หมอนก ขออภัยค่ะ งด ยุติดูดวงฟรี 2 ข้อ และงดไม่ตอบทางpm นะคะ ขออภัยด้วยค่ะ 3 ก.ย 2559เป็นต้นไป

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หมอนก, 8 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sunvenus

sunvenus สมาชิกใหม่

16 ธันวาคม 2015
    ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2016
  2. april_ple

april_ple สมาชิกใหม่

13 พฤศจิกายน 2006
    หญิง เกิดวันที่ 20 เมษายน 2527 เวลา 12.28 น. กทม.
    1. จะได้แต่งงานกับคนที่คบอยู่มั้ยคะ
    2. แม่จะยอมรับผช.คนนี้และมางานแต่งมั้ยคะ
    มีคำแนะนำมั้ยคะตอนนี้ทุกข์ใจมาก
    ขอบคุณคะ

3. หมอนก

หมอนก เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดีค่ะ คุณ Nuanhong

สวัสดีค่ะ คุณ Nuanhong

1. ดวงการงาน จะ มีความสำเร็จปานกลาง ให้ระมัดระวังการดำเนินธุรกิจไว้ด้วยค่ะ พื้นฐานดวงดี แต่ ดวงปี ยังปานกลาง ไม่ค่อยมีความราบรื่น ปีนี้ ปีหน้า เป็นดวงปานกลางธรรดา หากมีความพยายาม และ ความอดทน ก็มีโอกาสประสบความสำเร็จค่ะ
    2. ดวงความรัก ยิ่งยากกว่า ดวงแฟน ค่ะ ปลายปี ให้ระวังการทะเลาะ หรือ ไม่เข้าใจกัน ซึ่งจะทำให้ความรักไม่ราบรื่นได้ ต้องพยายามอดทน และ ประคับประคองความรักไปก่อนค่ะ ความรัก ยังเป็นเรื่องที่ต้องดูกันไป อีกนานสักระยะก่อน แล้วค่อยตัดสินใจจะ ดีกว่าค่ะ.
    สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018 นัดหมายเวลาดูล่วงหน้าได้ค่ะ ส่วนรายละเอียด การดูดวง โทรมาสอบถามหรือเข้าไป ดูได้ ที่กระทู้ หน้าแรกค่ะ
    ยินดีต้อนรับค่ะ
    หมอนก

4. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณmooying

สวัสดีค่ะ คุณmooying

1. เรื่องธุรกิจที่มีปัญหา ก็ต้องหาทางแก้ไข แก้ไปเรื่อยๆ แก้ได้ เท่าที่ทำได้ไปก่อน ตามสถานการณ์ และ ความสามารถ ส่วนในเรื่องธุรกิจมีโอกาส หยุดธุรกิจ หยุดแล้วดีกว่า ก็หยุด ต่อไปในอนาคต ก็ต้องระมัดระวัง รอบคอบในด้านการลงทุนให้มากๆ ส่วนหนี้สิน ผ่อนชำระไปก่อน เรื่อยๆ ให้หนี้หมดเร็ว คงเป็นไปได้ยาก
    2. การเดินทางไป ต่างประเทศ มีโอกาสมากค่ะ เดินทางแล้วดี หากเลือกทางนี้ได้ ก็ให้ไปเลย เร็วได้ ก็ยิ่งดี ทั้งหมด ก็ขึ้นอยู่การตัดสินใจ และ ความเหมาะสม
    ขอให้โชคดีค่ะ

สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018 นัดหมายเวลาดูล่วงหน้าได้ค่ะ ส่วนรายละเอียด การดูดวง โทรมาสอบถามหรือเข้าไป ดูได้ ที่กระทู้ หน้าแรกค่ะ
    หมอนก

5. หมอนก

สวัสดีค่ะคุณ NKthanapon

สวัสดีค่ะคุณ NKthanapon

ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ มีโอกาส สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018 รับดูดวงทางโทรศัพท์ค่ะ โทรสอบถามรายละเอียดได้ หรือ เข้าไป ดูกระทุู้ของหมอนก หน้าแรกค่ะ
    ยินดีต้อนรับนะคะ

หมอนก

6. pannatronwisuwong

pannatronwisuwong สมาชิกใหม่

เกิดจันทร์4มิย2522เวลา18.04กทม
    อยากทราบเรื่องงานราชการทีผู้ใหญ่ฝากจะได้ทำไหม
    อีหเรื่องคือเรื่องบุตรอยากทราบว่าช่วงนี้จะๆด้บุตรธิดาไหมครับ

7. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณBuddha5

สวัสดีค่ะ คุณBuddha5
    1. ดวงการงานดี นิสัยเป็นคนตรง ไม่ยอมใคร มีความมั่นใจสูง ฉลาด หลักแหลมดี เจ้าเสน่ห์ เป็นที่รักของคน แต่นิสัยตรงมากเกินไป ก็ไม่ช่วยให้การงานราบรื่นได้ และ อารมณ์แปรปรวน ใจร้อน หากลดอารมณ์ลงมาบ้าง ก็จะ เป็นการดีต่อดวง มากๆ ค่ะ
    ดวงการงานปีนี้ มีผู้ใหญ่เมตตา อุปถัมภ์ ช่วยเหลือ เป็นการดี ผู้ใหญ่ช่วยเหลือ หลายด้าน ไม่ไช่ เฉพาะ เรื่องงานอย่างเดียว มีทั้งเรื่องเงิน และ เรื่องส่วนตัวด้วยค่ะ หากมีปัญหา สามารถ ขอความช่วยเหลือท่านเหล่านั้นได้

2. ส่วนเรื่อง การศาสนา ดวงนี้มีบุญเก่า จะได้เจออาจารย์ดี และ เข้าถึงธรรมะไ ด้ มีโอกาส เจริญก้าวหน้าทางธรรม อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ส่วนเรื่องที่ทำให้ เกิดปัญหา ความล่าช้า ในด้านทางธรรม คือ ความรัก ความโลภ ความโกรษ ความหลง เรื่องความรัก กับ ความหลง เป็นเรื่องของ ดวงนี้ ที่ต้องมีสติ ในการใช้ชีวิตคู่ และความรัก รักใคร ก็อย่ารักมากเกินไป ที่ทำให้ตัวเอง ลำบากเดือดร้อนได้ ค่ะ
    หมอนก

8. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณmouyyunho

สวัสดีค่ะ คุณmouyyunho

ดวงมีโอกาสคบกัน และมีความสัมพันธ์ลึกซึ้งได้ แต่ ต้องระวังในเรื่อง รักซ้อน รักสามเส้า ผู้ชายเป็นคนมีเสน่ห์ มีผู้หญิงเข้ามาชอบมาก และ มีโอกาสมีความสัมพันธ์ ลึกซึ้ง หาก คุณ ชอบเขา ต้องทำใจในเรื่องนี้ ว่า คุณ อาจต้องกลายเป็นตัวเลือกของเขา เหมือนทางผ่าน ซึ่งเขาก็ไม่ได้ ยึดติดกับความรัก และ ความจริงใจ ที่จะ คิดในเรื่องการแต่งงาน เหมือน คล้ายการทดลองอยู่ด้วยกัน หากพอใจเขาก็คบนาน หากไปไม่ได้ เขาก็หาทางหลีกหลบ
    ซึ่งตัวคุณเอง หากเอาตัวเข้าไป พัวพัน ก็ต้องระมัดระวัง และ อย่าคาดหวัง ในตัวเขาค่ะ เพราะ อาจเจ็บช้ำและ เสียใจได้
    ที่นี้ ก็ ให้คุณเลือก ทางเอง ว่า จะเข้าไป เกี่ยวพันเขาหรือ ไม่ ข้อสำคัญ ชายคนนี้ มีเสน่ห์ คุณอาจต้องเหนื่อยใจกับ ผู้หญิง ที่เข้ามาเกี่ยวข้องกับเขา
    ขอให้โชคดี และ ตัดสินใจให้ดี ค่ะ

หมอนก

9. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณhammock_k

สวัสดีค่ะ คุณhammock_k

1. ดวงความรัก ไม่มีโอกาสกลับมาคืนดี กันขอให้ ทำใจไว้ด้วยมีดวง ที่ต้องพลัดพราก ไปกันยาก ขออภัยที่ตอบแบบนี้ ซึ่งอาจทำให้คุณไม่ชอบได้ แต่ ด้วยดูดวงของคุณเอง ก็มีโอกาสเป็นไปไม่ได้ ที่จะ กลับมาคืนดีกันอยู่แล้วค่ะ
    2. อาจมีดวงระยะสั้นที่ กลับมาคุยกัน แต่เป็นระยะเวลาสั้นๆ เท่านั้น ไม่เกิน กรกฏาคม ถึง สิงหาคมนี้ หากคุณ อยากได้ เขากลับคืนมา ก็ต้องใช้ความพยายามเอาเอง แต่ไม่รับประกัน ว่า จะ คบกันได้ นานอย่างที่ต้องการค่ะ

