หลวงปู่ ครูบาจันทร์แก้ว วัดศรีสว่าง ความประทับใจ และ วัตถุมงคล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย อัสดงส์, 15 เมษายน 2009.

1. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งกลับจากเชียงใหม่ครับ ได้เข้าไปกราบตุ๊ลุงมาเหมือนกันและได้บูชาล็อกเก็ตที่บอกมาด้วย เป็นแบบไมอุดผงส่วนมากที่อุดนํมาอุดกันเอง ผงคงนํามาประกบหน้าหลัง เพราะของตุ๊ลุงท่านก็ให้ลูกศิษย์นําไปให้ช่างเอามาประกบกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2009
  2. อัสดงส์

มีเรื่องมาเล่าสู่กันครับ เกศาขององค์หลวงปู่จันทร์แก้ว บางส่วนที่ผมบูชาเลี่ยมกันพลาสติกไว้กับเหรียญรุ่น 1 ตอนนี้เกศารวมตัวเป็นกระจุกและบางเส้นใสเป็นแก้วไปเรียบร้อยแล้ว บางเส้นเกาะติดกับเเนบชิดกับเหรียญลองเขย่าก็ไม่ขยับทั้งๆที่ไม่ได้เอาอะไรไปยึดหรือติดไว้

3. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ ครูบาจันทร์แก้วครับ
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับ ที่นำพระผู้มีเมตตามาบอกกล่าวให้ท่านอื่นๆได้รู้จักและมีโอกาสไปกราบไหว้ พอดี วันที่ 5 ก.ย.ที่ผ่านมาเป็นวันคล้ายวันเกิด ก่อนไปทำบุญผมอธิษฐานว่าหากมีวาสนาจะได้ไปกราบครูบาอาจารย์องค์ใดขอให้รู้ก่อนว่าที่ใดมีบ้าง เมื่อเข้ามาในห้องนี้สะดุดตากับกระทู้ครูบาจันทร์แก้ว จึงได้ติดตามอ่าน และได้ติดตามไปกราบ ขออนุญาตเรียกหลวงปู่นะครับ ท่านใจดีมากๆ เย็นทั้งนอกและใน ผมไปกราบท่านครั้งแรกสัมผัสได้ถึงความเมตตา หลวงปู่พูดเรียบร้อยมาก แถมยังไม่มีคนคอยจัดการให้วุ่นวายครับ ก่อนกลับขอท่านถ่ายภาพท่านก็เมตตาครับ และที่ประทับใจอย่างสุดซึ้งหลวงปู่เมตตามอบผ้าประทับรอยมือท่านสดๆมาให้ด้วย สาธุ....

4. อัสดงส์

สาธุ ครับ ยินดีด้วยครับ อ่านแล้วเห็นภาพเลย ผมว่าคนที่เคยไปก็เห็นภาพแบบเดียวกันเพราะว่าใครๆไปก็จะเจอความประทับใจแบบเดียวกัน องค์หลวงปู่ท่านอยู่กับโลกแต่ไม่ติดโลก สงบ เย็น ผู้ไปหาพลอยเย็นไปด้วย (kiss)(kiss)(kiss)

5. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่กับพี่ที่อยู่ดูแลหลวงปู่ครับ
    ขออนุญาตถ่ายภาพ ต้องระวังไม่ใช้แสงแฟลตครับ รักษาดวงตาท่าน
    ผ้ารอยมือ ผืนสีเหลืองบูชามาครับ 100 บาท
    ผืนนี้หลวงปู่เมตตาให้มาครับ สาธุ....

6. อัสดงส์

ยินดีด้วยครับ

7. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ไปทำบุญกับ ลป.ท่านแล้ว สบายใจครับ ดีใจกับทุกท่านที่ได้ไปกราบลป.มานะครับ

ส่วนล็อกเก็ต น่าจะพอมีแต่ไม่เยอะแล้วครับ

อนุโมทนา ครับ

8. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    รูปเหมือนตุ๊ลุงรุ่นฉลองอายุ 94 ปี จอง 1 องค์ , เนื้อเงิน สร้างจำนวน 99 องค์ จอง 3 องค์ค่ะ

9. merque

merque เป็นที่รู้จักกันดี

คุณน้ำดีคับ
    รุ่นนี้สร้างแต่รูปเหมือนห้อยคอนะครับ
    ตอนนี้มีเหลือเนื้อเงินที่ผมแค่2ชุด ครับ
    ถ้าไงก็รบกวนโอนเงินมาที่

บัญชีออมทรัพย์ กสิกรไทย พระราม3
    เลขที่044 2 683840
    ชื่อบัญชี นิพนธ์

รวมยอด 4000 บาท รบกวนค่าจัดส่งพัสดุ 100 บาทครับผม

10. merque

โอ๊ะโอ รบกวนแก้ไขเปน สาขา วังบูรพา คับ เลขบัญชีเดิมครับ
    ช้อมูลเพิ่มเติมโปรดติดต่อผมคับ 081 7527202

11. น้ำดี1

ทีแรกน้ำก็นึกว่าเป็นพระบูชา 5 นิ้วค่ะที่รุ่นฉลองอายุ 94 ปี อย่างนั้นน้ำเอา 1 ชุดละกันค่ะที่เป็นรูปเหมือนท่าน ขอโอนวันจันทร์หรืออังคารนะค่ะ โอนเสร็จจะสแกนใบโอนมาให้ดูในกระทู้ค่ะ เพราะน้ำจะไปเที่ยวทะเลก่อนค่ะช่วงนี้

