อยากได้กุมารทองไว้เลี้ยงนะใครมีแบ่งให้1องค์นะ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย chimnui, 3 มิถุนายน 2009.

1. chimnui

chimnui Active Member

19 ธันวาคม 2008
    ใครมีกุมารทองของเลี้ยงสักองค์ได้ไหม 0841529685 ชื่อเอครับอยากเลี้ยงกุมารทองมากครับ

2. i2shadow

i2shadow เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเอจะเอาไปทำอะไรอ่ะคับ

3. ศิษย์ธรรมเทพ

ศิษย์ธรรมเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

ไปวัดสามง่าม นครปฐม หลวงพ่อแย้ม ท่านเสกได้ขลังมาก

4. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    หนูก็อยากจะให้ค่ะ เพราะเป้นของพี่สาว ท่านหนึ่ง ก่อนเอามาให้หนู หนูฝันถึงเด็กผู้ชายมาขออยู่ด้วย พอตื่นเช้า ไม่ได้คิดอะไร มีมีพี่สาว ที่รู้จักกันมาหาที่หอ หนูไม่รู้คิดอย่างไร ถึงเล่าความฝันให้ฟัง พอเล่าจบพี่สาวท่านนี้จึงเล่าว่า เลี้ยงกุมารทอง(ไปเอามาจากวัด) ฝันเห็นเด็กผอม เหงา สงสารมากๆ เลยถามไปว่า"อยากไปอยู่กับพี่อิจิโกะไหม ถ้าอยากไปก็ไปบอกเค้านะ "พี่สาวท่านนี้คงรู้ว่า เพราะหนูมีกุมารทอง เยอะพอควร จึงคิดว่าน่าจะเลี้ยงดูได้ดีกว่าตน จึงเอามาอีก2
    หนูอยากจะให้ แต่ไม่รู้ว่า น้องๆทั้งหลายอยากจะไปอยู่กับพี่ไหม ขอให้พี่ลองอธิฐานดูนะคะ ว่าน้องชื่ออะไรจะไปอยู่ด้วย หนูก็จะยกน้องคนนั้นให้ไป
    สาธุๆ

5. อ่อนหัดธรรม

อ่อนหัดธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008
    ต้องทำให้ดีนะครับ

6. ordturbo

ordturbo เป็นที่รู้จักกันดี

คนดีทำอะไรก็สำเร็จ

ผมว่าคุณน้ำไม่ได้มีแต่ รักยมที่คุณน้ำเลี้ยงไว้ ช่วยอย่างเดียวหรอกครับ
    แต่คุณน้ำยังใจดีมอบสิ่งต่างๆให้สมาชิกอยู่เป็นประจำ(แม้ผมยังไม่เคยได้รับก็ตามแง้)ผมว่าเป็นแรงบุญอย่างดีเลยละครับ
    ถ้ามีโอกาศผมจะขอรับสิ่งศักดิ์สิทธ์จากคุณน้ำนะครับ

7. TIGERYELLOW

TIGERYELLOW เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณน้ำดี

เห็นประสบการณ์คุณแล้ว ดีจังครับ ผมได้ไปวัดสามง่ามมาแล้วเมื่อเดือนที่แล้ว แต่ไม่ได้เช่าบูชาตุ๊กตาทอง มาน่ะครับ พบหลวงพ่อด้วย ไม่แน่ใจตัวเองว่าจะดูแลได้ดีตลอดหรือไม่ มีคำแนะนำอะไร ดีๆ มั้ยครับ

8. chaiyakit

chaiyakit เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณน้ำดี
    ไม่ทราบว่าคุณน้ำดี เลี้ยงน้องกุมารและน้องรักยม ไว้เยอะเหรอป่าวครับ
    ผมอยากทราบรายละเอียดนะครับ
    ขอบคุณครับ

9. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    คุณน้ำ เป็นคนดี ของดีๆ ย่อมอยู่กับคนดี
    สร้างความเจริญรุ่งเรืองให้มากยิ่งขึ้นครับ

10. superherothai

superherothai สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาผลบุญด้วยครับ กล่าวถึงวัดสามง่ามเคยมีน้องที่เป็นชาวสุพรรณบุรีแต่ก็บอกว่าให้ไปให้ได้ที่วัดนี้ แต่ก็ไปไม่ถูกจิงๆครับเลยไม่ได้ไป

11. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีกุมารทองแบบพกพาของหลวงปู่แย้มวัดสามงาม

12. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

ผมพอมีกุมารทองแบบพกพาแบบยืนเนื้อไม้จันทน์หอมของหลวงปู่แย้มวัดสามง่าม แบ่งให้บูชาฟรีครับ คุณเอ สนใจmail มาคุยได้นะครับ<!-- google_ad_section_end -->

13. Igiko_L

ไม่ทราบว่าพี่ ได้กุมารทองหรือยังคะ หนูมีกุมารทองของหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม ถ้าพี่ยังอยากได้ ขอที่อยู่ และค่าส่งมาให้หนูด้วยนะคะ แล้วจะส่งไปให้คะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2009
  14. Igiko_L

หนูยกน้องกุมารทองของหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อมให้พี่ ไม่ทราบว่าพี่ยังอยากได้หรือเปล่า ถ้าอยากได้ ส่งที่อยู่มาให้หนูหน่อยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2009
  15. chaiyakit

chaiyakit เป็นที่รู้จักกันดี

น้อง <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Igiko_L<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2159273", true); </SCRIPT> มีกุมารของหลวงพ่อพูลเหรอครับ ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นที่หลวงพ่อสร้างใช่เหรอป่าวครับ แล้วเป็นแบบไหน(พรายหรือเทพครับ)ครับ พี่อยากทราบรายละเอียดครับ ขอบคุณครับ