของพิรอดแขนกับตะกรุดคาดเอวได้ปฎิบัติธรรมและหลวงตากล้วยสงเคราะห์นะ

.
    <!-- / message --><!-- sig -->