อยากพิมพ์หนังสือธรรมะของหลวงปู่มั่น ถ้าใครมีขอตัวอย่างสักเล่มได้มั้ยครับ

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย ชวัลวิทย์พัทยา, 6 มิถุนายน 2008.

1. ชวัลวิทย์พัทยา

ชวัลวิทย์พัทยา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีความศรัทธาอยากพิมพ์หนังสือธรรมะของหลวงปู่มั่น ถ้าใครมีขอให้ช่วยส่งตัวอย่างมาให้ผมสักเล่มได้มั้ยครับ

2. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

3. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ดีครับลองเข้าไปดูแล้วมีแต่ธรรมะดีๆทั้งนั้น ขอบคุณมากครับคุณลีลาวดี

4. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

5. บุญนิธิ

บุญนิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอที่อยู่ ด้วยครับจะจัดส่งไปให้

6. บุญนิธิ

บุญนิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

7. ชวัลวิทย์พัทยา

ชวัลวิทย์พัทยา เป็นที่รู้จักกันดี

ฝาก

ธรรมใดใด ก็ไร้ค่าถ้าไม่ทำ
    ธรรมไม่นำ เป็นแนวทางสงบให้
    คงเกิดเปล่า ตายเปล่าเข้าโลงไป
    ชีวิตไร้ ซึ่งคุณค่าน่าเสียดาย

8. t30

t30 สมาชิกใหม่

หนังสือที่แนะนำให้พิมพ์คือ "ผลไม้ในสวนธรรม" ครับ

เป็นหนังสือที่รวบรวมคำสอนสั้นๆของครูบาอาจารย์สายหลวงปู่มั่น

9. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ในนี้มีครับ มีหนังสือประวัติของหลวงปู่มั่นอยู่ที่หน้า 2 อาจจะมีเล่มอื่นๆอีก ยังไงลองเข้าไปดูนะครับ เวปที่ให้มานี่เป็น link หน้าเเรกครับ ยังไงลองคลิกไปดูหน้าที่สองต่อนะครับ เจริญในธรรมครับ

http://www.kanlayanatam.com/booknaenam.htm

10. จิตสดใส

จิตสดใส เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2010
    แนะนำครับ
    พิมพ์หนังสือ พุทธวจน ดีกว่าครับ
    www.buddhaoat.org/

ไฟล์ที่แนบมา: