เพื่อการกุศล หน้า49 กระทู้#980 - เชิญร่วมบุญกฐิน หลวงปู่จันทร์ สมเด็จเกศา พระปิดตาไพรดำ และเศียรบายศรี

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ๑๖โสฬส, 25 กุมภาพันธ์ 2014.

1. ๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2014
    อัพรูปที่นำเข้าพิธีล่าสุดครับ แบบพอหอมปากหอมคอ ซึ่งวัตถุมงคลที่นำเข้าพิธีนี้ก็มีของหลวงปู่จันทร์และวัตถุมงคลของหลวงพ่อนิคม ซึ่งเพื่อนสมาชิกได้ร่วมฝากเสกต่อและวัตถุมงคนส่วนที่เหลือก็ยังคงเสกต่ออยู่เรื่อยๆครับ จากรูปที่นำมาลงยังไม่ขอลงชื่อวัดนะครับ แต่รับลองว่าไม่ผิดหวังเพราะหลวงพ่อและหลวงปู่แต่ละรูปท่านเมตตามากครับ ซึ่ง ณ เวลาปัจจุบัน ได้นำไปฝากเสกกับพระเกจิท่านหนึ่งสัปดาห์ครับ

มาดูต่ออีกวัดหนึ่งครับซึ่งวัดนี้กว่าหลวงพ่อจะเสกและอธิฐานจิตเสร็จก็ประมาณสามทุ่มเกือบสี่ทุ่มครับ ทั้งนี้เพราะหลวงพ่อท่านดูฤกษ์ ผมกับเอกเลยนั่งสนทนาธรรมกับท่านตั้งเเต่หกโมงเย็น ท่านว่าอยากรู้กรรมฐาน อยากรู้สิ่งดีๆ อยากรู้ว่าของดีๆมีอยู่จริงให้ไปหาท่านบ่อยๆ ท่านจะเมตตาให้ ก่อนกลับคุณเอกถ่ายรูปตอนที่พระจันทร์ทรงกลดไม่ทันครับ หลวงพ่อท่านว่า ฤกษ์นี้เป็นฤกษ์ที่ดีมากเพราะท่านใช้เสกเเละทำวัตถุมงคลของท่านมาโดยตลอด

2. ๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันพระ มีโอกาสเลยได้ไปทำบุญ และไปรับพระที่ฝากขอบารมีไว้กลับเลยนำรูปมาอัพเดทให้ได้ร่วมอนุโมทนากันครับ

หลังจากผมเเละคุณเอกกราบนมัสการลาหลวงปู่ออกจากวัดนี้ก็เลยไปกราบนมัสการหลวงปู่ที่คนในจังหวัดจันทบุรีให้ความศรัทธาและยกย่องว่าจิตท่านสูงมากรูปหนึ่ง

หากท่านใดผ่านมาเเวะมาเยี่ยมเยือนบ้านหลังนี้ ก็ขอให้ร่วมอนุโมทนาบุญนี้ร่วมกันนะครับ
    วัตถุมงคลที่นำเข้าขอบารมีอฐิษฐานจิตนี้เป็นวัตถุมงคลของหลวงปู่จันทร์วัดป่าหนองยาง และ วัตถุมงคลของหลวงพ่อนิคมวัดทุ่งยายดำครับ

3. วรัท เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    แจ้งโอนเงิน ร่วมทำบุญกับหลวงปู่จันทร์ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    มหาอนุโมทนากับคุณบีครับ

5. ๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเเล้วครับ อนุโมทนาบุญนี้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับคุณบีที่ได้ร่วมบุญร่วมบริจาคเพื่อร่วมบุญสร้างห้องนำเเละโรงครััว

6. ๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดทตารางครับ

7. AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

อนุโมทนาบุญด้วยครับคุณBEE15 สาธุ

8. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

อาณัติ

ขอรับพระ............ส่งมาได้เลยครับ

9. AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    รับทราบครับ เดี๋ยวจัดส่งให้อาทิตย์หน้านี้เลยครับ

10. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอรับก่อน จะเอามาสู้ภัยเศรษฐกิจ ....ติดลบ

11. ๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับคุณอาณัติ เเละขอบคุณคุณเอกครับที่เข้ามาตอบให้ ผมเคยบอกว่าจะส่งให้ประมาณกลางเดือนนี้แต่ก็เลื่อนมาอีก อันนี้เป็นความผิดของผมเองครับ ผมขอน้อมรับ แต่ก็คุ้มนะครับที่เลื่อนส่งออกมาเพราะได้เกจิอาจารย์ผู้ที่มีบุญญาธิการเเละมีบารีสูงมาก ได้อฐิษฐานจิตปลุกเสกให้เป็นอย่างน้อยถึง 3 องค์ฝากท่าเสกนานเป็นสัปดาห์ ซึ่งโดยปกติท่านจะไม่เสกของให้นอกจากจะเสกในพิธีพุทธาภิเษกเท่านั้นครับ เมื่อท่านเมตตาให้ทางผมเเละคุณเอก ก็เลยถือวิสาสะนำเข้าขอบารมีท่านครับ ส่วนรายชื่อพระเกจิยังไม่ขอเปิดเผยครับ ทั้งนี้เพราะมีคนเเอบบอ้างเอาไปหากินซึ่งทำให้พระท่านเสื่อมเสีย

