หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. เอก-ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    :cool::cool::cool::cool::cool:

2. jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่พิศดู
    สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ไม่ได้เข้ากระทู้มาพอควร งานรัดตัวมีงานบุญหรือครับ อนุโมทนานะครับ ไงขอร่วมบุญด้วย ไงรายละเอียดเดี๋ยวผมหาดูอีกที

3. กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 21 คน ( เป็นสมาชิก 9 คน และ บุคคลทั่วไป 12 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    กวาวชไม, ชายเสรี, tamako18, j_abac, วิโรจน์999, Sun03, หนูขลุง, ธณบดี, chirattha

เสี่ยเจมาด้วย.....จะส่งพระกริ่งมาร่วมบุญสักห้าชุดสิบชุดมั๊ยครับเสี่ย แหะๆ ล้อเล่งงงงง:cool::cool::cool:

4. กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าแล้ว!!!!! ท่านหอยใจดีแต่แอบเห็น......น้ำตาคลอ อิอิอิ อนุโมทนาด้วยครับ:cool::cool::cool:

5. กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับเอ็กซ์สำหรับข้อมูล เป็นเหรียญ.....ที่มีโค๊ดบนพื้นผิวเหรียญมาจากธรรมชาติครับ คราบน้ำฝน:cool::cool::cool:

6. กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

คุณbayonet ทราบแล้วเปลี่ยน...

7. bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006

ขอขอบคุณ คุณหอยสังข์และคุณกวาวชไมมากเลยครับ สำหรับน้ำใจในครั้งนี้

เพื่อเป็นการตอบแทน ผมขอร่วมทำบุญกับท่านอาจารย์สมเดช ในนามของคุณ

หอยสังข์และคุณกวาวชไม โดยผ่านทางกระทู้ประมูลที่คุณไพบูลย์จะเปิดขึ้น

มา เป็นจำนวน 2,000 บาท ซึ่งผมเห็นว่าทั้ง 2 ท่าน และกลุ่มลูกศิษย์หลวงปู่

อยากให้โครงการนี้สำเร็จลุล่วง ผมเลยคิดว่าร่วมบุญโดยวิธีนี้น่าจะดีที่สุด

ขออนุโมทนาด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

นายอภิรัตน์ บุญลือ บจก.สปาตัน ชั้น 5 อาคารแรกเกตคลับ 4 ถ.สุขุมวิท 49

แขวงคลองตัน เขตวัฒนา กทม.10110

8. ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

ขออนุโมทนากับท่านหอยสังข์ด้วยครับ นี่ถ้าหากที่ผมมีมากกว่า 2 เม็ด ก็คงส่งให้เหมือนกัน

วิธีใช้ยาจินดามณีขององค์หลวงปู่ ที่เคยใช้กันมานะครับ ให้ใช้อย่างประหยัด โดยการขูด หรือใช้มีดคมๆหั่นซอยยา ใช้กินทีละนิดเดียวก็พอครับ จะใช้คู่กับน้ำมนต์ก็ได้ โดยนำน้ำใส่ในแก้ว แล้วก็เอายาจินดามณีเล็กน้อย ใส่ลงในแก้วน้ำ แล้วสวดมนต์บูชาพระตามปกติ เสร็จแล้วระลึกถึงคุณพระศรีรัตนตรัย เจ้าของตำหรับยาจินดามณี และหลวงปู่พิศดูเป็นที่สุด ขอบารมีท่าน ให้...... แล้วสวดบทนี้

จินดามณี เป็นยาวาสนา เลิศล้ำโลกา ในโลกแดนดิน ผู้ใดได้กินจะสวัสดิ์โสภิณ กว่าคนทั้งหลาย ทรัพย์สินเงินทอง มูลมองมากมาย โทษหนักเท่าหนัก จะถึงความตาย เบาบางผ่อนคลาย ลดน้อยถอยเอย..ฯ

บทนี้เป็นบทที่องค์หลวงปู่ใช้อธิษฐานยาจินดามณีของท่านครับ อาจดูไม่เหมือนกับคาถาที่เขาใช้เสกยาทั่วไปแต่เรื่องคาถาไม่สำคัญเท่าจิตที่สำเร็จแล้วครับ..
    หลวงปู่ท่านบอกว่า เวลาจะกินยา ให้ท่องบทนี้ด้วย.. เสร็จแล้วก็แผ่เมตตา เอาบุญที่เราได้เคยสั่งสมมาทั้งหมด น้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา และถวายบุญบูชาแด่บิดามารดาครูบาอาจารย์ทั้งหลาย มีองค์หลวงปู่พิศดูเป็นที่สุด จากนั้นขออำนาจบารมีพระพุทธเจ้าช่วยแผ่บุญของเราให้กับเจ้ากรรมนายเวร ให้เขาได้อนุโมทนา และขออโหสิกรรมให้แก่เราตั้งแต่บัดนี้ไปตราบเท่าเข้าสู่นิพพาน จากนั้นจะแผ่เมตตาไปถึงเทพเทวดาที่ปกปักรักษาเรา และสรรพสัตว์ทั้งหลายก็ตามแต่สะดวก

