อาการฝันซ้อนฝันมีความหมายมั้ยคะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pakchanok, 14 สิงหาคม 2018.

1. pakchanok

pakchanok สมาชิกใหม่

14 สิงหาคม 2018
    ฝันเมื่อคืนนี้ค่ะช่วงเช้ามืดประมาณตี 4-ตี5 ฝันว่าตัวเองกำลังนอนฝันอีกทีซึ่งที่นอนฝันนั้นฝันว่าออกไปเล่นข้างนอกกับน้องสาวคนกลาง (เป็นลูกคนโต) ซึ่งพอเล่นข้างนอกเสร็จก็กลับเข้าบ้านมา ดล้วพอเข้าบ้านหมาในบ้านก็เห่าเสียงดังด้วยความที่กลัวพ่อแม่รู้แล้วพ่อแม่จะตื่นตัวเองเลยเอาของกินมาล่อหมาไม่ให้เห่า ส่วนน้องสาวคนกลางก็นั่งเล่นอยู่กะหมาที่เปลหน้าบ้าน แล้วอยู่ดีๆน้องก็นิ่งไป เราเลยหันไปดู ก็เห็นน้องคนกลางนั่งนิ่งมองแบบตกใจตาค้างแล้วก็เรียกชื่อน้องสาวคนเล็ก (ซึ่งน้องสาวคนเล็กนั้นเสียชีวิตไปเมื่อช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมา) แล้วก็สะดุ้งตื่นเพราะเสียงโทรสับเข้าค่ะ ฝันซ้อนฝันแบบนี้มีความหมายอะไรมั้ยคะรู้สึกใจคอไม่ดี