อักขระโบราณ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Bodhisattva, 3 เมษายน 2018.

1. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เป็นคนไม่มีความรู้ในศาสตร์ทางด้านอักขระ เลขยันต์เลยค่ะ

เเต่พอดีเมื่อคืนก่อนนอนกำพระผง (หลวงปู่ทวด+หลวงปู่โต) เหรียญเดียวมีสองหน้า ก็กำไว้ก่อนนอนเป็นปกติทุกคืนอยู่เเล้วเพราะรู้สึกอุ่นใจดีค่ะ

พอหลับตาปุ๊ป ใจก็ระลึก นะโมพฺทธายะ..ยะธาพุทโมนะ ไปได้ครู่เดียวไม่เกินนาที อยู่ๆ รู้สึกว่าพระเคลื่อนในมือ พร้อมกับเกิดเป็นภาพอักขระ เลขยันต์โบราณ ตัวอักขระยาวเป็นพรืดดด ประมาณครึ่งหน้ากระดาษ A4 เห็นจะได้ปรากฏเป็นภาพขาวดำลอยขึ้นมาในจิต ภาพชัด เเต่เป็นภาพ ๒ มิติ

แช่อยู่แว๊บนึงแล้วก็ตัดไป

ไม่แน่ใจว่าเป็นอักขระขอมโบราณ หรือเลขยันต์ หรืออักขระอะไรสักอย่าง
    เพราะไม่มีความรู้ด้านนี้เลย รบกวนท่านผู้รู้ช่วยสงเคราะห์ทีค่ะ

อนุโมธนาสาธุๆๆ ค่ะ

2. tawatd

tawatd เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    ต้องเขียนให้ดูบ้างครับ เท่าที่จำได้

3. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มันจำได้ลางๆ เลยไม่กล้าเขียนกลัวผิดอ่ะค่ะ ลองไปเสิร์ชอากู๋คำว่า ''ยันต์'' ดูค่ะ อักขระที่ลอยมาในจิต ลักษณะดูคล้ายๆ ยันต์เกราะเพชร, ฉัตรเพชร อ่ะค่ะ เเต่ในจิตไม่มีเส้นขีดโยงไปมาระหว่างอักขระ คิดว่าน่าจะเป็นเพียงแค่อักขระขอม คงไม่ใช่ยันต์ค่ะ

4. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

นะโมพุธทายะ เป็นคาถาระลึกถีงพระพุทธเจ้า
    5 องค์ ของภัทรกัปป์
    เมื่อท่องด้วยจิคสมาธื จิคเข้าอุปจารสมาธิ
    รวมเป็นป็นหนึ่ง
    ธาตุรู้ ที่อยู่ในใจเราจะสื่อสิ่งที่คุณอยากรู้
    ผมว่าน่าจะเป็นยันต์ที่กี่ยวกับพระพุทธเจ้า 5 องค์

Loading...