หลวงปู่แหวนมาโปรดในนิมิตร(ฝัน)

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย psombat, 18 มีนาคม 2010.

1. nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมะสวัสดีเพื่อนธรรมทุกท่าน หลังจากเว็บพลังจิตต้องปิดซ่อมตัวเอง(อนิจจัง)ไปช่วงหนึ่ง ผมได้มีเวลาไปท่องและโพสต์ข้อความในเว็บพลังใจ(เว็บพี่เว็บน้องกระมัง) ได้ไปพบปะเพื่อนธรรมอีกหลายท่าน ก็ลองแวะเข้าไปอ่านดูนะครับ www.palungjai.com โดยเฉพาะในกระทู้ พระเครื่อง-วัตถุมงคล และ ดูดวง-กสิณ เป็นต้น ปล. ผมไปค้นพบชื่อดั้งเดิมของตัวเองแล้วกระมัง...นนทิ...นันทะ.... เมื่อครั้งบำเพ็ญในภพหนึ่งครับ

2. nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

แหวนท่านสมบัติสง่างามมาก เป็นของคู่บุญครับ
    ตอนนี้ผมได้แยกลูกแก้ว เพ็ชรนาคา ออกมาจากโต๊ะหมู่บูชาแล้ว เพราะท่านไม่เหมาะสม และจัดวางบนโต๊ะใหม่ต่างหาก อย่าใส่ไว้ในผอบหรือที่อับอย่างที่ท่านสมบัติว่า บรรดาเหล่าพญานาคท่านจะมาสักการะพระพุทธเจ้า(พระพุทธรูป)ในบ้านเรา ท่านจะมาเป็นครอบครัว การที่นำท่านไว้กับพระพุทธรูปท่านจะอึดอัด ท่านสื่อผ่านผู้ปฏิบัติท่านหนึ่งซึ่งผมเพิ่งรู้ก่อนที่เว็บพลังจิตจะล่มครับ

3. nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

4. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับคุณสมบัติ และสมาชิกทุกๆท่านผมเพิ่งเจอกระทู้นี้ครับ
    ผมก็คนหนึ่งครับ ที่ได้ฝันเห็นหลวงปู่แหวนท่านมาโปรดในฝัน ท่านมาเป่าหัวให้เย็นตั้งแต่หัวจนถึงปลายเท้าเลยนะครับ และก็เตือนผมในบางเรื่องให้แก้ไข ถือว่าผมก็คนหนึ่งที่ท่านคงคิดว่าน่าจะสงเคราะห์ได้บ้างนะครับ
    ขอฝากตัวกับสมาชิกทุกๆท่าน
    แล้วจะไล่อ่านกระทู้นี้ให้จบโดยเร็วครับ แล้วจะมาร่วมโพสด้วยคนนะครับ

5. nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาและยินดีต้อนรับท่าน rungaran สู่พื้นที่เว็บธรรมแห่งนี้ครับ ว่าแต่รูปผู้เจริญที่อยู่ใต้ชื่อของท่านนั้นเป็นผู้ใดครับ

6. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

7. nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อเงิน พิมพ์นิยมองค์นี้ ผมเพิ่งอัญเชิญมาไม่กี่วัน สภาพอย่างที่เห็น ผมไม่ค่อยสันทัดนัก แต่ท่านมีพลัง ก็ลองทัศนาดูตามสบายนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

18 ธันวาคม 2010
    สาธุ...ด้วยความยินดียิ่งครับ

9. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

ด้วยความยินดียิ่งครับ

สำหรับงานอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ ต่างๆนั้น
    นับจาก 1 ม.ค. 2553 - ปัจจุบัน
    ได้อัญเชิญไปถวายตามวัดต่างๆทั่วประเทศ สิริรวมประมาณ 165 วัด
    และผมยังอัญไปเรื่อยๆจนกว่าพระบรมฯ พระธาตุจะหมดไปจากบ้านผม
    หรือจนกว่าผมเองจะอัญเชิญไม่ไหวนั่นแหละครับผม :)

10. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

ดูดีครับ
    ท่านแหน่งถนัดและชอบเป็นพิเศษครับ

11. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

ตอนนี้ผมอยู่ ตจว. มาไหว้หลวงพ่อเพชร วัดบ้านแหลม
    internet ไม่นิ่งเลย ขอออกก่อนนะครับ

ขนาดไฟล์:
      252.4 KB
      เปิดดู:
      44
  12. สาวกธรรม1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับห่างหายกับพี่ๆไปนาน ฏ้เพิ่งเข้าเวปได้ขอรายงานตัวครับ

13. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

ผมรับรู้การตัดสินใจของคุณอ๊อด คงภัค เมื่อเย็นของวันเสาร์ที่ผ่านมา
    ณ ตอนนั้นคิดว่าคุณอ๊อดจักลาบวช แต่ไม่คิดว่าจะลาบวชยาว

คุณอ๊อดเคยเปรยๆกับผมว่าจักลาบวชใน 5 ปีข้างหน้า
    ณ ตอนนั้นก็ตกใจอยู่ แต่ ณ วันนี้ เห็นว่าพร้อมที่จักออกบวชแล้ว
    ก็ต้องขอโมทนาสาธุในการตัดสินใจเข้าสู่ร่มเงาแห่งผ้ากาสาวพัสด์

ขออโหสิกรรมต่างๆให้
    และหากกรรมใดที่พวกผมได้เคยล่วงเกินคุณอ๊อด
    ทั้งที่เจตนาหรือไม่ได้เจตนา ทั้งอดีต-ปัจจุบัน
    ก็ขอได้โปรดอโหสิให้ด้วยนะครับ

เพื่อนสนิทผมท่านหนึ่งที่พบกันเมื่อเสาร์-จันทร์ที่ผ่านมา
    ก็เห็นว่าจักออกบวช เมื่อหมดห่วง หมดภาระในครอบครัวแล้วเช่นกัน
    ผมได้ให้ความเห็นและยินดีกับเพื่อนว่า...

