ออร่า ทำไงถึงรู้ว่าออร่าของคนเรามีสีอะไรอ่ะคะ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย conconone, 21 กรกฎาคม 2005.

1. conconone

conconone สมาชิกใหม่

17 กรกฎาคม 2005
    คือพอดีมีวิทยากรมาบรรยายที่โรงเรียนค่ะ แล้วเค้าเห็นออร่าเพราะว่าเค้ามีตาทิพย์ คือจะมีวิธีดูยังไง คะ ที่ไม่ต้องมีตาทิพย์ ผู้รู้ช่วยเข้ามาตอบให้หน่อยนะคะ อยากรู้จริงค่ะ[b-wai]

2. Vayokasinung

Vayokasinung เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2005
    ออร่าของคนเรา มีด้วยหรือคับ ผมเพิ่งรู้ ผมก็เป็นคหนึ่งที่สงสัย อยากรู้เหมือนกันคับ

3. Flying Daggers

Flying Daggers Active Member

24 มิถุนายน 2005
    การที่จะมองเห็นแสงออร่านั้น นอกจากจะใช้ตาที่สามแล้ว ในทางวิทยาศาสตร์ เขาก็มีกล้องถ่ายรูปชนิดพิเศษที่จะใช้ถ่ายภาพให้ติดแสงออร่าได้ โดย กล้องชนิดนี้ จะต้องเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ที่เอาไปให้ผู้ถูกถ่าย สำผัส เพื่อเป็นการนำไฟฟ้าจากตัวผู้ที่ถูกถ่าย มายังกล้องด้วย ภาพที่ออกมาจึงจะปรากฏแสงออร่า และสีของแสงออร่าที่ได้นั้น ของแต่ละบุคคล ก็จะแตกต่างกันออกไปด้วย และก็จะนำสีที่ต่างกันนั้น มาพิจรณา และวิเคราะห์ ตีความหมายกันออกไปว่า ผู้นั้น มีอาการป่วยทางด้านใด อารมณ์เป็นอย่างไร เหดียวนี้สามารถวิเคราะห์ เข้าไปถึงจิตใจกันได้แล้วด้วยว่า เป็นคนดี มีศิลธรรมหรือไม่ เป็นคนหมมุ่นหรือเปล่า และสามารถวิเคราะห์เข้าไปถึงอุปนิสัยใจคอกันได้เลย ตามแต่จะตีความกันไป ส่วน วิทยากรที่ไปแนะแนวที่โรงเรียนของน้องเจ้าของกระทู้ ผมว่าผมรู้จักท่านดี (แต่ไม่ขอเอ่ยนามท่านจะดีกว่า) ท่านเป็นวิทยากรบรรยายเกี่ยวกับ แสงออร่า และตาที่สาม มาหลายโรงเรียนแล้วครับ ในทีแรกๆที่ผมรู้จักท่าน ผมแทบจะไม่เชื่อเลยว่าสามารถมองเห็นได้จริง(ด้วยตาทิพย์) แต่ก็แสร้งทำเป็นเชื่อ ตามไปหาท่านเพื่อพิสูจน์ แต่แล้วก็เป็นจริงครับ ท่านสามารถบอกอาการต่างๆ ในตัวผมได้อย่างถูกต้อง แม่นยำ ทำเอาผมกับแฟน งงไปตามๆกัน (โปรดใช้วิจรณญาณในการอ่านด้วยครับ)