เหตุที่เราต้องขออำนาจบารมีของพระพุทธเจ้าให้ช่วยแผ่บุญให้นั้น ก็เนื่องจากว่า กำลังของเราไม่พอ จึงต้องขอบารมีพระพุทธเจ้าช่วยครับ
    หากทำได้อย่างนี้ด้วยใจตั้งมั่นศรัทธา ทำจนกว่ายาจะหมดครับ รับรองว่าได้ผลแน่ไม่มากก็น้อย (ขึ้นอยู่ที่กฏของกรรมด้วย) ขนาดคนที่ผมรู้จัก เป็นเนื้องอก ก็ทำอย่างที่ผมบอกนี้ กินยาไปไม่ทันถึงเม็ด เนื้องอกกลับหายไปเลยครับ ขอเพียงตั้งมั่นศรัทธาตัวเดียวพอครับ.. ขอบารมีองค์หลวงปู่พิศดูคุ้มครองครับ สาธุ

9. ปะจะขะ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีดีที่แบ่งปันกันครับ

10. bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับคุณทุเรียนทอด กำลังคิดว่าจะขอวิธีใช้ไปที่คุณทุเรียนทอดอยู่

พอดี

11. Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่พิศดู น้อมกราบครูบากฤษดา

นับถือน้ำใจพี่ ๆ ทุกท่านครับ

12. หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดูและครูบากฤษดา ขอบคุณมากครับ บุญที่ท่านทำขอให้กลับไปหาท่าน10เท่าครับ สาธุ ผมอยากให้คนป่วยทำบุญมากๆเพื่อลดกรรมขอขมาเจ้ากรรมนายเวร เช่นปล่อยปลาในตลาดที่อยู่บนเขียงปลาหรือไม่ก็เข้าโรงพยาบาลสงฆ์ เอาปัจจัยนั้นให้คนป่วยอธิฐาน เพื่อสร้างบุญและเพื่อคนป่วยเอง มีคนเคยได้ผลครับ จินดามณีชุดนี้ผมได้จากหลวงปู่ที่วัดเลยครับท่าน ผมเองทำตามคำสอนของปู่ครับ"ของสิ่งใดมีคุณค่าจงใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด"

13. หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับท่านทุเรียนทอด สาธุครับ จะให้ดีประมูลยาจินดามณีเก็บเพิ่มไว้จะดีมากครับ ถ้าเป็นเรื่องกรรมยิ่งต้องสร้างกุศลสร้างบุญไว้มากๆครับ

14. bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม จะนำข้อแนะนำอันมีประโยชน์นี้ไปปฏิบัติตามครับ และขอขอบคุณในไมตรีจิตครั้งนี้เป็นอย่างสูงครับ

15. ngasye เป็นที่รู้จักกันดี

เหตุที่เราต้องขออำนาจบารมีของพระพุทธเจ้าให้ช่วยแผ่บุญให้นั้น ก็เนื่องจากว่า กำลังของเราไม่พอ จึงต้องขอบารมีพระพุทธเจ้าช่วยครับ
    หากทำได้อย่างนี้ด้วยใจตั้งมั่นศรัทธา ทำจนกว่ายาจะหมดครับ รับรองว่าได้ผลแน่ไม่มากก็น้อย (ขึ้นอยู่ที่กฏของกรรมด้วย) ขนาดคนที่ผมรู้จัก เป็นเนื้องอก ก็ทำอย่างที่ผมบอกนี้ กินยาไปไม่ทันถึงเม็ด เนื้องอกกลับหายไปเลยครับ ขอเพียงตั้งมั่นศรัทธาตัวเดียวพอครับ.. ขอบารมีองค์หลวงปู่พิศดูคุ้มครองครับ สาธุ

..ขอบคุณ คุณเอ็กซ์เป็นอย่างมากที่ถ่ายทอดวิธีการแผ่บุญให้กับเจ้ากรรมนายเวรตามคำสอนขององค์หลวงปู่ คล้ายกับเคยอ่านเจอวีธีเดียวกันจากหลวงปู่ดู่เลยครับ...สาธุ สาธุ

16. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

17. ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

น้อมกราบส่งหลวงปู่สวัสดิ์สู่แดนนิพพานเทอญ กรรมอันใดที่ลูกหลานเคยล่วงเกิน ทั้งด้วยเจตนา หรือไม่เจตนาก็ดี ขอองค์หลวงปู่ได้โปรดอโหสิกรรมนั้นให้แก่ลูกตั้งแต่บัดนี้ไปด้วยเทอญ..

