เว็บพลังจิต ห้องดูดวง-ทำนายฝัน เป็นอย่างไรกันบ้าง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 18 กรกฎาคม 2010.

?
  1. 1.สบายดีทุกคน

0 vote(s)
    0.0%
  2. 2.ขอบคุณที่เป็นห่วง

0 vote(s)
    0.0%
  3. 3.ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง

0 vote(s)
    0.0%
  4. 4.ดีมาก

0 vote(s)
    0.0%
  5. 5.ไม่สู้ดีนัก ไว้จะเล่าทางพีเอ็ม

0 vote(s)
    0.0%
  6. 6.ไว้มีอะไรแ้ล้วจะแจ้ง

0 vote(s)
    0.0%
  7. 7.ได้อ่านกระทู้เตือนระวังตัวดีมาก

0 vote(s)
    0.0%
  8. 8.ฝึกกรรมฐานทุกวันโปร่งใจมาก

0 vote(s)
    0.0%
Multiple votes are allowed.
  1. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    -มีีความสุจริต สบายอก สบายใจ น่านับถือกันดีไหม?
    -หมอดูน่าัรักดีไหม?
    -สมาชิกใช้บริการของหมอดูกันมากไหม?
    -มีปัญหาอะไรบ้าง? พอจะเล่าเรื่องจริงให้กันฟังได้บ้างไหม?
    -ที่ผ่านมาเร็ว ๆ นี้มีการหลอกลวงกันบ้างไหม?

2. ทองอยู่

ทองอยู่ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ขอบคุนในความห่วงใยค่ะ (f)

3. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
  4. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ก็ดีคะ แต่ก็ยังมีบางคนที่เห็นแก่ตัว
    เปิดหลายกระทู้ในเรื่องคล้ายๆกันเบื่อมากค่ะ
    ขอบอกไม่รู้จะโปรโมทอะไรกันนักหนา
    ไม่เคยจะแบ่งพื้นที่ให้คนอื่นเขาบ้างหรือคะ
    เว็ปช่วยเตือนด้วยนะคะ คงรู้ใช่ไหมคะว่าใคร
    มีหลายคนที่เขาเซ็งแต่ไม่อยากบ่นมากค่ะ
    ไม่ใช่อะไรหรอกค่ะ แบบนี้เท่ากับเบียดกระทู้คนอื่น
    เขาตกหมด บางครั้งจะมาหาอ่านต้องพลิกไปหาหน้าอื่นค่ะ
    เห็นใจคนอื่นกันบ้าง กระทู้ของคุณมันก็รวมเป็น1กระทู้
    หรือ 2-3 ก็ได้ ไม่ใช่เปิดมาเปรอะไปไปหมด ของดีไม่ต้อง
    โฆษณามากก็มีคนดูอยู่แล้วไม่ต้องเวอร์มากขนาดนี้ก็ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2010
  5. HuiMayflower

HuiMayflower เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2009
    คุณพธบ ตั้งกระทู้เยอะมากไปค่ะ เหมือนตั้งใจโฆษณา ซึ่งมันเบียดเบียนคนอื่นนะคะ

บางคนไม่ชำนาญการเล่นบอร์ด บางคนอายุเยอะ ๆ ตาไม่ดี มาตั้งคำถามไว้ หรือตั้งคำถามถามใครไว้ในกระทู้ไหนแล้วหาคำตอบไม่เจอก้อมีค่ะ..

คุณตั้งกระทู้จน คำถามหรือคำตอบดังกล่าวถูกดันจนตกไป บางคนเดือดร้อนมาหาคนช่วย
    แต่โดนกระทู้โฆษณาคุณดันจนตก หลงหูหลงตา หาไม่เจอ

บาปนะคะ

อาจจะมีคนอื่นเคยทำไม่ดีมา แต่นั่นไม่ใช่ข้ออ้างให้เราทำตัวเหมือนอย่างเค้านิ
    (คนมีปัญญาคิดได้ คุณพธบก้อมี เราเชื่อ..)

ลดน้อยลงซักครึ่ง กุศลเกิดค่ะ เชื่อดิ่ ถอยคนละครึ่งทางก้อจบละ
    คุณได้ใจเมมเบอร์คนอื่นด้วย ได้ลูกค้าเพิ่ม

เว็บมาสเตอร์ไม่ติไรคุณ win-win สองฝ่าย

บาปก็ลดลง กิจการก้อเจริญ ดีจะตาย..

6. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

8.ฝึกกรรมฐานทุกวันโปร่งใจมาก

สงสัยว่ามีคนโหวตข้อนี้ไหมคะ ๕๕๕๕

น่าจะเพิ่ม.......<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->น่าจะเพิ่มหัวข้อที่ถาม อีกสัก ข้อ 2 ข้อครับ เช่น

ทีมงาน มีความ ยุติธรรม ไหม....?

ทีมงาน วางตัวเป็นกลาง หรือไม่.....!

