ห้องผ่าตัดใหญ่ ในกรณี เคทหนัก ๆ ที่นักเรียนไม่สามารถตอบได้

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sinsair tavada, 13 มกราคม 2013.

1. MindRenewal

MindRenewal Active Member

สวัสดีค่ะ อยากถามว่า มีกรรมอะไรที่ทำให้ปัจจุบันมีปัญหาเรื่องการเงินอยากมา ทำอะไรมีอุปสรรคมาก เรื่องที่คิดว่าจะได้ สุดท้ายก็กลับพลิกผัน เจ้ากรรมนายเวรเขาเป็นใคร จะทำอย่างไรเขาถึงจะอโหสิกรรมให้คะ ขออโหสิกรรมทุกวัน สวดมนต์ ทำบุญอุทิศให้เขาและเทวดาประจำตัวมาตลอด
    โปรดช่วยดูให้ด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

2. Whysszii

Whysszii สมาชิกใหม่

อาจารย์ คะ รบกวนถามอาจารย์ 3 เรื่อง ค่ะ
    1.แฟนเป็นโรคไตวายระยะสุดท้าย เค้าต้องหาเลี้ยงพ่อแม่ ไม่มีเวลาดูแลตัวเองเลย มีอะไรก็ไม่ชอบบอก จะรู้ก็เมื่อเป็นหนักทีเดียว เค้าจะอายุสั้นในปี2ปีนี้ไหมคะ
    2.หนูกับแฟน อยากเปิดร้านอาหารค่ะ ดูทำเลมา 4 เดือนแล้วยังหาไม่ได้เลยค่ะ ควรจะลงทุนทำในช่วงนี้ไหมคะ มีโอกาสได้ทำเลดีๆประมาณเดือนไหนคะ และร้านที่เปิดจะขายดีไหมคะ
    3.หนูเกิด วันพุธ ที่ 23 มีนาคม 2531 ค่ะ ขึ้น 6 ค่ำ เดือน 5 ปีมะโรง เวลา18.49น.
    มีความกังวนเรื่อง เบญเพส ค่ะ ที่จะถึงใน มีนาคมนี้ จะร้ายแรงมากไหมคะ

รบกวน อาจารย์ ทีนะคะ หนูกังวลเรื่องเบญเพส มากค่ะ เลยเข้าเวปมา สมัครสมาขิกเมื่อวาน ขอความกรุณาทีค่ะ ขอบคุณค่ะ

3. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    จากการหยั่งจิต เปิดตาที่สามมองเห็นภาพกรรม คือเคย ประทุษร้ายชายคนหนึ่ง ชิงเงินไป กินเหล้าแต่ ชายผู้นั้นต้องนำเงิน ไปรักษาลูก ทำให้เจ้ากรรมนายเวร โกธรอย่างมากมาย รีบ พาคนท้องไปคลอด ทำบุญโรงบาลเด็ก และ อุทิศ ให้เด็กที่ เสียชีวิต จากการขาดเงินรักษา ชื่อ น้องแป้งร่ำ ปะเทสนา ใส่บาตอุทิศก่อน หลังจากนั้น ช่วยเหลือเด็กที่ ป่วย แต่ไม่มีเงิน สักคน แค่นี้ ทุกอย่าง จะดี เหมือนเดิมครับ หากเค้า ปล่อยละวาง ผ่อนกรรมแล้วปี 58 ตั้งตัวได้ครับ .............

4. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

ตามอายุไขกรรมแล้ว น่าจะไม่เกิน ห้าปี นับจากนี้ ครับแต่ ถ้าหมั่นปล่อยสัตว์บ่อย จะยืดได้ ครับ การลงทุน ช่วง เมษาทำดีกว่าครับรวย มีดวงทำกิน ครับ เบญจเพส นั้น บอกตรงๆ ไม่ตายครับ ไม่เจ็บ ไม่ป่วย แถมจะรวย ด้วยซี ..555555555555

5. Whysszii

Whysszii สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ อาจารย์

6. dorenoom

dorenoom สมาชิกใหม่

26 กุมภาพันธ์ 2012
    หนู pm ไปแล้ว รบกวนด้วยนะคะ

7. powerp

powerp Active Member

สวัสดีครับ อ.ก๋ง
    ช่วงนี้เวลาสวดมนต์ นั่งสมาธิมักจะมีเสียงจิ้งจกร้องดังมากติดๆกันเป็นช่วงๆครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ
    ขอบคุณครับ

8. sinsair tavada

จิ้งจก มันหิว มากครับ เทนมตาหมี ให้มันสักหน่อยมันจะหยุดร้องครับ ผม ^__^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2013
  9. sinsair tavada

