ห้องประสบการณ์หลวงพ่อเกษม เขมโก สามารถเข้ามาคุยกันได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เศรษฐาพล, 27 สิงหาคม 2010.

1. hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    ต้องขอขอบคุณตี๋บ้างนะครับ ช่วงนี้ผมมีข่าวดีเข้ามาเรื่อยๆ ครับ แต่ก็รออยู่นะครับ
    กลับบ้านต้องดูเอกสารที่ไปรษณีย์มาส่งว่ามาหรือยัง รอชมบารมีหลวงพ่อครับ รอท่านมาโปรดผมบ้างนะครับ

2. kunnawutichai Active Member

19 กรกฎาคม 2011
    อยากสอบถามนิดหนึ่งครับว่าเหรีญหลวงพ่อเกษม เขมโก ออกวัดพลับพลา ปี2517นั้นมีเก๊บ้างหรือยังครับ..
    มีใครพอทราบการดูจุดสังเกตุสำหรับเหรียญวัดพลับพลาปี17บ้างไหมครับ..

ขอบคุณครับ..

3. Bob deland เป็นที่รู้จักกันดี

ได้มาตอนก่อนเข้าพรรษา

ก่อนเข้าพรรษาหลวงพ่อมาโปรดครับราคาเบาๆ
    อาจดูใหม่สักหน่อยแต่พุทธคุณเต็ม100เหมือนเดิม มีตามรายการดังนี้ครับ

1. เหรียณ PERTH ผลิตที่ประเทศ AUSTRALIA เป็นพิมพ์เล็กครับ
    ขอบเหรียณ มีคำว่า KING RAMA V
    2. เหรียณ รุ่น สรงน้ำ 32 พิมพ์เล็ก
    3.ปิดตาองค์จ้อย หลังหลวงพ่อ เกษม เขมโก
    4.เหรียณ ยิ้มเมตตา ออกจาก นิตยสารศักดิ์สิทธิ์ เป็นต้นตำหรับฉบับแรกๆที่ติตามชีวะประวัติหลวงพ่อและ
    5.เหรียณ รุ่นสุดท้าย ปี 37

สังฆะรูปัง วันทามิหัง สังฆังนะมามิ

Bob Ratchawat

ไฟล์ที่แนบมา:

4. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    มีครับ รุ่นนี้มีเก๊แน่นอนครับ

5. charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ขอข้อมูลเหรียญรุ่นสุดท้ายได้เปล่าครับคุณบ๊อบ ชอบชื่อรุ่นครับผม

6. Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ยินดีด้วยครับพี่บ๊อบ สวยทุกองค์เลยครับ

7. kunnawutichai Active Member

พอจะหาจุดตำหนิเหรีญยรุ่นนี้ได้ไหมครับ..

พอดีสนใจรุ่นนี้อยู่อ่าครับ..

ขอบคุณครับ..

8. tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

หลักๆ ก็ดู ธรรมชาติเหรียญปั้ม ความคมชัด และการตอกโค๊ค ละกันครับ ถ้าที่ว่ามาโอเค ก็น่าจะผ่านครับ

9. hmg เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้กระทู้ดูเงียบๆนะครับ ฝนตกหรือเปล่า กรุงเทพฝนตกครับ

10. jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    กราบหลวงปู่เกษม เขมโก

สวัสดีทุกท่านครับ

11. ดาวพุธ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    เคยได้ยินว่า...ให้ลองดูพื้นเหรียญด้านหน้า...จะเว้าเป็นแอ่งกระทะครับ...
    ส่วนตำแหน่งตอกโค๊ด นั้น...ผมไม่ชัวร์ครับ...รอท่านอื่นนะครับ

12. ดาวพุธ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    ติดตามประสบการณ์ช่วงนี้ของคุณเอ็มแล้ว....อยากบอกจากใจเลยครับว่า...คุณเอ็มมีบุญโดยแท้...เพราะมีสิ่งมงคลเดินทางเข้ามาหาโดยตลอด....
    ส่วนตัวผมคิดว่า....เป็นปริศนาธรรมอย่างหนึ่งแน่ๆครับแต่ผมปัญญายังน้อยจึงมองไม่ออกโดยตลอด...แต่เชื่อได้ว่าเป็นมงคลต่อคุณเอ็มแน่นอนครับ....

ยิ่งให้ ยิ่งได้.... ยิ่งให้ ยิ่งไม่หมด....ปลื้มใจกับทุกคนภายในห้องนี้ครับ....และดีใจที่ได้เป็นสมาชิกห้องนี้ครับ

13. tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

แปดริ้วฝนกระหน่ำซะ หนาวเลยครับพี่ พระที่ท่านสารวัตรให้มาผมขึ้นคอแล้วนะครับ

ลูก ขอกราบ หลวงปู่ทวด ด้วยจิตบริสุทธิ์ ด้วยใจศรัทธายิ่งๆ ไม่ได้ลองดีหรือลองของอะไร เมื่อวาน ก่อนจะขึ้นคอวันนี้ ผมได้สวดมนต์ไหว้พระตามปกติก่อนนอนและ ตื่นตอนเช้าวันนี้ เมื่อคืนก็อธิฐานขอให้อุปสรรคปัญหาในวันนี้ ผ่านพ้นไปด้วยเทอญ แล้วลูกจะซื้อมะพร้าว ดอกไม้ ธุปเทียนและอีกหลายๆอย่างมากราบไหว้ท่านอีกครั้ง เพราะในกระดาษฝอย(ของเหรียญวัดช้างไห้ปี37) เขียนใว้ว่าให้สวดมนต์ขออะไรก็ได้ ทุกวัน อังคาร พฤหัส และเสาร์ ไม่แน่ใจ เมื่อวานได้มาวันอังคารก็สวดมนต์ไปหลายบท 1 ในนั้นที่ประจำคือ พระยอดกัณฑ์ไตรปิฏก แล้วก็อธิฐาน วันนี้ ปัญหาที่ลูกจะได้เจอ ก็ผ่านไปด้วยดี จริงๆ ลูกคงต้องอาราธนาหลวงปู่ทวดขึ้นคอตั้งแต่วันนี้ไปครับ

14. น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบหลวงพ่อเกษมครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=oc1_4rD4Rn0&feature=related]สารคดีหลวงพ่อเกษม เขมโก - YouTube[/ame]

15. kunnawutichai Active Member

ขอบคุณท่านทั้ง2ท่านมากๆน่ะครับ

แล้วใครพอมีเหรียญแท้ๆให้ดูไหมครับ
    ผมลองหาข้อมูลดูในเนตน่าจะมี2บล๊อคเหรอป่าวไม่แน่ใจ
    บางเหรียญด้านหน้ามีปั้มบางเหรียญไม่ปั้ม
    บางเหรียญด้านหลังมีขีดบางเหรียญไม่มีขีด
    ชักเริ่มสงสัยว่าแบบไหนมันของแท้กันแน่หว่า

16. hmg เป็นที่รู้จักกันดี

กรอบอย่างนี้แพงหรือเปล่าครับ คุณตี๋

17. เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    แบบล๊อกเก็ต 100 ปี....ออกแล้วนะครับ รอน้องชายสายครูบาโพสให้ชมกันเท่านั้นครับ รอรับชมกันได้เลยนะครับพี่น้องทั้งหลายยยยย:cool:

18. jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

รอติดตามชมอย่างใกล้ชิดหน้าขอบเวทีเลยครับ ^^

:cool: :cool: :cool:

19. Bob deland เป็นที่รู้จักกันดี

jaturong จอง ริงไซด์ หน้าขอบเวที ยิ่งกว่า แก้ว ที่ได้รับเหรียญเงิน อีกนะ 555 พี่ก็เช่นกันครับ

สังฆะรูปังวันทามิหัง สังฆังนะมามิ

Bob ratchawat

20. hmg เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็มารอชมอยู่นะครับ สำหรับสมาชิกใหม่อย่างผม ก็ต้องรออย่างนี้ละครับ ไม่กล้าออกตัวที่ไหน(กลัวมีฉายาใหม่นะครับ) แต่ตอนนี้หลวงพ่อเกษมมาเมตตาแล้ว รอมาตั้งนาน รออีกหน่อยจะเป็นไรมีคร้าบบบบบบบบบบบ