ขอบคุณค่ะ

12. merque

รับทราบคับ คุณน้ำดี 1 ชุดคับ

13. อัสดงส์

รูปหล่อที่มีคนสร้างมาถวายหลวงปู่ คนละรุ่นกับผู้พันเป้ขอสร้าง คราวที่แล้วไปที่วัดพี่ที่วัดบอกจริงๆของผู้พันเป็คนขอสร้างก่อนแต่เสร็จทีหลัง

14. merque

แฮะ แฮะ อันที่จริงผู้พันเป้ได้รับอนุญาตมาเป็นปีแล้วอะคับ แต่พอดีติดงานราชการเลยยังไม่ได้ทำ พอดีมาช่วงนี้พี่เค้าเคลียร์งานลงตัวเลยมาสานต่อคับ ไหนจะต้องดูวันเทพระ ไหนจะชนวนมวลสารอีก เหนื่อยคับ

วันที่19นี้(ตกมหาสิทธิโชค) กำหนดเทครั้งแรกครับโดยเทเนื้อชินก่อนคับ(เอาเคล็ดชนะอุปสรรคทุกประการ)
    โดยมวลสารที่จะนำมาผสมก็เช่น แผ่นจารเกจิอาจารย์ที่เก็บสะสมไว้ เช่น ลป.หมุน ลป.ลมัย ลป.ทองวัดกาะ ตุ๊ลุงจันทร์แก้ว ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน ครูบาอินตา วัดวังทอง ลป.พวง วัดสหกรณ์รังสรรค์ เป็นต้น

ชนวนกริ่งนวะ ลป.สุภา ชนวน ลป.กาหลง เป็นต้น

ปรอทสำเร็จ ลป.ลมัย ลป.อวน วัดหนองพลับ เป็นต้นครับ

เอาแค่นี้เป็นออเดิร์ฟก่อนนะคับ

ปล. เด๋ววันเสาร์นี้เทเสร็จจะถ่ายรูปมาให้ชมกันคับ

15. merque

แฮะ แฮะ อันที่จริงผู้พันเป้ได้รับอนุญาตมาเป็นปีแล้วอะคับ แต่พอดีติดงานราชการเลยยังไม่ได้ทำ พอดีมาช่วงนี้พี่เค้าเคลียร์งานลงตัวเลยมาสานต่อคับ ไหนจะต้องดูวันเทพระ ไหนจะชนวนมวลสารอีก เหนื่อยคับ

วันที่19นี้(ตกมหาสิทธิโชค) กำหนดเทครั้งแรกครับโดยเทเนื้อชินก่อนคับ(เอาเคล็ดชนะอุปสรรคทุกประการ)
    โดยมวลสารที่จะนำมาผสมก็เช่น แผ่นจารเกจิอาจารย์ที่เก็บสะสมไว้ เช่น ลป.หมุน ลป.ลมัย ลป.ทองวัดกาะ ตุ๊ลุงจันทร์แก้ว ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน ครูบาอินตา วัดวังทอง ลป.พวง วัดสหกรณ์รังสรรค์ เป็นต้น

ชนวนกริ่งนวะ ลป.สุภา ชนวน ลป.กาหลง เป็นต้น

ปรอทสำเร็จ ลป.ลมัย ลป.อวน วัดหนองพลับ เป็นต้นครับ

เอาแค่นี้เป็นออเดิร์ฟก่อนนะคับ

ปล. เด๋ววันเสาร์นี้เทเสร็จจะถ่ายรูปมาให้ชมกันคับ

16. MTparasite

MTparasite Active Member

13 มิถุนายน 2009
    ขอรบกวนถามนิดนึงนะคับ ว่าเทรูปหล่อที่ไหนเหรอคับ เทที่วัดตุ๊ลุงหรือเปล่า เพราะถ้าเทที่วัดตุ๊ลุงจะได้เอาตะกรุด หรือว่าสิ่งของบางอย่างที่พอมีเล็กน้อยๆไปเป็นส่วนร่วมด้วย จะได้มั้ยคับ

17. น้ำดี1

สวัสดีค่ะ

ขอโทษทีค่ะ พอดีน้ำลืมไปเรย พรุ่งนี้เช้าน้ำจะโอนเงินจำนวน 2,100 บาทเป็นค่าบูชาพระจำนวน 1 ชุดนะค่ะ โอนเสร็จจะสแกนใบโอนมาในกระทู้ให้ดูค่ะ

ขอบคุณค่ะ

18. merque

รับทราบครับ ม่ายเป็นไรคับผม

19. merque

เทที่โรงหล่อครับผม

ด้วยความยินดีคับผม

20. น้ำดี1

สวัสดีค่ะ

วันนี้ตอนเช้าน้ำรีบไปที่ตู้เอทีเอ็มปรากฏว่าตู้ไทยพานิชที่ อ.คอนสาร กดถอนได้ แต่กดโอนไม่ได้ค่ะ น้ำต้องขอโทษจิง ๆ ค่ะ ตู้ที่นี่เป็นแบบนี้แทบทุกวันหยุด น้ำต้องขอเลื่อนไปโอนวันจันทร์แทนค่ะ