หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิตร(ฝัน)

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย psombat, 18 มีนาคม 2010.

1. สมาชิกธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุ.....ขอบคุณครับท่านทั้งสอง...วันนี้สายพันกันไปพันกันมาสรุปว่าลงตัวสมหวังกันไปตามปราถนาที่ได้อธิฐานไว้.....เร็วและแรงอย่างท่านสมบัติได้กล่าวไว้นะครับทั้งสมเด็จผงใบลานองค์ดำ..และกริ่ง2411องค์ดำ...ระวังหน่อยนาครับช่วงนี้ฝนตกถนนลื่น...หึหึ

ท่านดร.นนต์...พระท่านมาโปรดพร้อมๆกันหลายๆองค์แบบนี้ตั้งรับแทบไม่ทันเลยนะครับ แต่ก็ภูมิใจและยินดีมากๆครับกับบุญวาสนาของตัวเอง

2. สาวกธรรม1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    ขอบพระคุณมากครับท่านอาจารย์ งดงามมากครับ

3. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

18 ธันวาคม 2010
    สวัสดียามเช้าวันพระครับ ไปทำบุญที่ไหนกันหนอ?
    สำหรับผม ทำที่บ้านนิแหละครับ ทุกเช้า,เย็นต่อเนื่องมา 3-4 ปีแล้ว (ปีสองปีแรกที่ย้ายมาแม่สอด ทำที่วัดครับ)
    ท่าน ดร.นนต์ก็ทำที่บ้านพร้อมกับคุณแม่บ้าน เห็นเตรียมของถวายตั้งแต่เมื่อวานแล้ว
    ก็ขอโมทนาสาธุในกุศลของพี่สาวและท่านนนต์ด้วยครับ

4. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ลืมแจ้งว่าได้ส่งพระพิมพ์ปัญจสิริที่ได้รับมาจากท่านสมาชิกธรรมและผมแถมวัตถุธาตุสำคัญของภูดานไห เพื่อทดแทนปฐวีธาตุที่ส่งมาให้ผมพิจารณาแล้วไม่รับคืน (ผมจะถวายพ่อแม่ครูอาจารย์ จักได้บุญด้วยกัน) ให้กับคุณ wiwek ขอโมทนาสาธุกับท่านทั้งสองมา ณ ที่นี้

เมื่อคืนท่านสมาชิกธรรม ถามผมว่า...บุญกุศลอะไรหนอที่ทำให้ได้รู้จักพระสำคัญถึงเพียงนี้ แถมได้มาโดยง่ายด้วย ผมเองก็ลืมตอบ...

ก็บุญกุศลที่เสียสละหรือเพียรสร้างพระพิมพ์เพื่อสืบทอดพระศาสนานิแหละครับ ยิ่งรักมาก หวงมาก ก็ยิ่งได้พลานิสงค์มากดุจเดียวกัน

อ้าว...แล้วบุญกุศลใดหนอที่ทำให้รู้จักผู้มีบุญมากมาย แล้วสามารถบอกได้ว่าพระพิมพ์นู้นพิมพ์นี้ สำคัญอย่างไร?

ผมนึกออกเมื่อเช้านี้เองว่า...อาจเพราะเราสร้างบุญใหญ่ คือการอัญเชิญพระบรมฯ (พระพิมพ์แต่ละ TOP เกี่ยวข้องกับพระองค์)ไปทั่วประเทศ ความนอบน้อมถ่อมตนต่อผู้ใหญ่,ผู้น้อย(อายุ)ที่มีภูมิธรรมสูงกว่า ทำตัวเป็นแก้วน้ำที่ไม่วันเต็ม ทุกๆท่านที่กล่าวมาจึงเมตตาสอนเราเสมอๆ และมีความจริงใจ ซื่อสัตย์ ต่อทุกคนที่คบหา ต่อให้เป็นคนไม่ดี เราก็จริงใจกับเขา เมื่อถึงวันหนึ่ง คนไม่ดีเหล่านั้นเขาก็จักเดือดร้อน วิ่งหนีเราไปเอง อย่าไปโทษเขา เพราะเขาเป็นของเขาเช่นนั้น(กรรมที่สะสมมา) จงเมตตาสงสารเขา ที่เขาเป็นของเขาเช่นนั้นจะดีกว่า

ทุกอย่างที่พูด ทุกอย่างที่เขียน ดูเหมือนมันเกินธรรมดา เพราะใครก็สามารถรังสรรค์คำสวยหรู มาเขียนให้เคิบเคลิ้มตามได้ แต่ เวลา กัลยาณมิตรที่ดี สามารถเป็นเครื่องพิสูจน์กันได้เสมอครับ

5. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

:cool: น่านซีครับท่าน เราอธิษฐานกันเมื่อเย็นวันศุกร์ ได้ผลเมื่อตอนค่ำวันเสาร์ แบบนี้ไม่ธรรมดา หุหุ สงสัยแรงอธิษฐานมากเป็นสองเท่า :cool:

ผมก็ปรารถนาให้แรงอธิษฐานท่าน ดร.นนต์สมหวังเช่นกัน ก็จะมอบ พระกริ่งปวเรศ สร้างปี 2411 ที่มีพลังแรงมากกว่าพระสมเด็จวัดระฆังเป็นสิบ...เท่า1 องค์ครับ

หุหุ ใครบอกว่ากริ่งปวเรศ 2411 หาได้ไม่ยาก ก็ลองหาดูนะครับ เพราะผมรู้ว่ามีกริ่งปวเรศ 2411 เป็นคนที่สามในโลกนี้ (คิดว่านะ)
    จะว่าหวงก็หวงมากครับ ตั้งใจไว้ว่า จะออกมาเป็นทีเด็ดตอนงานใหญ่ แต่ขอมอบให้ท่าน ดร.นนต์ก่อนละกัน อย่างอื่นค่อยว่ากันทีหลัง หุหุ

6. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

ทุกอย่างมีเหตุมีผลครับ
    ตราบใดที่เรายังอยู่ในวัฏสงสาร เราจะพ้นกฏแห่งกรรมเราไปได้หรือ...?
    พระท่านช่วยทุเลาเบาบางลง ที่สำคัญ ไม่รู้นิมนต์พระท่านไปที่แห่งใดมาบ้าง

7. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

มากมายจัง ขอบคุณที่แบ่งปันครับผม :cool: บ้านสวยครับ

8. nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาและขอบคุณท่านสมบัติเป็นอย่างยิ่ง พวกเราเป็นแบบนี้มาหลายภพแล้ว อย่างไรก็ตาม ผมยินดีจะมอบเหรียญหลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง หลังยันต์สี่ เนื้อเงินลงยา สวยงามองค์นี้เพื่อเป็นการตอบแทนพระกริ่งปวเรศ 2411
    พระเนื้อเงินลงยานี้ เซียนเขาไม่รู้จัก เพราะพระชุดนี้สร้างเป็นกรณีพิเศษสำหรับคหบดีคือ ร้านทองแถวเยาวราชร่วมกับเจ้านายชั้นสูง ให้สังเกตช่างที่แกะพิมพ์พระและลงยานั้น เป็นกลุ่มเดียวกันที่สร้างเหรียญหลวงปู่เอี่ยม หลวงพ่อกลั่นวัดพระญาติ และเหรียญคณาจารย์ในยุคเดียวกัน เหรียญชุดนี้เคยตรวจสอบโดยหลวงพ่อเหรียญชัย แห่งวัดถ้ำสุมณฑา อุดรธานีมาแล้วนะครับ รับรองแรงแน่นอนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธรูปบูชาปรากฏมีพระธาตุเสด็จหลายองค์ ลองเข้าไปชมในเว็บพลังใจดอดคอม กระทู้ "พระดีนอกกำมือเซียน" ตามลิงก์นี้ครับ พระดีนอกกำมือเซียน

10. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

ทราบมาว่า...แรงครบเครื่องมากครับหลวงปู่เอี่ยมพิมพ์นี้
    ขอบพระคุณและโมทนาสาธุๆครับ :)

11. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

ก็คิดว่าเป็นของคู่กันนะครับ มีแท้มีปลอม
    แต่การเผยแพร่พระฯ หากไม่มีภาพพระแท้ให้ดู ก็ไม่แน่ใจว่าจะเรียกว่าการเผยแพร่ที่แท้จริงหรือเปล่า เราเอาเจตนาความเมตตาบอกในสิ่งที่รู้ ให้คนตามศึกษาเป็นวิทยาทาน (นึกถึงความรู้สึกตอนที่เราเป็นผู้ศึกษาใหม่ๆ)

ทุกคนที่เข้ามาในบอร์ดแห่งนี้ ก็คงมีทั้งคนดี คนไม่ดี คนที่คอยแต่จะฉิบฉวยผลประโยชน์ต่างๆไป หรือคนที่มีแต่หยิบยื่นให้ เราจึงให้หมด ไม่สงวนลิขสิทธิ์ครับ

เว้นไว้แต่พระพิมพ์ TOP1,TOP4 เท่านั้นที่ผมขอทุกท่านไว้ เพราะผมไม่ใช่คนค้นพบเป็นคนแรก จึงต้องให้เกียรติท่านผู้คนพบ แต่ภายในปีนี้ ภาพออกมาให้ชมหมดทุก TOP ครับ

12. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

ใช่แล้วครับ ส่วนใหญ่พระบูชาโลหะจะมีพระธาตุเสด็จในลักษณะเช่นนี้
    ผมไม่สงสัยแล้วครับ Srithong ขอโมทนาสาธุบุญด้วย :cool:

ท่านนนต์เชิญเข้ามาร่วมแบ่งปันในบอร์ดนี้ก็ดีนะครับ

ผม,ท่านแหน่ง...เคยมีความรู้สึกทึ่งท่านนนต์เมื่อตอนที่นำกริ่ง 2411 ออกมาให้ชม นั่น...พวกเราถึงยอมรับในบารมีของท่านนะครับ ว่าไม่ธรรมดาจริงๆ

13. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

ยินดีด้วยท่านน้อง สมปรารถนาทุกประการเทอญ :cool:

14. สาวกธรรม1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    ขอบพระคุณครับท่านพี่

15. nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่ ได้เสด็จมาหลังจากผู้มีบุญจากแดนไกลส่งเงินมาให้ ซึ่งเป็นเวลาเดียวกันพระเสด็จมาอย่างน่าอัศจรรย์ดี เสมือนเบื้องบนเร่งให้เก็บสะสมไว้ พระสององค์นี้มีความสวยงามมากๆๆๆ หลังปริแยกเป็นคลื่น ลงรัก มีธรรมชาติยุบแยก มีเม็ดมวลสารและความห่างของโมเลกุล แกร่งหนึกนุ่ม พิมพ์เนื้อแบบสากลของเซียนครับ
    ปล.พระสมเด็จยิ่งศึกษายิ่งลึก ยิ่งมีเสน่ห์ และละคนปนเปกับข้อกังขาของหลายๆคน ใช้จิตศึกษาให้มากกว่าตานะครับ

16. nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อแก้วองค์นี้ พลังหนักหน่วงแปลกดีแท้ คล้ายพลังของหลวงปู่ใหญ่หรืออย่างไร ท่านสมบัติช่วยพิจารณาด้วยครับ วัดเครือวัลย์หรือวังหน้าครับ

17. สมาชิกธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุด้วยนะครับ.....ก็นับว่าเป็นอำนาจของบุญกุศลที่ได้สั่งสมมาในอดีตชาติที่ไม่สามารถนับได้...หนุนนำให้ได้มาพบเจอกับผู้แสวงบุญด้วยกัน เคยเกื้อหนุนกันเห็นตรงกันเป้าหมายเดียวกัน ชอบและนิยมอะไรคล้ายๆกัน(มากว่าหนึ่ง)ทำให้สนทนากันง่ายและรู้เรื่อง.....หากในหลายๆอย่างแต่เห็นตรงกันเพียงประการเดียวแล้วย่อมทำให้ความสัมพันธ์ไม่ลึกซึ้งแน่นแฟ้นได้ขนาดนี้ครับ...ผมเชื่ออย่างนั้น และนี่เป็นเพียงก้าวแรกวัตถุประสงค์แรกที่เราร่วมมือกันและก้าวไปพร้อมๆกันความสำเร็จในครั้งนี้จะทำให้เรามีกำลังใจและเชื่อมั่นในก้าวต่อๆไปครับ

ครับผม.....เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์มิตรภาพและศรัทธาความตั้งมั่นของกลุ่มนักรบธรรมได้เป็นอย่างดีครับ

18. สมาชิกธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ.....ยินดีกับท่านนนต์ด้วยครับเชื่อแล้วครับกับการใช้บุญบารมีเก่ารวมกับบุญปัจจุบันแล้วใช้อธิฐานจิตขอในเรื่องต่างๆ สุดยอดครับ...และก็ซาบซึ้งใจในน้ำใจอันประเสริฐของท่านสมบัติครับที่ยอมสละ ละวาง ของรักของหวงที่มีค่า สูงค่าประมาณมิได้มอบให้กับผู้ที่คู่ควรจะได้รับ ถูกเวลา ถูกบุคคลเป็นที่สุดแล้วครับ...ชื่นชมครับ สาธุ:cool:

19. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

ยินดีด้วย สวยดีครับ องค์นี้มีกรอบด้วย...

20. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

ผมไม่ได้เก่งหรอก แต่คิดว่าใช่นะครับ หุหุ :cool: