หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. watwatbb

watwatbb สมาชิก

เอาภาพสวย ๆ มาให้ชมกันครับ

เอาภาพสวย ๆ พัดยศ 17 วัดกาหลง ภาพจากกลุ่มรักและศรัทธาหลวงปู่สุด วัดกาหลง มาให้ชมกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      79.1 KB
      เปิดดู:
      759
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2015
  2. k909

k909 สมาชิก

สวัสดีปีใหม่ไทย ขอให้ทุกท่านประสพแต่ความสุข ความสำเร็จ ครับ

:cool::cool::cool:

3. mrYong

mrYong เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005
    สวัสดีพี่ๆลุงๆน้องๆทุกท่านครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

4. นิลศิลป์

นิลศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    วันนี้เข้าไปกราบรูปเหมือนหลวงพ่อสุด วัดกาหลงบนศาลา พร้อมกราบกระดูกหลวงพ่อสุดในโลงแก้ว บูชาตะกร้อที่ตู้วัตถุมงคล และเข้าไปกราบหลวงพ่อตากมล หาไม่ยาก ไปทางเดียวกับกุฏิเจ้าอาวาส แต่อยู่ด้านในสุด ท่านอยู่ชั้นล่าง เข้าไปไหว้ท่านพาเด็กไปด้วยท่านเมตตามากๆครับ ท่านนำสายสิญจ์มาท่องคาถาถักให้อยู่พักใหญ่ พร้อมนำลูกตะกร้อมาผูกคล้องแขนให้เด็กพร้อมเรียกขวัญให้ ท่านพรมน้ำมนต์ให้ ผมเลยบอกท่านว่าตะกร้อขอหลวงตามาบูชาด้วยได้ไหมครับ ท่านล้วงหยิบให้ และบอกวิชาทำตะกร้อนี้มาจากหลวงพ่อสุด มีอะไรให้ถึงหลวงพ่อสุด หลวงตากมล ท่านใจดีมาก สมถะ ผมเลยใส่ซองถวายปัจจัยท่านไป ไปกราบท่านท่านใจดีน่าประทับใจครับ

5. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านเส้นทางเซียน เขาก็แนะนำว่าชอบสายไหนก็ศึกษาให้ถ่องแท้ จะได้ไม่โดน ผมก็คิดๆอยู่ว่าตรูนี่ สายไหน(ว่ะ) เก็บมัวไปหมด รักและชอบ ประกอบด้วบปัจจัยพอมีก็เช่าไปๆ แต่ตอบตัวเองไม่ได้ว่าสายไหน.....

เคยฝันว่า พระมาบอว่า "หลวงปู่องค์นี้ เก่งจริง แน่จริง ยากจะหาผู้ใดเปรียบเทียบได้" เลยเชื่อผมฝัน ที่ไม่เคยแม่นเลย(ซื้อหวยไม่ตรงซักที) แต่เรื่องนี้ยากจะลบเลือน เลยศรัทธาหลวงพ่อ เห็นที่ไหนไม่แพง และคาดว่าน่าจะแท้ เก็บได้ก็เก็บเลย

ในฝันองค์ที่ถูกการันตี หลวงพ่อองค์นี้ครับ................

ขนาดไฟล์:
      335.3 KB
      เปิดดู:
      897
  6. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ผมตามพี่มา กำลังศึกษาหลวงพ่อสุด เช่นกันครับ :cool::cool:

7. อาณัติ

ผมก็ตามน้องเขามา ได้ความรู้ดีโดยเฉพาะช่วงต้นๆ ลองย้อนเข้าไปอ่่านดู

หลวงพ่อสุด วัดกาหลง แต่ก่อนได้ยินแต่เรื่องเหนียวคง ลูกศิษย์ท่านจะเป็นสายบู้ เลยอ่านผ่านๆ คงเลยช่วงบู๊ของชีวิตไปแล้ว

