หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. OATTOSAN เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีครับ

ยังรอฟังเรื่องเหรียญแจกแม่ครัวอยู่นะครับ ตัวผมมีเหรียญหลังเรือใบอยู่เหรียญนึงครับ เหรียญนี้ผมเห็นแล้วชอบมากเลย เหรียญแกะได้สวยจริงๆ แนะนำให้หาเก็บกันไว้ ราคายังไม่แรงมากครับ

2. bank2014 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2012
    สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ ผมตามอ่านมานานมากตั้งแต่หน้าแรกรู้สึกศรัธทาในตัวหลวปู่มากครับ ช่วงนี้มีโอกาสได้ไปทำงานแถวมหาชัยเลยแวะไปวัดกาหลงได้เหรียญเสือเผ่นน้อยกับเหรียญปี2526มา1เหรียญ มาทำงานจังหวัดนี้ก็ควรมีของดีจังหวัดนี้ติดตัวไว้มั่งครับ ไม่ทราบว่าเหรียญของวัดกระช้าขาวหาได้จากที่ไหนมั่งครับจะหาเก็บไว้บ้างครับรบกวนพี่ๆด้วยครับ

3. punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน โม/หน่วยทะลวงโอ๊ต/บอย ปู่เซิน/ชัย เสนารัก/คุณจัมโบ้/สกอร์/พี่อัสนี/พี่เปิดโลก/ คุณoatto/คุณแบงค์2014และทุกๆท่านครับฯลฯ

ผมงานยุ่งๆครับเลยไม่ค่อยได้มาโพส ช่วงนี้ตระเวณดูพระ กราบพระ ไปเรื่อย บวกกับงานประจำ หมดวันก็เหนื่อยแล้วเลยไม่ค่อยได้เปิดเนต

เนื่องจากวันนี้ขาใหญ่ทั้งหลายไม่ได้เข้ามา555 ข้าพเจ้าจะเป็นเกจิซะมั่ง
    ด้วยการดูปิดตาให้โมซะเลย555

โมครับ องค์นี้ใกล้เคียงครับแต่ภาพไม่ชัด555 ปิดตารุ่นนี้ หน่วยทะลวงโอ๊ต
    สอนวิธีดูให้ผมแล้วเมื่อตอนเจอกัน โมลองถ่ายใต้ฐานมาดูกันครับ จะชี้ขาดได้
    และหน่วยทะลวงโอ๊ต ถ้าเข้ามาแล้วดูให้โมด้วยเน้อ5555

สำหรับเหรียญหลวงพ่อปู่แจกแม่ครัว ก็ทำพร้อมกับเหรียญเรือใบละครับ สวยดีครับ

เหรียญของวัดกระซ้าขาวก็คงต้องหาตามเวปประมูลทั่วไปละครับ

วันนี้เวลาน้อยเอาภาพ ประคตแขนหลวงพ่อรุ่งวัดท่ากระบือมาให้ชมกันครับ
    ของหายากสุดๆ เจ้าของรับมาจากหลวงพ่อเคยนำติดตัวไปสงครามเกาหลีมาแล้ว
    ในกระทุ่มแบนเคยพบเห็นกันประมาณ3วงเท่านั้นเอง

4. stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    กราบหลวงปู่ครับ สวัสดีครับทุกๆท่าน
    เมือวานไปเที่ยวไหนกันมาบ้างครับ ผมไปนครนายกมาก็เลยมีโอกาศเข้าไปกราบหลวงพ่อปากแดงมาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      38
  5. punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกๆท่าน วันนี้เรื่อยเปื่อยครับเอารูปพระเครื่องมาชมกันดีกว่า

กับเหรียญหลวงปู่แก้ววัดช่องลม แบบพิเศษที่มีจารหลัง

6. Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    คุณ OATTOSAN ถ้าเจอมาราคาไม่แรง pm ชี้เป้า บอกกันมั่งนะคับ อิอิ(deejai)

555555 ไม่เป็นไร คับ เด่วพวกผมไปชิงตัวประกันเอง

สวย อ่ะคับคุณดอกรัก เอามาเท่าไรคับเนี่ย.....ว่าแต่ รับแอด เฟส ยัง คับผมได้ดึงเข้ามาที่ร้าน พระเครื่อง Collectio siam (deejai)

(deejai) ไปกราบ หลวงพ่อปากแดง สิ่งที่ขาดไม่ได้เลย ได้เลข เด็ด มาปะคับ pm ด่วนๆๆ 5555

อยู่ท้ายสวน..ดงดอกเหมย.ใช่ ไหมคับ 555

7. stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ขอครับ ผมไม่มีดวงด้านเสี่ยงโชค

8. punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่อัสนี เห็นออนอยู่ สบายดีไหมครับ

-บอยครับ ประคตแขนหลวงพ่อรุ่ง เจ้าของให้ผมแค่ถ่ายรูป เหนียวแน่นจริงๆ

9. อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน
    -ผ่านไปอีกวันที่ประวัติศาสตร์ต้องจารึก กับมวลชน ชาวไทยความรักที่มีต่อพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และได้พบสิ่งที่ดีงามมากมายในวันนี้ กระผมชอบวันนี้จัง ที่ประชาชนชาวไทยยิ้มแย้มแจ่มใส ทักทายพูดคุยกันในสิ่งดีงาม แถมร้องเพลงเดียวกันอีก และน้ำตาแห่งความปิติได้หลั่งออกมาอย่างมีความสุข ทุกท่าน ผู้คนเรื่อนแสนเต็มพื้นที่ลานพระบรมรูปทรงม้าและตามถนนที่พระองค์ท่านเสด็จพระราชดำเนินผ่าน และทุกบ้านครับประชาชนสวมใส่เสื้อสีของวันพระราชสมภพของพระองค์ท่าน ร่วมร้องเพลงสรรเสริญและจุดเทียนชัยถวายพระพรให้พระองค์ท่านทรงพระเจริญดังกึกก้องไปทั่วประเทศและต่างประเทศที่มีประชาชนชาวไทยอาศัยอยู่ครับ
    -วันนี้ พาขึ้นไปทางภาคกลางตอนบน ครับเนื่องจากกระผมได้วัตถุมงคล มีพี่ที่ทำงานได้ให้มาอีกทีหนึ่ง เป็นตะกรุดด้ายถักหลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว นครสวรรค์ ซึ่งพี่ที่ทำงานบอกว่า ปู่ไม่มีอะไรจะให้เลยให้ตะกรุดนี้มา แล้วพี่เขาก็มาให้กระผมครับ ก็เลยเสร็จซิ่ หาข้อมูลพี่กูลก็ไม่มีแบบนี้ ทั้งหลวงพ่อเดิม หลวงพ่อกันก็ไม่มีข้อมูลให้ความกระจ่างได้ครับ เห็นพี่เขาเล่าให้ฟังว่า หลวงพ่อถักกับมือเลยและตะกรุดก็จารมืออีก ครับใครรู้บอกบ้างน่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      484.5 KB
      เปิดดู:
      188
  10. motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

จองงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ขอบคุณครับโอ๊ตเดี๋ยวถ่ายภาพใหม่ก่อน

11. Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

น่าเสียดาย นะคับอย่างที่คุณโอ๊ต ว่า ติดมาสักตัวให้เพื่อนๆๆไว้วิ่งเลข นึงก้อยังดี ฮ่าๆๆๆๆ

55555555555 :cool::cool:

ที่เหนียว นี่ อะไรเหนียว คับคุณดอกรัก 555 (deejai) รับแอดยังคับเนี่ย รอ ยู๋ๆๆๆ

555555 งี้ต้องบุกไปหาถึงที่

12. stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้ากรรมนายเวรเค้าบอกว่าได้ สิบเจ็ด ขานี้ตัวจริงงวดที่แล้วก็บน ล่างเลย

13. Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

สิบเจ็ด !!! เอาละคับ สร้างเนื้อสร้างตัว กันก้องวดนี้ละคับ (deejai)

14. stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไงก็เบาๆกันน่ะครับ แต่งวดนี่ผมว่าเลขหนี่งมาแน่ๆ

15. bank2014 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับคุณโอ๊ต ไว้จะลองแวะเข้าไปครับ ผมเลี้ยวแยกแรกตลอดไม่เคยตรงผ่านไปอีกแยกเลยอิอิ

16. stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

ไปทำอะไรครับแยกแรก:boo::boo::boo:

17. bank2014 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปจับเส้นครับทำงานหนักต้องนวดนิดนึงครับพี่stocknavy

18. Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

555555 :cool::cool:

คงดูเวปจากมือถือ จดซื้อไปแล้วละคับ กัวส่งใกล้ๆๆเจ้าไม่รับ (deejai)

นวดมากระวัง.....ขา หมดแรงนะคับ อิอิ

55555

19. dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    กราบหลวงพ่อครับ

20. dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    เข้ามาน้อยๆ ครับ ติดงาน + ช่วงนี้ หากะตังค์ อยู่ครับ ตัวเป้นเกลียวเลย:cool::cool: