ห้องประสบการณ์หลวงพ่อเกษม เขมโก สามารถเข้ามาคุยกันได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เศรษฐาพล, 27 สิงหาคม 2010.

1. tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กราบหลวงพ่อเกษม สังฆัง นะมามิ

2. motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

กราบหลวงพ่อเกษมครับ

นึกว่าเอาทองคำเปลวมาแปะที่พระแล้วเอาแล๊กเกอร์พ่นเลย เกือบแล้ว...

ช่วง นี้ยุ่งมากไม่ค่อยได้มากราบหลวงพ่อในเว็บ และทักทายเพื่อน พี่ น้อง ในกระทู้เลย แต่มีสิ่งหนึ่งที่ไม่เปลี่ยน ระลึกถึงหลวงพ่อทุกวันครับ

3. motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

ยินดีด้วยครับพี่
    ต่างจากผม งานเยอะ เงินเท่าเดิม เอริ๊กๆ
    มองในอีกมุมคือแต่ยังดีที่มีงานทำ

4. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สุดยอดเลยครับ งามมากๆ เอาไว้ว่างๆคงต้องขอเรียนวิชานี้จากคุณตี๋ซะแล้ว

5. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ เงินเท่าเดิม แต่โชคดีที่มีงานทำ งานเยอะเราก็ยิ่งได้ฝึกฝนตัวเองเยอะ มีโอกาสสร้างผลงานเยอะตามไปด้วยครับ

6. nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบหลวงพ่อเกษมด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

7. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อประมาณปลายเดือนที่แล้วหลวงพ่อท่านก็มาโปรดผมในสุด เหรียญห้ารอบที่รอมาหลายเดือนก็มาอยู่กับคอผมซะที พอได้บูชาแล้วเกิดอะไรดีๆแบบแปลกขึ้นหลายๆ อย่าง อย่างเช่นมีโปรเจ็คของลูกค้าเข้ามาเยอะมาก ถ้าเทียบกับปีที่แล้วในช่วงเวลาเดียวกัน ถือว่ามากขึ้นสามเท่าตัวเลยทีเดียว เพราะเดือนเดียวผมต้องทำงานส่งแต่ละโปรเจ็ค(ทางด้านโลจิสติกส์)มูลค่ากว่า50ล้านต่อปีถึงหกโปรเจ็คติดๆกันถึงกลางเดือนหน้า และที่บริษัทฯยังมีการปรับเปลี่ยนผังและโยกย้ายบุคลากร ซึ่งผมก็มีโอกาสได้รับการพิจารณาเป็นผู้บริหารระดับสูง ตอนนี้เหรียญห้ารอบนี้ไม่อยู่ห่างจากคอผมเลยยกเว้นตอนอาบน้ำ ส่วนคาถาบูชาพระธาตุรวม ผมสวดวันละสี่เวลาขึ้นไป(สิ่งแรกที่ทำตอนตื่นนอน ก่อนออกจากบ้าน ก่อนเริ่มทำงาน ก่อนกินข้าวกลางวัน ก่อนเริ่มทำงานตอนบ่าย ก่อนเลิกงานตอนเย็น ตอนกลับถึงบ้าน ก่อนนอน และบางคืนสวดจนหลับไป) สี่เวลานะครับ ไม่ใช่สี่จบ สี่จบไม่ค่อยใช้ความเพียรเท่าไหร่ แต่สี่เวลาต้องมีความเพียรและมีสติคือไม่ลืมสวด ทำไม่ยาก ง่ายกว่าพวกวัยรุ่นที่ก่อนจะกินข้าวต้องถ่ายรูปลงเอฟบีเยอะครับ

ต้องบอกว่าหลวงพ่อท่านมาโปรดผมจริงๆนะครับ เพราะองค์นี้เจ้าของเดิมรับปากกับผมว่าจะให้บูชาเมื่อช่วงเดือนเมษายนตอนผมบูชาพระมงคลเกษม๑จากพี่เค้า และตอนที่พี่เค้าไม่อยู่เพือนพี่เค้ามาเอาพระองค์นี้ไปแล้วแต่พี่เค้าให้เอากลับมาเพราะรับปากให้ผมบูชาไปแล้ว แถมพี่เค้ายังให้ผมผ่อนจ่ายตั้งสี่เดือนโดยให้พระมาก่อนเลยอีกด้วยครับ หลวงพ่อท่านมาโปรดผมจริงๆครับ กราบหลวงพ่อครับ

ผมถ่ายรูปมาให้ชมด้วยนะครับ แต่ถ่ายโดยบีบี ภาพเลยไม่ชัด องค์นี้เป็นบล็อกธรรมดา ไม่ใช่บล็อกนิยม สภาพประมาณเก้าสิบเปอร์เซ็นขึ้น หย่อนสวยไปบ้างแต่ดูง่ายดีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับพี่.. ตอนนี้เหรียญรุ่นนี้หายากมากนะครับ หลวงพ่อเมตตามาโปรดพี่จริงๆครับ:cool::cool::cool:

9. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ตอนแรกก็เกือบจะไม่ได้แล้ว เพราะเพื่อนพี่ที่ให้บูชาแอบไปเอาพระองค์นี้จากแฟนของพี่เค้าตอนที่พี่เค้าไม่อยู่ โชคดีที่พี่เค้ารักษาคำพูดครับ และจากเหตุการณ์ครั้งนี้ทำให้ผมเชื่อว่าถ้าเราศรัทธาวัตถุมงคลหลวงพ่อจริงๆ หลวงพ่อท่านต้องมาโปรดเราโดยที่เราไม่เดือดร้อนแน่นอนครับ

แต่ผมอยากบอกอีกครั้งว่าจิตของหลวงพ่อท่านในการรับการอธิษฐานจากลูกศิษย์แรงและไวมากๆครับ

10. tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ยินดีกับคุณตุ้มมากๆครับ เชื่อว่า เหรียญนี้ คงหลายใบเทานะครับ

ส่วนตัวผมคงไม่อาจเอื้อมได้เลย

11. nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเราศรัทธาท่านจริงๆ ปาฏิหาริย์เกิดแน่นอนครับ..ผมเชื่ออย่างนั้นเหมือนกันครับ

12. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

หลายใบเทาอยู่ครับคุณตี๋ ทำให้ผมไม่สามารถเช่าพระอะไรได้อีกเลยถึงสิ้นตุลาคมเลยครับ โชคดีที่ผ่อนชำระได้เหมือนอีซี่บาย รับพระมาก่อนสิ้นเดือนที่แล้ว เริ่มจ่ายงวดแรกสิ้นเดือนนี้ ผมเลยไม่เดือดร้อนอะไรมากครับ

ผมเชื่อว่าถ้าคุณตี๋ศรัทธาจริงๆ และหากคนที่มีความเพียร สวดมนต์ทุกวัน และทำบุญบ่อยๆอย่างคุณตี๋อธิษฐานจริงๆ ผมเชื่อว่าหลวงพ่อท่านต้องมาโปรดแน่นอนครับ ผมเคยเห็นคนลงในเว็บยูเหรียญนี้แบบกะไหล่ใหม่ แต่พระสวยมาก เค้าให้บูชาสิบกว่าใบเทาต้นๆ แต่ต่อรองจริงๆ ก็คิดว่าพันปลายๆน่าจะจบ(และตอนนี้ก็จบไปแล้วจริงๆแหละ) หรือไม่ก็รอสภาพหย่อนสวยกว่านี้ ผมว่าพันกลางๆ ก็น่าจะมีให้บูชานะครับ ขึ้นอยู่กับจังหวะ คุณตี๋ลองอธิษฐานขอหลวงพ่อดูนะครับ ผมเอาใจช่วยครับ ถ้าคุณตี๋ขอ หลวงพ่อต้องเมตตาคุณตี๋โดยที่คุณตี๋ไม่เดิอดร้อนแน่นอนครับ

13. toy3434 Active Member

15 ธันวาคม 2011
    กราบหลวงปู่เกษม สังฆังนะมามิ

ได้พระผงไตรมาส 18 มาจะถ่ายรูปมาให้ช่วยดูครับว่าดีมั๊ย แต่เจ้าของสายตรงหลวงพ่อเหมือนกันบอกแท้แน่นอนหย่อนสวยไปหน่อยเลยปล่อยให้ถูก
    ถ้าแท้ก็หลวงปู่มาโปรด

กราบหลวงปู่เกษม สังฆังนะมามิ

14. toy3434 Active Member

15 ธันวาคม 2011

ขอบคุณมากครับ ไว้จะฝากดูพระผงไตรมาส18ให้หน่อยครับ รอถ่ายรูปก่อน

15. tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอบคุณคุณตุ้ม มากๆ ครับ ถ้าบุญมีวาสนาส่ง น่าจะได้แต่ไม่หวังมากครับ

16. stitwong สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2008
    เหรียญแตงโมเก๊ 10000000%

17. เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    วันนี้ได้ถวายปัจจัยจำนวน 2,000 บาทเพื่อร่วมซื้อที่ถวายวัด ดอนไชย อ.ห้างฉัตร จ.ลำปาง เพื่อถวายบุญกุศลครั้งนี้ให้กับหลวงพ่อเกษม เขมโก..... ขอให้ทุกท่านได้ร่วมอนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยกันนะครับ :cool:

18. ดาวพุธ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    งามครับ... แบบนี้ออกร้านได้เลยยยย

19. เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ยินดีด้วยครับผม..หลวงปู่คงมาโปรดคุณแล้วหมั่นปฏิบัติบุชาท่านนะครับ:cool:

20. tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กราบหลวงพ่อเกษม สังฆังนะมามิ

อนุโมทนาบุญ กับพี่เพชร ด้วยครับผม