หลวงปู่ดู่ี วัดสะแก อยุธยา พระสวยพระแท้พร้อมบัตรรับรองพระแท้สากล

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 27 สิงหาคม 2011.

1. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงปู่ดู่ี พระสวยพระแท้พร้อมบัตรรับรองพระแท้ ผงเปิดโลก สุดหายาก

กระทู้พระแท้พระสวย พร้อมบัตรรับรองพระแท้ทุกครับ

........." บัญชีในการโอนและจองพระที่บูชา ".........
    - นาย กัณฐกะ ผดุงชอบ (เล็กทับน้ำ) 45 หมู่ที่ 4 ตำบททับน้ำ อำเภอบางปะหัน จังหวัดอยุธยา 13220

- ธนาคาร ไทยพาณิชย์ 1222285288 สาขาถนนสิรินธร ออมทรัพย์

(ตามชื่อและที่อยู่ที่ได้ลงทะเบียนไว้ครับ)
    บัญชีโอนมาจากต่างประเทศ

MR.Kanthaka Padungchob
    siam Commercial Bankpublic Company Limited
    สาขา ถนนศิรินธร

เลขบัญชี (account No) 1222285288

swife code. SICATHBK

- สนใจสอบถามบูชาได้ 0827893576

เล่นกันแบบมีข้อสรุปยุติสบายใจครับ

สนใจสอบถาม ราคาบูชาต่ำกว่าหน้าเว็ปใหญ่ครับ

ขอบพระคุณมากครับ

2. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญเศรษฐี หลวงปู่ดู่ เนื้อทองแดงๆๆ หายากมาก

...

เหรียญปั๊มกลมรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ หรือที่เรียกกันติดปากว่าเหรียญเศรษฐีจัดสร้างในปี 2531 เป็นเหรียญที่ทางวัดสะแกได้จัดสร้างขึ้น โดยหลวงปู่ดู่เป็นผู้ปลุกเสก ส่วนรอยจารนั้นเป็นลายมือของหลวงลุงดำซึ่ง ได้รับมอบหมายจากหลวงปู่ให้จาร เหรียญ โดยส่วนใหญ่แล้ววัตถุมงคลที่สร้างหลังปี 2525 หลวงลุงดำจะเป็นคนจารแทนหลวงปู่ ที่มาของคำว่า เหรียญเศรษฐีนั้นมาจากสมัยที่จัดทำเหรียญนี้มีคนสั่งจองน้อย คณะกรรมการวัดจึงเรียนให้หลวงปู่ทราบ ท่านบอกว่าไม่เป็นไรแล้วให้ดำเนินการจัดสร้างไปตามปกติ หลวงปู่ยังได้ปรารภว่าต่อไปเหรียญนี้จะหายาก และจะเป็นที่ต้องการเป็นอันมาก คนที่ใช้เหรียญนี้จะร่ำรวยกันทุกคน ภายหลังเหรียญนี้ จึงได้ถูกเรียกกันติดปากว่าเหรียญเศรษฐีจากคำกล่าวของหลวง ปู่นั่นเอง เหรียญรุ่นนี้จัดสร้างเป็นเนื้อทองคำ 56 เหรียญ เนื้อเงิน 1,000 เหรียญ นวโลหะ 200 เหรียญ ตะกั่ว 300 เหรียญ และทองแดง 10,000 เหรียญ

สนใจสอบถาม ราคาบูชาต่ำกว่าหน้าเว็ปใหญ่ครับ

เหรียญแท้เหรียญสวยๆๆ ราคาไม่หยุดแล้วครับ

ปิดรายการนี้แล้วครับ สมาชิกเว็ป จี บูชากลับไปครับ

ตรวจสอบได้ครับจากเว็ปพระหลักพระเครื่องไม่ได้ปั่น ตั้งประมูลหน้าเว็ปพวกกันครับ

http://www1.g-pra.com/auction/view.php?aid=6656795

3. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงปู่ดู่ เหรียญพระเหนือพรหมรุ่นแรกปี 2522 เนื้อโลหะผสม (มีโค๊ด) สวยๆ

เหรียญพระเหนือพรหมรุ่นแรก เนื้อโลหะผสม ผิวไฟสวยงามกริ๊บๆ สวยคมชัดตอกโค๊ตสันเหรียญ.

มีคำกล่าวกันว่า "ศิษย์หลวงปู่ดู่ต้องมีพรหม"

พร้อมบัตรรับรองพระแท้ 1 ใบ

4. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระชัยวัฒน์ปี 2522 หลวงปู่ดู่เสกและจารกับมือ

จัดสร้างเนื้อโลหะผสม 3,000 องค์ องค์นี้สภาพคัดสวยแชมป์ครับ

องค์นี้หลวงปู่จาร 3 ครับ 1/1000 ครับ

หาเจ้าของเสียงจริงกับความหายาก

5. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงปู่ดู่ วัดสะแก หลังยันต์ดวงหลวงปู่ เหรียญสวยคมดำม่วง/กระแสผิวไฟสวยๆ ( นิยมสุดยันต์ทะลุ 4 จุด )

ท่านที่ดวงไม่ดีดวงตกหน้าที่การงานตกต่ำต้องบูชาพิมพ์นี้เลยครับ ทะลุ 4 จุด

ทะลุบน 2 จุดครับ

ทะลุข้าง ซ้าย/ขวา ชัดๆ

เหรียญนี้เป็นเหรียญที่สวยครับเงารุ้งที่เดียว

รับประกันความแท้แน่นอน

ปิดรายการนี้แล้วครับ

ตรวจสอบได้ครับจากเว็ปพระหลักพระเครื่องไม่ได้ปั่น ตั้งประมูลหน้าเว็ปพวกกันครับ

http://www1.g-pra.com/auction/view.php?aid=6661964

6. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญเสมาปฎิบัติธรรม ปี 2524

ถือเป็นเหรียญ ที่ทรงคุณค่าอย่างมากอีกรุ่นหนึ่งของ หลวงปู่ เนื่องจาก ทำจาก ชนวนพระบูชา ผสมกับชนวนเพิ่มเติมคือทองแดงรีดเป็นแผ่น แล้วลงอักขระแผ่นยันต์ หลวงปู่ปลุกเสกตั้งแต่ปี ๒๕๑๗ จนถึง ปี ๒๕๒๔ แล้วจึงนำมาหลอมเป็นแผ่นใหญ่ จึงนำไปปั๊มเป็นเหรียญ จากคำบอกเล่าของศิษย์รุ่นเก่าเหรียญรุ่นนี้ เริ่มต้นแผ่นยันต์ ก็ไม่ละลายแล้ว จนต้องจุดธูป บอกกล่าว หลังจากนั้น แผ่นยันต์ต่างๆ จึงละลายทันที จากปี ๒๕๒๔ หลวงปู่ท่านได้ทำการปลุกเสกต่ออีก จนกระทั่งท่านมรณภาพ ต้นปี ๒๕๓๓ ทางวัดจึงนำออกมาจำหน่าย ให้บูชากัน ซึ่งนับว่าเป็นเหรียญที่ ดีทั้งนอกและดีทั้งในคือมวลสารดี และปลุกเสกดี เหรียญนี้นอกจากจะดีทั้งมวลสารและการปลุกเสกแล้วยังสามารถใช้นำมาใช้กำนั่งสมาธิได้ จึงระบุไว้หลังเหรียญอย่างชัดเจนว่า ที่ระลึกในการปฎิบัติธรรม เป็นเหรียญสภาพสวย ผิวไฟเดิม ๆ สวยสวยๆสู้ๆ (บรรยายด้วยภาพ)

พร้อมบัตรประกันพระแท้ xxxxx บาทครับ

7. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หล่อหลวงปู่ดู่ รุ่นประสบการณ์ "ป่าหวาย" ปี 2531

รูปหล่อลอยองค์หลวงปู่ดู่ (รุ่นป่าหวาย) ลักษณะเป็นรูปหลวงปู่ดู่นั่งสมาธิราบบนฐาน ด้านหน้าของฐานประทับด้วย ยันต์นะล้อมด้วยวงกลม ที่ฐานด้านหลังมีอักษร "๑ พรหมปัญโญ" และอุณาโลมปิดหัวท้าย ใต้ฐานพระเรียบ ตอกโค้ด "ศ.ท." (ศูนย์สงครามพิเศษ)
    เป็นการหล่อที่สวยที่สุดและเหมือนหลวงปู่ดู่มากที่สุด มีรอยตะไบ และ โค๊ดชัดเจน เป็นรุ่นที่ทหารหาญและหน่วยรบพิเศษมีประสบการณ์มากที่สุดครับ โลหะมีการนำปลอกลูกปืนผสม หายากมากๆๆ

ประกันแท้จนหล่อละลายครับ สุดหายากๆๆๆ บูชาที่ XXXX บาท

ปิดรายการนี้แล้วครับ เนื่องจากมีการประมูลถึงขั้นต่ำแล้ว

http://www1.g-pra.com/auction/view.php?aid=6749755

8. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รูปหล่อพิเศษเนื้อเงิน (รุ่นสุดท้าย) ปี 2532

