หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 กรกฎาคม 2010.

1. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อ้อ ผมลงไว้เองผมยังลืมเลยครับ ๕๕๕๕๕

น่ากลัวจริงๆ

2. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ศรี.....

สวัสดีครับคุณบอย พี่ไพรัฐ พี่หนุ่ม และทุกๆคนครับ เมื่อวานมีน้องที่รู้จักกันบ้านอยู่แถวๆวัดเอาพระของหลวงปู่มาให้ 2 องค์ ยังไม่ได้ถ่ายรูปเลย

- องค์แรกเป็นเนื้อผง ออกสีดำๆ ด้านหลังเป็นยันต์ของหลวงปู่แล้วมีเขียนว่า "ศรีสมเด็จ" ส่วนอีกองค์

- ส่วนอีก 1 องค์เป็นเนื้อผงสีขาว ตรงกล่องเขียน
    ว่า ที่ระลึกสร้างอาคารเอนกประสงค์ 5 ธันวา 53

3. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    โอ้ อนุโมทนาครับของดีมาโปรดแล้ว

ผูู้รู้ช่วยแวะมาแจ้งทีครับ ว่ารุ่นอะไร
    :cool:

4. ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพหลวงปู่ใหญ่ ที่จัดสร้างเป็น ที่ระลึก
    พระราชทานเพลิงสรีระสังขารพระเทพวิสุทธิมงคล (หลวงปู่ศรี มหาวีโร)
    ภาพแก้ไขเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ มุมขอบใส่ยันต์4ทิศ มุมขอบล่างใส่ยันต์เรือหงษ์ยันต์แดง พื้นยันต์สีเทาอมฟ้า ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      98.5 KB
      เปิดดู:
      585
  5. ก ฯลฯ ฮ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011

ขออนุโมทนากับคุณไพรัฐด้วยครับ

6. kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงาม ได้ดั่งใจแล้วนะครับ ครบถ้วยเลยยันต์ ตัวอักษร สวยครับ

7. ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ สวยมาก (ไม่ได้ยอตัวเอง)กว่าจะออกมาเป็นรูปนี้ลองกันหลายแบบกว่าจะออกมาอย่างที่ตั้งใจ ขนาด5X7นิ้ว200ภาพ บีบราคาได้4บาท ขนาด6X8นิ้ว200ภาพ5บาท ขนาด8X10นิ้ว100ภาพ 10บาท ส่วนนี้ถ้าจำนวนมากเหลือ9บาท ยอดสั่งรวมตอนนี้500ภาพครับ ภาพก่อนหน้านี้ที่สร้าง4x6นิ้ว แต่รุ่นนี้ ไม่ได้ทำขนาดภาพแบบเดิมครับ
    ปล.ขอหลวงปู่เมตตา ให้มีลูกค้ามาซื้อเด็กๆที่บ้านจะได้สั่งเพิ่มครับ สาธุ สาธุ ขายหมดขายเร็วๆ

8. อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา ด้วยครับ ท่านไพรัฐ
    รูปหลวงปู่ศรี..งดงามมากครับ รอยยิ้มของท่านเปี่ยมไปด้วยความเมตตา"พระผู้มากล้นด้วยบุญบารมี"หลวงปู่ศรี มหาวีโร"

ขนาดไฟล์:
      98.5 KB
      เปิดดู:
      551
  9. ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุค่ะท่านไพรัฐ งดงามเหลือเกิน กราบอนุโมทนาค่ะ

10. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23

สาธุ อนุโมทนาครับ ^^

11. ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาค่ะคุณไพรัฐ และท่านที่บรรพชาอุปสมบททุกท่านค่ะ

12. sorravut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามเพื่อความแน่ใจในการเช่าบูชาวัตถุมงคลของ หลวงปู่ศรี มหาวีโร ครับ
    1.ผมเช่าวัตถุมงคลของ หลวงปู่ศรี มาจากวัดเขาจอมทอง จ.นครราชสีมา อยากถามว่าเป็นวัตถุมงคลที่ท่านมอบให้กับวัดเขาจอมทองจริงไหม
    2.และหลวงปู่ได้ทำพิธีปลุกเสกหรือไม่

ขอบคุณครับ ถ้าคำถามที่ถามไปเป็นการล่วงเกินท่านใดก็ขออภัยมา ณที่นี้ัครับ อยากรู้จริงๆเพื่อความแน่นใจว่าเป็นของ หลวงปู่ศรี จริงๆๆมิได้เป็นการแอบอ้าง

13. ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ศรี
    สวัสดีครับพี่ฮารุยากิรูปทำออกมาสวยงานมากครับ:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:
    อย่าลืมส่งมาที่แพร่นะครับ

14. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    1.เป็นวัตถุมงคลที่ศิษย์แต่ละกลุ่มสร้างถวาย แล้วขอให้หลวงปู่เมตตาอธิษฐานจิตครับ ไม่ใช่พระที่หลวงปู่มอบให้ทางวัด แต่วัดเขาจอมทองเป็นวัดที่หลวงปู่อุปถัมภ์อยู่แล้วครับ วัตถุมงคลที่ใ้ห้เช่าบูชาที่นี่รายได้จึงสมทบทุนสร้างพระมหาเจดีย์ครับ

