หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 กรกฎาคม 2010.

1. เอทัศน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ดีเลยค่ะคุณบอย..เอจะได้ขอบารมีท่านเรื่องโชคลาภด้วยค่ะ 5 5 จะได้หมดหนี้สินเร็วๆค่ะ:cool:

2. pha73 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    ลาภมาแต่น้อยไปหน่อย บอกแฟน37/73/437ตัวละ100นะ แฟนแทงตัวละ20เสียอารมเลย ได้มาก็ ไม่พอใช้หนี้ 55 งวดหน้าฝันใหม่

3. เอทัศน์ เป็นที่รู้จักกันดี

โห..พี่ไพรัฐคะไม่บอกเอมั่งเลยงานนี้มีเคืองค่ะ 5 5 เอรองวดหน้าละกันนะคะ

4. pha73 เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันบ่อยครับแต่ส่วนตัวเล่นไม่ได้ครับ บางทีมาบอกตรงๆเลยครับแต่เป็นคนไม่เชื่อไรง่ายๆบางทีแทงเลขถูกแต่ไม่ถูกเงินครับ 55 ดวงเล่นไม่ได้ครับ

5. pha73 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ว่างๆขึ้นไปหยิบพระสมเด็จปรกโพธิ์ รุ่นแรกหลวงปู่ศรี มหาวีโรมาถ่ายรูป สวยมากๆ ชอบจริงๆครับพิมพ์นี้
    ลืมบอกพระสมเด็จอีกองค์ พระสมเด็จปรกโพธิ์ หลวงปู่ลี กุสลธโร วัดป่าบ้านตาด คุณวชรได้รับการอนุญาติจากหลวงปู่ลี ได้รับมอบมวลสารข้าวก้นบาตร ชานหมาก เกศา หลวงตามหาบัวและมวลสารข้าวก้นบาตร ชานหมาก เกศา หลวงปู่ลี เนื้อพิเศษสร้าง100องค์ โรยมวลสารที่เคยนำไปบรรจุ พระกริ่งชินบัญชร ญสส ชุดกรรมการพิเศษ องผงพุทธคุณของสมเด็จพระพุฒาจารย์โต แห่ง วัดระฆังและองผงพุทธคุณ หลวงปู่เฒ่ายิ้ม, หลวงปู่เหรียญ วัดหนองบัว โรยก่อนกดพิมพ์พระสมเด็จ เนื้อพิเศษครับ
    ส่วนนี้ขอพี่วรชสร้างเนื้อพิเศษ เพื่อประวัติ และรักษาผงพุทธคุณไว้ครับ แบบนี้เข้าข่ายสร้างเองโปรโมทเองป่าวครับท่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      120 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      118.1 KB
      เปิดดู:
      59
  6. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23

แหม ความจริงไม่ได้หมายถึงลาภทางเสี่ยงโชคนะครับ แต่เป็นลาภทางทำมาหากินแล้วคล่องตัวอะไรทำนองนี้ครับผม ^^"

7. pha73 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ลาภทำมาหากินแล้วคล่องตัว ดีครับยั่งยืนกว่า ไม่ต้องเสี่ยงครับ งานดีเงินดี ก็ได้มีโอกาศ ทำบุญสร้างกุศล อีกหลายอย่างครับ
    นำรูปหลวงตา ที่ได้มาสมัยก่อนนานจนลืมไปแล้ว ที่ระลึก-โครงการช่วยชาติ
    (หลวงตามหาบัวได้กล่าวยกย่องหลวงปู่ศรี)
    ท่านอาจารย์ศรีมีลูกศิษย์ลูกหามาก
    พระเจ้าพระสงฆ์ที่เป็นสาขาของท่านก็มีอยู่ทั่วไป
    นอกจากจังหวัดร้อยเอ็ดแล้ว ยังมีทั่วไปในประเทศไทย
    ท่านนับว่า “เป็นผู้มีบุญวาสนากว้างขวางองค์หนึ่งที่หาได้ยาก”
    เพราะคำว่า “วาสนา” นี้ มิได้เกิดขึ้นอย่างลอยๆ
    หรือเสกสรรปั้นยอกันเกิดขึ้นได้
    แต่ต้องเกิดมาตามหลักธรรมชาติ
    แห่งบุญญาภิสมภารของท่านผู้สร้างบุญบารมีมา
    เมื่อสร้างมากขึ้นๆ ก็ยิ่งเพิ่มบารมีขึ้นเต็มหัวใจ เต็มนิสัยวาสนา
    ไปสถานที่ใดก็มีคนเคารพนับถือ
    จากนั้นก็มี เทวบุตร เทวดา อินทร์ พรหม กราบไหว้บูชา
    เป็นขวัญตาขวัญใจ ไปได้ทุกแห่งทุกหน
    เพราะอำนาจแห่งเมตตาธรรมที่ท่านปฏิบัติมา บรรจุอยู่ในหัวใจเต็มไปหมด
    อำนาจแห่งเมตตาธรรมนี้เอง ทำความร่มเย็นให้แก่โลกทั้งสาม
    คือ กามโลก รูปโลก อรูปโลก หรือ กามภพ รูปภพ อรูปภพ
    ทั้ง ๓ นี้ อยู่ใต้ร่มเงาแห่งเมตตาธรรมทั้งนั้น…"

