อีกหนึ่งเรื่องราวของหลวงพ่อชาญณรงค์ ศิริสมบัติ เปิดจองรูปหล่อหลวงพ่อชาญณรงค์ วัดอัมพวัน อ.ท่าบ่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ARUNNO, 25 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ARUNNO

ARUNNO เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตจัดส่งวันจันทร์นะครับ อนุโมทนาด้วยครับ

2. ARUNNO

ARUNNO เป็นที่รู้จักกันดี

สวยครับ ทั้งคุณค่าและมูลค่า

3. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    วันนี้แวะไปวัดอัมพวันอีกรอบครับ..อดใจไม่ไหว..ได้องค์นี้มาครับ

เพื่อนสมาชิกรออีกสักวันสองวัน..ได้ข่าวเจ้าของกระทู้จะไปถ่ายรูปเพื่อให้ได้รูปใกล้เคียงองค์จริงที่สุด

เชิญชวนทำบุญกันครับ..ช่วยๆกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      133.5 KB
      เปิดดู:
      254
      ขนาดไฟล์:
      88.2 KB
      เปิดดู:
      166
  4. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012

ไม่ใช่ของผมครับ ของพี่เขย ส่วนผมช่วงนี้หมดงบครับ (เสียดายเหมือนกัน)
    ไปวัดมาเม่ื่อเช้าครับ ได้มาสดๆ ร้อนๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2015
  5. Bakhamnoi

ขอยกเลิกการจองครับ พอดีวันนี้ไปที่วัด ได้องค์ใหม่มาเรียบร้อยแล้วครับ

6. ครุฑยุดนาค

ไม่อยากจะเล่าเหมือนกัน...จริงๆ ก่อนหน้านี้ไม่ค่อยได้เข้าเว็บ..เลยไม่รู้ว่าเขามีการโพสต์เรื่องพระสมเด็จเนื้อพิเศษที่ผสมสมเด็จแดง..วันที่ไปวัดครั้งแรกเลยไม่ได้สนใจองค์นี้..เพราะมัวหาแต่พระที่มีคราบกรุสวยๆ

หลังจากกลับมาเลยมาหาข้อมูลเพื่อโพสต์เชิญชวนร่วมบุญ..เลยถึงรู้ว่าในหนังสือมีระบุเกี่ยวกับพระเนื้อออกแดงและในกระทู้เคยลงพระเนื้อออกแดง..ย้อนกลับไปดูรูปถ่ายเห็นองค์นี้ก้อเลยเล็งไว้

พอดีวันนี้ไปกับสารวัตรเลยให้แกเลือกก่อน..แกคว้าองค์นี้ไม่ปล่อย..ก้อเลยต้องรีบคว้าอีกองค์บ้าง..เดี๋ยวแกเหมาหมด..ฮะฮะ

7. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ท่านใดพอมีกำลังร่วมบุญ และถ้ายิ่งอยู่ใกล้ๆรีบด่วนๆเลยนะครับ
    ได้ทั้งทำบุญ ได้ทั้งของดีของหายาก รีบๆๆด่วนก่อนที่จะครบ100กองผ้าป่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2015
  8. ฦาชา

ฦาชา เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2015
    สวยมีเสน่ห์มากครับองค์นี้ ยินดีกับพี่เขยคุณ Bakhamnoi ด้วยนะครับ
    ผมก็พยายามจะเก็บปัจจัยอยู่ครับ จะได้ร่วมทำบุญและมีไว้เป็นมงคลชีวิตสักองค์นึง กลัวจะไม่ทันพระชุดสุดท้ายอยู่เหมือนกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2015
  9. Bakhamnoi