"การออกบวชของเพื่อน แม้จักช้าไปหน่อย
    แต่กลับทรงคุณค่าสำหรับคำว่าการออกบวชมากยิ่งนัก
    เพราะไม่ได้เป็นการออกบวชตามประเพณีนิยม หรือตอบแทนพระคุณบุพการี
    หรือแก้ไขกรรมเท่านั้น (สำหรับหลายๆคน)
    แต่เป็นการตอบแทนพระคุณของพระพุทธศาสนาของเรา
    คือบูชาพระคุณองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    พระธรรมคำสั่งสอนของพระองค์ พระสงฆ์สาวกแห่งพระองค์
    และเพื่อการศึกษาปฏิบัติเพื่อพ้นทุกข์กับสืบทอดพระศาสนา - สูงค่ายิ่งนัก"

อนึ่ง...ผมคุยกะท่านแหน่งแล้ว ก็เห็นว่าจะเดินทางมาร่วมงานบุญใหญ่นี้
    ซึ่งผมก็ตั้งใจไว้เช่นกันครับ

14. nontayan เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับข่าวอันน่ายินดีและปีติยิ่ง จากการบอกกล่าวของท่านอ๊อดเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว การบวชเพื่อปฏิบัติธรรมตามคำสอนของพระพุทธองค์ ผมถือว่าเป็นบุญที่ใหญ่สุดแล้วสำหรับมนุษย์ ท่านอ๊อดนับว่าเป็นผู้ที่มีบุญต่อเนื่องมาตั้งแต่อดีตชาติ อีกทั้งครอบครัวของท่านก็ล้วนเป็นผู้ที่มีบุญและประเสริฐยิ่งที่ให้การสนับสนุนและไม่ขัดข้องใดๆ ท่านมีโอกาสได้ล่วงหน้าไปก่อนผม ผมก็ขออนุโมทนาเป็นอย่างยิ่ง อีกไม่เกิน 9 ปี จึงจะถึงเวลาของผมครับ
    ขอให้พวกเราทุกท่านโปรดอโหสิกรรมให้กับท่านอ๊อดด้วยนะครับ ทั้งกายกรรม วจีกรรม และมโนกรรม ไม่ว่าจะเป็นอดีตชาติและปัจจุบันชาติก็ตาม พวกเราให้อโหกสิกรรมแก่ท่าน และเช่นกันพวกเราก็ขอให้ท่านอ๊อดจงอโหสิกรรมให้กับพวกเราในทุกประการด้วยเทอญ

15. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

เห็นว่าพวกเราทุกๆท่านเกี่ยวข้องกับปู่ศรีสุทโธนาคราช
    จึงขออัญเชิญรูปพระที่พระอาจารย์ผมท่านเมตตาอธิษฐานจิตให้ที่บ้านครับ
    ปกติท่านจักไม่ยุ่งเกี่ยวกับเรื่องนี้ แต่คงเป็นเพราะเป็นบ้านเกิดของท่าน...

หลวงปู่ศรีสุทโธ...พระอาจารย์ได้เมตตาขยายความว่า
    การเข้าสู่แดนพุทธภูมิ ก็คือพระโพธิสัตว์บำเพ็ญตนเพื่อเป็นพระพุทธเจ้าเป็นที่สุด
    ท่านมี 9 เศียรนะครับ พิจารณาให้ดี...

ขนาดไฟล์:
      224 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      253.8 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      249.1 KB
      เปิดดู:
      41
  16. IT Man ชีวิตที่เหลือ เพื่อพุทธองค์

ไม่แน่ใจว่าเป็นมวลสารหรือพระธาตุนะครับ

ขนาดไฟล์:
      149.7 KB
      เปิดดู:
      42
  17. Powernext เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    อนุโมทนาในมหากุศลอันยิ่งใหญ่

กระผมขออนุโมทนากับท่านอ็อดในมหากุศลอันยิ่งใหญ่เนื่องในการอุปสมบทเพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนาด้วยครับ
    หากมีสิ่งหนึ่งสิ่งใดที่กระผมได้ล่วงเกินด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ทั้งที่ตั้งใจก็ดี มิได้ตั้งใจก็ดี ระลึกได้ก็ดี ระลึกมิได้ก็ดี ภพใด ภูมิใด ชาติใดก็ดี กระผมขออโหสิกรรมต่อท่านอ็อดด้วยครับ และขออโหสิกรรมให้ท่านอ็อดในทุกกรณีครับ
    สาธุ..สาธุ..สาธุ..

18. ฮินดู สมาชิกใหม่

17 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมสาธุ.... ด้วยครับกับการสละครั้งยิ่งใหญ่ ขอสดุดีกับความดี กรรมอันใดที่ได้ล่วงเกินทั้งเจตนาหรือไม่เจตนาตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบันขออโหสิกรรมครับ

19. ฮินดู สมาชิกใหม่

17 กุมภาพันธ์ 2011
    สละให้หมดจิตหมดใจเลยนะครับท่านอ๊อดแล้วจะพบทางหลุดพ้น สาธุ สาธุ สาธุ..

20. สาวกธรรม1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    ผมคงไม่มีคำอธิบายไดๆครับ พี่ๆทุกคนกล่าวไว้หมดแล้วครับ เอาเป็นว่ากลุ่มธรรมเรารู้กันอยู่แล้ว ขอให้พี่สืบทอดพระพุทธศาสนาต่อไปครับ สาธุ.....