อบรมการสร้างกังหันลมจากพี่บรรจง นักทำ....กังหันลม....จากคนค้นคน

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Falkman, 9 มิถุนายน 2008.

1. ป้าหมวย

ป้าหมวย สมาชิก

2 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณมากค่ะ คุณZZ

กำลังรอคำตอบจากน้องอยู่ค่ะ เขาจะให้คำตอบได้คืนนี้ว่าจะไปได้รึเปล่า

เพราะเขามีนัดกับเพื่อนเพื่อทำธุระในวันอาทิตย์นี้ค่ะ

ยังไงถ้าน้องไม่สะดวก อาจจะขอรบกวนติดรถคุณZZ ไปด้วยค่ะ

ขอขอบคุณอย่างมากค่ะที่กรุณา

2. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ได้เลย เดี๋ยวไปรับ จ้า

3. poh

poh Active Member

ไปด้วยคนครับ
    แต่จะขับตามไปที่บ้าน อ.บรรจงเลยนะครับ
    เช้าต้องไปทำบุญที่ รพ.สงฆ์ ก่อนครับ
    ของมูลนิธิสงเคราะห์พระภิกษุสงฆ์อาพาธในเวปพลังจิต
    http://palungjit.org/showthread.php?t=102545&page=67

โป๊ะ 081-420-8301

บ้านอ. บรรจง ตามแผนที่ของคุณ ZZ ตรงที่ปักหมุดใช่ไหมครับ
    ไม่ทราบว่าชอยเทศบาลที่เท่าไหร่ครับ

แต่ต้องเช็ครถก่อนว่าว่างหรือเปล่านะครับ
    รถเข้าอู่อยู่ครับ ว่าจะยืมรถคุณพ่อไป
    ไป 3 คน ครับ ลูกชาย 2 คน

4. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สรุป รถของ Falkman จะมีผู้โดยสาร 3 คน
    - คุณปาฏิหาริย์
    - คุึณปู่ชอบเรียน
    - คุณชานน

จะไปรับแถวโชคชัย4 บิ๊กซี

ยังมีที่ว่างได้อีก อิอิ (คุณพ่อของ Falkman ติดธุระเลยไปไม่ได้จ้า)

5. TupLuang

TupLuang เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2008

อนุโมทนา สาธุ ทั้งหมด

6. montri_p

montri_p เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งจะได้มาเปิดกระทู้อ่านเลยไม่ได้ไป ไครไปมาแล้ว รบกวนช่วยแนะนำวิธีการทำด้วยครับ จะขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ jib_358@hotmail.com

7. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

อ๋อ... คุณปู่ชอบเรียน..ไปด้วยเหรอ
    คราวก่อนไปอัดเสียง Mp3 ลป.เครายังไม่รู้ว่าเป็นใครเลย (งานนี้เปิดตัว..อิอิ)
    แล้วพบกันที่ Lotus บางนาครับ
    (||)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2008
  8. sanprach

sanprach เป็นที่รู้จักกันดี

...

9. Falkman

จะไปกันวันอาทิตย์ที่ 22 นี้จ้า ถ้าจะไปด้วยก็ได้นะ ยังมีที่ว่างเหลืออยู่ [​IMG]

10. Pew Pew

Pew Pew เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจไปด้วยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้วันเสาร์ ประชุมกับเพื่อนเสร็จถึงจะรู้ว่า วันอาทิตย์ว่างหรือเปล่า ถ้าเกิดว่าง ก็จะไปเจอกันที่โลตัส บางนาด้วยคนครับ ครับ 9 น.

11. Falkman

เบอร์ คุณบรรจง 086-704-9941

12. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณมากค่ะ คุณอ๋อ ที่ช่วยบอกข่าวถึงหน้าบ้าน ..(หน้าบ้าน PM)

แต่แรกตั้งใจจะไปดูงานนี้ด้วยตัวเอง ..

เชื่อว่างานของตัวเองที่ได้รับมา ก็จะได้สมบูรณ์ใช้ได้เสียที

แต่ว่า วันที่ 22 นี้ ไม่สามารถไปเรียนด้วยได้ค่ะ

ถ้าหากว่า คุณบรรจง ไม่ได้เปิดสอนอีกรอบ

ก็ได้แต่พึ่งพี่ๆที่ไปเรียนรุ่นแรกนี้ ..ช่วยกรุณาถ่ายทอดให้ด้วยนะคะ

ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยปลอดภัย ..ได้รับความรู้ครบถ้วนตามที่ต้องการ และต่อยอดสิ่งที่จะลงมือทำต่อไปเพื่อประโยชน์ต่อส่วนรวม ในอนาคต

ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ

13. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    คุณอ๋อลองเช็คแถวดูครับ ว่า มียอดรวมไปกันทั้งหมดกี่คน

อย่าได้ลืมที่จะทำความรู้จักกับเพื่อนๆทุกๆคนด้วยนะครับ

และคาดว่าหากมีคนสนใจมากแบบนี้ อาจขอพี่บรรจงจัดไปเรียนกันอีกครับ เพราะผมเองก็อยากเรียนรู้ด้วยมากๆเช่นกัน

ช่วยลงเบอร์โทรเพื่อการประสานด้วยครับ จะได้ไม่ตกหล่น

ที่นั่งยังเหลืออีกหลายที่ครับ ใครมีวิดีโอถ่ายเอาไว้ด้วยครับ ลงมือขอทำ ขอจับด้วยตัวเองได้ยิ่งดีครับ