ผมชักเริ่มเชื่อแล้วละครับเรื่อง พระทุกองค์มีเจ้าของอยู่แล้ว
    พระองค์ที่ผมโพสท์ลงนี้ ที่จริงผู้ที่ไปเลือก ไปส่องด้วยตัวเองที่วัด ไม่รู้กี่คณะ กี่คนแล้ว
    ผมไปเมื่อวานก็ไม่คิดมาก่อนว่าจะเจอองค์ที่ถูกตาถูกใจขนาดนี้
    ไปกับท่านครุฑ..สองคน ไปถึงก็นั่งเก้าอี้ติดกัน ลูกศิษย์เอาพระมาวางต่อหน้าให้ส่อง
    พระก็อยู่ต่อหน้าทั้งสองคน กะเลือกคนละองค์ แต่ให้บังเอิญ พระองค์นี้ดันมาวางอยู่ต่อหน้าผม
    ผมหยิบขึ้นมาส่องปุ๊บ ก็วางแยกไว้ต่างหากจากกองพระ เพราะเข้าตาแล้ว ส่วนท่านครุฑ ก็ส่องพระที่อยู่ตรงหน้าตัวเอง องค์ไหนเข้าตา ก็แยกไว้ต่างหากจากกองเช่นกัน
    แต่องค์นี้ผมดันวางไว้ในตำแหน่งที่ท่านครุฑ..เอื้อมมือมาไม่ถึง...5555...
    ท่านก็เลยได้แต่มองตาปริบๆ เอื้อมมือมาหยิบไปส่องไม่ได้...
    มาทราบทีหลังว่า ท่านครุฑ ก็เจตนาจะกลับไปเอาองค์นี้เช่นกัน...
    ขอแสดงความเสียใจเล็กๆกับทั้งสองท่านครับ...ทั้งท่านครุฑ...และท่าน genotun ด้วยครับผม....

ที่จริงผมก็คิดว่าสวย สำหรับผมเท่านั้นแหละครับ ท่านอื่นอาจมองว่าธรรมดา เพราะผ่านตาคนส่องมาหลายท่านแล้ว
    พระองค์นี้เป็นกรรมสิทธิ์ของพี่เขยผมครับ ผมไปส่องมาให้แกเฉยๆ ช่วงนี้ผมยังไม่มีงบ...เสียดายเหมือนกัน..
    แต่ก็สมหวังตามภารกิจลับที่ตั้งใจไว้แต่แรก...ก็มีความสุขแล้วครับ....
    เอามาลงให้ดูชัดๆ ภาพบนถ่ายด้วยมือถือ ภาพนี้ถ่ายด้วยกล้องครับ...

10. Bakhamnoi

องค์พระหนามากครับองค์นี้ ผมว่าสมบูรณ์ทั้งหน้าและหลัง ผมเองก็ยังเสียดายเช่นกันครับ
    เพราะไม่ใช่ของผม...

11. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

สวยจับใจเลยครับ 555 เป็นวาสนาของพี่เขยจริงๆครับ สุดยอดมากๆ... ดีครับที่คุณ bakhamnoi โพสมา อย่างน้อยผมก็ประหยัดค่าจองตั๋วไม่งั้นเช้าวันเสาร์นี้ผมคงอยู่วัดอัมพวันเรียบร้อยแล้วและก็คงงงว่าพระองค์นี้หายไปไหน !

พระสวยสมบูรณ์มากทั้งหน้าและหลัง เห็นแล้วไม่ผิดหวังเลยที่คิดจะไปวัดเพื่อองค์นี้ ทุกอย่างเหตุการณ์จัดสรรมาหมดตามที่คุณ bakhamnoi เล่ามาว่าพระท่านเลือกคนจริงๆครับ :cool::cool::cool:

12. ครุฑยุดนาค

ผมชักเริ่มเชื่อแล้วละครับเรื่อง พระทุกองค์มีเจ้าของอยู่แล้ว
    พระองค์ที่ผมโพสท์ลงนี้ ที่จริงผู้ที่ไปเลือก ไปส่องด้วยตัวเองที่วัด ไม่รู้กี่คณะ กี่คนแล้ว
    ผมไปเมื่อวานก็ไม่คิดมาก่อนว่าจะเจอองค์ที่ถูกตาถูกใจขนาดนี้
    ไปกับท่านครุฑ..สองคน ไปถึงก็นั่งเก้าอี้ติดกัน ลูกศิษย์เอาพระมาวางต่อหน้าให้ส่อง
    พระก็อยู่ต่อหน้าทั้งสองคน กะเลือกคนละองค์ แต่ให้บังเอิญ พระองค์นี้ดันมาวางอยู่ต่อหน้าผม
    ผมหยิบขึ้นมาส่องปุ๊บ ก็วางแยกไว้ต่างหากจากกองพระ เพราะเข้าตาแล้ว ส่วนท่านครุฑ ก็ส่องพระที่อยู่ตรงหน้าตัวเอง องค์ไหนเข้าตา ก็แยกไว้ต่างหากจากกองเช่นกัน
    แต่องค์นี้ผมดันวางไว้ในตำแหน่งที่ท่านครุฑ..เอื้อมมือมาไม่ถึง...5555...
    ท่านก็เลยได้แต่มองตาปริบๆ เอื้อมมือมาหยิบไปส่องไม่ได้...
    มาทราบทีหลังว่า ท่านครุฑ ก็เจตนาจะกลับไปเอาองค์นี้เช่นกัน...
    ขอแสดงความเสียใจเล็กๆกับทั้งสองท่านครับ...ทั้งท่านครุฑ...และท่าน genotun ด้วยครับผม....