(๓ พฤษภาคม ๒๕๔๖ วัดประชาคมวนาราม)

ขนาดไฟล์:
      104.5 KB
      เปิดดู:
      44
  8. อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ล่าสุดจากผู้ที่นำวัตถุมงคลของหลวงปู่ศรี บูชาติดตัว นำมาเล่าให้ผมฟังเหตุเกิดเมื่อวานนี้เอง..5/02/54
    คุณวิวัฒน์ ดีศรี อาชีพขับมอเตอร์ไซด์รับจ้างแถวนวมินทร์ เมื่อวานนี้ขณะขับรถจะไปส่งผู้โดยสารในถนนนวมินทร์ มีรถคันหนึ่งวิ่งมาเฉี่ยวรถมอเตอร์ไซด์ของคุณวิวัฒน์ขับอยู่ ทำให้รถล้มและตัวคุณวิวัฒน์ก็กระเด็นลอยลงมากระแทกพื้นอย่างแรง..แต่ขณะที่ตกลงกระแทกพื้น..คุณวิวัฒน์บอกว่าเหมือนมีอะไรมารองรับไว้..ทำให้ไม่เป็นอะไรเลย.ไม่มีเลือดออกแม้แต่น้อย..มีเพียงเจ็บที่ขานิดหน่อย..คุณวิวัฒน์บอกว่าน่าจะเป็นเพราะตัวเองแขวนบูชาพระสิวลีเปิดบาตรของหลวงปู่ศรี ที่ติดตัวอยู่เพียงองค์เดียว..ที่ได้รับแจกมาจากคุณโอ๋..ซึ่งก่อนหน้านี้ก่อนออกรถทุกเช้าก็จะอาราธนาขอบารมีของท่านให้หาเงินคล่องๆ หาเงินดีๆ ซึ่งคุณวิวัฒน์บอกว่าก็หาเงินดีอย่างที่ขอทุกครั้ง..บางครั้งไปส่งผู้โดยสารก็จะให้เงินมากกว่าราคาที่ตกลงกันตลอด..นี่เป็นอีกประสบการณ์หนึ่งที่ผมได้รับฟังมาจากผู้มีประสบการณ์จริง..มิได้มีเจตนามาเล่าเพื่อโปรโมทวัตถุมงคลที่ตัวเองหรือกลุ่มเพื่อนหรือบุคคลใดสร้างให้มีราคาแพง...หรือเก็บไว้เก็งกำไร..แล้วให้ผู้อื่นนำไปขาย..แต่เพื่อต้องการเผยแผ่บารมีและเทิดทูลครูบาอาจารย์องค์หลวงปู่ศรี ให้ทุกท่านได้ทราบ..และให้ทุกท่านยึดมั่นในหลักธรรมคำสั่งสอนของท่าน...สวัสดี...(ชมภาพพระสิวลีเปิดบาตรที่มีประสบการณ์)

