หนูเป็นมะเร็ง หนูสงสารแม่

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Learn, 28 พฤศจิกายน 2013.

1. Learn

Learn Active Member

ทุกๆคนในครอบครัวเหนื่อยกันมากๆตอนหนูเจ็บทรมาน
    หนูสงสารแม่ สงสารยาย สงสารทุกในที่ต้องลำบากกันเพราะหนู
    หนูคอยทำบุญกรวดน้ำคอยภาวนาอธิฐานต่อพระขอคมาเจ้ากรรมนายเวร
    แทบทุกครั้งที่นึกได้เพราะความเจ็บปวด
    หนูหวังหว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านจะเมตตาช่วยเหลือหนูได้บ้าง
    หนูไม่รู้จะทำไงแล้วจริงๆ
    หนูขอขมาหากข้อความนี้ต้องไปเป็นสิ่งรบกวนมากกว่าเป็นประโยชน์กับทุกท่าน

2. lighter

lighter เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2011
    หนูอายุเท่าไรจ๊ะ?เป็นมากี่ปีแล้ว?รักษาแบบไหนมาบ้างล่ะ?

3. Learn

หนูอายุ21จ๊ะ เป็นมาเกือบปีแล้ว ทำคีโมแล้วผ่าตัดมาแล้ว จ๊ะ

4. lighter

แพ้คีโมมั้ย? (ลืมถามว่า เป็นส่วนไหน?)

5. lighter

ไม่ใช่เราคนเดียวที่เจ็บป่วย ป่วยเป็นเรื่องของกาย ไม่ใช่ของเรา หนูเคยนั่งสมาธิบ้างป่าว?สวดมนต์ล่ะ?เคยทำไหม? ทุกอย่างอยู่ที่ใจ ลองเสิรทหาข้อมูล ผู้ที่เค้าเป็นมาเป็นเวลานานๆ ระยะที่3-4ยังมีโอกาสหายเลยนะจ๊ะ ดูว่าเค้ามีวิธีรักษาแบบไหน? แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นก็อยู่ที่วาระแห่งกรรมด้วย สวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่ส่วนบุญส่วนกุศลให้เค้าไป ทำสังฆทานบ้างก็ดี.เป็นกำลังใจให้.สู้ๆอย่ายอมแพ้(ยิ้มหน่อยจ๊ะ อย่ากลัว)

6. Learn

หนูขอขอบคุนคุณlighterมากๆที่ช่วยแนะนำเรื่องการสวดมนนั่งสมาธิให้หนูได้รู้ถึงความสำคัญมากขึ้น
    หนูทำใจได้สบายดีจ้ะ แต่ความเจ็บทางกายบางครั้งมันก้เบียดเบียนการทำกุศลเหลือเกิน
    หนูแพ้คีโมจ้ะ หนูเป็นที่ข้างท่อไตด้านซ้ายแต่แค่คีโมและผ่าตัดออกแล้ว แต่ขึ้นใหม่อีกที่ตับและข้างกระเพาะปัสสาวะ เจ็บแต่ละครั้งก้ทรมานมากเลย

7. phudit999

phudit999 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    อย่าได้ทำบำบัดทางเคมี หรือ คีโม
    เพราะมีผลข้างเคียง คือ ทำให้ตับทรุด
    เมื่อตับทรุด จะมีผลทำให้ ภูมิคุ้มกันบกพร่องตามลำดับ

ระลึกถึงสิ่งศักดิสิทธิ์ ที่ดูแลมนุษย์ ให้มาก ...
    ตลอดเวลา ให้มากขึ้น ให้ละเอียดขึ้น
    โดย เข้าใกล้ธรรมชาติ ให้มากขึ้น
    ให้ธรรมชาติ บำบัด ....
    เปิดใจ สู่ ธรรมชาติ ....

8. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    หนูเป็นระยะไหนจะ แล้วหนูอยู่ที่ไหนครับ
    โมทนาสาธุ
    ขอให้มีเมตตาและเจริญในธรรม
    ข้าพเจ้าเกิดมาต้องตาย ชีวิตไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

9. chura

chura เป็นที่รู้จักกันดี

ควรเน้สฝึกสติให้เกิด การรู้ตัวที่ต่อเนื่องน๊ะครับ เมื่อเป็นมะเร็งแล้วเราก็เอามะเร็งนี่แหละ
    มาพิจารณาลงที่กายเราให้มากๆ พิจารณาให้เห็นว่ากายนี้ไม่ใช่ของเรา เป็นรังของ
    โรคและเราไม่สามารถบังคับกายนี้ไม่ให้เจ็บไม่ให้ป่วยได้ กายนี้ไม่ใช่ของเราจริง
    เป็นเพียงธาตุสี่ ดิน น้ำ ลม ไฟ ที่มาประชุมกันชั่วคราวเท่านั้น พิจารณาแล้วให้ปล่อย
    วางกาย หรือเลิกยึดว่ากายนี้เป็นของเรา อันจะช่วยให้ล๊ะสักกายทิฐิได้ เน้นที่การฝึก
    สติให้รู้สึกตัวตลอดน๊ะครับ ใช้เคลื่อนไหวหรือดูลมแล้วรุ้สึกลงที่กายให้ได้ต่อเนื่อง...

