อยากขายที่ดิน มีวิธี ไหนบ้างที่ทำให้ขายได้เร็วๆ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย surer, 19 มิถุนายน 2013.

1. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

คือตอนนี้ที่บ้านกำลังจะขายที่ติด ถนน เส้นหลักครับ อยากรู้ว่ามีวิธีไหนบ้าง
    ที่ทำให้ขายได้เร็ว

2. namonamonamo

namonamonamo เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2012
    จะขายได้หรือไม่ อยู่ที่
    1. ที่ดินตรงนั้น น่าสนใจหรือเปล่าในสายตาคนอื่น
    2. เรามีบุญพอไหมที่จะขายได้ หากมีเจ้ากรรมนายเวรแฝงตัว ก็จะขายไม่ได้สักที
    ต้องทำบุญเยอะๆ
    3. ตอนนี้คุนเปนเจ้าของที่ชั่วคราว แต่เจ้าของที่จริงๆอาจไม่ใช่คุน เจ้าของที่ตัวจริง ที่เปนวิญญานที่ยังไม่ไปเกิด แต่ยังหวงที่มานับหลายๆๆๆๆปี เขายอมขายหรือไม่
    คนที่จะรู้เรื่องราวเหล่านี้ได้ ต้องเปนคนมีญานระดับสูงครับ

3. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบได้เข้าประเด็นครับ ที่ผมเอามาลงในหใวดดูดวงเพราะ
    เคยได้ยินว่า ถ้าอยากขายที่ให้ไปจุดธูปบอกเจ้าที่ยังไงนี่แหละ
    แต่จำรายละเอียดไม่ได้ เลยมาหาผู้รู้ครับ

4. พีรพรรณ(ตั้ม)

พีรพรรณ(ตั้ม) เป็นที่รู้จักกันดี

เมือวันก่อน ดูรายการช่อง 5 เขาบอกว่า ให้ไปวัดสระเกศ ไปทำบุญที่สะดือเมืองครับ และถ่ายเอกสารโฉนดที่ดิน พร้อมฝากไว้ที่วัดครับ

5. washiravit

washiravit เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    ประเด็นคือราคากับนายทุนครับ สมัยนี้นายทุนรวยจะตาย ถ้าที่ดินเป็นที่ๆสวยจริงๆและราคาสมเหตุสมผล รับรองครับว่าขายได้อย่างแน่นอน แต่การตั้งราคาให้สมเหตุสมผลสิครับ มันไม่มีหลักตรรกะอะไรมาวัดได้เลย ให้กรมที่ดินมาประเมินก็ไม่แน่ว่าจะได้ราคาที่ตรงตามจริงหรือถูกใจ แนะนำว่าพยายามประกาศเยอะๆ บอกทุกคนที่พอจะมี Connection คนมีฐานะ รวมไปถึงพยายามนำเสนอรูปแบบการขายผ่าน internet ก็ช่วยได้ครับผม

6. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแนะนำแบบหลักๆนะครับแบบตรงๆเลย..แบบนี้ไม่ต้องไปวุ่นวาย
    กับวิญญานระดับไหนหรืออะไรก็แล้วแต่
    ที่อยู่บนพื้นที่แห่งนั้น.ปล่อยท่านทั้งหลายท่านอยู่กันไป..

ให้จัดอาหารบูชาตามที่เห็นว่าสมควร..จุดธูปไหว้
    กลางแจ้ง..ถ้าเป็นบ้านก็ให้พ้นหลังคา..และควรอยู่ในตัวบ้าน

ไหว้บูชาโดยมีพระรัตนตรัย..มีพระเจ้าตากสินมหาราชและ
    พระแม่ธรณีเป็นที่สุด ให้ใช้กฤษของหลวงปู่ปานดีที่สุด ถ้าไม่ได้ก็วันพระ
    เพราะพระแม่ธรณีท่านดูแลคุ้มครองผืนดิน
    และไหว้พระเจ้าตากสินเพราะ แผ่นดินตรงนี้ คือแผ่นดินไทย ซึ่งท่านกอบกู้มา

และถวายแผ่นดินนี้ให้แก่พระพุทธเจ้า ดั่งคำสัตย์ที่ท่านประกาศไว้
    ดังนั้น เราขอขมาโทษต่อท่าน แต่เราจำเป็นต้องขายจริง ๆ
    จึงขอท่านทั้งหลายโปรดเมตตาให้เราขายได้โดยเร็ว
    และได้ราคาตามต้องการอันสมควร
    ถ้าขายได้แล้ว จะทำ....................... ถวายท่าน
    เช่น รักษาอุโบสถศีล ๑ อาทิตย์
    หรือบุญใหญ่อะไรสักบุญ ก็ว่าไปครับ

รายละเอียดปลีกย่อยต่างๆคิดว่าไม่ต้องแนะนำนะครับ​

7. แปะ อ

แปะ อ สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2013
    ปรึกษาแปะ อ ได้ แค่โทร 084-7387288

8. ภคพร ภคพร

ภคพร ภคพร Active Member

18 มิถุนายน 2013
    คิดที่จะขายที่ดินเหมือนกันค่ะ พอเราจะขายได้จริงๆ เกิดเสียดาย-หวงแหนที่ดินขึ้นมา ไม่รู้ว่าทำใม ทั้งๆที่ต้องการที่จะขายมาก ต้องการเงิน เพราะทั้งประกาศทั้งอาสา พาคนไปดูที่ดิน...ตอนนี้เลยยกเลิกและรอช่างใจตัวเองก่อนค่ะ วันที่ไปจุดธูปบอกเจ้าที่ขนลุกไปทั้งตัว เกิดอาการแปลกๆขึ้นมา คืออยู่ๆน้ำตาเราจะใหลเหมือนผูกพันธ์ที่ดินตรงนี้เหลือเกิน...ทั้งๆที่ไม่เคยไปอยู่ แปลกมาก..

9. แปะ อ

แปะ อ สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2013
    ลองโทรมาปรึกษา แปะ อ ได้ แค่โทร 084-7387288