อินเตอร์เน็ตลึกลับ--ไขปมลับพลังจิต--อย่าพลาด

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย chandayot, 31 สิงหาคม 2012.

1. chandayot

chandayot เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2006
    -ส่วนหนึ่งของการสรุปในกระทู้ของผม ซึ่งเราพบว่า สมาชิกที่เข้ามาโพสท์ เริ่มใช้พลังจิตสื่อเข้าหากันได้ โดยไม่นึกไม่ฝันมาก่อน และระบบนี้เหมือนอินเตอร์เน็ตไร้สาย ที่ต่อเข้าหากันโดยไม่รู้ตัวครับ--
    (ข้อความเดิม)
    ---เขียนเว็ปใครๆก็เขียนได้ แต่เขียนแล้วขลังนี่สิ ใครจะทำได้

-----"โลกเรามีสองด้าน ทางโลกและทางธรรม ในหนึ่งวัน เราอาจไม่ได้อะไรทางโลก แต่เราได้เข้าใจทางธรรม ได้เลื่อนระดับจิตวิญญาณขั้นเล็กๆในสองหมื่นขั้นตอน ก็นับว่าเกิดมาไม่เสียเปล่าครับ" อันนี้เป็นความคิด และเป็นสิ่งที่ผมยึดถือมาตลอดครับ

--เว็ปมาสเตอร์ครับ ใครไปจุดธูปที่หน้าเซอร์ฟเวอร์หรือปล่าว "ขนหัวผมลุกซู่ ขนลุกทั้งตัว ไม่เคยเป็นมาก่อนครับแบบนี้" เจอเซิรฟเวอร์ลงยันต์ของเว็ปพลังจิต

---พี่สาวบอกว่า การสร้างระบบเครือข่ายอินเตอร์เน็ต คือจิตไต้สำนึกคนเราอยากจะชดเชย "การติดต่อสื่อสารด้วยพลังจิตแต่โบราณ"
    --และอยากจะบอกว่า จิตใต้สำนึกของพวกเราได้ "ติดต่ออินเตอร์เน็ตจิต"ของเราเข้าหากันได้แล้ว ดังนั้นทุกสิ่งที่เรานึก จะเป็นสองระบบ คือหนึ่ง ติดต่อกันผ่านเน็ต สอง ติดต่อกันด้วยจิต ซึ่งไม่มีระยะห่าง--ไร้ระยะทางครับ
    --ท่านผู้ที่ผ่านเข้ามาอ่าน เชิญเข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยครับ

2. chandayot

ก่อนอื่น ขออธิบายคำว่า ระบบอากาศิกส์ --คลังอากาศิกส์-(The Akashic Records)หรือคลังความรู้จักรวาลครับ
    ---ในศาสนาฮินดู โยคะโยคี ต่างเชื่อว่ามีระบบหนึ่งในอวกาศ เป็นที่เก็บความรู้ทุกอย่างของมนุษย์ ตั้งแต่คาถาอาคม สัก เสก เลข ยันต์ ไปจนถึงระบบอิเล็คทรอนิกส์สมัยใหม่

--ยกตัวอย่างง่ายๆ(ผมฟังที่ท่านพูดสดๆครับ ไม่ได้ผ่านสื่อใดๆ) ท่าน ดร.อาจองท่านได้รับมอบหมายให้ทำระบบลงจอดของยานไวกิ้ง-ลงดาวอังคาร ท่านก็ออกแบบ แล้วทดลองทำขึ้นมา แต่ทุกๆครั้งที่ใช้งาน--วงจรมันจะใหม้หมด
    --จนท่านคิดว่า ไม่ทำแล้ว จึงออกไปเดินเล่น เดินไปอย่างไร้จุดหมายและความหวัง จนถึงยอดเขาแห่งหนึ่ง คิดว่าจะนั่งให้สบายใจ จึงนั่งสมาธิใต้ร่มไม้ เพียงแวบเดียว ภาพของวงจรไฟฟ้าที่ต้องการพร้อมรายละเอียด วิ่งมาจากที่ไกลๆ แล้วเข้ามาใกล้สายตา จนท่านเห็นรายละเอียดทั้งหมด ท่านออกสมาธิและรวบรวมความจำจนแน่ใจว่าจำได้ จึงได้กลับไปทำงานนี้ต่อในห้องแล็บ

--สำเร็จครับ วงจรลี้ลับนี้ทำงานได้อย่างดี และทุกวันนี้ พวกนาซ่าเขายังใช้วงจรนี้อยู่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2012
  3. chandayot

มีผู้ปฏิบัติธรรมบางท่าน ได้เห็นตัวหนังสือ เป็นคำสอนธรรมมะขั้นสูงวิ่งผ่านสายตาไป ท่านก็เชื่อว่า นี่คือข้อมูลจาก "บันทึกอากาศิกส์"
    ---แล้วมันเกิดขึ้นได้อย่างไร คืองี้ครับ อย่างระบบของกรรม ที่ส่งผล ให้ผล ต้องการระบบเวลา เพื่อจัดกรรม ผลกรรม เป็นก่อนและหลัง แต่ก็ไม่มีใครถามว่า ระบบเวลา หน้าตาเป็นอย่างไร หรือใครเป็นคนสร้าง กฏแห่งกรรมนั้นพระพุทธองค์สร้างหรือ แต่ก็ไม่ใช่อีก พระพุทธองค์ทรงค้นพบกฏแห่งกรรม และกฏแห่งการหลุดพ้น ข้อธรรมะหรือสภาวะธรรมชาติพวกนี้มีมาแต่เดิม เพียงแต่ท่านได้มาค้นพบ และถ่ายทอดให้พวกเราได้รู้ ได้เข้าใจ

----ตามที่ในกระทู้ของคุณชยุต แปลมาจากคำพูดของเทพชาวต่างดาว-เมตาตรอน น่าแปลกมากครับ ที่ตอบโจทย์ได้พอดี
    --ระบบอากาศิกส์ คือระบบการทำงานของ ฟ้าและดิน(ฟ้ามีสนามไฟฟ้า ดินมีระบบกราวด์) โดยบางครั้งเราจะเรียกพื้นแผ่นดิน หรือพระแม่ธรณีว่า "ไกอา-Gaia" ซึ่งเป็นภาษาโบราณ จะเป็นทางโรมันหรือไงนี่ครับ
    --จิตจักรวาลได้สั่งมา และชาวต่างดาวพวกนึ่งได้มาเกิดและตายที่โลกนี้ประมาณแสนตน เพื่อสร้าง"ระบบคอมพิวเตอร์กรรม" หรือบันทึกอากาศิกส์หน้าแรกให้เรา และต่อมาระบบบันทึกนี้จะบันทึกกรรมของๆทุกๆคนลงบนหินผลึกหินเขี้ยวหนุมาณ-(ควอทซ์-หรือคริสตัล)--ในถ้ำลับใต้โลก โลกนี้มีสามมิติ แต่ถ้ำนี้จะอยู่ในมิติที่สี่ และห้าด้วย--ถ้าระบบกระทบจากแผ่นดินไหว--จะมีคอมพิวเตอร์สำรอง
    ---ระบบคอมพ์สำรองนี้มีอยู่ในสมองของปลาวาฬและปลาโลมา---ดังนั้นจึงมีการต่อสู้เพื่ออนุรักษ์ปลาวาฬ เพราะจิตใต้สำนึกของทุกคน รู้ดีว่า "จะให้ระบบคอมพิวเตอร์กรรมล่มไม่ได้" --เชื่อหรือไม่เชื่อก็แล้วแต่ความคิดของทุกท่านครับ--แต่เรื่องบันทึกอากาศิกส์ขอยืนยันว่ามีจริงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2012
  4. chandayot

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Is [​IMG]
    คุณปีศาจส่งกระแสจิตมารึเปล่าคะเนี่ย
    เราขนลุกตั้งแต่ก่อนไปอาบน้ำจนกระทั่ง
    เข้ามากระทู้ตอนเนี้ย เรายังขนลุกอยู่เลย!!
    5555+

เปล่านะครับ ผมไม่มีญานหรืออะไรแบบนั้นหรอก ผมค่อนข้างจะ อวิชา ซะด้วยเหอะ ถึงต้องเข้ามาศึกษาอยู่นี่ละครับ
    แต่ คุณIsผมมั่นใจเลยว่า ต้องมีอะไรพิเศษแน่ๆ ผมสงสัยตั้งแต่ "ปมด้อย"แล้วละ รับใวมาก ผมแค่รู้สึกว่าจะมีใครสดุดคำนี้ใหมน๊า ตอนแรกผมเดาว่าน่าจะเป็น อจ.เจษ ซะด้วยครับ
    ----------------------
    (ตัวอย่างการสื่อจิตถึงกันได้ในทันที เปรียบเหมือน โมเด็มอินเตอร์เน็ต--"ต่อติด"--ครับ) ใครจะนำไปสร้างหนังขอค่าลิขสิทธิ์ด้วยครับ แหะๆhttp://palungjit.org/threads/มนุษย์ต่างดาวติดต่อเราหรือยัง-ควรบอกว่า-เมื่อไหร่จะไป.335715/page-54

จบแล้วนะครับ
    --ช่วงนี้จะพูดถึงความลี้ลับในทิเบต ดินแดนใต้โลก ปิรามิดลึกลับ-ที่บอสเนียครับ เชิญอ่านได้ฟรี

5. จิตปีศาจ

จิตปีศาจ Active Member

แฮ่ะๆๆๆๆตามมาดันดาราครับ

6. อู่หยาจื่อ

อู่หยาจื่อ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2011
    คลื่นกระแสจิตที่ปลาสามารถรับสัมผัสได้

ตอนแรกผมคิดว่ามีแต่ปลาวาฬหรือปลาโลมา
    ที่ใช้การสื่อสารแบบคลื่นใต้น้ำ แต่ต่อมาผมก็
    ต้องแปลกใจ เมื่อเลี้ยง "ปลาคราฟ" ครับ คือ
    เวลาผมเพ่งมันแรงๆ กระแสจิตผมจะส่งออกไป
    ถึงมันทีไร มันจะกลัวและหนีประจำ ขนาดผมไป
    ซ่อนตัวบนบ้านแล้วแอบมองลงมา ก็เหมือนมัน
    จะรู้ตัวนะครับ หลังๆ ผมก็เลยลองไม่เพ่งแล้ว ก็
    ทำตัวเหมือนว่างเปล่า เออ มันก็แปลกไปนะ คือ
    ผู้รู้สึกว่าปลาคราฟสามารถรับสัมผัสคลื่นกระแส
    จิตของเราได้ ถ้าเราเพ่งดูมันมากไป พลังจิตเรา
    อาจจะมากไปจนรบกวนมัน ทำให้มันกลัวได้ครับ
    และมันจะรู้ได้ไวมากๆ หลังๆ ผมเลยฝึกไม่ให้เพ่ง
    กระแสจิตไปที่มันมาก มันก็ค่อยๆ ดีขึ้นนะครับคือ
    มันไม่ค่อยกลัวเรามากเกินไป แต่ว่ามันก็ทำยาก
    เหมือนกันที่จะไม่ให้กระแสจิตเราเพ่งไปยังจุดที่
    เราสนใจ เพราะเราชินกับรูปแบบนี้มานานน่ะครับ

7. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับพี่เจษฎา แวะมาอ่านกะทู้ครับ พี่ตั้งใหม่ใช่ไหมครับ จะติดตามและเป็นกำลังใจให้ครับพี่

8. จิตปีศาจ

จิตปีศาจ Active Member

ครับ เคยได้ยินมาว่า ปลาคราฟรับความรู้สึกไวมาก ในญี่ปุ่นถ้าปลาชนิดนี้มีท่าที่แสดงความตกใจหรือหวาดกลัว อาจจะเกิดแผ่นดินใหวก็ได้