ทีมงาน มีมาตราฐาน ในการทำงานหรือไม่...อย่างไร

***บางที กระจกที่บ้านเรา เวลามองดูตัวเอง ทำไมมันหล่อจัง

***แต่ทำไมเวลาไปส่อง กระจก บ้านคนอื่น ทำไมเราขี้ริ้ว ขี้เห่ลจัง.....?

***การดูแล....คน หมู่มาก ก็นับว่า...ยาก แล้ว แต่การดูใจ....ตัวเองนี่สิ ยิ่งยากกว่า สิ....บอกให้
    <!-- google_ad_section_end -->

เห็นด้วยกะคุณ พธบค่า ทุกข้อเลย
    แต่ข้อสงสัยของคุณ
    คุณจะสามารถใช้ซิกเซ้นต์และเซเว่นเซ้นให้โลกได้ประจักษ์แจ้งโลกโลกาได้ฤาไม่
    ถ้าสามารถก็ไม่ต้องถามก็ได้นี่ก็คุณน่าจะรู้อยู่แล้ว ทัง ๓ ข้อ มิใช่ฤา

7. นิพ_พาน

แหมเณรน้อยเจ้าปัญญามาเองเลยนะเนี่ย :cool:

8. เด็กหัวจุก

เด็กหัวจุก เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวจาเจอคุณชายเจ้าปัญหามาอีกเน้อ อิอิอิอิ

9. พธบ

พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกันใหญ่

พยายามแยกแยะ เป็นเรื่องๆนะครับ เรื่องอดีต ผมได้ชี้แจ้งไปแล้ว หากคุณติดยึดแต่เรื่องอดีต แล้วพอมีอะไรก็เอาแต่เรื่องอดีตมาพูด มันก็ไม่จบไม่สิ้น จริงไหมครับ มกมุ่นแต่อดีต ไม่ก้าวไปข้างหน้า

**แยกแยะตามประเด็นสิครับ อคติ....ส่วนตนต้องเก็บไว้....นะครับ

**กระทู้ มันก็ขึ้นลงอย่างนี้ทุกวัน ไม่ได้สังเกตุบ้างหรือครับ ดันยังไงมันก็ไม่ตกไปสักกี่หน้าหรอกครับ ผมดันคนเดียวทีไหนกันครับ

10. HuiMayflower

HuiMayflower เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้อง pm มาหลังไมค์หรอก ชั้นโพสต์อะไรไว้ที่ไหน ก้อตามอ่านทุกที่

เราคุยกันคนละประเด็นค่ะ

ทุกวันนี้โลกเราย่ำแย่ลงเพราะ คนเห็นแก่ตัว ที่อ้างสิทธิ์อันชอบธรรมในการเอาเปรียบคนอื่น ด้วยคำว่า "ก็ทีไอ่คนนั้นยังทำเลย.." มันมากขึ้นทุกวันๆ

แค่จุดเล็ก ๆ ในสังคมโลกอย่างบอร์ดที่เป็นเหมือนโต๊ะเผยแผ่ธรรมะแห่งพระพุทธเจ้า
    ยังกลายเป็นที่เอารัดเอาเปรียบ ไม่เห็นแก่ความเดือดร้อนของคนอื่นไปได้..

ถ้าคุณอ่าน rep บนของเราดี ๆ ไม่ก่อกำแพงมากไป เราว่าข้อความเราประนีประนอมนะ ขอกันดี ๆ ด้วย ขอสองฝ่ายด้วย.. ไม่ได้โทษคุณคนเดียว

เรากล่าวหาเรื่องจำนวนกระทู้คุณมั้ย <<< ไม่ได้กล่าวหาหรือยกเมฆ มันมากจริง ๆ คุณก้อไม่ได้ปฏิเสธ แถมยังสำทับด้วยว่าดูแลทุกกระทู้

เรากล่าวหาคุณเรื่องกระทู้คุณเป็นกระทู้โฆษณามั้ย <<< ไม่ได้กล่าวหา เพราะคุณโพสต์เพื่ออวดผลงานหาลูกค้าจริง ๆ

วิสัยทัศน์เราต่างกัน ไร้ประโยชน์จะแลกเปลี่ยนหรือแสดงความคิดเห็นต่อกัน

คุณเห็นบอร์ดพลังจิตเป็นที่สาธารณะ ทำอะไรก้อได้ ก้อเหลือวิสัยจะชี้แจง

เรามาขอพึ่งบอร์ดแห่งนี้ศึกษาธรรมบ้าง หาที่พึ่งบ้าง เราไม่ใช่เจ้าของที่ เราไม่มีอำนาจตัดสินใจ..

คุณไปชี้แจงตัวเองต่อสังคมเถอะ
    เราเข้าใจคุณผิดไปซักคน .. รายได้คุณไม่ลดลงไปซักเท่าไหร่หรอก ไม่ต้องมา worry

11. HuiMayflower

ใจยังไม่ละอายต่อการเบียดเบียน เอารัดเอาเปรียบ

เอาเมตตา เอากุศลที่ไหนมาแผ่คะ

12. พธบ

พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

จัยร้าย......

