อยากปรึกษาเรื่องผีทีบ้านคะ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย gatang32, 1 สิงหาคม 2020 at 21:04.

1. gatang32

gatang32 สมาชิกใหม่

เด็กทีบ้านเห็นทุกวัน น้องกลัวนิดหน่อยคะ เพราะน้องบอกว่า เขาไม่มีตา เขามีเลือด ค่อนข้างไม่สบายใจตรงนี้คะ มาในสภาพไม่ดี จึงอยากรู้เขามาได้อย่างไร เขาต้องการอะไร แต่ก่อนก็ว่าขำๆ แต่มันทุกวันเริ่มอยากรู้ต้นสายปลายเหตุ เราจะทำยังไงถึงจะรู้คะเจตนาเขา

2. จงปล่อยวาง..

จงปล่อยวาง.. គ្រប់គ្រាន់ ระวังรักษาใจ.គ្រប់គ្រាន់

3 มิถุนายน 2020
    น่ากลัวจังเด็กกี่ขวบอะครับ แล้วบ้านเพิ่งจะย้ายมาอยู่หรอครับ

3. ปราบเทวดา

ปราบเทวดา อาทิตตะปริยายะสุตตัง

16 กุมภาพันธ์ 2017
    ไม่ลองถามเด้กดูละครับ ว่าเขามาทำไม

4. ไร้คม

ไร้คม Active Member

3 มิถุนายน 2020
    การสื่อก็ไม่ยากคับ
    วางอารมณ์สบายๆมีเรื่องอะไรในจิตก็ให้ตั้งอารมณ์ว่าความคิดวางเอาไว้นอกใจชั่วคราวก่อนเดี๋ยวค่อยกลับมาคิดต่อ
    การสื่อกับวิณญาณก็จะง่ายขึ้น
    หากจิตวุ่นวายการสื่อสารก็ยากลำบากคับ

5. nopphakan

nopphakan เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญอุทิศส่วนกุศลแบบเจาะจงให้ไป
    พร้อมกับการกรวดน้ำ
    เด๋วอยากรู้อะไรเค้าจะมาเราในฝันเอง
    หลังจากเค้าได้รับบุญครับ
    ปล พวกนี้มีสีผิวช่วงใบหน้า ไหล่ แขน
    จะเป็นสีโทนเดียวกัน
    อาจมองไม่เห็นตาก็ได้ครับ

6. สุรีย์บุตร

สุรีย์บุตร คงนึกว่ากลัวเมี๊ยวๆ

26 พฤษภาคม 2006
    ชื่อ จขกท เป็นภาษาอะไรอะครับ อากู๋แปลไม่ได้ ภาษาฟิลิปปินส์หรือปล่าวครับ อาจจะไม่ใช่ผีไทยซะมััง