อยากเห็นเสื้อยันต์...ของวัดระฆัง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย yokusta, 26 พฤศจิกายน 2007.

1. yokusta

yokusta เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ได้เจอกับน้องชาย..(อายุ 13 เจ้านี่มันชอบสะสมพระเครื่อง
    ^ ^"จตุคามเนี่ยเต็มไปหมดเล๊ย) เจ้าน้องชายก็เล่าว่า ที่บ้านย่ามีเสื้อตัวนึง เขียนยันต์ไว้ ของวัดระฆัง เสื้อเนี่ยเก่า ขาด รุ่งริ่งแล้ว แต่ยันต์ที่เขียนไว้ยังชัดเจนอยู่เลย ย่าเก็บไว้บนบ้านชั้น 2 วั้นนั้นน้องชาย + พี่ชาย + อา ขึ้นไปดูบนบ้าน ตอนที่เจอเสื้อ ทั้ง 3คนก็จับที่เสื้อ ปรากฏว่าทุกคนมือสั่น แล้วพี่ชายก็ได้ใส่เสื้อยันต์ตัวนั้น เค้าบอกว่าพอใส่แล้วรู้สึกว่าร้อนมาก .... เลยอยาดกเห็นน่ะค่ะ ใครมีช่วยโพส์ให้ดูหน่อยนะคะ

2. leoman

leoman เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    แปลกใจว่าทำไมไม่ให้น้องชาย พี่ชาย หรือคุณอา ถ่ายรูปเสื้อตัวนั้นมาให้ดูเล่าครับ

ในเมื่อเป็นสมบัติคุณย่า ก็น่าจะขอถ่ายรูปได้ง่าย

มาโพสต์แบบนี้ เกรงว่าอาจได้ไม่ตรงตามที่ต้องการครับ