ที่จริงผมก็คิดว่าสวย สำหรับผมเท่านั้นแหละครับ ท่านอื่นอาจมองว่าธรรมดา เพราะผ่านตาคนส่องมาหลายท่านแล้ว
    พระองค์นี้เป็นกรรมสิทธิ์ของพี่เขยผมครับ ผมไปส่องมาให้แกเฉยๆ ช่วงนี้ผมยังไม่มีงบ...เสียดายเหมือนกัน..
    แต่ก็สมหวังตามภารกิจลับที่ตั้งใจไว้แต่แรก...ก็มีความสุขแล้วครับ....
    เอามาลงให้ดูชัดๆ ภาพบนถ่ายด้วยมือถือ ภาพนี้ถ่ายด้วยกล้องครับ...
    [/SIZE][/COLOR]

ยินดีด้วยความจริงใจครับกับพี่เขยสารวัตร...พระท่านมีเจ้าของจริงๆ..องค์นี้ผมส่องแต่ครั้งแรกแล้ว..แต่มัวแต่หาพระที่มีคราบผงเยอะๆ สมบูรณ์ๆ..อย่างที่เล่าไปแล้ว

ก้อท่านสารวัตรเล่นส่องแล้วเอาวางซะไกลเลย...ใครจะกล้าเอื้อมไปหยิบอีก..เห็นไกลๆว่าเป็นองค์ที่เล็งไว้แต่แรก..ใจหายวูบเลย..กะรอเมื่อไรสารวัตรจะเอามาคืนกองเดิม..จะฉวยไว้ในมือเลย...แต่นี่เล่นวางซะไม่ต้องหยิบเลย...555..สวยจริงๆ..ยอมรับเลย..ส่วนผมต้องเอาองค์บิดๆนี่แหละ...ชอบเนื้อจริงๆ..พิมพ์บิดนิดไม่เป็นไร..แหะๆ

[​IMG][/QUOTE]

13. ครุฑยุดนาค

คุณ genoton ไม่ใช่เจ้าขององค์นี้ครับ..แต่อาจจะเป็นเจ้าขององค์อื่น

ถ้าผมจำไม่ผิด..พระเนื้อลักษณะเนื้อแบบนี้ยังมีอีกส่วนหนึ่ง..เพียงแต่มีคราบผงบดบังอยู่..ถ้าไม่เอาไปเทียบสีกับองค์อื่นบางทีดูไม่ค่อยออก..เพราะถ้าเทียบกับองค์อื่นแล้วจะสังเกตเห็นชัดขึ้นว่าแดงกว่าอย่างเห็นได้ชัด

แต่ต้องยอมรับครับว่าพระแต่ละองค์มีเสน่ห์และสวยแตกต่างกันแล้วแต่คนชอบ..บางองค์พิมพ์ชัดมากแต่เนื้อออกเหลือง..บางองค์ออกเทา..บางองค์คราบว่านเยอะ..บางองค์มวลสารจัด..โอ๊ยเห็นแล้วเป็นบุญตามากครับ...

ขอให้คุณ genoton โชคดีครับ..ฮะฮะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2015
  14. ครุฑยุดนาค

องค์ 2 ครับ..ที่เลือกให้พี่ที่เคารพฝากมา

15. ฦาชา

รบกวนสอบถามผู้ที่ทำบุญกันมาแล้วนิดหนึ่งครับว่า พระสมเด็จนางพญาที่จัดชุดคู่มากับสมเด็จพิมพ์ใหญ่ มีเนื้อและสีหลายๆ แบบอย่างนี้ด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าเหมือนๆ กันไปหมด เพราะยังไม่ค่อยเห็นท่านใดโพสรูปสมเด็จนางพญาโชว์กันเท่าไหร่

16. PALA 5

PALA 5 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2014
    พระสมเด็จนางพญารุ่นสุดท้าย หลวงพ่อชาญณรงค์

พระสมเด็จนางพญารุ่นสุดท้าย เนื้อองค์พระจะไม่มีเนื้อและสีต่างๆ มากเหมือนพระสมเด็จพิมพ์ใหญ่ เท่าที่เห็นมาจะมีเพียงเนื้อขาวออกเหลือง และเนื้อขาวออกเทา หรือเทาอ่อนครับ