แนะนำอีกอย่างน๊ะครับ น้ำมะนาวสองลูก+โซดา ผสมน้ำผึ้งชงดื่มเช้าเย็น อาจจะช่วย
    เรื่องแก้มะเร็งได้บ้าง อันนี้เค้าเล่ากันมาน๊ะครับว่าน้ำมะนาวให้ผลมากกว่าการคีโม แต่อัน
    นี้เราทานถ้าไม่ได้ผลก็ไม่ได้เสียหายอะไรลองทำทานดูน๊ะครับ ขอเอาใจช่วยให้หาย
    ไวๆน๊ะครับ

10. panya18

panya18 เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ทุกคนที่เกิดมาบนโลก
    มีกรรมเป็นแดนเกิด
    และกรรมก็พาใป
    เราทุกคนแก้ไขอดีตใม่ใด้
    แต่ทำให้เบาบางลงใด้
    ทำดี
    คิดดื
    และพูดดี
    และสวดบท อัปปมาณเมตตา
    ดังนี้ครับ(เปิดดูนะครับ)

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=IJf5hFi25kk&list=PLC86SPOPSdGZoV4J-dRePnJp5PcZeWdqB]อัปปมัญญาภาวนา - บทสวดและแปลไทย - YouTube[/ame]

จะส่งใจใปช่วยนะครับ

11. wawana

wawana เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    เห็นด้วยกับความคิดของคุณ phudit999 ค่ะ ถ้าฝึกปรับตัวปรับใจเข้าใกล้กับธรรมชาติ ร่างกายของเราก็จะปรับสมดุลกลับคืนสู่ธรรมชาติเช่นกัน ฝึกสร้างจินตนาการบำบัดตัวเอง...การสวดมนต์ทำสมาธิ ก็เป็นอีกแนวทางหนึ่งที่ดี ในการปรับสมดุลในกาย...เป็นกำลังใจนะ...ขอให้หายเร็ว ๆ จ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2013
  12. chompoonoot

chompoonoot Active Member

3 กุมภาพันธ์ 2011
    อยากส่งพระผงจักรพรรดิ์สำหรับทำน้ำมนต์และนั่งกำสมาธิ พร้อมรูปภาพหลวงปู่ดู่ให้ขอทราบที่อยู่ด้วยค่ะ
    ชมพูนุท ปิงแก้ว

13. chaiwat88

chaiwat88 เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2011
    ทำจิตใจให้เข้มแข็ง สู้สู้ ไม่ว่าสุขหรือทุกข์ ถึงเวลาความทุกข์ของหนูมันก็จะผ่านไป
    และจดจำความทุกข์ ความเจ็บปวดนั้น ว่า ทั้งความสุขและความทุกข์มันเป็นเพียงสิ่งที่เข้ามา และผ่านพ้นไป ไม่มีอะไรที่จีรังยั่งยืนทุกสิ่งเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลา ขอให้หายไวไวนะครับ

14. elmaun

elmaun เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2011
    สักวันหนึ่งพวกเราทุกคนก็ต้องเจ็บเหมือนน้องแหละครับ ทำใจให้สบาย อย่าให้ความสำคัญกับมันมาก มันเป็นขั้นตอนของชีวิตนะครับ เกิด แก่ เจ็บ ตาย จะหายหรือไม่หายขอให้น้องมีจิตใจที่สงบนะครับ พี่อาจจะไม่ได้ให้คำพูดที่ฟังแล้วน่าฟังเท่าไหร่นะครับ แต่อยากให้น้องเข้าใจว่าชีวิตมันต้องเป็นแบบนี้ทุกคนนะครับ เพียงแต่ว่าเวลาแต่ละคนไม่เท่ากัน สำคัญที่จิตใจนะครับต้องปล่อยวางเรื่องที่ไม่สบายใจให้ได้ ส่วนน้องจะใช้ ธรรมชาติ สมาธิ สวดมนต์ ทำบุญ วิธีไหนก็ดีทั้งนั้นครับ

