หลวงปู่สรวงผู้วิเศษแห่งภูตะแบง

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ทิพยจักร, 2 เมษายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ผ้ายันต์รอยมือรอยเท้า

ต้องขอโทษเป็นอย่างยิ่งครับที่เพิ่งเข้ามาดู จึงพบคำถามเกี่ยวกับผ้ายันต์รอยมือรอยเท้า

เท่าที่ทราบนะครับ การทำผ้ายันต์รอยมือรอยเท้านั้นมีจริง แต่เป็นการทำเฉพาะชาวบ้านลูกศิษย์ที่ใกล้ชิด โดยใช้ขมิ้นทามือและเท้าของท่านจากนั้นจึงพิมพ์ลงไป เป็นการทำแบบชาวบ้านจริงๆ และชุดดังกล่าวไม่มีขาย ไม่มีการนำออกมาขายครับ

ในปัจจุบันนั้นการจะทราบว่าพระแม้หรือเทียมเป็นเรื่องยากครับ เพราะแม้ขณะทื่พระเกจิบางท่านยังมีชีวิตอยู่ยังมีเก๊ออกมาให้เห็นเลย ดังนั้นภาพผ้ายันต์ที่เห็นจึงไม่อยากการันตีว่าจริงครับ

ที่สำคัญคือสำหรับผู้ศรัทธาหลวงปู่สรวงนั้นให้ศรัทธาด้วยใจ มีใจถึงท่านเป็นดีที่สุดครับ

จึงขอสรุปว่าหากจะบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่สรวงควรบูชาวัตถุมงคลที่มีสังกัด มีการสร้างด้วยเจตนาที่เป็นกุศล จะดีที่สุดและรับรองว่าขลังแน่นอน ส่วนวัตถุมงคลที่ไม่มีที่มาอย่างชัดเจน ไม่ทราบเจตนาการสร้าง ก็ควรงดไว้ดีกว่าครับ

2. แม็ก2501

แม็ก2501 สมาชิกใหม่

ส่งเสื้อยันต์ ตามที่ปิดหลังไมค์

อมรเทพ สุขสมัย
    บมจ.ไทยพาณิชย์นิวยอร์คไลฟ์ประกันชีวิต
    1060 อาคาร ธ.ไทยพาณิชย์ อาคาร 1 ชั้น 3
    แขวงมักกะสัน เขตราชเทวี
    กทม. 10400

3. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    โมทนาครับ...รับปีใหม่ ดีใจที่สุดลป.มาหาในฝัน ท่านเล่าให้ฟังเกี่ยวกับสถานที่บางแห่งที่เกี่ยวกับท่านจำได้แค่ว่า ท่านบอกว่าอยู่ใกล้ๆโคราชครับ ใครพอมีข้อมูลก็ช่วยแจ้งด้วยครับว่าคือที่ไหน(อยากรู้จริงๆ)
    ....ขออำนาจแห่งบุญจงได้รักษาเพื่อนๆชาวเวปทุกท่านนะครับ....
    .....อริยะ องค์สรวง สัมปันโณ ประสิทธิเม.....

4. kadkao

kadkao เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    สวัสดีเจ้าค่ะคุณทิพยจักร ยินดีที่ได้รู้จักนะเจ้าคะ...

เคยเข้ากระทู้มาอ่านประวัติหลวงปู่ หาภาพหลวงปู่มาบูชาคราหนึ่งนานแล้ว
    เพิ่งได้มาแวะเป็นทางการอีกครั้งวันนี้เองเจ้าค่ะ

คัดเค้าได้หาซื้อหนังสือหลวงปู่สรวงมาอ่านแล้ว 2 เล่ม คือ
    เล่มแรก หลวงปู่สรวง 500 ปี
    เล่มหลังเพิ่งได้มาเมื่อวาน เป็นลานโพธิ์ฉบับพิเศษ เล่มใหญ่

คัดเค้าไปพบในตลาดสด เป็นแผงหนังสือเล็กๆ มีแต่หนังสือพระเครื่อง
    และหนังสือหัดอ่านของเด็กเล็กๆ คัดเค้าคงมีโชคมากกว่า เดินผ่านร้านหนังสือ
    ก็ชอบมองอยู่แล้ว เห็นปรากฏอยู่บนแผงด้านหลังคนขายยืนอยู่เล่มเดียวเลย
    ใส่ถุงพลาสติกใส มีหนังสือเล่มใหญ่ขนาด A4 กระดาษอย่างดีภาพสี แผ่นดีวีดี 1 แผ่น แลมีภาพแถม 1 ภาพ เล็กกว่าหนังสือนิดหน่อย ดังภาพเจ้าค่ะ
    หากท่านใดยังไม่มีคงหาได้ตามร้านหนังสือพระเครื่องกระมังเจ้าคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      56.5 KB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      94 KB
      เปิดดู:
      127
      ขนาดไฟล์:
      77.5 KB
      เปิดดู:
      124
      ขนาดไฟล์:
      78.3 KB
      เปิดดู:
      185
      ขนาดไฟล์:
      70.8 KB
      เปิดดู:
      195
      ขนาดไฟล์:
      77.9 KB
      เปิดดู:
      116
      ขนาดไฟล์:
      87.2 KB
      เปิดดู:
      273
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2009
  5. radiophone

radiophone สมาชิก

16 ธันวาคม 2006
    อนุโมทนานะคะ ใครพอมีท้าวกุเวรกับพระปิดตาหลวงปุ๋สรวงแบ่งให้ได้บ้างค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้