14. Falkman

จริงๆ พี่เค้าไม่ได้เปิดสอนหรอกนะ พวกเราไปขอพี่เค้าให้สอนเองแหล่ะ อิอิ

แล้วพี่เค้าไม่ค่อยอยู่บ้าน เค้าจะเดินทางขึ้นเหนือ ล่องใต้ไง เนียะหลังจากอาทิตย์นี้ ก็จะไปติดตั้งกังหันให้พม่า แล้วไปอบรมชาวพม่าให้รู้จักวิธีการทำ หลายวัน แล้วหลังจากนี้ก็จะมีงานของพี่เค้าอีก

แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวถามให้ว่า ว่างอีกช่วงไหน แล้วถ้าพี่เค้าไม่ว่าอะไร เราไปขอเรียนกันอีกก็ได้ [​IMG]

15. Falkman

1. คุณสนั่น zz - 2 ท่าน (0891279522 )
    2. คุณมารีน25 marine24 - 1 ท่าน
    3. คุณ Mead - 2 ท่าน
    4. คุณ Famnakub - 4 ท่าน พบกันที่ชลบุรีค่ะ ( 089-7081491)
    5. คุณ Desire และเพื่อนชื่อคุณจู๊ดเค้าขับรถตามไปเองครับ - 2 ท่าน
    6. คุณ อายุมั่น กับลูกชายและน้องสาว - 3 ท่าน (แม่มั่น 0816929972)
    7. คุณ sa27 - 1 ท่าน
    8. คุณ shark2009 - 1 ท่าน
    9. Falkman - 1 ท่าน (081-762-1433)
    10. คุณปู่ชอบเรียน - 1 ท่าน (
    11. คุณชานนคนไทย - 1ท่าน
    12. คุณปาฏิหาริย์ - 1 ท่าน
    13. คุณ pew pew - ???? รอคอนเฟิร์ม
    14. คุณ montri_p - ??? รอคอนเฟิร์ม
    15. คุณป้าหมวย nutcharat4@hotmail.com - 3 ท่าน เอารถไปเอง
    16. คุณโป๊ะ - 3 ท่าน เอารถไปเอง (081-420-8301)

ตอนนี้ 25 ท่าน รอคอนเฟริม 2 ท่าน

ผู้ที่นำรถไป
    คุณสนั่น zz - นัดเจอที่ Lotus บางนา 9 โมงเช้า
    คุณmarine24 - นัดเจอที่ Lotus บางนา 9 โมงเช้า
    คุณmead - นัดเจอที่ Lotus บางนา 9 โมงเช้า
    เพื่อนคุณDesire - นัดเจอบ้านพี่บรรจง เวลา ????
    คุณFamnakub - นัดเจอที่บ้านพี่บรรจง เวลา ???
    Falkman - ไปรับปู่และคุณปาฏิหาริย์ที่โชคชัย4 เวลา 5.30น ไปรับคุณชานนที่บิ๊กซี เวลา 5.45 น (ไปสวนสันติธรรมก่อน) แล้วจะนัดเจอบ้านพี่บรรจง
    คุณป้าหมวย - เอารถไปเอง
    คุณโป๊ะ - เอารถไปเอง

เอาวอ ไปด้วย เปิดช่อง 35

คุณ Mead จะมีขนมปังสังขยา ของอร่อยจากอุทัยไปฝากพี่บรรจง เดี๋ยวเย็นนี้จะหาอะไรติดไม้ติดมือไปฝากพี่เค้าด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2008
  16. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    อยากไปค่ะ แต่มีนัดก่อนแล้ว
    อนุโมทนาบุญพี่บรรจง และทุกท่านนะคะ

17. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ท่านใดเอารถไปเอง...หากเป็นไปได้กรุณามาพร้อมกันที่ LOTUS บางนา...เวลา 09.00 น. ด้วยครับ

สาเหตุเพราะว่า...บางท่านที่ไปด้วยไม่มียานพาหนะ...ครับ

18. ป้าหมวย

ป้าหมวย สมาชิก

2 มิถุนายน 2008
    มาแจ้งยืีนยันกับคุณ Falkman และ คุณสนั่น(ZZ) ค่ะ

พรุ้งนี้จะไปกับน้องอีก 2 คนค่ะ จะรบกวนขอแผนที่บ้านอาจารย์บรรจง ค่ะ

รบกวนใครมีแผนที่ ช่วยโพสให้ด้วยนะคะ หรือส่งมาที่ nutcharat4@hotmail.com

ขอบคุณมากค่ะ

19. ZZ

1

ตรงที่ปักหมุด...คือ...เทศบาลตลองตำหรุ...ครับ

ส่วนบ้านพี่บรรจงจะเลยไปอีก...อยู่แถวๆ...วัดศรีพโลทัย...เข้าซอยบำรุงศิลป์ (หากมุ่งหน้าชลบุรีจะอยู่ฝั่งขวา)...จากสะพานข้ามแม่น้ำบางปะกงมาประมาณ 8.5 Km จะผ่าน

- มหาวิทยลัยศรีปทุม วิทยาเขตชลบุรี
    - ซอยบำรุงศิลป์

จากนั้นให้หาทางกลับรถ....ครับ

.

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2008
  20. ZZ

1
    ตั้งใจว่า...พอใกล้ๆ...วัดศรีพโลทัย...จะให้พี่บรรจงช่วยออกมารับครับ