หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 กรกฎาคม 2010.

1. อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

ผลการจับรายชื่อผู้โชคดีประจำวันเข้าพรรษา
    สวัสดีเพื่อนๆที่เคารพศรัทธาองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร ทุกๆท่าน ตั้งแต่เวลา21.00น.เมื่อวานนี้ ถึง 21.00น. วันนี้มีเพื่อนๆสมาชิกแวะมากราบหลวงปู่ศรี เล่าเรื่องประสบการณ์และแวะมาพูดคุยทักทายกัน จำนวน 24 ท่าน
    ผลการจับรายชื่อผู้โชคดีประจำวันนี้ได้แก่ ท่าน soonone2 ได้รับวัตถุมงคลที่ระลึก รูปหล่อเอกลักษณ์หลวงปู่ศรี มหาวีโร รุ่นรวยทันใจ เนื้อทองเหลือง ปี2552
    รบกวนท่านผู้โชคดีแจ้งชื่อและที่อยู่ในการจัดส่งด้วย ขอบคุณมากครับ

สำหรับท่านสมาชิกที่พลาดโอกาสในวันนี้ ท่านสามารถแวะเข้ามากราบหลวงปู่ศรี หรือแวะมาทักทายกันเพื่อลุ้นรับวัตถุมงคลในวันต่อไป (รวบรวมรายชื่อแบบวันต่อวัน) เชิญทุกท่านตามอัธยาศัยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. pp2 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    ก็ขอยินดีกับท่าน soonone2 ด้วยครับที่ได้รับของที่เป็นมงคล และก็ขอโมทนาสาธุกับผู้มอบด้วยครับ

3. soonone2 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอขอบพระคุณ คุณพี่อุดมสมพรมากครับที่มอบวัตถุมงคลเป็นที่ระลึกนำไปบูชาเป็นสิริมงคล
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

4. twato เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    อนุโมทนาด้วยครับ

5. kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร

สวีสดีตอนเช้าพี่อุดมสมพร และทุกๆท่านครับ
    ช่วงเช้านี้อากาศเย็นๆระวังสุขภาพกันด้วยนะครับ

6. nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร

สวัสดียามเช้าวันพุธครับพี่อุดมสมพร และสมาชิกทุกๆท่าน

7. baml เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    น้อมกราบหลวงปู่ศรีค่ะ

8. air-x เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร ด้วยเศียรเกล้า

9. laoky Active Member

15 สิงหาคม 2011
    ขอกราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร

10. soonone2 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    กราบหลวงปู่ศรี และสวัสดีทุกท่านด้วยครับ

11. อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีเช้าวันทำงานหลังเทศกาลเข้าพรรษาครับ คุณnitikoon29 และเพื่อนๆที่เคารพศรัทธาองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร ทุกๆท่าน
    กราบขอบารมีหลวงปู่ศรี คุ้มครองทุกท่านครับ

12. อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน วันนี้จัดส่งวัตถุมงคลที่ระลึกให้ท่านผู้โชคดี 4ท่าน ตามหมายเลข EMSดังนี้ครับ
    1.คุณ kengeg EK154687262TH
    2.คุณ นสิทธิ EK154687259TH
    3.คุณ techapunyo EK154687231TH
    4.คุณ soonone2 EK154687245TH

วันพรุ่งนี้ถึงมือผู้รับทุกท่านแล้ว รบกวนแวะมาแจ้งให้ทราบ จะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณครับ
    สำหรับวันนี้ยังมีการจับรายชื่อผู้โชคดีอีก 1 วัน โดยจะได้รับพระพุทธหลวงปู่ศรี เนื้อโลหะชุบทอง ปี2548 เป็นที่ระลึก เชิญทุกท่านตามอัธยาศัยครับ

13. pgunk เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    น้อมกราบหลวงปู่ศรี
    อนุโมทนากับพี่อุดมสมพรด้วยครับ

