อยากรู้วิชา ที่เรียกว่า ผูกจิต

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย awut, 20 มกราคม 2006.

1. awut

awut สมาชิก

ผมกำลังได้รับความเดือดร้อนจากพวกนั่งทางใน เลวๆ พวกมันใช้วิชาที่พวกมันเรียกว่า "ผูกจิต" คอยมารังควาญ ต่อว่าและกระทำกับร่างกาย โดยถ้าโดนพวกมันทำจะไม่สามารถควบคุมร่างกายได้ ในช่วงเวลาหนึ่ง อาการเหมือนโดนไฟฟ้าช็อต ร่างกายจะเกร็งชักกระตุก เมื่อวาน(19 ม.ค.49) ตอนที่ผมไปสวดมนต์ที่วัดสุทัศน์เทพวราราม กรุงเทพฯ ในพระอุโบสถ ต่อหน้าพระศรีสากยมุนี พวกมันก้อกระทำกับร่างกายผมทำถึงขนาดหนังสือสวดมนต์ของวัดฯฉีกขาด พวกมันเลวระยำมาก วันๆไม่ได้ทำอะไร นอกจากใช้คุณไสยที่พวกมันเรียกว่า "ผูกจิต" ข่มเหงรังแกประชาชน พวกมันส่งกระแสจิต มาต่อว่าผม ต่อว่า สถาบันเบื้องสูง และพระพุทธเจ้า รวมทั้งสิ่งศักดิ์ที่ผมเคารพบูชา พวกมันทำมานาน ทำกับคนไทยและสังคมไทยมานาน แต่คนส่วนใหญ่ ยังไม่รู้ ว่า มีขบวนการเลวๆอยู่ในสังคมไทย ผมไม่ได้คิดไปเอง ผมเคยไปทดสอบทางจิต ผลก้อออกมาว่า จิตผมและไอคิวผมปรกติดี ผมไปรักษาอาการทางกายกับแพทย์ก้อไม่ได้ผล เรื่องนี้มีพยานรับรู้หลายคน รวมทั้ง สมเด็จพระพุฒาจารย์ (เกี่ยว อุปเสโณ ป.ธ.9) ท่านรับรู้และเป็นพยานให้ผมได้ ในสิ่งที่ผมโดนพวกนั่งทางในเลวระยำที่กระทำกับคนไทย ....ถ้าต้องการรายละเอียด ...ลงเมล์ไว้ด้วยครับ ผมจะส่งเรื่องทั้งหมดไปให้อ่าน

2. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    ฝึกกรรมฐานแล้วจะรู้ว่า การผูกจิต จริงๆเป็นอย่างไร คนที่ฝึกสำเร็จแล้วจะเป็นผู้มี อิสระทางจิต หลุดพ้นจากการครอบงำของจิตบุคคลอื่น

3. awut

awut สมาชิก

ผมได้ไปพบ อาจารย์ไกรสร พรหมพิทักษ์ ที่บ้านของอาจารย์ ซึ่งอาจารย์เป็นผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพลังงานรักษาสุขภาพและสิ่งแวดล้อม เชิงสะพานพระนั่งเกล้า ( 22/7 หมู่ 3 ถนนรัตนาธิเบศณ์ ตำบลไทรม้า อำเภอเมือง จังหวัดนนทบุรี 11000 โทร.02-959885 , 02-9859886 ) ซึ่งท่านเชี่ยวชาญทางด้าน กรรมฐาน ท่านบอกข้าพเจ้าว่า เรื่อง วิชาผูกจิต มีอยู่จริง และพวกที่ทำกับ ข้าพเจ้า เป็นพระนอกรีต ใช้ผ้าเหลืองบังหน้า ใช้ผ้าเหลืองเพื่อให้ได้ข้าว ได้เงิน มาโดยไม่ต้องทำมาหากิน แล้วเอาเวลาที่เหลือ ไปเล่นคุณไสย ปล่อยของ ปล่อยวิชา ข่มเหงรังแก คนไทย ที่จิตสื่อกับพวกมันได้ ข้าพเจ้าได้ขอให้อาจารย์ช่วยรักษา โดยใช้พล้งสมาธิจิต ของอาจารย์ ช่วยข้าพเจ้าดีขึ้น โดยที่อาจารย์ไม่คิดเงินกับผู้รักษา แม้แต่บาทเดียว และอาจารย์ก้อไม่ใช่คนทรงเจ้า ทำให้ข้าพเจ้ารู้ความลับของวิชาผูกจิต ว่า ถ้าเราเจ็บ พวกที่ผูกเราก้อเจ็บไปด้วย อาจารย์จัดรายการวิทยุ ที่คลื่น AM ยานเกราะ 540 (ซ้ายสุด) ทุกคืนวันอาทิตย์ - พฤหัสบดี เวลา 01.00 น. - 02.00 น.

4. ง้วนดิน

ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    อยากรู้อะ
    เมรุเรานะ nguandin@yahoo.com
    เล่าให้ฟังหน่อยจิ

5. ง้วนดิน

อยากรู้อะ
    เมรุเรานะ nguandin@yahoo.com
    เล่าให้ฟังหน่อยจิ

6. ง้วนดิน

โทดที
    คลิกไวไปหน่อยเลยเป็นสองอันเลย

7. awut

awut สมาชิก

มาอัพเดต....

จากการสืบ ทางจิต ของอาจารย์ที่เชี่ยวชาญทางด้านวิปัสนากรรมฐาน ตรวจพบว่า มีพระรูปนึงใช้วัด ดังย่านภาษีเจริญ ฝั่งธนบุรี ใช้เป็นที่จำวัด เมื่อวันที่ 23 เมษายน 2549 ข้าพเจ้าได้ตามไปดูที่กุฎิ ก้อปรากฏว่า พระรูปนี้ได้หนีออกจากวัด ไปแล้ว ตอนนี้ยังกบดาน อยู่ที่ต่างจังหวัด แต่ยังไม่เลิกใช้คุณไสย ข่มเหงคนอื่น

8. ชาญสมร

ชาญสมร Active Member

12 กรกฎาคม 2006
    ขอทราบรายละเอียดด้วยคนครับ เอาไว้เป็นการเสริมปัญญา wolfeyeview@hotmail.com ขอบคุณครับ

9. ละอองดิน

ละอองดิน สมาชิก

26 กรกฎาคม 2007
    ขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมครับ
    bong_saran@hotmail.com
    ขอบคุณครับ

10. 1SKY

1SKY สมาชิกใหม่

29 พฤศจิกายน 2012
    คล้ายผมเหมือนกันขอทราบรายละเอียด ขอบคุณครับ pon505@hotmail.com

11. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

มีวิชาพวกนี้ด้วยเหรอคะ.....

12. JKV

JKV เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกอย่างมันมีอยู่แล้วในโลก สนใจและเรียนรู้ก้อเอาไปใช้ได้

ของมีอยู่จริงเข้าถึงและเรียนรู้จริง ย่อมทำได้จริง แต่น้อยนักที่จะทำได้ดี
    ส่วนมากมีแต่ทำได้จริงเท่านั้น มีส่วนน้อยที่ทำแล้วได้ดี
    เพราะคนดีเท่านั้นที่ทำแล้วได้ดี เพราะทำให้เกิดประโยชน์ต่อตนและผู้อื่นเท่านั้นเขาจึงทำ ถ้าไม่เกิดประโยชน์รู้แล้วเรียนแล้วก้อเฉย เหมือนไม่รู้เหมือนไม่มี

ถ้าศีลดีก้อมีเกราะคุ้มกัน ส่วนวิบากเป็นเรื่องของผลกรรมที่เคยทำมาแล้วต้องรับไว้

ถ้าเข้าใจธรรมชาติของธาตุและธรรมชาติของจิตแล้ว ย่อมบังคับธาตุของตนใจของตนและผู้อื่นได้(หมายถึงผู้อื่นที่ไม่รู้ธรรมชาติตามความเป็นจริง)
    รู้แล้วใช้มันหรือบังคับใช้ตามหน้าที่และธรรมดาของมันนะ ไม่ได้บังคับให้มันอยู่ค้ำฟ้า (เพราะไม่มีผู้ไดทำได้)...ขอเข้ามาบ่น...มาเพ้อ..อย่าว่ากันเด้อๆๆคนบ่อได้เข้ามาซะนาน...