ได้คุยกับน้าข้างบ้าน ก็สะสมพระ เก็บและแลกเปลี่ยน แกเล่าให้ฟังว่าแขวนหลวงพ่อองค์นี้แล้ว "ถูกหวยบ่อย" แกว่าไม่รู้ว่าแท้ไหม เขาว่าเป็นหลวงพ่อสุด วัดกาหลง แต่ออกที่ร้อยเอ็ด ผมหูผึ่งเลย ชอบมาทางเมตตา โชคลาภ เสี่ยงดวงด้วย หากเป็นหลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณีก็ว่าไปอย่างท่านเก่งเรื่องหวย ผมเลยขอดูเหรียญ เป็นเหรียญหลวงพ่อสุด รุ่น "มาตุภูมิ" จึงลองหามาแขวนดู ยังไม่ได้เลยสักเหรียญ แต่ได้รุ่นอื่น ๒ - ๓ องค์ คุณเด่นชัยส่งมาให้เหรียญหนึง(ติดตัวอยู่) ท่านคงเก่งเหมือนๆกัน

ผมฝันถึงท่านครั้งหนึ่ง ว่าได้บีบนวดขาและเท้าท่าน แต่จำหน้าท่านไม่ถนัด นวดเสร็จขอตัวท่านกลับ หันกลับไปดู เห็นกระดูกขา(ช่วงล่าง) เหมือนภาพในโลงที่วัดท่านเลย และมีหลวงพ่อองค์หนึ่งเอยถึงท่าน(ในฝัน) ว่าหลวงปู่องค์นี้ เก่งมาก ยากจะหาผู้ใดเสมอเหมือน.... ตอนนั้นผมไปOD พักอยู่ที่บ้านสวนรีสอร์ท สมุทรสาคร....ท่านคงมาเยี่ยม

คืนนั้นฝันถึงพระ ๓ องค์ หลวงพ่อกวย มาหยิบพระให้องค์หนึ่ง, หลวงพ่อสุด และองค์สุดท้าย(น่าจะเป็น)เจ้าคุณธงชัย วัดไตรมิตร ตอนนั้นผมแขวนเหรียญนารายณ์ทรงครุฑ

เรื่องเล่านะครับ...........

8. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    13
    ศิษย์หลวงพ่อสุด วัดกาหลง อีกรูปก็หลวงพ่อโปร่ง วัดถ้ำพรุตะเคียน ครับ
    ท่านอยู่กับหลวงพ่อเป็นปี อีกอย่าง เสือรุ่นแรกหลวงพ่อโปร่ง
    ที่เอามาทำชนวนทำเหรียญเสือเผ่นหลวงพ่อโปร่ง....แต่เสือกลับหลอมไม่ละลาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2015
  9. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ ผมเคยไปกราบท่าน น่าจะ ๒ ครั้ง พ.ศ. ๒๒-๒๓ และไปอยู่ปริวาส วัดเกตุมดี และไปออกอับภาน วัดกาหลงมีโอกาศได้กราบท่าน และผมเอง มีเหรีญญรุ่นแรก ไม่รู้แท้เปล่าครับ และมีป๊ ๑๗ และเหรียญใกล้เคียงกันอีก ไมรู้แท้หรือเปล่ามีโอกาศ ประมาณ ๔-๖ เหรียญ จะถ่ายรูปมาให้ชมกันและแท้เปล่าครับ และอีกประการหนึ่ง บอกพี่ๆน้องๆ ถ้าเราเคารพท่าน พระมีระดับสำคัย เอาเข้าพิธี ได้ผลหมดแหละครับ แต่ถ้าจะออก คงออกได้ไม่เท่าของแท้ จากวัดครับ นี่ขอแสดง ความคิดเห็นแบบนี้ครับ

10. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    2
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน วันนี้ มีโอกาศถ่ายรูป หลวงพ่อสุด วัดกาหลง มาให้ได้ชมกันครับ ว่าออกแท้จากวัดไหมครับ ถ้าเป็นไปได้ ถ้าเจ้าของกระทู้ จะดูให้ว่าแท้ จากวัด จะขอบพระคุณยิ่งครับ ดูดังในภาพครับ

ผมเคารพท่านก็เลยบูชามานานแล้ว ประมาณ ที่บอกมาแล้วว่า ปี ๒๒-๒๓

ขนาดไฟล์:
      75.6 KB
      เปิดดู:
      481
      ขนาดไฟล์:
      71.9 KB
      เปิดดู:
      323
      ขนาดไฟล์:
      74.4 KB
      เปิดดู:
      310
      ขนาดไฟล์:
      75.1 KB
      เปิดดู:
      297
      ขนาดไฟล์:
      79.5 KB
      เปิดดู:
      287
      ขนาดไฟล์:
      83.5 KB
      เปิดดู:
      305
      ขนาดไฟล์:
      79.1 KB
      เปิดดู:
      297
  11. guminburi

guminburi เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2012
    น่าจะเป็นไปได้รึไม่

12. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เงียบ ๆ ไปนาน เมื่อก่อนคุยกันสนุกสนาน

เดี๋ยวนี้พี่ใหญ่ (เฮียเปิดโลก) ไปเป็นอาจารย์ในกลุ่มเฟดบุ๊คซะแล้ว ไม่งั้นให้แกมาเล่า หรือ มีเหรียญตัวอย่างให้ได้เทียบ และเรื่องราวที่เกิดขึ้นจริงมาเล่าให้ฟังกันหลายๆรอบ แต่ไม่รู้จักเบื่อ

เฮียแกของจริงที่ไม่โม้น่ะครับ แกทันได้กราบ ฝากตัวเป็นศิษย์ และสัมผัส ลป.สุดวัดกาหลง จริงๆ

หลายคนอุปโลกว่าทันหรืออุปโลกว่าสายตรง แต่เจอแกไปนี่หงายท้องเลย แกของจริง เข้าไปในห้องส่วนตัวของ ลป. มาแล้ว ที่ ๆ น้อยคนจะได้เข้าไป ถือว่าเป็นคัมภีร์เล่มนึงของ ลป.สุดเลยครับ

ต้องตามๆหาในเฟดบุ๊ค แกติดงอมแงมไปแล้ว ติดทั้งสาวๆที่มาปะเหลาะขอพระ ลป.สุด ฟรีจากแกด้วย ฮาาาาาาา.....

13. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับท่านพี่ๆทุกๆคน วันนี้วันว่างเลยกลับเข้ามาในกระท่อมซักหน่อย ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เปิดคอม ตามติดเฮียเปิดโลกไม่ส่องเฟสง่ายทางมือถือ ยังคงไม่ลืมกระท่อมและคัมภีร์เล่มใหญ่เล่มนี้นะครับ อิอิ พระเครื่องหลวงปู่ก็ยังมีคนเสาะแสวงหาอยู่เรื่อยๆ พุทธคุณก็เท่าศรัทธาเพราะไม่ว่ารุ่นไหนก็ดีทุกรุ่นๆครับ วันนี้นั่งส่องเหรียญรุ่นสุดท้าย มีเสน่ห์เหมือนกัน ราคาหลักร้อยยังพอหากันได้ครับ ...

14. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีท่านพี่ทุกท่านครับ เข้ามานั่งรำลึกความหลังจุดเริ่มต้นในกระท่อมนี้ที่เริ่มเข้ามาศึกษาหาข้อมูลและได้มิตรภาพอันยิ่งใหญ่ ก่อนที่ตอนนี้จะไปเผชิญโลกกว้าง อิอิ วันนี้มีเรื่องเล่ามาฝากครับ หลังจากหายไปนาน ไม่ได้ไปเล่าที่ไหนผมขอเก็บบันทึกไว้ในกระท่อมเพื่อการศึกษาในนี้ดีกว่า พี่ที่ทำงานผมเค้าสาย โคราช ช่วงนี้ผมเลยมีสะพานบุญ สายสวนนิพพาน หลวงปู่บุญ ได่ร่วมทำบุญบ่อยๆ ส่วนตัวผมถ้าคนคนสนใจหลวงปู่สุดผมมักจะแนะนำรุ่นเสือกลับ วัดรวกเสมอ เพราะชอยในมวลสารและรูปเอกลักษณ์ น่ะครับพี่เค้าเลยได้บูชาเสือกลับวัดรวก 3 โค๊ดมา 1 องค์จากในกลุ่มเฟสบุ๊คมานี่แหล่ะครับ ผมเลยแบ่งชิ้นอังสะที่ได้จากเฮียเปิดโลกไปให้ไว้ใส่เพิ่มครับ เมื่อต้นเดือนพี่เค้ากลับบ้านที่โคราช แกะปะเก็นโดยการขูดโดยใช้มีด ขูดถือไว้ในมือดึงเข้าหาตัว ปรากฎว่าพี่เค้าดึงอย่าแรงจนมีดที่อยู่ในมือหลุดจากปะเก็นผ่านมาบนหลังมือ คิดในใจคมมีดอย่างนี้ต้องเหวอะแน่ๆ ปรากฎว่าเป็นแค่ยางบอนครับ ชุดนี้พี่เค้าเลยติดตัวเลยสายเหนียวมีอยู่องค์เดียวนี่แหล่ะที่ติดตัว ประสบการณ์เรื่องเล่า จากความศรัทธาครับ วันว่างๆจะแอบเข้ามาใหม่ เผื่อมีพี่ๆผ่านเข้ามา อิอิ