สนใจดูดวงกับหมอนก โทร 084-6092018 นัดหมายเวลาดูล่วงหน้าได้ค่ะ
    ส่วนรายละเอียด การดูดวง โทรมาสอบถามหรือเข้าไป ดูได้ ที่กระทู้ หน้าแรกค่ะ
    หมอนก

10. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณt30

สวัสดีค่ะ คุณt30
    1. คุณจะ ได้ คู่ ที่มีลักษณะ ดี ดูดี มีเสน่ห์ อาจต้องระวังเจอคู่ครองที่ขี้หึง เพราะ ดวงคุณ เป็นคนมีเสน่ห์ ทำให้มีคนมาชอบมากมาย ซึ่งจะ ทำให้ คนรักเกิดความกลัวไม่ไว้ วางใจได้ คู่ที่คบกันอยู่ ต้องถนอมน้ำใจกัน ดวงให้ระวังความขี้ใจน้อย จุกจิก ทั้งสองฝ่าย อาจทำให้เกิดความรักมีปัญหาได้ ส่วนการแต่งงาน 50% ดวงอุปสรรคจะมากมาย หาก ต้องแต่งงาน อาจต้องฝ่าฟันอุปสรรคมากมายและ ต้องพยายามมากๆ หากรอพร้อมก่อน ก็อาจยากที่จะ สมหวัง

2. ดวงการงาน มีโอกาสได้ งานที่ดี หรือ มีตำแหน่งที่สูงขึ้น เงินเดือนเพิ่มขึ้น ผู้ใหญ่ เมตตาอุปถัมภ์ ส่งเสริมเกี่ยวกับงานค่ะ

หมอนก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2016
  11. อาจเพราะ

อาจเพราะ สมาชิกใหม่

เกิด 26 มี.ค. 2538 เวลา 20.30น. ภูเก็ต อายุ 21 ครับ
    1.ความรัก มีโอกาสที่แฟนเก่าจะกลับมาและได้คบกันอีกไหม (13 มี.ค.2536)
    ถ้าไม่มีแล้ว จะได้เจอเนื้อคู่จริงๆไหมครับ ถ้ามี ลักษณะยังไง
    2.ดวงการงานในอนาคตจะเป็นยังไงบ้างครับ

12. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณ Babycat

สวัสดีค่ะ คุณ Babycat
    1. ดวงมีโอกาสเป็นแบบนั้นค่ะ เป็นคนที่มีชีวิต วุ่นวาย มีโอกาสเรียนไป ทำงานไป ดวงนี้ ต่อให้มีเงิน ก็มีดวงดังกล่าว ลักษณะ เป็นคนที่ไม่ชอบอยู่ว่าง ชอบหาอะไรทำ ดังนั้นไม่ว่าจะ เรียนไป ทำงานไป ก็ต้องมีวินัยให้กับการเรียนให้มากๆ ค่ะ

2. ดวงนี้ เป็นดวง ที่มีหนี้สินง่าย ดังนั้น หนี้นั้น อาจเกิดจากตัวเอง หรือ เกิดจากครอบครัวได้ ก็ต้องมีหนี้ ควบคู่ กันไป กับการสร้างฐานะ ค่ะ ปัญหาการเงิน ของครอบครัวจะ ดีขึ้น ค่อยๆ เป็นค่อยไป สำคัญ ต้องระมัดระวังการจ่ายเงิน ให้มากๆ ไม่ค่อยซื้อของฟุ่มเฟื่อยในปีนี้ค่ะ

หมอนก

13. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณnongfore

สวัสดีค่ะ คุณnongfore

1. คุณจะได้ คู่ที่อายุมากกว่า หรือ เท่ากันไป ลักษณะ ดวง จริงๆ แล้ว ชอบคู่ ที่มีอายุกว่า แต่ ดวงทำให้ ได้ คู่ ที่มีลักษณะ ดังกล่าว ที่บอก ดวงนี้ ต้องระวัง ความเจ้าอารมณ์ ขี้โมโห หงุดหงิดง่าย ปากแรง ปากไว พูดไม่ทันยั้งคิด ทำให้ การมีความรัก มีปัญหาได้ค่ะ
    2. ดวงหน้าที่การงาน เป็นดวงที่เก่งดวงหนึ่ง จะ ประสบความสำเร็จ ในด้านการงาน ขยันทำจริง ไม่โยนงานให้คนอื่น เปอร์เซ็นต์ จะ รับผิดชอบงานของตัวเอง ค่อนข้างมาก และ มักอาสา รับช่วยงานของคนอื่น มีลักษณะ ชอบเกรงใจคนอื่น ทำให้ เกิดความเก็บกด ในด้านการงานได้
    ยังไง ก็พยายาม อย่าทำให้ตัวเองเหนื่อยมากเกินไป ไม่เช่นงาน คุณ ก็จะ มีงานหนักตลอดไป

หมอนก

14. หมอนก

สวัสดีค่ะคุณ luzchan

สวัสดีค่ะคุณ luzchan

1. ดวงคุณ มีลักษณะ ดีปานกลาง ไม่ได้ ดีมาก ในปีนี้ ซึ่งอาจทำให้กิจการ การค้าขายลุ่มดอนๆ ปานกลางไม่ดีมาก ต้องพยายามอดทนต่อสู้ กับปัญหาอุปสรรค ผ่านพ้นปีนี้ไป กิจการก็จะ ดี แต่กิจการเป็นแนว ทำได้เรื่อย การเงินหมุนเวียน หากไม่คิดมาก ในเรื่องผลกำไร ก็สามารถขายของได้ นานค่ะ จะ อยู่ถึงเกษียณ ก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินในของตัวคุณเอง
    2. ให้ดูกันไปนานๆ ก่อนค่ะ มีโอกาสเปลี่ยนแปลงได้ ระวังเขา มีคนตามพัวพัน ต้องระวังปัญหา การหึงหวงที่จะ เกิด ขึ้น ระมัดระวัง เก็บใจ เก็บอารมณ์จะเป็นการดีมากค่ะ

หมอนก

15. mini_meaw

mini_meaw สมาชิกใหม่

เกิด 10 พฤษภา 2535 เวลา 14.40 ค่ะ

1) เราหางานมาได้สักพักละ เเต่ยังไม่ได้งานเลย เริ่มเครียดค่ะ ไม่ทราบว่าเราจะได้งานเมื่อไหร่คะ งานประจำเเบบที่ไม่ใช่พาททาม

2) เรากำลังเรียนวิชาสุดท้ายของมหาลัย เเละ ต้องได้คะเเนนมากกว่า 60 คะเเนน ถึงจะผ่าน อยากทราบว่าเราจะผ่านวิชานี้ไหมคะ เพราะเราไม่ถนัดวิชานี้มาก คะเเนนยังเฉียดฉิวอยู่ กังวลใจมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2016
  16. หมอนก

สวัสดีค่ะluzchan;

สวัสดีค่ะluzchan;
    1. ดวงคุณ มีลักษณะ ดีปานกลาง ไม่ได้ ดีมาก ในปีนี้ ซึ่งอาจทำให้กิจการ การค้าขายลุ่มดอนๆ ปานกลางไม่ดีมาก ต้องพยายามอดทนต่อสู้ กับปัญหาอุปสรรค ผ่านพ้นปีนี้ไป กิจการก็จะ ดี แต่กิจการเป็นแนว ทำได้เรื่อย การเงินหมุนเวียน หากไม่คิดมาก ในเรื่องผลกำไร ก็สามารถขายของได้ นานค่ะ จะ อยู่ถึงเกษียณ ก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินในของตัวคุณเอง
    2. ให้ดูกันไปนานๆ ก่อนค่ะ มีโอกาสเปลี่ยนแปลงได้ ระวังเขา มีคนตามพัวพัน ต้องระวังปัญหา การหึงหวงที่จะ เกิด ขึ้น ระมัดระวัง เก็บใจ เก็บอารมณ์จะเป็นการดีมากค่ะ

หมอนก

17. หมอนก

สวัสดีค่ะคุณpoplook

สวัสดีค่ะคุณpoplook

1. ดวงนี้ เป็นดวงที่มีปัญหา ในเรื่องความรัก หากมีรัก ก็ต้องระวังการทะเลาะ การไม่เข้าใจกันระหว่างคู่ครอง ค่ะ เป็นตลอดชีวิต ฉะนั้น ดวงความรัก ก็ต้องปล่อยวาง อย่ายึดติด อย่าเครียดกับความรัก แม้ จะมีปัญหาอะไร เกิดขึ้นก็ตาม เป็นดวงที่ไม่ราบรื่นทางชีวิตคู่ คุณจึงมีทางเลือกอยู่ สองแบบ คือ อยู่กับคู่อย่างอดทน หรือ การเลือกที่จะ อยู่คนเดียว ไม่มีคู่ไป เลย คู่ครองต้องมาในวัยผู้ใหญ่ และ อาจต้องเลือกคู่ที่มีความเป็นคนใจเย็น มีความเข้าใจกันไปกันได้ มากที่สุด ดวงนี้อาจต้องเจอรักหลายครั้งค่ะ

2. ไม่ทราบเกิดขึ้น กับ เจ้าชะตาหรือไม่ หรือ เป็นของบุคคลอื่น หากกรรมของเจ้าชะตา คือ กรรมจากความรัก กรรมที่เกิดจาก ทำให้คนอื่นอกหัก ผิดหวังหรือ กรรมเกิดจากการแย่งชิง ทำให้คนเดือดร้อน กับความรัก กรรมที่เกิดจากความเจ้าชู้ก็ได้ เหมือนกัน
    หากตอบตามหลักของหมอนก (เป็นความคิดเห็นส่วนตัวค่ะ )จิตเภท เป็นกรรมของบุคคล ที่ถูกการกำหนด มาให้เป็นไป แช่น ตอนเด็ก อาจมีการกระทบกระเทือนทางสมอง เช่นอุบัติเหตุ , การบาดเจ็บทางสมองหรือ มารดา มีความเครียด หรือ ทานอาหาร ยาบางประเภท ที่มีผลต่อการพัฒนากลไก ของสมองของเด็ก ค่ะ ส่วนสุดท้าย ทั้งหมด เกิดจากการทำให้คนอื่นเดือนร้อน เช่น กดราคาขายของแพง ทำให้คนเดือดร้อน การรังแก สัตว์ หรือ คนที่อ่อนแอ กว่า การกดราคา ปั่นราคา เป็นลักษณะ นี้ หากคนเป็น ก็ต้องหมั่นฝึกสมาธิ หรือ ทำบุญบ่อยๆ จะ ทำให้ จิตใจสงบขึ้นค่ะ

หมอนก

18. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณsunvenus

สวัสดีค่ะ คุณsunvenus

1. มีโอกาสได้ ลาภเล็กน้อยๆ ลาภขนาดกลางได้ แต่ลาภขนาดใหญ่ ก็มีโอกาสน้อยค่ะ แต่ ดวงนี้ จะมีลาภ หรือ เงินเข้ามาเรื่อยๆ มีเงินใช้ ไม่ขาดมือ และ มีดวงคนอุปถัมภ์ ช่วยเหลือ ตลอดทำให้ ไม่ลำบาก มากและ สามารถผ่านพ้นปัญหา อุปสรรคไปได้

2. ผู้ชายเป็นดวงที่มีเสน่ห์มาก อาจทำให้คุณหลงได้ คิดว่าไม่ไช่ เนื้อคุ่ แต่จะเป็นคู่ประเภท คู่ผ่าน คู่เสน่ห์หา การคบหา ผิวเผิน จะคบได้ ไม่นาน เนื่องจาก เขาเป้นดวงที่ มีผู้หญิงมาชอบมากมาย และ วุ่นวายกับความรัก คุณจะ เหน็ดเหนื่อยกับเขาค่ะ
    นิสัยมีด้านที่แตกต่างกันมาก อาจต้องปรับตัวให้เข้ากันค่อนข้างมาก

หมอนก

19. Maruka

Maruka สมาชิกใหม่

13 กันยายน 2015
    เกิดวันที่24 มิถุนายน 2540 เวลา09:13 น. ปีฉลู
    1.แฟนคนปัจจุบัน 12 กรกฎาคม 2540 เราจะคบกับเค้านานไหม จะไปกันรอดไหม แล้วอนาคตเค้าจะดูแลเราได้ไหม เขาเหมาะทำงานประเภทไหน
    2.ชีวิตช่วงนี้ดูแย่มากเมื่อไหร่จะถึงขาขึ้นของตัวเองบ้าง

มีอะไรที่ต้องระวังไหมคะ ช่วงนี้

รบกวนหมอนกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2016
  20. sunvenus

sunvenus สมาชิกใหม่

16 ธันวาคม 2015
    ขอบคุณที่ดูให้ค่ะ แต่ชีวิตจริงของเค้าค่อนข้างตรงกันข้ามเลยค่ะ แทบไม่มีผญ.มาชอบ ไปสมัครเว็บเดทมากมายแต่มีแค่คนเดียวที่สนใจเค้า และก็เลิกคุยไปหลังเจอกันแป๊บเดียว

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้