สำหรับคุณอานัตินำไปใช้สู้ภัยเศรษฐกิจคงไม่ผิดหวังครับ เพราะเกจิรูปสุดท้ายที่ผมลงรูปไว้ ท่านว่ามหาเมตตา มหาลาภ เลยทีเดียวครับ ขอจัดส่งให้วันจันทร์นี้นะครับ แล้วนะนำเลย EMS มาเเจ้งให้ทราบที่หน้าเวปต่อไปครับ

สำหรับเพื่อนสมาชิกท่านใดหากรีบกรุณาเเจ้งที่หน้าเวปได้เลย เดี๋ยวผมเเละคุณเอกจะรีบนำส่งให้ครับ แต่หากไม่รีบรับรองหวังผลได้เเน่นอน ไม่นานเกินรอจะรีบจัดส่งให้ ครับ

12. ๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

พูดถึงเรื่องเเอบอ้าง ตอนนี้มีคนนำชื่อหลวงปู่จันทร์ วัดป่าหนองยางไปแอบอ้างหากินด้วยเจตนาไม่บริสุทธิ์ และมีคนจำพวกหนึ่งเข้าไปหรอกขอมวลสารหลวงปู่ พอหลวงปู่ไม่ให้ก็ถามซื้อ หลวงปู่ท่านเป็นพระอริยะ ใครจะทำอะไรท่านรู้แต่ท่านไม่พูดครับ ที่ผมรู้หลวงปู่ไม่ได้เป็นคนบอกแต่ผมเป็นคนถามท่านเองท่านเลยเมตตาเล่าให้ฟังคร่าวๆ นี่ขนาดคร่าวๆผมยังรู้สึกไม่ค่อยสบายใจเลยครับ คนเราสมัยนี้ ไม่ปฏิบัติไม่ทำตัวเป็นคนดี ความคิดยังไม่ดีอีก คิดจะหลอกได้เเม้กระทั่งพระ และหาวิธีทุกอย่างที่จะให้หลวงปู่ท่านเสกของให้เพื่อนำมาจำหน่าย และอ้างชื่อ หลวงปู่ท่านก็ไม่ได้ว่าอะไรแค่บอกว่าเป็นเวรเป็นกรรม หากมีเวรกรรมต่อกัน ก็ชดใช้กันไปเดี๋ยวก็หมด ที่พูดมาก็นำเรื่องราวเล็กๆน้อยมาเล่าสู่กันฟังครับ

13. Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับพี่๑๖โสฬส

พระผงปิดตาไพรดำยังมีให้ร่วมบุญอยู่มั้ยครับ
    ถ้ามีขอรับ 1 องค์ครับ ถ้าไม่มีแล้วก็ไม่เป็นไรครับ
    ตั้งใจอยากร่วมบุญสร้างห้องน้ำอยู่แล้วครับ
    เดี๋ยวจะโอนเงินไปร่วมบุญด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ

14. ๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีครับ อนุโมทนาด้วยกับจิตอันเป็นกุศลครับ

มีสมาชิกบางท่านที่ยังไม่ส่งที่อยู่ให้ผมก็เลยจะรบกวนขอที่อยู่ด้วยนะครับ ผมจะเเจ้งไปทาง PM รวมถึงเพื่อนสมาชิกบางที่ผมส่งที่อยู่กลับไปให้ช่วยยืนยันครับ

15. krit9999 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2012
    -ขอร่วมบุญจองประคำขัอมือ จำนวน ๒ เส้น เป็นเงิน ๕๐๐ บาท เพื่อสร้างวิหารทาน วัดป่าหนองยาง กับ หลวงปู่จันทร์ ครับ

16. krit9999 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2012

ไฟล์ที่แนบมา:

17. ๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

18. ๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดท หมายเลข EMS

วันนี้ผมได้ จัดส่งวัตถุมงคล หลวงปู่จันทร์ วัดป่าหนองยางให้คุณอาณัติเเล้วครับ
    สามารถตรวจสอบหมายเลข EMS ได้ตามนี้ครับ EL 3324 4707 5 TH

19. ๑๖โสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดทตารางวัตถุมงคลหลวงปู่จันทร์ วัดป่าหนองยางครับ

20. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพัสดุแล้วครับ เรียบร้อยดี

ขอบคุณมากๆ

ขออนุโมทนากับคุณ๑๖โสฬส คุณเอกและทุกท่านทุกคนครับ

สอบถามนิดหน่อย...การบูชาตะกรุด(บวงสรวง) ทำปีละครั้ง ด้วยผลไม้ ๙ ผล ดอกไม้ขาว ๙ ดอก
    ...ผลไม้ชนิดเดียวกัน/ ดอกไม้ชนิดเดียวกัน ได้ไหม

...แต่งขันธ์บูชาวันไหน หรือตามแต่เราสะดวก...