15. k909

k909 สมาชิก

เล่นเฟสบุ๊ค หลวงพ่อสุด เฟสไหนแนนนำด้วยครับ อันเก่าลิงค์เฟส ใช้ไม่ได้ครับ

16. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    สวัสดี ุคับบบบบ

17. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    ไม่รอดคับ :':)'(

18. อาณัติ

ได้เหรียญรุ่น "มาตาปิตุภูมิ" ของหลวงปู่มาหนึ่งเหรียญ สภาพใช้เบาๆ ร้อยกว่าบาท ชอบแบบเต็มองค์ และออกให้บ้านเกิดของท่าน อ่านเจอว่าห้อยเหรียญรุ่นนี้แล้วโชคดี และถูกหวยบ่อย จึงต้องหา

เลี่ยมเหน็บกระเป๋าเสื้อ คู่กับพระเนื้อดินขี่ไก่หาง 5 เส้น ลพ.ฤาษีลิงดำ(ว่างั้น) บ่ายมาได้ข่าวดีเรื่องความดีความชอบเลย เขาว่าให้เต็มแม็ก...จริงหรือไม่ รอเงินเดือนใหม่จึงจะรู้

ปล.หลวงปู่(สุด)องค์นี้ เก่งมาก ยากที่จะหาผู้ใด เสมอเหมือน...ครูบาอาจารย์มาบอก

19. denchai_l

denchai_l เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ พี่อาณัติ

ผมเป็นคนไม่มีโชค พระที่ว่าเด่นทางโชคลาภผมห้อยยังเงียบ เลยว่าจะเปลี่ยนแนวมาทางเจ้าชู้ไก่แจ้ เอาให้สุดๆไปเลยครับ 555++