รูปหล่อพิเศษ รูปหล่อลอยองค์หลวงปู่ดู่ ปี ๒๕๓๒ เป็นรูปหล่อลอยองค์รุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ดู่ จัดสร้างเป็นเนื้อโลหะ ๒ ชนิด คือเนื้อเงิน และเนื้อโลหะผสม เนื่องจากเป็นรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ดู่ ก่อนที่หลวงปู่จะมรณะภาพ ซึ่งพระส่วนหนึ่งสร้างทันหลวงปู่อธิษฐานจิต ลักษณะของโค๊ตเป็นรูปยันต์นะ มีทั้งโค๊ตแบบจม และแบบนูน

ส่วนองค์นี้ตอกโค๊ตเป็นรูปยันต์นะที่ชายสังฆาฎิด้านหลัง (ไม่ทันหลวงปู่/หลวงปู่บุดดา ถาวโร ท่านเมตตาอธิษฐานจิต) และมีรอยจารอักขระที่ใต้ฐาน สภาพสวย คมชัด เนื้อเงิน

สำหรับท่านที่ดูไม่เป็นสบายใจได้ครับพร้อมบัตรพระแท้ทุกองค์

สนใจบูชาสอบถามมาได้ครับ "เนื้อเงินสวยมากครับ"

9. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รูปหล่อพิเศษเนื้อโลหะผสม (รุ่นสุดท้าย) ปี 2532 หลวงปู่ดู่ปลุกเสก

รูปหล่อพิเศษ รูปหล่อลอยองค์หลวงปู่ดู่ ปี ๒๕๓๒ เป็นรูปหล่อลอยองค์รุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ดู่ จัดสร้างเป็นเนื้อโลหะ ๒ ชนิด คือเนื้อเงิน และเนื้อโลหะผสม เนื่องจากเป็นรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ดู่ ก่อนที่หลวงปู่จะมรณะภาพ เนื้อโลหะผสม ตอกโค๊ตเป็นรูปยันต์นะที่ชายสังฆาฎิด้านหลัง และมีรอยจารอักขระที่ใต้ฐาน คมชัด

รับประกันแท้จนหล่อละลายครับ

ปิดรายการนี้แล้วครับ

http://www1.g-pra.com/auction/view.php?aid=6764607

10. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ปรกเล็กทรงคุณค่าผิวไฟสวยกระแสแรงเต็มๆสวยๆ

รับประกันแท้ตลอดกาลครับ ครบสูตรสวย/จาร/โค๊ด

สวยๆบูชากันแบบสบายๆใจแท้ๆครับ

11. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญหลวงปู่ดู่ 84 ปี (ปี 2531) เนื้ออัลปาก้า

ตอกโค๊ตและจารครบสูตร สภาพสวยครับ

สวยๆบูชากันแบบสบายๆใจแท้ๆครับ

12. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    แวะมาชมของดีของสวยครับ
    มีการันตีให้เพื่อนสมาชิกแบบนี้ก็สบายใจกันทั้งสองฝ่ายนะครับ ^^"

13. คนเมืองลุง เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    รบกวนขอทราบราคาองค์นี้ด้วยครับ

14. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณครับที่เข้ามาเยี่ยมชม

ใช่ครับสบายใจกันทั้ง 2 ฝ่าย เล่นกันแบบมีข้อสรุปยุติ ไม่ต้องมาโถ้ตอบกันครับ

15. Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับ แวะมาเยี่ยมชมอีกคนครับ พระสวยงามมากครับ

16. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ผ่านมาครับเห็นว่าสวย จององค์นี้ครับพี่

17. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบพระคุณมากครับพี่ Tawatchai1889

18. Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ผ่านมาอีกคนครับ ขอจององค์นี้ครับ...:cool:

19. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบพระคุณมากครับพี่ Giant 1

พระสวยราคาเบาครับ ไม่ผิดหวัง

20. พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตามค่ำเรียกร้องครับ

หลวงปู่ดู่ วัดสะแก หลังยันต์ดวงหลวงปู่ เหรียญสวยคมดำหมาก/กระแสผิวไฟเข็มๆสวยๆ

ท่านที่ดวงไม่ดีดวงตกหน้าที่การงานตกต่ำไม่มีโชดต้องบูชายันต์ดวงครับ

จมูกสวยมากๆจ้า

พร้อมบัตรรับรองพระแท้ 1 ใบ

ปิดรายการนี้แล้วครับ ขอบคุณครับ

http://www1.g-pra.com/auction/view.php?aid=6671005