หลวงปู่หมุน เหรียญมหาพรหม 4 หน้า รุ่นมหาจักรพรรดิ์

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย หน้ากากเสือ, 2 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล พระปรมาจารย์อมตะมหาเถระ 5 แผ่นดิน

พลังของท่าน ผู้ที่ตรวจพลังได้ต่างทราบกันดี

และนี่คือเหรียญมหาพรหม 4 หน้า รุ่นนี้เนื้อทองแดง พิธีมหาจักรพรรตราธิราช
    วัดบ้านจาน ศรีษะเกศ เมื่อวันที่ 5 ธันวาคม 2545

ผมพึ่งรู้จักท่านไม่นานมานี้เองเนื่องจากที่ได้จับพลังพระของท่าน ศรัทธาทันทีเลยครับ

เหรียญนี้ผมลองเช็คพลังดู ทั้งเมตตา มหาลาภ และมหาอุตต์ อยู่ด้วยกันทั้งหมด เมตตากับมหาลาภมาก่อนและมาเร็ว พอมหาอุตต์วิ่งเข้ามานั้นแรงมากความรู้สึกเหมือนระเบิดนิวตรอนระเบิดใส่หน้าหนักจนต้องรีบวาง
    (เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้น โปรดใช้วิจารณญาณ)

เหรียญละ 350 บาท เท่านั้น ขอค่าส่ง ems 50 บาท

ท่านที่สนใจ
    โอนเงิน ธ.กสิกรไทย สาขาย่อยตลาดวงศกร สายไหม
    นายอัฐคมน์ อภิชัยธนาโรจน์ ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 614-2-03186-6

ขออนุญาตก๊อปของท่าน vcc2aaa มาลงครับ

"เหรียญนี้ประสบการณ์มากมายทหารสามจังหวัดชายแดนภาคพกติดตัวกันมากที่สุดปลอดภัยแคล้วคลาดกันทุกคน

เหรียญรุ่นนี้เจ้าพิธีสร้างวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลงเขี้ยวแก้วนำเหรียญมหาพรหมจำนวนหนึ่งไปใส่เบ้าหลอมเพื่อเป็นชนวนเพิ่มความศักดิ์สิทธิ์พอได้ใส่ไปในเบ้าเกิดสิ่งมหัศจรรย์เป็นอย่างมากเพราะเหรียญมหาพรหมทั้งหมดไม่ยอมหลอมละลายทั้งๆที่อุณหภูมิความร้อนสูงมากๆไม่ว่าจะใส่ชนวนอะไรก็ละลายเป็นจุลหมดแต่เหรียญมหาพรหมไม่ยอมละลายทำให้ทุกคนที่อยู่ในที่ตรงนั้นตกใจมากสักพักดูท่าทีแล้วเหรียญไม่มีทีท่าว่าจะหลอมละลายได้เจ้าพิธีจึงสั่งให้ตักเหรียญทั้งหมดขึ้นมาแล้วก็ทำการขอขมาหลวงปู่หมุนตรงนั้นทันทีครับนี่แหละคือสุดยอดหนึ่งในปฐพีของจริงครับ "

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2009
  2. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

ฝอยและคาถาสำหรับใช้อาราธนาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      978
  3. ข้าวหมูกรอบ

ข้าวหมูกรอบ สมาชิก

30 กันยายน 2008
    ขอจอง 1 องค์ครับผม พรุ่งนี้โอนแล้วจะแจ้งพีเอ็มให้ทราบครับ

4. Toolex

Toolex สมาชิก

ขอจอง 1 องค์ครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่ทางพีเอ็มให้ทราบนะครับ

5. lxbit

lxbit เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2007
    จอง 1 องค์ครับ

6. เอก ขอนแก่น

เอก ขอนแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 เหรียญครับ

7. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

มีอีก 1 เหรียญไหมครับ ถ้ามีขอจอง

8. หน้ากากเสือ

รับทราบการจองครับ
    1.คุณข้าวหมูกรอบ
    2.คุณToolex
    3.คุณlxbit
    4.คุณเอก ขอนแก่น

9. หน้ากากเสือ

ส่วนท่าน Shinray 01 ผมมีเหลือเหรียญเดียวจะเก็บเอาไว้เองครับ แต่ถ้าท่านจะเอาเดี๋ยวผมจะไปขอเพื่อนมาให้ครับ คิดว่าคงมีเพราะท่านทำไว้ไม่ใช่น้อย เพียงแต่ว่าช่วงปีนี้วัตถุมงคลหลวงปุ่หมุนไม่รู้เป็นไร วิ่งแรงมาก ต่างๆคนต่างเก็บไว้ไม่ค่อยปล่อยกันครับ

