หลวงปู่เชย อมโร , พระเกจิเมืองจันทร์ , และคณาจารย์สายตะวันออก

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 7 ตุลาคม 2010.

1. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

ครับอาจารย์ แต่ยังไงก็ทันมากราบสรีระองค์หลวงปู่นี่ครับ

มีพระอาจารย์ท่านผู้รู้ท่านหนึ่ง ผมได้พบท่านวันนี้ ท่านบอกกับผมว่า " รู้ไหมหลวงปู่ท่านยังคอยดูลูกศิษย์ของท่านอยู่เหมือนเดิม ไม่ได้จากไปไหนนะ แต่ยิ่งตอนนี้ท่านมีความคล่องตัวยิ่งกว่าเดิมด้วยซ้ำ คือไม่ต้องห่วงพะวงสังขาร จะไปมาได้ง่ายขึ้นมาก" " รูปหลวงปู่ที่เขาทำแจก ไม่ต้องปลุกเสกก็ยังศักดิ์สิทธิ์เลย เพียงแต่ระลึกถึงองค์หลวงปู่ท่านก็สามารถมีอานุภาพขึ้นได้ทันทีเลย "

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 4654956" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>หิมาลัย</TD><TD class=alt1>ต้องขออนุโมทนาพี่ทุเรียนทอดมากนะคะ ที่นำเรื่องเล่าเกี่ยวกับหลวงปู่มาให้ได้อ่านกัน นี่และค่ะพระอรหันต์ขั้นปฏิสัมภิทาญาณ ญาณท่านแจ่มใสมากๆค่ะ โดยส่วนตัวศรัทธาในองค์ท่านทั้งในข้อวัตร ปฏิปทาและคุณธรรมแบบไม่มีข้อสงสัยเลยจริงๆค่ะ ทุกวันนี้ก็อารธนาพระที่องค์หลวงปู่ได้อธิษฐานจิต แขวนติดตัวไปไหนมาไหนค่ะ โดยส่วนตัวรู็้สึกว่าเพียงองค์เดียวก็สามารถคุมครองได้ 108 เลยค่ะ:cool: อันนี้เป็นความเชื่อส่วนตัวนะคะ เดี๋ยวจะหาว่าเชียร์พระหลวงปู่ อิอิ...แต่ก็อย่างที่พี่ทุเรียนทอดกล่าวไว้ข้างต้นนั่นแหล่ะค่ะว่า หลวงปู่ท่านกล่าวว่าถึงแม้ไม่มีเครื่องรางของหลวงปู่ แต่ถ้าคิดถึงท่านๆก็ช่วยได้หมด ไม่ว่าอยู่มุมไหน ยังไงรบกวนพี่ทุเรียนทอดนำเรื่องเล่าเกี่ยวกับหลวงปู่มาถ่ายทอดให้ได้อ่านกันอีกเรื่อยๆนะคะ คอยติดตามอยู่ค่ะ (||)^-^</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณมากครับคุณหิมาลัย องค์หลวงปู่พิศดูท่านเป็นพระเหนือโลก ทุกคน(ที่มีความเกี่ยวเนื่องกันมา)ที่ได้สัมผัสท่าน ต้องยอมรับโดยไม่มีข้อสงสัยในคุณธรรมเบื้องสูงขององค์ท่าน และที่สำคัญพระเมตตาที่หาที่สุดมิได้ที่ท่านมีแก่ลูกศิษย์นั้น ทำให้เราต้องหวนคิดถึงท่านแบบไม่มีวันลืมเลยครับ
    ตอนนี้ผมเองยังไม่ค่อยว่างจริงๆ ถ้าเสร็จงานหลวงปู่เมื่อไหร่ ผมจะมีเวลามากขึ้น รับรองครับว่า ชีวประวัติ ปฏิปทา ปาฏิหาริย์ ประสบการณ์เกี่ยวกับองค์หลวงปู่มีให้ทุกท่านได้อ่านเพียบ พร้อมทั้งประวัติวัตถุมงคลขององค์หลวงปู่ที่ยังติดค้างทุกท่านไว้อีกบางรายการ
    ไม่แน่..!!!! อาจมีการแจกวัตถุมงคลขององค์หลวงปู่พิศดู ฟรี ขอบคุณทุกท่านที่คอยติดตามครับ สาธุ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 4655244" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>bat119</TD><TD class=alt1>มื่อคืนเจอเจ้าของกระทู้ได้ฝากปัจจัยเป็นเจ้าภาพ1คืนไปแล้วครับ มีพี่สาวและน้องที่กทม.ร่วมเป็นเจ้าภาพ ท่านใดที่มีเวลาอยากให้ไปกราบสรีระหลวงปู่ที่วัดกันครับ ไปร่วมทำบุญ วันนี้ได้กราบสรีระหลวงปู่และร่วมทำบุญจิตกาธานด้วยครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อนุโมทนาสาธุด้วยครับ พี่บัติ วันนี้ได้ถวายปัจจัยเข้าเป็นเจ้าภาพสวดพระอภิธรรมบำเพ็ญกุศลพระสรีระองค์หลวงปู่ ให้พี่เรียบร้อยแล้ว ขออนุโมทนาอีกครั้งในบุญกุศลที่ได้กระทำครับ
    ท่านใดมีเวลา และโอกาส...เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพสวดพระอภิธรรมบำเพ็ญกุศลถวายแด่พระสรีระองค์หลวงปู่พิศดู หรือร่วมทำบุญสร้างจิตกาธานเพื่อใช้ประชุมเพลิงพระสรีระ หรือเป็นเจ้าภาพโรงทานเลี้ยงอาหารพระ-เณร และแขกที่มาฟังสวดพระอภิธรรมก็ได้นะครับ แต่ว่าต้องมาแจ้งความจำนงค์เองที่กองอำนวยการที่พระอุโบสถวัดป่าคลองกุ้ง แห่งเดียวเท่านั้นครับ สาธุอนุโมทนา

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 4656219" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>Noo Norway</TD><TD class=alt1>พี่หนูขอยืนยันอีกคนว่าข้อความของหลวงปู่ที่น้อง x กล่าวมานี้จริงแท้ที่สุดค่ะ... ความรักและความเมตตาที่หลวงปู่มีต่อลูกศิษย์และผู้มีจิตศรัทธาในองค์ท่านนั้นหาค่าประมาณมิได้เลย ขนาดพี่หนูอยู่ไกลถึง Norway หลวงปู่ท่านยังเมตตามาหาถึงที่นี่ มาในลักษณะที่ไม่ได้พูดให้ได้ยินและไม่ได้ปรากฏกายให้เห็นแต่รู้ได้ทันทีว่าเป็นท่าน

ขอนมัสการกราบในความเมตตาที่หลวงปู่มีต่อหนูตลอดมาค่ะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    สาธุครับพี่หนู พี่หนูก็เป็นอีกคนในญาติธรรมของเรา ที่มีโอกาสได้กราบ ได้เห็น ได้ทำบุญกับองค์หลวงปู่พิศดูหลายครั้ง เมื่อครั้งท่านยังดำรงค์สังขารอยู่ และสัมผัสได้ถึงกระแสพระเมตตาขององค์ท่านอยู่เสมอๆ อนุโมทนาด้วยครับ สาธุ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2011
  2. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ก็ต้องขอขอบคุณน้อง x มากนะที่ให้ความช่วยเหลือในหลายๆด้าน... รูปหลวงปู่ที่ได้มาจากน้อง x พี่หนูยังเก็บรักษาอย่างดี...
    ใส่ติดกระเป๋าตังค์ตลอดค่ะ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2011
  3. ทุเรียนทอด

สาธุครับพี่หนู

[​IMG] รูปนี้ถ่ายตอนหลวงปู่เป็นพระได้พรรษาแรก หลวงปู่สั่งให้ไปอัดมาให้ท่านครับ

[​IMG] รูปนี้เป็นรูปที่ถ่ายในกุฏิองค์หลวงปู่ ท่านบอกว่ารูปนี้ยักษ์กลัว ผีกลัว ครับ อักขระคาถาที่ล้อมเป็น คาถาวันโลกดับที่องค์หลวงปู่ท่านมอบให้ลูกศิษย์ของท่านสวดเพื่อป้องกันภัยในยุคนี้โดยเฉพาะครับ