14. twato เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    อนุโมทนาสาธุการครับ
    ช่วงนี้ผมมีเรื่องไม่ค่อยสบายใจค่อนข้างเยอะ
    ทุกคืนก่อนนอนมักจะขอเมตตาพ่อแม่ครูอาจารย์ให้มีสติแก้ไข
    ปัญหาต่างๆ และสวดมนต์พร้อมเหรียญทำนำ้มนต์ขององค์หลวงปู่ศรี
    สลับกับเหรียญองค์หลวงปู่พิศดู และ หลวงปู่ดู่ ซึ่งสำผัสได้ถึงความเมตตา
    ของพ่อแม่ครูอาจารย์ ที่ทำให้เรามีกำลังใจกำลังสติในการแก้ปัญหาต่างๆ

ขอน้อบน้อมกราบพ่อแม่ครูอาจารย์หลวงปู่เสาร์ หลวงปู่มั่น ท่านพ่อลี หลวงตาพระมหาบัว
    ขอน้อบน้อมกราบพ่อแม่ครูอาจารย์หลวงปู่ศรี มหาวีโร หลวงปู่พิศดู หลวงปู่ดู่ หลวงพ่อฤษีลิงดำ
    และครูบาอาจารย์ผู้เมตตาอย่างไม่มีประมาณทุกๆองค์

15. nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับพี่อุดมสมพรด้วยครับ

16. kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร

สวัสดีตอนบ่ายพี่อุดมสมพร และทุกๆท่านครับ
    ขอบคุณมากนะครับ
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

17. พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่ศรีด้วยความเคารพ
    ซำบายดีครับอ้ายอุดมสมพร และพี่น้องทุกท่าน

18. อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ขอเล่าประสบการณ์แปลกๆครับ
    เมื่อวันก่อนเจอเพื่อนที่พันธ์ทิพย์งามวงค์วาน เพื่อนนำรูปเหมือนงาแกะหลวงปู่ศรี มาให้ชม เมื่อผมดูเสร็จจึงขอถ่ายรูปองค์นี้ โดยใช้กล้องจากโทรศัพท์ iphone 4s ซึ่งขณะที่ผมถ่ายรูปอยู่นั้นแบตเตอรี่ยังเหลืออยู่ 30% โดยผมเริ่มถ่ายจากรูปด้านหน้า จากนั้นก็ไปถ่ายด้านหลัง จากนั้นก็พลิกด้านใต้ฐานขององค์พระเพื่อจะถ่ายรูป(ซึ่งที่ใต้ฐานรูปเหมือนงาแกะนี้บรรจุเกษา เล็บ ชานหมาก เทียนชัยของหลวงปู่ศรี) แต่ขณะที่กำลังหาโฟกัสที่จะถ่าย
    จู่ๆโทรศัพท์ที่ใช้ถ่ายรูปก็ปิดตัวเองไปเฉยๆ ทั้งๆที่แบตเตอรี่ยังเหลือไฟอยู่ถึง30% ผมพยามจะเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่เพื่อจะถ่ายให้ครบด้าน เครื่องก็เปิดไม่ติด เครื่องแสดงเครื่องหมายให้ชาร์ตแบต ผมจึงเลิกถ่ายเพราะไม่ได้นำที่ชาร์ตไปด้วย แต่พอขณะเดินทางกลับบ้านผมได้ลองเปิดโทรศัพท์ใหม่อีกครั้ง น่าแปลกมากครั้งนี้เปิดติดเป็นปกติและแบตเตอรี่ยังแสดงว่ามีไฟอยู่ถึง 20% เป็นที่น่าแปลกใจมากๆ เลยนำมาเล่าให้เพื่อนๆได้อ่านกัน ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบ ขอบคุณครับ

(รูปเหมือนงาแกะหลวงปู่ศรี ที่ผมถ่ายรูปได้เพียง 2ด้าน )

ไฟล์ที่แนบมา:

19. Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    น้อมกราบหลวงปู่ศรี ด้วยความศรัทธา....
    สวัสดีพี่อุถดมสมพร,พี่กูลและผู้มีใจศรัทธาหลวงปู่ทุกท่าน..

ขอมหาอนุโมทนาสาธุกับกุศลทั้งมวลครับพี่หนุ่ม..

20. yellowest เป็นที่รู้จักกันดี

แปลกดีนะครับ