ขนาดไฟล์:
      41.8 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      112.2 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      89.6 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      98.6 KB
      เปิดดู:
      64
  9. เอทัศน์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าค่ะ..
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานั้นเอได้ไปถวายพระประธานวัดหน้าตัก 30 นิ้วมาค่ะกับชมรมวัชรธาตุที่วัดอ้อมน้อย..นำบุญมาฝากญาติธรรมทุกๆท่านค่ะ
    พอดีวันนั้นลูกสาวเอไม่สบายค่ะอยู่ตัวร้อนขึ้นมาตั้งแต่ก่อนมาวัดแล้วดูท่าจะสูงขึ้นเรื่อยๆเลยส่งตัวกลับไปนอนที่บ้านกับยายก่อน กว่าเอจะกลับก็บ่าย3โมงกลับไปก็ไปเช็ดตัวตลอดเยวหมดฤทธิ์ยาไข้ก็ขึ้น..เป็นไข้อย่างเดียวเลยค่ะ..นึกถึงบารมีหลวงปู่ศรีได้ค่ะ ก้เลยขอบารมีหลวงปู่โดยนำพระหลวงปู่มาแนบกับขวดน้ำลูกสาวแล้วอธิษฐานขอพรกับหลวงปู่..ขอให้ลูกสาวหายจากโรคภัยไข้เจ็บด้วยเถิด..ปรากฏว่าตอนแรกลูกสาวเอไม่ยอมกินน้ำกับนมเลยสักพักกินน้ำกับนมหมดขวด..เอก็สวดยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก แล้วอธิษฐานขอต่องค์จตุคามรามเทพค่ะเพราะเออธิษฐานขอลูกสาวมาจากท่าน สักพักก็ดีขึ้นยาเริ่มได้ผล ทั้งๆที่ตอนแรกกินยาอย่างไรก็ไม่ได้ผลค่ะ จนรุ่งเช้าอาการไข้ก็หายเลยค่ะ..ด้วยบารมีของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายลูกสาวเอก็หายจากอาการเป็นไข้ตัวร้อนเลย ...

10. trirut เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิครับ

ขอบารมี หลวงปู่ศรีดลบันดาลให้ลูกสาวคุณเอหายเจ็บป่วยมีสุขภาพแข็งแร็งสมบูรณ์โดยเร็วพลัน นะครับ

11. pha73 เป็นที่รู้จักกันดี

12. เอทัศน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากๆเลยนะคะ..พรอันใดที่ท่านให้เอก็ขอคืนกลับไปให้ท่านเป็นร้อยเท่าพันทวีค่ะ...

ตอนนี้ลูกสาวเอก็กลับมาเป็นลิงเหมือนเดิมอย่างไม่น่าเชื่อ..หากไม่ได้บารมีหลวงปู่และองค์จตุคามรามเทพแล้วเอคิดว่าการเป็นไข้ตัวร้อนถึง 39 องศานั้นเด็กๆคงไม่หายใน 1 วันแน่นอนค่ะ..

ขอขอบคุณพี่ไพรัฐ และคุณบอยที่ได้เมตตาส่งพระและลูกแก้วสารพัดนึกของหลวงปู่ให้มิเช่นนั้นลูกเอคงไม่สบายหลายวันค่ะ..

กราบขอบพระคุณพี่ไพรัฐอีกครั้งที่ได้มอบพระให้แม่ค่ะ..เล่าให้แม่ฟังแล้วท่านดีใจมากเลยค่ะ

13. เอทัศน์ เป็นที่รู้จักกันดี

14. pha73 เป็นที่รู้จักกันดี

Track And Trace : EMS : Thailand Post : Spider ตรวจสอบสิ่งของที่

15. เอทัศน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณพี่ไพรัฐมากค่ะ..ได้รับพระทั้ง 2 องค์ท่านสวยงามมากค่ะ และขอบคุณที่กรุณาส่งหนังสือธรรมะให้ด้วยค่ะ

ผลบุญครั้งนี้ขอให้พี่ไพรัฐจงถึงซึ่งนิพพานด้วยเถิดเจ้าค่ะ สาธุ

16. เอทัศน์ เป็นที่รู้จักกันดี

เงียบเหงาจังเลยไปไหนกันน๊า..