10. wirote.d

wirote.d สมาชิก

20 กันยายน 2008
    มีอีกไหมครับ ถ้ามีขอจองด้วยครับ 1 เหรียญ

วิโรจน์ ดำรงอนันต์กุล - 0813410142

11. vcc2aaa

vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญรุ่นนี้สุดยอดครับ ขอบอกผมเองเพิ่งหามาติดตัวได้เพียวเหรียญเดียวเท่านั้นเอง
    รีบอาราธนาขึ้นคอเลย ขอ copy ข้อความจากเวปเพื่อนบ้านเวปนึงมาให้อ่านถึงความ
    ศักดิ์สิทธิ์ของเหรียญรุ่นนี่นะครับ
    "
    เหรียญมหาพรหม๔หน้ารุ่นมหาจักรพรรดิ์

หลวงปู่หมุนอธิฐานจิตปลุกเสกเดี่ยวตลอดไตรมาสปี๒๕๔๕
    พิธีจักรพรรตราธิราช วัดบ้านจาน ศรีษะเกษ วันที่๕ . ๔๕

เหรียญนี้ประสบการณ์มากมายทหารสามจังหวัดชายแดนภาคพกติดตัวกันมากที่สุดปลอดภัยแคล้วคลาดกันทุกคน

เหรียญรุ่นนี้เจ้าพิธีสร้างวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้วนำเหรียญมหาพรหมจำนวนหนึ่งไปใส่เบ้าหลอมเพื่อเป็นชนวนเพิ่มความศักดิ์สิทธิ์พอได้ใส่ไปในเบ้าเกิดสิ่งมหัศจรรย์เป็นอย่างมากเพราะเหรียญมหาพรหมทั้งหมดไม่ยอมหลอมละลายทั้งๆที่อุณหภูมิความร้อนสูงมากๆไม่ว่าจะใส่ชนวนอะไรก็ละลายเป็นจุลหมดแต่เหรียญมหาพรหมไม่ยอมละลายทำให้ทุกคนที่อยู่ในที่ตรงนั้นตกใจมากสักพักดูท่าทีแล้วเหรียญไม่มีทีท่าว่าจะหลอมละลายได้เจ้าพิธีจึงสั่งให้ตักเหรียญทั้งหมดขึ้นมาแล้วก็ทำการขอขมาหลวงปู่หมุนตรงนั้นทันทีครับนี่แหละคือสุดยอดหนึ่งในปฐพีของจริงครับ "

12. vcc2aaa

copy มาอีกชุด
    "เหรียญนั่งเต็มองค์หลังมหาพรหมสี่หน้าเนื้อทองแดงชื่อรุ่น
    "รุ่นมหาจักรพรรตราธิราช" สร้างตอนหลวงปู่หมุนอายุ 108 ปี
    ในปี พ.ศ.2545 พิธีมหาจักรพรรตราธิราช ที่วัดบ้านจาน ต.จาน
    อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ ณ อุโบสถวัดบ้านจาน ในวันที่
    5 ธันวามคม พ.ศ.2545 หลวงปู่หมุน ได้สั่งปิดประตูหน้าต่าง
    พระอุโบสถเพื่อปลุกเสกแบบบินเดี่ยว เสกเสร็จหลวงปู่พูดประกาศิตว่า "ใครมีวัตถุมงคลรุ่นนี้ของข้าฯ ไว้บูชา ถ้าเป็นคนดีมีศีลธรรม ทำมาหากินสุจริต ขอให้ร่ำให้รวยให้เจริญยิ่งขี้นไป มีเงินเต็มห้อง มีทองเต็มไห เจริญในลาภยศ สรรเสริญไม่รู้ขาด
    ถ้าผู้ใดคิดคตโกงคิดร้าย ผลร้ายนั้นสะท้อนกลับไป"
    มีพิธีปลุกเสกใหญ่ 3 พิธีดังนี้
    ครั้งที่ 1 พิธีเททองหล่อพระกริ่งเป็นปฐมฤกษ์ และเททองหล่อ
    ชนวนมวลสาร เพื่อนำไปจัดสร้าง วันที่ 1 มิ.ย.2545 ณ วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ
    ครั้งที่ 2 หลวงปู่หมุน อธิษฐานจิตปลุกเสกเดี่ยวในกุฎีวัดบ้านจาน ตลอดไตรมาส 2545 ตั้งแต่เดือน มิ.ย ถึง ธันวาคม ปี 45
    เป็นเวลา 7 เดือน ในระหว่างนี้ได้เข้าพิธีจักรพรรดิ์พุทธาภิเษก
    ณ อุโบสถวัดใหญ่ชัยมงคลอยูธยา ในวันที่ 18 กันยายน 45
    โดยมีพระอาจารย์ 108 รูป นังปรกอธิษฐานจิต
    ครั้งที่ 3 พิธีมหาจักรพรรตธิราช ณ อุโบสถวัดบ้านจาน ในวันพฤหัสที่ 5 ธันวามหาราช เหรียญนั่งเต็มองค์ หลังมหาพรหม 4 หน้า เนื้อทองแดงจำนวนการสร้างเหรียญนี้ 9999 เหรียญ "

13. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ไม่ทราบว่ายังพอมีให้บูชาไหมครับ

14. vcc2aaa

copy มาอีกนิด
    " หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี จ.สุรินทร์ ยอดเกจิยุคปัจจุบันผู้อัญเชิญญาณเทพได้ทั้งปวงให้ความเคารพนับถือหลวงปู่หมุนเป็นอย่างมากทั้งให้หลวงปู่หมุนครอบครูให้กราบหลวงปู่หมุนด้วยความศรัทธาแล้วยังกล่าวอีกว่าปู่หมุนสำเร็จแล้วทุกอย่างประหารกิเลสได้ทั้งปวงพอพูดจบก็ยกมือเหนือหัว
    ด้วยความเคารพอย่างสูง แล้วยังมีเหตุการณ์ที่ศิษย์หลวงปู่อั้นวัดโรงโค สุดยอดเกจิแห่งลุ่มน้ำสะแกกรัง นำวัตถุมงคลหลวงปู่หมุนมาให้หลวงปู่อั้นจารเมื่อหลวงปู่อั้นจับวัตถุมงคล
    ที่นำมาให้จารแล้วถึงกับยกมือไหว้บอกว่าผู้ปลุกเสกวัตถุมงคลนี้เป็นพระอรหันต์มีพลังอณูละเอียดมากไม่สามารถปลุกเสกทับได้เพราะพลังอณูที่ละเอียดมากนี้จะหาใครเล่าที่สามารถปลุกเสกได้อย่างนี้ไม่มีอีกเเล้วพร้อมกับถามลูกศิษย์พระทีปลุกเสกรูปนี้ชื่อว่าอะไรพอลูกศิษย์บอกไปว่าหลวงปู่หมุนหลวงปู่อั้นถึงกับยกมือขึ้นเหนือหัวด้วยความเคารพ "