2.ทันแน่นอนครับ

15. sinsae101 เป็นที่รู้จักกันดี

แวะเข้ามาแจมอีกครั้งนะครับ.. เนื้อผงรุ่นรับทรัพย์ที่คุณ เชกูวาร่า นำมาลงให้สังเกตุความคมชัดนะครับ ถ้าคมชัดเนื้อแน่น และด้านหลังลงว่าสร้างเพื่อเป็นที่ระลึกในวันเกิดครบอายุ ๙๑ ปี ๓ พฤษภาคม ๒๕๕๐ ตัวหนังสือชัดเจนก็ของแท้แน่นอนครับ ของคุณเชผมว่าแท้นะครับ ปี ๕๒ มีพระในวัดนำมาให้บูชากันในอัตรา ๑๕๐๐ บาทครับ

****ตอนนี้มีวัตถุมงคลของหลวงปู่ปลอมออกขายอยู่หน้าวัดเพียบครับ และให้ระวังนะครับได้จากพระก็ปลอมได้เหมือนกัน ถ้าได้จากพระอุปปัฐฐากก็ไว้ใจได้ เพราะท่านมักจะได้รับแจกจากผู้สร้างแทบทุกรุ่นครับ
    รุ่นที่พบว่าปลอมอยู่หน้าวัดมีดังนี้ครับ...
    ...เหรียญสะท้านฟ้า (ของแท้มีเนื้อทองคำ และอาบาก้า กับชุดกรรมการ ๖ เนื้อในกล่องรวมครับ) ของปลอมมีทั้งทองแดงทั้ง ๓ กษัตริย์
    ...ลอยองค์สิวลี ปี ๔๕
    ...เหรียญโต๊ะหมู๋ ถ้าพิมพ์ไม่คมชัด มีเนื้ออื่นๆ นอกจาก เนื้ออาบาก้า ละก็เก๊ครับ ถ้าเลขประจำเหรียญคือ ๑๙๔ เก๊แน่ๆ เพราะเหรียญที่นำไปก็อปฯ คือเหรียญเลขนี้แหละครับ
    ...รุ่นรับทรัพย์ ทั้งลอยองค์ทั้งเนื้อผง ถ้าเนื้อผงให้ดูความชัดและความแน่นของเนื้อพระถ้ายุ่ยๆ แถมตัวหนังสือเลือนๆก็ชัวร์ครับ เก๊ชัวร์ ถ้าชัดและด้านหลังระบุว่าสร้างถวายในวาระครบอายุ ๙๑ ปี(ประมาณนี้แหละ) ๓ พฤษภาคม ๒๕๕๐ ตัวหนังสือชัดเจนก็แท้ชัวร์
    ...ส่วนล็อกเก็ตที่หน้าวัดเก๊ล้วนๆครับ ถ้ามีฝังตระกรุด ๓ กษัตริย์ หรือ ฝังปลาตะเพียน เก๊ชัวร์ครับ ถ้ามีติดจีวร(สี กลัก)ด้านหลังล็อกเก็ตก็ปลอมทั้งนั้น
    แต่ถ้าเป็นเศษผ้าสีเหลืองนั้นเป็นชิ้นส่วนของผ้ายันต์ปี ๔๐ และมีมวลสารอีกหลายอย่าง เช่นเหรียญปรกใบมะขามปี ๕๒ พระธาตุ ฯลฯ เป็นล๊อกเก็ตใบเสมา มี๒สีคือ สีดำ-สีแดง อันนี้แท้ครับ ขอชมกับพี่ไพรัฐได้ครับ
    เอาเป็นว่า ถ้าวางขายหน้าวัดไม่ต้องซื้อครับเก๊ค่อนข้างชัวร์ เดินดูได้แต่อย่าซื้อ เดียวจะเจ็บใจเปล่าๆ

16. ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

นำภาพล๊อกเก็ต หลวงปู่ศรี มหาวีโร เดินลายน้ำทอง รุ่น บารมีหนุนโชคลาภ บรรจุสุดยอดมวลสาร ด้านหลังบรรจุ ผงคำหมาก,ไม้สีฟัน,ข้าวก้นบาตร,ผงยา,เทียนชัยผสมขี้เหล็กไหล,สำลีชุบโลหิตตัง,ปรกใบมะขาม,ผงตะใบชนวนหล่อพระ,แผ่นทองแดงปั้มยันต์ ตอกโค๊ต และหมายเลขทุกองค์ สร้างเพียง 250 คู่ (ฉากแดงและฉากดำ) หายาก...จัดสร้างโดยศิษย์จังหวัดร้อยเอ็ด ผ่านการอธิษฐานจิต จากองค์หลวงปู่ศรี หลายครั้งหลายวาระครับ

17. sorravut เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอยากได้รูปนี้ ของหลวงปู่ศรี มหาวีโร ต้องทำยังไงครับ ช่วยแนะนำทีครับผม ขอบคุญครับ

18. ฮารุยากิ เป็นที่รู้จักกันดี

รูปนี้ตั้งใจสร้างถวาย ครูบาอาจารย์ ที่วัดป่ากุงครับ ถวายพระที่มาร่วมพิธีพระราชทานเพลิงสรีระสังขารพระเทพวิสุทธิมงคล (หลวงปู่ศรี มหาวีโร) อาจจะไม่พอมาแจกที่เว็บครับ

19. Jittangman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011

กราบหลวงปู่ครับ
    เป็นภาพที่สวยงามมากครับ
    มองแล้วเห็นถึงความเมตตาอย่างสูงขององค์หลวงปู่ ครับ

20. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ป๊าดโถ๊ะ งามแต๊ๆๆๆ