หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ ที่เป็นส่วนหนึ่งในกุศลครั้งนี้ครับ..

พระชุดนี้บอกตามตรง ผมเองก็อาจมีส่วนร่วมสร้างกับเขาด้วย โดยเป็นผู้รับหน้าที่ตรงส่วนชนวน-มวลสาร แต่ไม่ใช่คนที่สร้างทั้งหมด แต่หากเป็นทุกคนที่มีความปรารถนาดีช่วยกัน ลงแรง ลงใจ ลงปัจจัย ช่วยพี่น้องของเรา ที่สละเลือด เนื้อ ชีวิต อนาคตของเขาเองและครอบครัว เพื่อป้องกันไม่ให้ผู้รุกรานก่อความไม่สงบ นับว่าเป็นการแลกด้วยสิ่งมีค่าที่สุดในชีวิตของพวกเขา พวกเราอยู่แนวหลังก็ยังใช้ชีวิตอยู่อย่างปกติไม่ได้ไปเสี่ยงกับพวกเขาด้วย เรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากจะไปเสี่ยงเอาชีวิตไปแขวนไว้กับเส้นด้ายแบบนั้น แต่ว่าเป็นหน้าที่ที่ชาติทหาร ตำรวจ ครู และเจ้าหน้าที่ ที่ต้องไปประจำการ บอกได้เลยครับว่า ทุกคนที่ไปเขาต้องทำใจไว้แล้วว่าอาจเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันได้ทุกวินาที พวกเราจึงอยากทำอะไรเพื่อเป็นกำลังใจแม้เพียงเล็กน้อยกับพวกเขาบ้าง อย่างน้อยขอพึ่งบารมีพระพุทธคุณ ครูบาอาจารย์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยให้แคล้วคลาด จากหนักให้กลายเป็นเบาบ้าง คงไม่ได้หวังถึงขนาดว่าบ้านเมืองจะสงบในเร็ววันเพราะเป็นเรื่องยาก แต่อย่างน้อยอยากให้ทุกชีวิตที่มีค่าของพวกเขาที่ได้รับพระจากพวกเราให้มีกำลังใจว่า ผู้อยู่แนวหลังยังเป็นกำลังใจให้เสมอ แต่หากว่าสิ่งที่พวกเราทำให้ในครั้งนี้จะเป็นประโยชน์บ้าง หากมีเสียงเรียกร้องต้องการของเพิ่มเติม ก็พร้อมที่จะสร้าง และส่งไปให้อีกตามที่ต้องการ แต่คงเป็นในรูปแบบที่แตกต่างกันไปจากเดิมเพื่อไม่ให้ซ้ำกัน แต่ทำด้วยแรงใจเต็มเปี่ยมเหมือนเดิมครับ..

2. ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    ขอมีส่วนร่วม ในกุศลครั้งนี้ด้วยคนครับ

3. ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ.. อนุโมทนาด้วยครับพี่..

ไม่ได้เป็นการเรี่ยไรนะครับ เดี๋ยวจะผิดกฏทางเว็บได้ครับ ถ้าท่านใดต้องการร่วมกุศลครั้งนี้ ติดต่อทาง PM สะดวกสุดครับ.. หรือโทรสอบถาม 081 3401029 เอ็กส์ครับ

4. jedsadatum21 เป็นที่รู้จักกันดี

ผม อนุโมทนาบุญกับจิตที่เป็นกุศลในครั้งนี้ครับ ความคิดและกำลังใจที่เต็มเปี่ยมของท่านทุเรียนทอดสุดยอดจริงๆครับ อนุโมทนาสาธุครับ:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

5. chat_002 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอมีส่วนร่วมในการสร้างกุศลครั้งนี้ด้วยครับ เดี๋ยวจะพีเอ็มไปครับ

6. motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับพี่ เกษม :cool:

7. ปะจะขะ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ขอเป็นกำลังใจให้อีก 1 เสียงครับ

สาธุ บุญในครั้งนี้

8. กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ1ความเห็นครับ
    สมมุตินะครับ...ว่าถ้าทำเป็นเหรียญหล่อโบราณ ผมเสนอว่าควรทำขอบเหรียญให้หนาและเจาะรูขอบด้านล่างเหรียญและอุดผงมวลสารชุดที่ทำพระผงด้วย จะได้2อิน1 ทั้งชนวนโลหะและผง

9. jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    ทำเลยครับไม่ต้องเดี๋ยว สนับสนุนครับ

10. wiraj เป็นที่รู้จักกันดี

อีก 10. วันมาติดตามใหม่นะครับ. ถ้าจะทำเป็นโลหะ จะออกแบบใหม่หรือเอาแบบเดิมครับ พี่ไปไหว้พระที่ญี่ปุ่นเจออะไรเป็นชนวนมวลสารได้จะเอากลับมาฝาก จะได้ศักดิ์สิทธิ์มากๆ. 555

11. ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ.. อนุโมทนาครับพี่.. :cool:

12. ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ สมบูรณ์แบบ 4 in 1 ครับ พระอุปคุต , พระแม่ธรณี , ชนวนโลหะศักดิ์สิทธิ์ , ผงสุดยอดมวลสาร

ขอเสนอทางผู้ใหญ่ และรอสรุปผลอย่างไรจะมาบอกข่าวนะครับทุกท่าน..

13. ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ.. ค่อนข้างจะแน่นอนแล้วครับ สำหรับเหรียญพระมหาอุปคุต และพระแม่ธรณีชนะมาร แต่มารอดูกันต่อไปว่า จะเป็นเหรียญหล่อ หรือเหรียญปั๊ม ถ้าทำจริงๆคงเอารูปแบบเดิมครับนั่นแหละครับ พี่วิรัชเตียมชนวนไว้รอได้เลยครับ สาธุ สาธุ...:cool::cool:

14. ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้รับหน้าที่ ต้องเอาหนุมานไปเสกครับ ออกเดินทางตั้งแต่ ตี 4 ยังไม่ได้นอนเลย.. :'(

15. fino_surin เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุข้าพเจ้าขอกราบนมัสการพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พระมหาอุปคุตและหลวงปู่พิศดู ขออนุโมทนากับพี่ทุเรียนทอดด้วยที่ได้ทำงานเพื่อพระพุทธศาสนา ต้องเสียสละความสุขส่วนตัว แต่ถือว่าเป็นการสร้างบารมีอย่างหนึ่ง ได้มีโอกาสตระเวณทำบุญกับพ่อแม่ครูบาอาจารย์ทั้งสายพระโพธิสัตว์หรือพระอริยะเจ้า สาธุสัทธาทานัง อนุโมทามิ

16. wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวาน วันพระ ฤกษ์ดี เลยอัญเชิญสิ่งมงคล ที่มีบูชาอยู่เพิ่มเติมลงไปที่หลังล็อคเก็ต
    -ชานหมาก เกสา หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง
    -จีวรหลวงปู่หมุน
    -จีวร ชานหมาก หลวงปู่คำบุ
    -จีวรหลวงปู่หล้า ตาทิพย์ วัดป่าตึง เชียงใหม่
    -เกสา หลวงปู่ถวิล สุจิณโณ วัดป่าสุจิณโณ ขอนแก่น

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      110.1 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      202.6 KB
      เปิดดู:
      48
  17. Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ ช่วงนี้เทศกาล ต้องระมัดระวังมากขึ้น
    เเล้ว 13 นี้จะได้ไปที่วัดเทพธารทองหรือเปล่าครับ

18. Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบพระอุปคุต น้อมกราบหลวงปู่พิศดู
    สุดยอดสิ่งมงคลครับ:cool:

19. chat_002 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ สำเร็จตามประสงค์ครับ

20. ปัทมินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

เวลา 13.30 น. ของวันพุธที่ 10 เมษา 56 ซึ่งเป็นวันพระ ผมได้ติดต่อพี่ x เกี่ยวกับการไปร่วมบุญสร้างสำนักสงฆ์ของท่านพระอาจารย์สมเดช สิริจันโท ที่หมู่บ้านคลองกระพง อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี และได้ชักชวนสหายธรรมอีก 1 ท่าน เป็นเพื่อนร่วมการเดินทางในครั้งนี้ เมื่อไปถึงที่สำนักสงฆ์ก็โชคดีได้พบพี่ "สีลเตโช" พี่เจของเราก็พาผมและเพื่อนไปกราบพระอาจารย์และร่วมบุญใหญ่ในครั้งนี้ด้วย จากนั้นผมและเพื่อนก็สมัครใจขอร่วมสืบทอดพระพุทธศาสนาด้วยการทาสีแผ่นกระเบื้องมุงหลังคาศาลา ซึ่งตั้งเป้าไว้ที่ 8,000 แผ่น ซึ่งวานนี้มีญาติธรรมทั้งเด็กและผู้ใหญ่ มาช่วยกันคนละไม้คนละมือกันอย่างขยันขันแข็ง จำได้ว่าน่าจะทารอบแรกได้ประมาณ 2,000 แผ่น แต่ยังไม่แล้วเสร็จดี ซึ่งก่อนที่ผมจะมาร่วมบุญในครั้งนี้นั้น ก็เนื่องจากว่ารุ่งสางของเช้าวันพระ ผมฝันว่าได้เข้าไปในศาลาโล่งๆแห่งหนึ่ง และได้ปรากฏรูปปั้นพระสังกัจจายนะสีทองอ้วนท้วม 1 องค์ ถัดมาทางด้านขวามือของผมก็ปรากฏพระภิกษุ 2 รูป เรียกผมไปผูกสายสิญจน์ แล้วผมก็ตื่น แล้วจึงทราบว่าวันนี้เป็นวันพระ แต่ล่วงเวลาในการใส่บาตรไปแล้ว จึงนึกถึงสำนักสงฆ์แห่งใหม่ของพระอาจารย์สมเดช อีกเรื่อง ขณะที่ผมและเพื่อนกำลังช่วยกันทาสี ก็มีโยมท่านนึง เคยเป็นศิษย์อุปฐากขององค์หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง ก็ได้เล่าถึงคำพูดขององค์หลวงปู่ว่า "หมดเราแล้ว ให้ไปหาอรหันต์เดชนะ" ซึ่งโยมท่านนี้ก็ได้ปฏิบัติตามคำสั่งของหลวงปู่พิศดูเป็นอย่างดี สุดท้ายนี้หากจะเกิดผลบุญใดๆก็ดี ที่เป็นประโยชน์ ผมขอแบ่งบุญจากการไปร่วมบุญที่สำนักสงฆ์ของพระอาจารย์สมเดชในครั้งนี้ส่งผลให้ผู้อ่านทุกท่านจงมีความสงบสุขทั้งกายและใจตลอดไปนะครับ