15. ภัทรอริยะ

ภัทรอริยะ Active Member

ยารักษาโรคมะเร็งของหลวงพ่อ

ขอให้น้องเข้าไปอ่านในหมวด อภิญญา-สมาธิ แล้วเลือกที่ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ แล้วเลือกที่หน้า 2 จะเจอ เรื่องเด่น "ยารักษาโรคมะเร็ง ของหลวงพ่อ" แล้วให้ทำตามวิธีที่แจ้งไว้ได้เลย อย่ารอช้า ตัวยาหาไม่ยาก เพียงแค่ หญ้าแพรก ขมิ้นชัน น้ำปูนใส แต่สำคัญที่ต้องศรัทธา ในพระรัตนตรัย องค์หลวงพ่อท่าน ปู่หมอโกมารภัจ และท่านแม่ศรีด้วย ถ้ากรรมของน้องไม่หนักจนเกินไป ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย องค์หลวงพ่อ ปู่หมอโกมารภัจ ท่านแม่ศรี และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งหลาย ตลอดจน บุญบารมีใดๆที่พี่เคยทำไว้ตั้งแต้ต้น ให้น้องหายโดยฉับพลันด้วย (ท่านใดที่ทำลิงค์มาแปะได้ รบกวนด้วยครับ ผมไม่ค่อยเก่ง)

16. charun.ph

charun.ph Active Member

PPPP

อยากแนะนำให้รักษามะเร็ง ตามแนวแพทย์ทางเลือกวิถีพุทธ (หมอเขียว) กระทรวงสาธารณสุข (ดูได้ที่ ᾷ¬?ҧ?͡ ǔ?ոÃ?/url]) วิธีการรักษา จะต้องกินมังสวิรัติ คือ 1.งดกินเนื้อสัตว์ ทุกชนิด (กินมังสะวิรัติ คือ พืชผักฤทธิ์เย็น)
    2.งดพืชผักฤทธิ์ร้อนมาก คือ พริกไทย ข่าแก่ กุ้ยช่าย 3.หยุดกินผงชูรส 4.ดีท็อกซ์(สวนล้างลำไส้ใหญ่ เพื่อเอาพิษในร่างกายออก) 5.กินน้ำคลอโรฟิลล์สด จากพืชฤทธิ์เย็น ฯลฯ(ผมเป็นมะเร็งลำไส้ใหญ่ ระยะ3 ผ่าตัดเมื่อปี 2555 ตอนนี้หายปกติ โดยไม่ให้คีโมเลย รักษาแนวหมอเขียวอย่างเดียว ไม่เสียค่าใช้จ่ายในการรักษาใดๆ ) การทำน้ำคลอโรฟิลล์สด นั้น ตัวยาสำคัญที่สุดคือ1.ใบย่านาง(สด) 10-20 ใบ 2.ใบอ่อมแซบ 1 กำมือ 3.ใบเตย 2-3 ใบ.ใบตำลึง 10-20 ใบฯลฯ เอามาใส่น้ำราวครึ่งลิตร แล้วปั่น หรือ ขยี้ หรือ ตำ กินก่อนอาหาร 1 แก้ว อาการปวด จะดีขึ้น เชื้อก็จะดีขึ้น(ที่เหลือแช่ตู้เย็นไว้กิน)

17. itempat

itempat เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2013
  18. charun.ph

charun.ph Active Member

หมายเหตุ.ตอนผมไปรักษามะเร็ง นั้น เขาห้ามกินเนื้อสัตว์ ถ้ากิน โอกาสหาย น้อยมาก( 0 %) ถ้ากินปลา โอกาสหาย ราว 30% และ ห้ามกินพืชฤทธิ์ร้อน( อาการ จะหนักขึ้น)
    และ พืชรักษามะเร็ง อีกชนิดหนึ่งคือ ทุเรียนเทศ 1.ใช้ใบตากแห้ง แล้ว ชงนำร้อนกิน 2.ลูกสุก ใช้กินสด หรือ ทำนำผลไม้ปั่น กิน.ลองดูนะครับ

19. อริยะบุคคล

อริยะบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2012
    สนใจยาหมอสมหมายไหมครับ มีร้านหมอใกล้บ้าน ท่านมีชื่อเสียงด้านรักษามะเร็งจ๊ะ

20. Tom & Jerry

Tom & Jerry เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ
    หากเป็นไปได้ ไปพบหมอเขียว ติดต่อสำนักสันติอโศก ให้หมอเขียวช่วยจัดอาหาร แล้วกินตามนั้น
    ส่วนเรื่องจิตใจ ขอแนะนำว่า สวดนต์ สมาทานศีลและถือศีล 5 ทุกวัน บอกเจ้ากรรมนายเวรว่า ยอมตายเพื่อชดใช้หนี้กรรมทุกประการ และขออโหสิกรรมด้วย
    ส่วนเรื่องความเจ็บและทรมาน ต้องอดทนนะคะ จะได้ใช้หนี้ให้หมดๆ ไป
    ส่วนเรื่องญาติพี่น้อง ไม่ต้องกังวลหรือเป็นทุกข์ ทุกคนที่มาเกี่ยวข้องกับน้องต้องเคยมีกรรมผูกพันกันมา การที่ได้มาดูแลน้องก็ถือว่าเป็นการใช้หนี้กรรมให้หมดกันไปเช่นกัน
    คำแนะนำของพี่อาจดูโหดร้ายไปหน่อยนะคะ ต้องขออภัยด้วย ถ้าไม่ช่วยให้น้องรู้สึกดีขึ้น