คาถาวันโลกดับ
    ทิตะทิรา ทันมัณฑะโล กะลิลา กะละลา สะติโส จะถิโท คะหะตะเน ฯ

คาถาบทนี้ไม่ทราบว่าองค์หลวงปู่ท่านได้มาจากไหน รู้แต่ว่า เป็นบทคาถาที่พระอานนท์ ได้จารึกเอาไว้ในแผ่นศิลา ในวัดเชตวันมหาวิหาร ใช้สวดเพื่อป้องกันภัยในยุคกึ่งพุทธกาลตามพุทธทำนาย ผู้ใดสวดได้จะอยู่รอดปลอดภัยทุกประการ คาถานี้องค์หลวงปู่ท่านสวดทุกวัน และเมื่อคราวน้ำท่วมใหญ่ที่ จ.จันทบุรี เมื่อปี พ.ศ.2542 ฝนได้ตกลงมาหลายวัน ในเขตพื้นที่ กิ่งอ.เขาคิชฌกูฏ ทำให้เขาคิชฌกูฏพังถล่มลงมา เสียงดังสนั่นราวกับโลกจะแตก ทั้งท่อนซุงต้นไม้หลายร้อยหลายพันท่อน ได้ไหลลงมากับกระแสน้ำป่าอันเชี่ยวกราก ยากที่จะมีสิ่งใดขวางกั้นได้ ทั้งน้ำและท่อนซุงท่อนไม้ ได้ไหลมาตามลำธารที่วัด หลวงปู่ท่านบอกว่าตอนนั้นท่านนอนก่ายเกกสวดมนต์อยู่ที่กุฏิหลังใหญ่และไม่ได้มีความกังวลอันใดเลย ท่านก็ใช้คาถาวันโลกดับบทนี้(บวกกับกำลังฤทธิ์) ปัดเป่าภัยต่างๆที่กำลังถาโถมเข้ามา ทำให้กระแสน้ำที่ไหลมาพร้อมทะเลซุงได้หักเหเปลี่ยนทิศทางทันที จึงเกิดเป็นคลองอีกสายหนึ่งขึ้นขนาบกับคลองเดิมที่มีอยู่ที่วัด วัดของท่านจึงรอดพ้นจากภัยโดยไม่ได้รับความเสียหายเลยแม้แต่น้อย ทำให้หนังสือพิมพ์หลายฉบับได้มาทำข่าวเกี่ยวกับปาฏิหาริย์ที่เกิดขึ้นนี้ ท่านบอกว่า " เราเลยดังเพราะท่อนซุง " และด้วยอานุภาพของพระคาถาบทนี้ หลวงปู่ท่านรับรองว่าสามารถป้องกันภัยได้จริงๆ ครับ

.

4. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ...นมัสการหลวงปู่ครับ

5. หิมาลัย

หิมาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    เมื่อวานได้ไปฟังสวดพระอภิธรรมบำเพ็ญกุศลพระสรีระองค์หลวงปู่ ได้มีโอกาสคุยกับป้าคนนึงป้าคนนี้เขาเป็นคนทำความสะอาดอยู่ที่วัดป่าคลองกุ้ง ได้คุยกันไปเรื่อยๆหลายเรื่อง แล้วก็คุยกันถึงเรื่ององค์หลวงปู่ ป้าแกเล่าให้ฟังว่า เมื่อสมัยองค์หลวงปู่ยังมีชีวิตอยู่แกได้มีโอกาสไปกราบหลวงปู่ที่วัดเทพธารทอง พอไปถึงก็กำลังจะเดินเข้าไปที่กุฏิในห้องที่หลวงปู่อยู่ ป้าแกบอกว่าขณะที่กำลังจะก้าวขาเข้าไปกราบองค์หลวงปู่ซึ่งพักอยู่ในห้อง แต่ยังไม่ทันที่จะเข้าไป เสียงหลวงปู่ก็พูดดังขึ้นออกมาว่า "มาทำไมไอ้เขมรเกาะกง ไอ้ไทยเกาะกงมาทำไมวะ พ่อแม่มันตายหมดแล้วเหลือตัวคนเดียว มีคนอิจฉาแต่ทำอะไรไม่ได้ เพราะมีเทวดารักษาอยู่ ไม่ต้องกลัวให้อยู่วัด เป็นคนจิตใจดี ใจบริสุทธิ์" ป้าแกบอกว่าหลวงปู่ก็เมตตาสอน ชี้แนะและให้ธรรมมะแกอีกหลายอย่าง(จำประโยคคร่าวๆที่ป้าแกเเล่ามาให้ฟังประมาณนี้นะคะ) ป้าแกบอกว่ารู้สึกแปลกมากทั้งที่ไม่เคยเล่าเรื่องของตัวเองให้หลวงปู่ฟังเลย แต่หลวงปู่รู้ได้อย่างไรว่าแกเป็นคนเกาะกง และพ่อแม่ก็เสียหมดแล้ว ซึ่งตอนนั้นป้าแกพักอยู่ที่วัดแห่งหนึ่ง แล้วในตอนนั้นก็มีคนที่เขาไม่ชอบแกอยู่ ป้าแกอัศจรรย์และรู้สึกศรัทธาในองค์หลวงปู่มาก หลังจากกลับมาแล้ว ป้าแกก็ปฏิบัติตนตามที่หลวงปู่บอก หลังจากนั้นชีวิตแกก็ดีขึ้นเรื่อยๆ

6. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    หวัดดีเจ้าของกระทู้และสมาชิกทุกท่านครับ

7. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน เม่ื่อวานเพ่ิงกลับจากจันทบุรี ไปกราบสรีระปู่มาและไปร่รมงานสวดคพระอภิธรรมมาครับ เข้ามาอ่านกระทู้ดูขอยืนยันว่าท่ีทุเรียนทอดพูดถึงประสพการณ์ของผมเป็นจริงครับถึงท่่านละสังขาลไปแล้วแต่ท่านก็อยู่กับศิทย์ตลอด ท่านท่ีมีวัตถุมงคลของปู่อยู่ก็เอามาติดตัวดูสิครับ ขอแนะนำ ท่านใดติดตัวอยู่แล้วไม่มีประสพการณ์ก็ถือว่าโชดดีเพราะว่าท่านคุ้มครองอยู่จึงไม่มีอะไรเกิดข้ึน

8. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ

9. ทุเรียนทอด

สาธุครับท่าน

.

10. ทุเรียนทอด

สาธุครับคุณหิมาลัย เป็นประสบการณ์ที่ดีมากเรื่องหนึ่งเลย เรื่องแบบนี้ใครเจอกับตัวก็คงต้องรู้สึกทึ่งมาก ส่วนตัวผมหมดสงสัยไปตั้งแต่วันแรกที่ได้พบท่านแล้วครับ สาธุด้วยครับ

.

11. ทุเรียนทอด

สวัสดีครับพี่บัติ และสมาชิกทุกท่านครับ

.

12. ทุเรียนทอด

สาธุด้วยครับพี่หอยสังข์

13. ทุเรียนทอด

สวัสดีครับพี่เฉียวฟง

14. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หวัดดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ

15. bat119

กราบหลวงปู่พิศดู ขอน้อมส่งหลวงปู่สู่พระนิพพาน images[6].jpg

16. jedsadatum21

jedsadatum21 เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์อภินิหารหลวงปู่พิศดู

เรื่องที่ผมจะเล่าต่อไปนี้มิได้มีเจตนาอื่นแต่อย่างใดเลย แต่เป็นการประกาศกิตติคุณขององค์พ่อแม่ครูบาอาจารย์หลวงปู่พิศดูเป็นประสบการณ์อภินิหารที่ผมพบเจอด้วยตนเอง คือทราบซึ้งประทับใจในพระเดชพระคุณขององค์พ่อแม่ครูบาอาจารย์หลวงปู่พิศดูที่มีความเมตตากรุณา มหากรุณาธิคุณช่วยเหลือชีวิตศิษย์คนนี้ไม่งั้นคงไม่มีผมมาทุกวันนี้ เรื่องมีอยู่ว่าผมเป็นอาสาหน่วยกู้ภัยสว่างกตัญญูได้รับแจ้งทางวิทยุว่ามีเหตุว.40 (รถชนกันมีผู้ได้รับบาดเจ็บ) ถนนสายเทศบาลหนองบัวบาดเจ็บอยู่กลางถนนเสียเลือดมาก ผมจึงรีบใส่เสื้อกู้ภัยพร้อมอุปกรณ์ปฐมพยาบาลเบื้องต้น แล้วรีบไปที่มอเตอร์ไซค์กู้ภัยของผมเองที่ดัดแปลงติดสัญญาณไฟไซเรนและเสียงไซเรนหวอเป็นรถกู้ภัยเคลื่อนที่เร็ว ผมก็เปิดปุ่มสัญญาณไฟไซเรนเสียงขอทางรถคันอื่นก็ให้ความร่วมมือหลบให้เพราะผมบิดคันเร่งด้วยความเร็วที่ 100 กว่า ๆ ที่รีบไปไม่ได้ซึ่งนะครับ แต่เป็นห่วงชีวิตคนอื่นลืมนึกถึงชีวิตตนเอง พอรถวิ่งไปได้ระยะหนึ่งก็เกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝัน มีชายชราคนหนึ่งขี่รถจักรยานออกมาจากซอยเล็กๆ ด้านซ้ายมือตัดขวางหน้ารถผม ผมจึงรีบหักหลบไม่ให้รถพุ่งไปโดนคุณลุงชายชรา แล้วรถผมจึงเสียหลักพุ่งชนกับฟุตบาทเสียงดังตูม!...โครม! ผมกับรถกระเด็นไปคนละทิศทาง พอรู้ว่ามีอันตรายมาถึงผมจึงตั้งสติระลึกถึงบุญคุณบารมีองค์หลวงปู่พิศดู ว่าหลวงปู่ช่วยศิษย์ด้วยจากนั้นผมก็กลิ้งตกกระแทกพื้นถนนอย่างแรงมากผมคิดว่าผมตายแน่ๆ เพราะร่างผมช่วงซี่ชายโครงด้านขวากระแทกถนนอย่างแรงกะว่าหักแน่ๆ แต่ในขณะนั้นเหมือนมีอะไรมารองรับช่วงซี่ชายโครงด้านขวา เหมือนกับมีเบาะลมมารองรับช่วงนั้นและตัวผมเองก็มีบาดแผลถลอกตามลำตัวเยอะมากเพราะร่างผมกระเด็นแล้วก็ไถลไปไกลพอสมควร หัวผมเองเกือบกระแทกฟุตบาทเหลือเพียงไม่กี่ศอกก็ชนกับขอบปูนฟุตบาท เมื่อผมลุกขึ้นมาดูลุง ลุงเขาไม่ได้เป็นอะไรมากแต่ผมมีแผลเต็มตัวเลยครับ แล้วลุกขึ้นดูบริเวณรอบๆ วิทยุกระจายคู่ใจและกระเป๋ายาคู่ชีพก็กระเด็นไปคนละทาง ชาวบ้านรีบมาดูผมเพราะเขาอยู่ในเหตุการณ์ตลอดffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    และนี่ก็เป็นบารมีของหลวงปู่พิศดูที่ช่วยผมไว้ไม่งั้นคอหักตายแน่ๆ ชาวบ้านบอกว่าไม่น่ารอด เพราะผมกลิ้งไปหลายตลบ หลังจากนั้นมีผู้จิตใจดีพาผมไปทำแผลที่อนามัยหนองบัว อยู่มาได้ 2-3 วัน รู้สึกว่าเจ็บชายซี่โครงด้านขวามากตอนที่เกิดอุบัติเหตุจึงรีบไปโรงพยาบาล ผมเล่าเหตุการณ์ที่ผมประสบอุบัติเหตุให้หมอฟัง พอไปเอ็กซเรย์ หมอกลับตกใจมากและบอกว่าเคส (เหตุการณ์) นี้แปลกมากครับ เพราะมากี่รายกระดูกชายโครงหักกับร้าว แต่ของผมไม่หักไม่ร้าวแต่ช้ำในเพราะหมออธิบายว่าชายซี่โครงเป็นกระดูกอ่อนๆ พอกระแทกพื้นอย่างแรงมันน่าจะหัก หมอบอกยังไม่เจอคนเจ็บแบบผม ผมเลยซาบซึ้งในพระมหากรุณาธิคุณในองค์หลวงปู่ตอนที่เกิดเหตุผมไม่ได้ใส่พระ แต่นึกถึงบารมีหลวงปู่และมีเสื้อกู้ภัยที่ผมใส่ซึ่งท่านได้เมตตาเสกอธิษฐานจิตใช้นิ้วชี้เขียนยันต์ให้เสื้อผม เคยสอบถามท่านทุเรียนทอดบอกว่าเป็นวิชาชักยันต์กลางอากาศซึ่งเป็นวิชาขั้นสูงต้องใช้พลังจิตอย่างมากลงไปที่นิ้วชี้ แต่ช่วงนั้นองค์ท่านยังแข็งแรงอยู่ท่านเมตตาทำพิธีให้นานพอสมควรแล้ว ตอนท้ายท่านบอกว่าผ่อนหนักให้เป็นเบา แล้วท่านก็มอบเสื้อให้ผมผมซาบซึ้งมาก พบประสบการณ์นี้แล้วไป x-เรย์ จึงนึกถึงที่หลวงปู่บอกกับผมว่าผ่อนหนักให้เป็นเบาก็เลยยิ่งศรัทธาในองค์หลวงปู่มากขึ้น เพราะรู้ด้วยญาณล่วงหน้าขององค์ท่านหลวงปู่พิศดูว่าผมต้องมีเคราะห์ภัย นี่เป็นความเมตตาเป็นล้นพ้นที่มีต่อผมคนนี้ ทุกวันนี้ผมยังใส่เสื้อกู้ภัยที่ท่านเมตตา ทำให้ถึงจะเก่าแต่ขลังมีคุณค่าทางจิตใจมากกว่า ผมทำความดีหลายอย่างเพื่อจะได้เป็นการตอบแทนพระคุณใน องค์หลวงปู่พิศดู จะทำตามที่หลวงปู่สอนผมไว้ทุกอย่างครับ ถ้าไม่ได้บารมีของหลวงปู่พิศดูช่วยผมไว้ไม่อย่างนั้นผมคงตายหรือไม่ก็พิการแน่ๆ เลยครับ (หากเรื่องราวนี้มีถ้อยคำที่ไม่ถูกต้องหรือไม่เหมาะสม กระผมก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ).<O:p></O:p>

17. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    สาธุ..ขออนุโมทนาครับที่ปลอดภัยจากเหตุการณ์ครั้งนี้ ขอบคุณครับที่ร่วมแชร์ประสบการณ์....กราบหลวงปู่พิศดูครับ

18. หิมาลัย

หิมาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    บรรยายได้เห็นภาพมากเลยค่ะ ได้อ่านแล้วในใจก็พลอยรู้สึกซาบซึ้ง ในพระมหากรุณาธิคุณอันล้นพ้นขององค์หลวงปู่ด้วยจริงๆค่ะ สาธุ สาธุ....จริงๆแล้วประสบการณ์ที่องค์หลวงปู่ได้ช่วยชีวิตคน ก็เคยได้ฟังจากลูกศิษย์หลวงปู่เล่าให้ฟังมีมากมายทีเดียวค่ะ แต่ละเรื่องฟังแล้วก็อัศจรรย์ใจจริงๆค่ะ:cool: แต่จำได้ไม่หมด ถ้ามีเวลาและโอกาสอำนวยก็คงต้องรอพี่ทุเรียนทอด มาถ่ายทอดประสบการณ์เกี่ยวกับหลวงปู่ให้ฟังแล้วล่ะค่ะ... fishh_

19. bat119

กราบหลวงปู่พิศดู ก็พอทราบข่าวมาบ้างกับประสบการณ์จากคนที่แขวนวัตถุมงคลของหลวงปู่ แล้วหน่ยวกู้ภัยที่แขวนกันหลายคนเห็นน้องที่อยู่หนองบัวบอกว่าเหรียญรุ่น6 ส่วนคุณjedsadatum21ไม่ทราบว่าแขวนอะไรหรือป่าวครับ นอกจากเสื้อที่หลวงปู่ลงยันต์ให้ไว้

20. nuamnim1

nuamnim1 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    ลางานวันศุกร์ที่6 พ.ค. 2554 ไว้แล้ว จะออกเดินทางจากอ.วังชิ้น จ.แพร่ ตี4น่าจะถึงจ.จันทบุรีช่วงเย็นๆ พาไปทั้งครอบครัว ได้โอกาสไปร่วมงาน สวดพระอภิธรรมบำเพ็ญกุศลพระสรีระ องค์หลวงปู่พิศดู ธัมมะจารี ที่วัดป่าคลองกุ้งแล้วครับ
    แล้วจะเจอพี่ๆในเวปนี้ได้ไงครับ