หาฤกษ์ลาสิกขา

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย พระวรุตม์, 23 มีนาคม 2016.

1. พระวรุตม์

พระวรุตม์ สมาชิกใหม่

อาตมารบกวนหาฤกษ์ลาสิกขาหน่อยคับ เกิดวันที่10ตุลาคม2530 วันเสาร์
    จะขอลาสิกจากวันนี้-จนถึงวันที่28มีนาคม59 วันไหนฤกษ์ดีเหมาะสมกับการลาขิกขา

2. arm1900

arm1900 สมาชิก

1 กุมภาพันธ์ 2009
    ท่านเป็นพระนะครับ จะให้ฆราวาสช่วยหรอครับ ผมว่าหลวงพี่ลองไปเข้าหา พระผู้มีพรรษาแก่กว่า หรือเจ้าอาวาส ให้ช่วยหาฤกษ์ให้น่าจะเหมาะสมกว่านะครับ

ผมต้องขอขมาด้วยนะครับ ถ้าผมใช้คำพูดไม่เหมาะสม ขอนมัสการ ครับ..