17. Bakhamnoi

พระนางพญา ไม่มีเนื้อสีแดงหรือเหลืองครับ เห็นเป็นสีเดียวกันหมด เหมือนในเวปทั่วๆไปนั่นแหละครับ

18. ฦาชา

ขอบคุณ คุณ PALA 5 กับคุณ Bakhamnoi มากครับ ที่กรุณาให้ความกระจ่าง

19. Bakhamnoi

แล้วองค์นี้ละครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดมองว่าสวยบ้างรึป่าว...
    องค์เมื่อสักครู่เป็นของพี่เขยครับ ส่วนองค์นี้ผมจองเอาไว้ ยังไม่มีตังค์เอา
    ทางวัดจะเก็บเอาไว้ให้ครับ มีตังค์แล้วค่อยไปเอา
    องค์ของพี่เขยที่ว่า ผมพยายามกล่อมให้แกเปลี่ยนใจ บอกว่าองค์ที่ผมจองไว้สวยกว่า แกก็ไม่ยอมเปลี่ยนใจ
    ผมละเสียดายเลย...แต่คิดดูอีกที องค์ที่จองไว้ก็ไม่ขี้เหร่น้าาาา... เนื้อแบบเดียวกันเป๊ะ
    เพียงแต่ตัดขอบชิดไปหน่อยเท่านั้นเอง

อ้อ....ทางวัดท่านใจดีครับ ไปส่องพระเข้าตาและชอบแล้ว ไม่มีเงินก็ไม่เป็นไร
    จองไว้ได้ครับ ทางวัดจะเก็บใส่ซองระบุชื่อ ที่อยู่พร้อมเบอร์โทรแยกไว้ต่างหาก
    ผมเองไปเมื่อวานก็จององค์นี้ไว้ครับ แต่ไม่รู้จะมีตังค์ไปเอาตอนไหน...
    ถ้าใครมีโอกาสก็อยากให้ไปที่วัดเองเลยครับ ได้ส่องกับตาตัวเอง ได้เลือกองค์ที่ชอบด้วยตัวเอง
    เมื่อวานมีพระให้ผมส่องประมาณ 20 กว่าองค์ครับ เดี๋ยวช้าหมด อดนะครับ...
    กองผ้าป่าใกล้จะปิดแล้วนะครับ (ไม่ได้ระบุวัน เวลา แต่พระออกครบ 100 องค์ก็คือจบ)
    คือเท่าที่สอบถามคร่าวๆคือ พระที่วัดมอบสิทธิ์ให้ท่านเจ้าของกระทู้เอาลงเวปคือ 50 องค์
    ส่วนอีก 50 องค์ กันไว้สำหรับคนที่ไปบูชาหรือจองที่วัดเอง ประมาณนี้แหละครับ

เมื่อวานบอกตามตรงว่า ผมกับท่านครุฑยุดนาค ตั้งใจไปที่วัดด้วยวัตถุประสงค์ที่อยากจะช่วยเหลือวัดจริงๆครับ
    โดยการเตรียมกล้องถ่ายรูป แสงไฟ และโน้ตบุ๊ค เพื่อจะไปถ่ายภาพพระที่วัด เพื่อให้ภาพมันชัดๆ ทั้งหน้าและหลัง
    เพื่อจะให้ทุกท่านที่เข้ามาดู และอยากบูชาพระ จะได้ส่องให้หนำใจ ก่อนตัดสินใจ
    แต่พอดีว่า ท่านเจ้าของกระทู้ ท่านก็กำลังจะทำแบบที่ว่านี้พอดี ทางวัดเลยบอกพวกผมยกเลิก
    เดี๋ยวท่านเจ้าของกระทู้คงไปดำเนินการถ่ายภาพชัดๆ และเอามาลงเวปใหม่แน่นอนครับ
    รออีกซักอึดใจนะครับ สำหรับทุกท่านที่กำลังจะตัดสินใจ เดี๋ยวจะได้เลือกแบบหนำใจเลย
    ได้ดูชัดๆทั้งหน้า หลังแน่นอนครับ...ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ......

20. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

มีด้านหน้าให้ยลโฉมแห่งความงดงามไหมครับ ^^
    ... เห็นแล้ว 55 สายตายังคมกริบเช่นเดิม สวยมากครับ ขอให้มีปัจจัยไปทำบุญเร็วๆวันนะครับ

ที่ทางคุณ arunno จะไปถ่ายให้ชัดคือองค์เดิมใน 50 หมายเลขใช่ไหมครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้