20. Nag mali

Nag mali สมาชิกใหม่

อยากจะแชร์ประสพการณ์เกี่ยวกับหลวงพ่อสุดให้ฟังค่ะ ส่วนตัวไม่เคยสนใจกับเรื่องพระเกจิหรือพระเครื่องอะไรเลย จนเมื่อไม่นานนี้ชีวิตตกอับมาก!ทั้งมีปัญหาครอบครัว ทั้งไม่มีเงินและมีหนี้มากทำอะไรก็เจ๊ง!จนท้อกับชีวิต พอดีมีพี่คนรุ้จักบ้านไกล้กันแกบอกเอาพระไปปล่อยที่ท่าพระจันได้เงินมาหลายแสน เราก็ไม่มีสมบัติอะไรพอจะขายได้เลย พระเครื่องเราก็มีเยอะ เลยกลับรื้อดูพระของตัวเอง ที่มี แอบหวังลึกๆว่าองค์ไหนพอมีราคาจะเอาไปปล่อยได้เงินเหมือนเขาบ้าง คอยถามและปรึกษาพี่เขาตลอดคิดว่าเก็บไว้ก็ไม่มีประโยชน์ขายเอาเงินดีกว่า เพราะกำลังจนมากด้วย..เริ่มศึกษาในเน็ตเห็นหลวงพ่อสุด เอะ!เหรียญนี้เรามีนี่หว่า?เคยถามนานแล้วตอนเอาออกมาดูเล่นๆเห็นเหรียญแปลกดีไม่รุ้จักหรอก แฟนบอกว่า"องค์นี้ได้จากเจ้าอาวาสวัด แถวๆกรุงเทพฯวัดชื่อแปลกๆอะไรครืนๆนี่แหละ ตั้งแต่สมัยตอน
    ทำงานอยู่ที่บ.สามารถฯไปติดจานดาวเทียมในกุฎิเจ้าอาวาสเลยแจกคนละองค์ ถ้าไม่รื้อไม่ค้นมาดูก็ลืมเลยนะนี่" คิดในใจ"กูรอดแล้ว"มาโพสลงโซเชี่ยลขายเลย150,000บาท เอาให้มีเงินใช้หนี้เขาไปเล๊ย!เดือดร้อนมาก! ตอนนี้ ขายของก็ขายไม่ดี แถมโพสขายพระก็ไม่มีคนจะซื้อ นั่งขายกับข้าวอย่างหมดอาลัยตายอยาก ลูกค้าไม่มีสั๊กคน! มีเงิน500ติดระเป๋าเสือกแก๊สหมดอีก กรรม! ถ้าเป็นแบบนี้ทำยังไงจะมีเงินใช้หนี้เขาเฮ้อ!ชีวิต นั่งท้อๆหยิบเหรียญหลวงพ่อมาดูบอกกับตัวเอง ไครมันจะบ้ามาซื้อเหรียญเป็นแสนๆเรานี่ก็บ้าไปกับเขาเนาะ! ไหนๆเราก็พกเหรียญท่านมาขายของด้วยแล้ว เลยพูดคนเดียวกับเหรียญว่า"สาธุ!ถ้าหลวงพ่อสุดวัดกาหลงศักสิทธ์จริงอย่างคำล่ำลือหรือ!หลวงพ่อไม่อยากให้ลูกปล่อยขายเหรียญหลวงพ่อไปให้หลวงพ่อช่วยเรียกลูกค้ามาซื้อของ ของลูกให้หมด ให้ลูก ค้าขายเจริญรุ่งเรืองได้เงินได้ทองด้วยเทอญ!แล้วก็เอาเหรียญใส่ไว้ในโหลบนเคาเตอร์ เงียบ!!!ความมหัศจรรย์ไม่มีจิง เฮ้อ!เป็นมากเนาะเรา..สักพักใหญ่ๆเริ่มมีลูกค้าเข้ามาๆๆเรื่อยๆจนต้องรอคิว และยิ่งไปกว่านั้น ความเหลือเชื่อก็เกิดขึ้น ก็คือ มีลูกค้รายหนึ่งมาสั่งยำปลาดุกฟู2,000บาทรับของพรุ่งนี้จ่ายเงินสดไว้เลยและให้ค่าแรงอีก800บาท วันนี้ของขายหมดเกลิ้ยง!ไม่มีอะไรจะขาย กำลังเก็บร้านอยุ่ดีๆคนรวยในหมู่บ้านที่ไม่ค่อยจะคุยกับเราเพราะกลัวเรายืมเงินเดินมาบอก " พี่ขายดีเนาะหนูจะเอาทองมาให้พี่ผ่อนสนใจมั๊ย" ทำไมถึงตรงกับคำอธิฐานเปะ งงๆๆ แล้วกลับมานอนกลางคืนก็ฝันมีคนมาขายหวยหุ้น ในฝันเราตะโกนถาม พี่!หวยหุ้นออกไรจ๊ะตอนเช้า?ในฝันพี่เขาตอบมา อ่อ 23กับ10 ตื่นมาจำอย่างแม่น! เช้า เรากำลังอยุ่งมากทำออเดอร์ปลาดุกฟูให้ลูกค้าที่สั่งไว้ ความมหัศจรรย์เกิดขึ้นอีกครั้ง อยึ่ดีๆพี่ คนในฝันเดินมาขายหวยหุ้น แล้วถามเราว่า หนูซื้อมั๊ยๆ เราก็ยุ่งๆ ตอบไปไม่จ้าๆๆ คนขายหวยก็ตื้อซื้อเถอะๆๆ พี่งานหนูรีบมากเลย แกทำหน้าเศร้าบอก จ๊ะๆๆงั้นพี่ไปนะ เราก็คิดถึงเรื่องฝันเมือคืนขึ้นมาได้ อะ ลองๆดูก็ได้ พี่ๆเอา23=20×20แล้วก็10=10×10นะ แล้วก็ทำงานต่อจนลืมไปเลย พอถึงตอนเที่ยง พี่คนที่มาช่วยทำงานบอก น้องได้เลขมาจากไหนทำไมถึงได้ซื้อถูกทั้งบนทั้งล่างเลย เราก็! เเบบ เอ้าออกอะไรพี่? 23บนกับ10ล่าง หา าาาา? สาธุ!มันจะบังเอิญขนาดนี้เลยเหรอ!!!!!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2017