17. pha73 เป็นที่รู้จักกันดี

ตะลึง น่าสะพึงกลัว จากภัยพิบัติที่เกิดขึ้นบนโลกใบนี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      103.7 KB
      เปิดดู:
      87
  18. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ยังแวะมาดูกระทู้ทุกวันครับ แต่ไม่มีประสบการณ์มาเล่า แฮะๆ

19. trirut เป็นที่รู้จักกันดี

สุปฎิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ สังฆังนะมามิ

น้อมกราบพระเดชพระคุณหลวงปู่ศรี มหาวีโรครับ

ผมได้รับพระที่หลวงปู่เมตตาอธิฐานจิตให้จากคนรู้จักมานาน แต่ไม่ได้แขวนเก็บไว้เฉยๆ เพราะพระที่แขวนอยู่ทุกวันก็เยอะอยู่ แต่พอได้มาศึกษาข้อวัตร ประวัติของพระเดชพระคุณท่าน ก็เกิดศรัทธาในข้อวัตรปฎิบัติเป็นอย่างสูง จึงได้ลองเอาที่เก็บไว้มาอารธนาแขวน แล้วลองสังเกตุสังคมรอบๆตัว และ สิ่งต่างๆที่เกิดขึ้นในชีวิตประจำวัน

จะว่าอุปทาน ก็ไม่น่าจะใช่นะครับเพราะผมสังเกตุมาเป็นเดือนแล้ว ชีวิตผมดีขึ้นๆๆๆกว่าเดิมเรียกว่าพุ่งขึ้นอย่างไม่น่าเชื่อก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไรกันแน่ แต่โดยส่วนตัวผมเชื่อว่าเป็นเพราะบารมีพระเดชพระคุณหลวงปู่ศรีอย่างไม่มีข้อสงสัย เพราะก่อนอารธนาพระของพระเดชพระคุณหลวงปู่ศรีแขวนชีวิตผมก็ดีเป็นปกติ แต่นี่มันดีเกินปกติมากๆๆ ดีจนงง ดีจนโอเวอร์ โชคลาภพุ่งเข้าชนตัวผมอย่างนึกไม่ถึงและอะไรๆๆที่ไม่คิดว่าจะได้มันกลับได้ๆๆๆๆและได้อย่างน่าอัศจรรย์ที่สุดคล่องตัวในทุกๆเรื่องโดยเฉพาะเรื่องเงิน ไปที่ไหนก็มีแต่คนเมตตาเอ็นดูทักทายจนผิดสังเกตุ ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่เคยเป็นแบบนี้ (บางครั้งก็รำคาญไปเลยว่ามันจะอะไรนักหนาฟะเนี่ย) ท่านใดที่มีพระของพระเดชพระคุณหลวงปู่ศรีมหาวีโรแล้วมาอ่านเจอที่ผมโพส อย่าเพิ่งเชื่อที่ผมโพสเพราะว่าผมอ่านที่เขาโพสๆๆๆกันมาก่อนหน้าผมก็ไม่ค่อยเชื่อ ต้องลองครับ อยากให้ลองจริงๆๆๆครับ ลองเลย แต่ขอให้ท่านอารธนา โดยเคารพจริงๆ โดยไม่ลังเลสงสัยจริงๆ แล้วท่านลองสังเกตุดูสังคม+ครอบครัวและสิ่งที่เกิดขึ้นรอบๆดูท่านดูเอาเองครับแล้วท่านจะได้รู้เอง

นี่ก็เป็นประสบการณ์แบบชัดเจนส่วนตัวที่เกิดขึ้นจริงกับผม ก็เล่าสู่กันฟังครับ

20. อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

๑.ประสบการณ์เรื่องเล่าของท่าน.trirut.ผมยินดีมอบพระสมเด็จหลังโต๊ะหมู่เนื้อพิเศษผสมผงชานหมาก โลหิตธาตุโรยผงตะไบ สร้างเพียง2,000 องค์..(พระตามรูป)ขอมอบให้เป็นที่ระลึก 1 องค์ ต่อ 1 ประสบการณ์ที่ท่านนำเรื่องมาเล่า..โดยไม่มีค่าจัดส่งหรือผลตอบแทนใดๆทั้งสิ้น..รบกวนแจ้งชื่อที่อยู่ได้เลยครับ...ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      33.9 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      73.2 KB
      เปิดดู:
      80