อยากสอบถามสถานที่บวชพราหมณ์แบบพุทธ+สอนกรรมฐานครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย kabukiman, 18 พฤศจิกายน 2010.

1. kabukiman

kabukiman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    อยากสอบถามสถานที่บวชพราหมณ์แบบพุทธ+สอนกรรมฐานครับ
    อยากทราบว่ามีที่ไหนแนะนำมั่งครับ แล้วต้องเตรียมตัวยังไงบ้างครับพอดีสนใจมากเลยนะครับแต่ไม่ค่อยมีข้อมูลนะครับ

ในกทม.พอจะมีไหมครับ ถ้าไม่มีต่างจังหวัดก็ได้ครับ แต่ที่ไหนบ้างครับที่แนะนำ

รบกวนด้วยนะครับ:cool:

ขอบพระคุณมากครับ:cool:

2. ending

ending เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2010
    ถ้าผมอยู่ใกล้นะ ผมจะไปนั่งทุกเดือนเลย ที่อยากไปก็
    วัดอัมพวัน สิงห์บุรี
    วัดท่าซุง อุทัยธานี
    วัดพิชยญาติการาม กรุงเทพ

3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หาได้เลยครับสถานที่ปฏิบัติธรรม ใน GooGle ครับ.....เยอะมาก....แล้วแต่ว่าจะชอบการปฏิบัติแนวใหน......