ขอบคุณท่านเอทที่แจ้งข่าวครับ ทันทีที่ทราบข่าว บอกตามตรงผมรู้สึกเสียใจ และเสียดายพระดีๆแบบหลวงปู่ท่านมาก ในอดีตผมเคยไปกราบทำบุญกับท่านหลายครั้ง อาจแทบจะทุกครั้งที่ไปอยุธยาเลยก็ว่าได้ หลวงปู่สวัสดิ์เป็นพระใจดีมากๆ เมตตาจิตท่านสูง และท่านยังเป็นพระผู้มีพระคุณกับท่านพระอาจารย์หนึ่งและผมมาก โดยที่ท่านเคยเมตตาเจิมแท่งทองเพื่อนำมาหล่อพระประธานทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ์ และรูปเหมือนองค์หลวงปู่พิศดูขนาดเท่าองค์จริง และเมตตาอธิษฐานจิตวัตถุมงคลที่จัดสร้างให้หลายครั้ง
    และท่านยังเคยทักวัตถุมงคลขององค์หลวงปู่พิศดูที่ผมใส่ติดตัวอยู่ พลางชี้นิ้วมาที่วัตถุมงคลนั้นพร้อมกับบอกผมว่า.. " นี่ของดี มีของดีใส่ติดตัวมาด้วย... นี่ของดีนะ ของดี "

ความประทับใจที่ได้อยู่ใกล้พระอริยสงฆ์ผู้เปี่ยมล้นไปด้วยเมตตานั้น เราคนจิตหยาบๆก็ยังรู้สึกได้ ผมไม่อาจล่วงรู้ในคุณธรรมของท่านว่าสูงส่งขนาดไหน แต่สำหรับหลวงปู่สวัสดิ์นี้ บอกตามตรงว่า ผมไม่สงสัยในคุณธรรมของท่านหรอกครับ ไม่ว่าท่านจะเป็นพระที่มีคุณธรรมระดับใดนั้นไม่สำคัญ แต่ความรู้สึกที่ได้ไปกราบท่านเหมือนมีความผูกพันธ์ ถึงแม้อาจไม่ได้รู้สึกผูกพันธ์มากเหมือนกับองค์หลวงปู่พิศดูก็ตาม แต่ผมก็รู้สึกเคารพศรัทธาในองค์หลวงปู่สวัสดิ์เหมือนกับปู่แท้ๆคนหนึ่ง เอาไว้คงต้องหาเวลาไปร่วมเคารพสรีระของท่านที่วัดแล้วครับ..

18. หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ. ยานี้หลวงปู่ท่านให้มาไว้เพื่อทำประโยชน์. ขอบคุณหลวงปู่ดีกว่าครับท่านมองการไกลอาจเตรียมไว้ให้พี่ก็ได้แค่ฝากผมไว้รอเวลาผู้เป็นเจ้าของ. เวลากินอย่าลืมนึกถึงพระพุทธพระธรรมหลวงปู่พิศดูครูบากฤษดาขอบารมีท่าน.ถ้าคนป่วยเชื่อว่าเป็นกรรมก็ควรทำบุญมากๆครับ ประมูลยาจินดามณีเก็บเอาใช้เพิ่มก็ดีครับ นานๆจะมีมา หลวงปู่ท่านก็ให้ผมและแฟนทานยาจินดามณีแบบนี้เหมือนกัน ขอให้ผู้ป่วยหายไวๆครับ ทำบุญมากยิ่งดี สาธุครับ

19. ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ปู่ศรีสัตตะนาคราช ผมจองไว้ 1 องค์ ถวายวัดเทพธารทอง แต่ยังไม่รู้ว่าจะพาท่านไปอย่างไร

ไฟล์ที่แนบมา:

20. Iamome เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    น้อมกราบหลวงปู่พิศดู ด้วยศรัทธาอย่างสูงครับ
    ได้เห็นความอบอุ่นและน้ำใจแบ่งปันให้ห้องนี้ ยิ่งเพิ่มความศรัทธาในองค์หลวงปู่ขึ้นมากมาย
    เพราะลูกศิษย์ท่านทุกคนเป็นผู้ที่มีน้ำใจล้นเหลือเช่นนี้

ขออนุโมทนากับคุณหอยสังข์และคณะด้วยนะครับ
    และขอให้ผู้ป่วยท่านนั้น หายป่วยจากโรคร้ายโดยไวครับ