"หลวงปู่หมุนเป็นยอดอมตะเถระที่สะสมสรรพวิชาทั่วทุกแห่งหนด้วยการธุดงหาความวิเวกและหาครูบาอาจารย์ที่มีวิชาแก่กล้าสั่งสมประสบการณ์ไปเรื่อยๆมีสหธรรมมิตรหลายรูปที่เป็นเกจิดังยกตัวอย่างเช่นหลวงปู่ทิม วัดช้างไห้ เกจิที่สามารถเชิญญาณหลวงปู่ทวดมาร่วมสร้างวัตถุมงคล
    จนเป็นที่กล่าวขานจนถึงทุกวันนี้เล่นหากันองค์ละหลายๆแสนหลวงปู่หมุนได้แลกเปลี่ยนวิชากับหลวงปู่ทิมเป็นเวลานานหลายเดือนก่อนที่หลวงปู่หมุนจะธุดงต่อไปยังมาเลเซีย เพื่อไปหาหลวงพ่อครนวัดบางแซะต่อ หลวงปู่หมุนธุดงไปทั่วทุกแห่งหนได้ไปเรียนวิชาสายสมเด็จลุนที่นครจำปาศักดิ์ประเทศลาวพระผู้ซึ่งสร้างปฏิหารมากมายจนเป็นที่กล่าวขานกันจวบทุกวันนี้สมเด็จลุนองค์นี้สามารถล่วงรู้อนาคตทุกอย่างได้ เดินบนน้ำได้เหาะเหินเดินอากาศได้และสามารถทำอีกหลายสิ่งที่มนุษย์ไม่สามารถทำได้วิทยาศาสตร์ยังไม่สามารถอภิบายได้เลยหลวงปู่หมุนได้เรียนวิชาต่างๆของสมเด็จลุนผ่านทางหลานชายแท้ของสมเด็จลุนจนหมดไส้หมดพุงกันเลยทีเดียว
    เกจิอาจารย์ยุคนี้ให้การยกย่องหลวงปู่หมุนว่าเป็นหนึ่งไม่เป็น2รองใครในแผ่นดิน หลวงปู่สวนวัดนาอุดม ผู้สร้างกริ่งสายรกอันโด่งดังเหมือนพลุแตกในตอนนี้ ยังให้ความเคารพแก่หลวงปู่หมุนเป็นอันมากถือเป็นรุ่นพี่ที่เรียนวิชาสายสมเด็จลุนมาด้วยกัน หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภูก็ให้ความเคารพเช่นเดียวกันหลวงปู่คำบุกล่าวไว้ว่าหลวงปู่หมุนเป็นพระที่เก่งมากมีบารมีมากจะไปหาใครเทียบเท่าเห็นจะไม่มี
    หลวงปู่เกลี้ยงวัดโนนแกดอายุ101ปีพระผู้ที่มีบารมีสูงสามารถเชิญญาณเทพได้ยังกล่าวยกย่องหลวงปู่หมุนเป็นอย่างมากว่าท่านเก่งมากและมากด้วบารมีปลุกเสกวัตถุมงคลโดยการสร้างธาตุหนุนธาตุได้สร้างวัตถุชนิดไหนก็ทำให้เป็นของวิเศษได้ทุกอย่าง มีอยู่ครั้งหนึ่งหลวงปู่หมุนพร้อมหลวงปู่ละมัยรับกิจนิมนต์มาแถวสาย2ให้กับลูกศิษย์คนหนึ่งในงานเจอหลวงปู่กาหลงเขี้ยวแก้ว หลวงปู่ละมัยกับหลวงปู่หมุนทักหลวงปู่กาหลงว่าไม่เจอกันนานเลยนะเสือเหลืองแล้วศิษย์เลยถามหลวงปู่หมุนว่าทำไมกล่าวอย่างนั้นกับหวงปู่กาหลงล่ะครับท่านหลวงปู่หมุนบอกว่าผิวหนังหลวงปู่กาหลงสีออกเหลืองจึงเรียกหลวงปู่กาหลงอย่างนี้และหลวงปู่กาหลงยังให้ความเคารพหลวงปู่หมุนมากเช่นกันหลวงปู่กาหลงกล่าวว่าเคยเจอกันตอนธุดงในป่าแถบภาคอีสานได้แลกเปลี่ยนวิชามาแล้วบอกว่าหลวงปู่หมุนองค์นี้แหละเก่งมาก และยังมีอีกหลายท่านมากที่เคารพหลวงปู่หมุน...."

15. เอก ขอนแก่น

เอก ขอนแก่น เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ

ที่อยู่ผม pm ไปบอกแล้วครับ

16. lxbit

lxbit เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2007
    โอนเงินแล้วครับ

ที่อยู่ pm ไปบอกแล้วครับ
    <!-- / message -->

17. punyawat

punyawat เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาครับ

สาธุ อนุโมทนามิ

----------------หลวงปู่โต พรหมรังสี-------------------

18. หน้ากากเสือ

ขอไปถามพรรคพวกให้นะครับ คุณwirote.d และคุณ liverpat
    คาดว่าน่าจะได้มานะครับ แต่ยังไม่รับปาก ยังไงจะพยายามให้ได้มาให้มากที่สุดนะครับเผื่อท่านอื่นด้วยครับ พรุ่งนี้จะมาบอกครับ ขอบคุณครับ

19. หน้ากากเสือ

ขอบคุณท่าน vcc2aaa ที่นำเนื้อหาที่น่าสนใจของเหรียญรุ่นนี้มาให้พวกเราทราบครับ
    ผมก็ไม่รู้มาก่อนเลยว่าเหรียญรุ่นนี้มีอานุภาพและปาฎิหารย์ขนาดนี้ เพียงแต่จับพลังก็รู้สึกว่าชอบมาก
    ท่าน vcc2aaa คงเป็นศิษย์สายตรงหลวงปู่แน่นอนเลยใช่ไหมครับ ผมเองก็พี่งเข้ามาสนใจพระของหลวงปู่เมื่อเดือนที่แล้วนี้เอง ยังไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไรเท่าไหร่ ขอน้อมรับการชี้แนะครับ

20. หน้ากากเสือ

ท่าน เอก ขอนแก่น และท่าน lxbit รับทราบแล้วครับ จะจัดส่งให้วันจันทร์ครับเพราะเสาร์อาทิตย์ไปรษณีย์แถวบ้านหยุดอะครับ คงไม่ช้าไปนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้