อรของเลาประสพการณ์ของตัวเองค่ะ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย clozes, 30 พฤศจิกายน 2006.

1. clozes

clozes เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องที่อรเจอมานี้ อรเจอมานานแล้ว จึงส่งผลมาตอนนี้ คือไม่กล้าขับรถตอนกลางคืนคนเดียวเลย ต้องมีเพื่อนไปทุกที

สมัยอรเรียนมหาวิทยาลัยอรจะกลับบ้านบ่อยมากๆ ถึงแม้จะต้องขับรถถึง8ชั่วโมงก็ตาม และอรก็ชอบมากๆที่ ขับรถตอนกลางคืน เพราะว่าไม่ร้อนและไม่ค่อยมีรถ อรก็ขับกลับมาได้ประมาณ 4ชั่วโมงกว่าๆได้ อรได้ขับรถไปเรื่อยก็กวาดสายตามองไปเห็นคนแก่ๆตายาย2คนมายืนโบกมือเรียกรถ อรก็เห็นม่แต่ไกล ตอนแรกอรคิดว่าจะไม่จอดแล้วเพราะว่ากลัวว่าจะไม่ใช่คน แต่อรก็ทดลอง ขับเลยออกไป แล้วจอด รถแล้วมองกระจกหลังก็ยังเห็นโบกมืออยู่อรก็คิดว่า อุบัติเหตุแน่เลย เอาน่า เรารถปิคอัพ ช่วยได้อยู่แล้วพอถอยกลับไป แต่ว่าไม่ถึงดี ตรงท้ายรถถึงตรงๆตายายที่โบกเรียก ก็เบรก ยังจำติดๆตาว่า เห็น ร่างทั้งสองที่โบกเรียกยังสะท้อนไปเบรกสีแดงๆของรถอร พอถอดเข็มขัดและเปิดประตูลงไป พอลงไป อ่ะไรกันนี้ไม่มีใครอยู่เลย อรก็ขับมาแบบงงๆ คิดตลอดทางในเวลา อีก5ชั่วโมงจนถึงบ้านที่นครปฐมมันอ่ะไรกันน่ะ ขับมายันถึงบ้านก็งงว่าอ่ะไรน่ะ ตอนนี้เลยไม่กล้าขับรถไปไหนตอนกลางคืนเลย กลัวว่าจะเจอสยองกว่านี้ ยังมีอีกสองสามเรื่องที่เจอ มากับตัวเองว่างๆจะมาเล่าให้ฟังกันอีก

2. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

อันตรายนะคะ น้องอร เป็นผู้หญิงขับรถตอนกลางคืน ถ้าไม่ใช่....เจอคนร้ายแย่แน่เลย ............. เอาเป็นว่าแผ่เมตตาให้ตายายที่มาเตือนไม่ให้น้องอร ขับรถตอนดึกๆ ดีกว่าคะ (i)

3. ยูเรนัส

ยูเรนัส Active Member

นั่นซินะตั้ง 8 ชม. ความพยายามสูงสุดแต่อันตรายนะค่ะเนี่ย
    คุณตา-ยาย คงมาบอกเป็นนัยๆว่าอย่าทำแบบนี้แน่เลย..สาธุ
    ถึง ตอนนี้ถ้าไกลมากๆหาเพื่อนไปด้วยดีกว่าค่ะ อบอุ่นอ่อกนะค่ะ

4. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านอาจจะมาช่วยก็ได้ครับ (โปรดใช้วิจารณญาณนะครับ) เป็นต้นว่า ที่กวักเรียกถ่วงเวลาคุณไว้เพราะหากขับไปโดยไม่จอดอาจจะไปเจออุบัติเหตุข้างหน้าก็ได้
    จะเล่าเรื่องของพ่อผมให้ฟังครับ (แม่เล่าให้ฟังมาอีกที) สมัยก่อนพ่อผมต้องขับรถออกต่างจังหวัดบ่อยๆ (เป็นวิศวะไปดูงานก่อสร้าง) ถนนออกต่างจังหวัดสมัยก่อนยังไม่ดีเท่าสมัยนี้ เป็นทางลูกรังบ้าง ไต่เขาบ้าง ลักษณะถนนที่พ่อผมขับรถไปตอนดึกวันนั้น ก็เป็นทางวกๆวนๆไปตามเขา จนไปถึงทางตรงบริเวณหนึ่ง พ่อผมเห็นเงาอะไรสักอย่าง ขายาวๆ สูงๆ เหมือนเปรต โยกไปโยกมาบนถนน พ่อผมก็ชะลอรถตบไฟสูงดู ปรากฏว่า !!!!!!!!!!

เป็นคนครับ (แป่ว) ต่อขาอยู่บนลำไม้ไผ่สูงๆ พ่อผมรีบออกรถหักหลบแล้วหนีอย่างเร็ว ห่างมาได้ไม่ไกลดูจกหลัง เห็นรถมอเตอร์ไซมาจากไหนไม่รู้ครับ ตามมาเป็นพรวน พ่อผมต้องซิ่งรถหนี (เหมือนในหนัง) แทบเอาชีวิตไม่รอด สรุปคือ โจรดีๆนี่เองครับ

อีกเหตุการณ์หนึ่งก็มีครับ เห็นแม่บอกว่าพ่อเคยขับรถไปเจอเข่งขยะคว่ำขวางอยู่กลางถนนหลายๆใบ (ถนนตามต่างจังหวัดเหมือนกัน) พอขับเข้าไปใกล้ๆ มันเปิดพรึ่บขึ้นมาครับ คนแอบอยู่ข้างในถือมีด ถือปืนครบ พ่อผมต้องซิ่งแถกเข้าไป หนีอีกเช่นเคย (เกิดใครไม่สนใจขับชนเข่งไปเลย คงมีเซอร์ไพร์พวกโจรแน่ๆครับ)
    ที่จะฝากบอกคือ คนน่ากลัวกว่าผีอีกนะครับ ระวังตัวด้วย โดยเฉพาะพวกคุณผู้หญิง