จัยร้าย......

[BIGVDO]<object width="445" height="364"><param name="movie" value="http://www.youtube-nocookie.com/v/DJTTvTzIaJY&amp;hl=en_US&amp;fs=1?hd=1&amp;border=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube-nocookie.com/v/DJTTvTzIaJY&amp;hl=en_US&amp;fs=1?hd=1&amp;border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="445" height="364"></embed></object>[/BIGVDO]​

13. HuiMayflower

ชื่อ HuiMayflower จ๊ะ ไม่ใช่พี่นิพพาน..

ที่นี่ก้อได้จ๊ะ.. ไม่ต้องรบกวนหลังไมค์เราหรอกจ๊ะ

14. HuiMayflower

555555
    แล้วตอนตั้งกระทู้ตัวเองหน้าบอร์ด ทำไมคิดไม่ได้

15. นิพ_พาน

เห้อ คนเรานี่นะ ชอบคิดว่าคนนั้นนี้จะเป็นแบบนี้
    ฉันไม่เคยต้องปลอมชื่อใครมาตอบหรอกจ้า
    ฉันคนจริงทำจริง ดูไฟเขียวก็ได้ ว่าไฟคุณหุยกับฉัน
    มันติดพร้อมกันไหมตอนนี้อ่ะนะ อีกอย่างเป็นคนหน้าเดียว
    ไม่ได้ต้องใช้หลายชื่อเข้ามาในนี้หรอกนะ เพราะเว็ปเขา
    เช็คก็รู้แล้วใครเป็นใคร อย่างน้อยๆ ก็อายฟ้าดินนะ
    ไม่ชอบหลอกลวงใคร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2010
  16. HuiMayflower

พี่ไปถามเขา เด๋วเขา pm มาหาหุยอีกอ่าพี่วี..

17. HuiMayflower

ฮื่อ.. แล้วไงเหรอ???

(งง บอกทำไม?? อ่ออออ จะคุยว่าตัวเองจะโทรหาพี่วีเมื่อไหร่ก้อได้.. อ่อ.. ถ้ามีเบอร์พี่วี แล้ว.. ทำไมไม่โทรถามแต่แรกล่ะว่าคนเดียวกันรึเปล่า.. จะมากวน pm ชั้นทำไม งง..)

อยากรู้ว่า นิพพาน กับ HuiMayflower เป็นคนเดียวกันรึเปล่า.. ทำไมไม่ถามคุณแซมล่ะ แม่น.. ดูได้ทุกเรื่องไม่ใช่เหรอ???

18. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนทีมผู้ดูแลเวปบอร์ดคะ

เมื่อก่อนก็เคยดูดวงแยะเหมือนกันค่ะในห้องนี้
    (ดูฟรีส่วนใหญ่)

แต่ภายหลังเมื่อมีการแจ้งเตือน เรื่อง การลงหน้าตาและวันเดือนปีเกิดจริง
    อาจนำไปสู่การนัดแนะออกไปนอกสถานที่
    แล้วอาจถูกน้ำมันผีโก้งโค้งตายพรายป้ายเอาได้
    จากผู้ทีมีมหิทธิฤทธิ์ เพียบพร้อมด้วยซิกเซ้นและเซเว่นเซ้นต์
    แต่พระพุทธเจ้าช่วยเค้ากลับหาคอมมอนเซ้นมิได้
    ข้าพเจ้าก็เลยได้ลดละเลิกความอยากรู้อยากเห็นสิ้นดินฟ้าสาระแนไปได้มาก

ขอขอบคุณในน้ำใจใยดีทีมผู้ดูแลที่ตักเตือนอีกครั้ง ค่า

โดยความเคารพอย่างสูง

จากหมูสมิงมองแมวข้างขึ้น (ราคุเรียวซายปิฉาจหมาข้างแรม)

19. ราคุเรียวซาย

กราบเรียนทีมผู้ดูแลอีกครั้ง

ข้าพเจ้ามีขอแจ้งเหตุสงสัยว่ากระทู้นี้ถูกดันตกไป
    โดยข้อสันนิษฐานดังนี้

๑ จากผู้ไม่ปราถนาให้กระทู้นี้ถูกพบเห็น
    ๒ เนื่องจากข้าพเจ้าเองที่มาโพสน์แล้วคนรำคาญพาลไม่สนใจกระทู้นี้
    (ขออภัยนะค้า)

และเพื่อแสดงความรับผิดชอบตามเหตุข้อ ๒ และทดสอบสมมุติฐานตามข้อ ๒ เช่นกัน
    ข้าพเจ้าจึงตัดสินใจดันกระทู้อีกหน
    ด้วยประการฉันนี้