กรุณา ลงเรื่องไว้ ใน หน้าบอร์ด ครับ ตอนนี้งานยุ่งมากเลยครับสองเวฟ และต้องดูแล เด็กๆ อีกครับ ขอความกรุณา นิดนึงอย่าอาย ลง ยูส เนม แต่ไม่ต้องลงภาพจริง หรือ ลงยูส ใหม่ก็ได้ ถ้าอายครับ คนที่จะพ้น แสง สว่างได้ ย่อม ไม่มีนิวรณ์ ในจิต

10. Marx

Marx เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ อาจารย์
    รบกวนด้วยครับ

ผม รู้สึกแปลกๆบริเวณที่คอครับ เป็นตั้งแต่เด็กแล้ว คือรู้สึกหวิวๆแปลก พยายามอดทนแล้วครับ แต่ก็ทนได้ไม่นาน ต้องหาผ้าหรือมือปิดไว้เมื่อรู้สึก ไม่ได้เป็นทั้งวันนะครับ นานๆจะเป็นที เป็นครั้งหนึ่งไม่นานก็หายครับ
    ..รบกวนด้วย ไม่รู้ว่าตัวเองอุปทานไปเองหรือเปล่าครับ

11. sinsair tavada

เจริญกรรมฐาน เล็บ ผม ขน หนัง เหงื่อ เหงื่อหนัง ขน ผมเล้บ ไปเรื่อย จะ เป็นฝุ่น แล้วประกอบไปมา หลายๆ รอบ อาการกรรมจะหายจ่ะ

12. ปูรณ์

ปูรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    สวัสดีค่ะ อาจารย์
    สนใจตะกุดทองค่ะ รบกวนอาจารย์เก็บไว้ให้ดอกนึงนะคะ ตอนนี้ยังไม่มีตังโอนค่ะ ขอเคลียร์หนี้ให้หมดภายในสิ้นเดือนนี้ก่อนนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

13. ปูรณ์

อาจารย์คะเวลานั่งสมาธิแล้วทำไมมีอะยุบๆ ยับๆ ในเนื้อในหนัง วูบๆ วาบๆตามตัว แล้วพอเวลาเห็นดวงไฟสีขาวหรือสีอื่นๆ สีจะไม่สว่างค่ะ หมอง คล้ำ แล้วจะมีจุดสีดำอยู่ตรงกลางอ่ะค่ะ ขาจะคล้ายเหมือนจะเป็นตะคิวอยู่ตลอดเวลา แต่ไม่รู้ว่าใช่ตะคิวหรือป่าวค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

14. sinsair tavada

นิมิต มาร อย่าสนใจมัน แล้วนั่งต่อ ลืมมันซะ

15. boylove

boylove เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2006
    สอบถามอาจารย์ ตอนนี้มีปัญหา เรื่องการเงินขาดสภาพคล่องมาระยะหนึ่งแล้ว
    ไม่ทราบผมเคยไปทำอะไร หรือมีเจ้ากรรมนายเวรเป็นใครจึงเป็นเช่นนี้ แล้วมีแก้อย่างไรให้ดีขึ้นบ้างครับ
    ผมเกิดวันที่ : 12 ( อังคาร ) ขึ้น 8 ค่ำ
    เดือน : สิงหาคม
    พุทธศักราช : 2529 ( ปีขาล ) เวลาประมาน 10.00

16. miyatovic

miyatovic Active Member

สอบถามเรื่องการนั่งกรรมฐานครับ
    ปกติ พุธโธ ดูลมครับ เเต่ชอบเดินจงกรมครับ เเต่ยังวไม่ค่อยนิ่งครับ

17. ปูรณ์

ขอบคุณค่ะอาจารย์

18. sinsair tavada

มาเรียน สักทริป นึง ต้องหา ผุ้รู้นำทาง อาการแบบนี้ แม้จะฝึกอาปา หรือ ตาม รู้ ลมหายใจ แต่ มันยังเป็นวิตก วิจารณ์ อยุ่ครับ มาเรียน แล้ว จะก้าวหน้า ติดตามลายละเอียด ได้ ที่ ถนนนิพพาน ครับ ............

19. sinsair tavada

เคทนี้ไม่เกี่ยวกับกรรมเลยรครับ เป็นไปตามเศรษกิจโลก ครับ แค่เก็บขยะหน้าหลวงพ่อโสธร แค่นี้กลับมา ก็เงินคล่องเหมือนเดิมแล้วครับ ลองทำดู

20. boylove

boylove เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุนมากครับอาจารย์

ขอบคุนมากครับอาจารย์