หลวงปู่ดู่

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย happyhub, 21 พฤศจิกายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. spartanmaya

spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    อันดับที่ 5 ขอรับพระหลวงปู่ดู่ 1 องค์ ครับ

เอกพงศ์ กิตติพัฒนศักดิ์
    245 ซอยลาดพร้าว47
    ถ.ลาดพร้าว
    วังทองหลาง
    กทม.
    10310

2. ITTHIWAT

ITTHIWAT เป็นที่รู้จักกันดี

อันดับที่ 6 ขอรับพระหลวงปู่ 1 องค์ครับคุณคณธร
    ขอรับเพื่อมอบให้พี่ชายปฏิบัติที่ต่างจังหวัดครับ
    ที่อยู่จัดส่ง
    อนุรักษ์ อารีย์พงศา
    101/3 หมู่ 5 ซอยศิริชัย ถนนพุทธมณฑลสาย 5
    ตำบลอ้อมน้อย อำเภอกระทุ่มแบน สมุทรสาคร 74130.
    อนุโมทนาสาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2010
  3. bug_load

bug_load เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    อันดับที่ 7 รับด้วย 1 องค์ค่ะ

4. unzizu

unzizu เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ลำดับที่ 8 : ขอความกรุณารับพระหลวงปู่ดู่ 1 องค์ครับ

อนุโมทนาด้วยนะคับ

5. Puthapower

Puthapower เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2009
    ลำดับที่9 ขอรับ 1 องค์ครับ ขอให้หลานเพื่อใช้ปฏิบัติธรรม อนุโมทนาครับ
    นายยงค์ศักดิ์ กาญจนภูมิ
    12/36 ซ.ศูนย์วิจัย 6 ถ.เพชรบุรีตัดใหม่
    เขตห้วยขวาง กทม.10320

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2010
  6. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาความตั้งใจของท่าน รับสงกรานต์
    ที่ปีนี้ร้อนเหลือหลา่ย

ผมมีแล้วแต่ยังปฏิบัติไม่ได้ไม่ถึงไหน เลย
    จิตร้อนลุ่ม อุดมด้วยความโมหะ เป็นครั้งคราว

สาธุครับ

7. รัชโยธิน

รัชโยธิน Active Member

ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ขอให้ท่านปฏิบัติอย่างต่อเนื่อง ก็จะดีขึ้นตามลำดับครับ

8. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    วันที่ 12 - 15 จะไปบวชพราหมณ์ที่วัดป่าขันติธรรม คือได้ให้สัญญากับตัวเองและได้บอกพี่happyhub ว่าจะบวชให้ 3 วัน เนื่องจากได้พระชัยวัฒน์ หลวงปู่ดู่มาจากพี่happyhub 1 องค์โดยไม่ได้บูชา ซึ่งขณะนั้นส่วนหนึ่งก็เกิดจากผมมีปัญหาในเรื่องปัจจัย และพี่happyhub ได้ให้มาบูชา 1 องค์ และอีกส่วนหนึ่งสำหรับการบวชในครั้งนี้เพื่ออุทิศบุญกุศลให้กับบิดา มารดา ญาติ พี่น้อง เจ้ากรรม นายเวร เพื่อน ศัตรู และตัวผมเอง

กรรมใดที่ได้ก่อทั้งชาติก่อน ชาตินี้ เจ้ากรรมนายเวร บิดา มารดา ญาติ พี่น้อง เพื่อน ศัตรู ที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินทั้งทางกาย ทางวาจา ทางใจ หรือทำสิ่งไม่ดีไม่ว่าสิ่งไม่ดีเหล่านั้นข้าพเจ้าจะตั้งใจหรือไม่ ขอได้โปรดอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าด้วย<!-- google_ad_section_end -->

9. viok

viok เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

10. ITTHIWAT

ITTHIWAT เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับการบวชพราหมณ์ในครั้งนี้ด้วยครับ

11. ชายชุดขาว

ชายชุดขาว เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2007
    วันนี้ผมได้รับพระแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ

เดี๋ยวจะไปสวดมนต์นั่งสมาธิแล้วครับ

๒ วันนี้ ผมนั่งไล่อ่านกระทู้นี้จนครบทุกหน้า

เห็นพระของหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาค
    ผมเองยังไม่มีเลยสักองค์ เลยจะขอบูชาไว้เองสักองค์
    และอยากได้พระผงอายุยืน นำไปให้คุณแม่ห้อยคอด้วยครับ

(อยากให้แม่อายุยืน)

อย่างไรจะโทรไปคุยนะครับ

อนุโมทนาบุญกับคุณป้อม ทุกสิ่งทุกประการ

12. zocora

zocora เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    ใครมีประสบกรณ์พระเครื่องนำมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

13. ชายชุดขาว

ชายชุดขาว เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2007
    ได้รับพระผง อายุยืน หลวงปู่สี จำนวน ๒ องค์เรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณ คุณป้อมมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้