อีกหนึ่งเรื่องราวของหลวงพ่อชาญณรงค์ ศิริสมบัติ เปิดจองรูปหล่อหลวงพ่อชาญณรงค์ วัดอัมพวัน อ.ท่าบ่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ARUNNO, 25 พฤษภาคม 2015.

1. ARUNNO เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ อนุโมทนาครับ

2. ARUNNO เป็นที่รู้จักกันดี

พระสวยมากครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับท่าน องค์แรกเนื้อออกดำไม่เคยห็นมาก่อน เขาเรียกเนื้ออะไรครับ

3. ARUNNO เป็นที่รู้จักกันดี

หมายเลข EMS จัดส่งวันนี้ครับ

ธณบดี.........EJ 829930344 TH

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

4. Prajean เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2014
    เรียน ท่านครุฑยุดนาค

เป็นเนื้อว่านครับ ตามสายตาของผมเนื้อพระใช้ยางจากเนื้อว่านเป็นตัวประสาน
    เข้าใจว่ามีว่านหลายชนิด มีสีเหลืองลอยอยู่ด้านบน ผมเดาว่าเป็นเกสรว่านดอกทองครับ

5. Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012

หลงมาได้ไงเนี่ย ยินดีกับท่านมากๆเลยครับ สายตาเฉียบแหลม และพระท่านมีเจ้าของจริงๆ
    ผมไปส่องแทบจะก่อนๆใคร ไม่เคยเจอ
    ท่านเองก็คงไม่คาดคิดว่าจะมีหลงมานะผมว่า

6. Prajean เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน ท่าน a191

องค์ทางขวา ก็เป็นเนื้อผงที่สูงสุดครับ ผมเข้าใจเอาเองว่าการประสานองค์พระน่าจะใช้ยางว่านเสน่ห์จันทร์ขาว ที่ทรงเสน่ห์สูงยิ่งครับ

7. Prajean เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน ท่าน Bakhamnoi

ผมได้แบบองค์แดงมาสององค์แบ่งเพื่อนไปแล้ว เก็บที่เป็นเอกลักษณ์ของที่สุดทั้งสองด้านคือผง และ ว่านไว้อย่างละองค์ครับ

8. ARUNNO เป็นที่รู้จักกันดี

สมาชิกทุกท่านอดใจรอสักนิดนะครับ เร็วๆ นี้ผมจะนำพระชุดใหม่มาลงภาพให้จองกัน ครั้งนี้ผมจะไปคัดพระด้วยตนเองและคาดว่าคงเป็นชุดสุดท้ายแล้วที่จะนำมาลงให้จองในกระทู้นี้เพราะทางวัดใกล้บรรลุวัตถุประสงค์ที่ตั้งไว้แล้ว งานบุญของวัดอัมพวันครั้งนี้สำเร็จลุล่วงได้ ก็ด้วยศรัทธาของทุกท่านที่มีต่อองค์หลวงพ่อชาญณรงค์ ศิริสมบัติ (อภิชิโตภิกขุ) และด้วยบุญบารมีของหลวงพ่อโดยแท้
    ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ
    ที่บอกกล่าวกันไว้ล่วงหน้าเช่นนี้ก็เพื่อให้ท่านได้เตรียมตัวให้พร้อมทั้งปัจจัยต่างๆ จะได้วางแผนล่วงหน้ากันไว้ การทำบุญด้วยศรัทธาอย่างใดก็ตามขอให้ท่านพิจารณาด้วยความรอบคอบ สภาพเศรษฐกิจเช่นนี้อย่าให้ตนเองและครอบครัวต้องเดือดร้อนครับ แต่หากมีกำลังพอไม่ได้เดือดร้อนอะไรมากนัก ก็ลองพิจารณาดูครับ พระผงของหลวงพ่ออภิชิโตชุดสุดท้ายนี้ (ปี 2529) มีดีมีประสบการณ์แก่ผู้ศรัทธาท่านอย่างแท้จริงมาแล้ว เนื้อหามวลสารทั้งสิ้นในองค์พระล้วนแต่มีที่มาพิสดารและของเก่าของจริงแท้ ทุกขั้นตอนในการจัดสร้างล้วนอยู่ในการควบคุมของหลวงพ่อชาญณรงค์ ทุกสิ่งทุกอย่างทำเสร็จสิ้นอยู่ในวัดตั้งแต่ต้นจนจบ ไม่มีพุทธพาณิชย์ใดมาเกี่ยวข้อง เจตนาดีทั้งนอกและใน เป็นของดีจริงที่ท่านฝากไว้ให้อนุชนรุ่นหลังอย่างเราท่านได้มีไว้บูชากราบไหว้

9. ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    สาธุ..ครับคุณอา...สุดยอดแม่สีเลย..ขอให้คุณอาเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ

10. Prajean เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน ท่านครุฑยุดนาค

น้อมรับด้วยความยินดี และขอให้ท่านเจริญยิ่งๆขึ้นไปเช่นกันเช่นกันครับ

11. Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากๆสำหรับข้อมูลครับ เสียดายที่ในสมองผมไม่มีข้อมูลอะไรเลยตอนไปส่องที่วัด
    เลยเน้นหาแต่องค์ไหนพิมพ์ทรงชัดเท่านั้น คาดท่านจะได้เป็นเจ้าของครับ พระท่านเลยมาโปรด
    หาอีกกี่ชาติจะเจอแบบท่านบ้างเนี่ย....

12. Prajean เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน ท่าน Bakhamnoi

ความจริงพระของท่านที่เลือกไว้ก็ประกอบด้วยเนื้อหลักของพระเป็นผงวิเศษ ผงด้านบนห่อหุ้มด้วยยางว่านสีแดงปนเหลืองและติดอยู่ด้านบนองค์พระด้วยยางว่านวิเศษ ถือว่าครบทุกอย่างในองค์เดียว
    ถ้าจะเลือกเอาองค์เดียวก็ต้องเลือกอย่างนี้เลย เต็มสูตรในองค์เดียวครับ

13. Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณอีกครั้งสำหรับข้อมูลครับท่าน ผมยังอ่อนหัดสำหรับเรื่องข้อมูลพวกนี้ครับ
    และคาดว่าคงมีอีกหลายๆท่านที่ยังไม่ค่อยทราบเรื่องแบบนี้ ยังไงขอให้ท่านแวะเข้ามาให้ข้อมูลเรื่อยๆนะครับท่าน
    ถือว่าเป็นพี่เลี้ยงพวกมือใหม่อย่างพวกผมครับ

14. genotun เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตยกเลิกการจองหมายเลข 40 ครับ

ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ เนื่องจากได้ร่วมทำบุญที่วัดแทนแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

15. genotun เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ prajean

ขออนุโมทนาด้วยครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีรูปด้านหลังให้ชมบ้างไหมครับ เป็นบุญตามากครับกับพระของท่าน :cool:

16. Prajean เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน ท่าน genotun

ยินดีครับ ตามภาพเลยครับ

ที่จริงผมได้ถ่ายภาพเพื่อใช้ศึกษาเปรียบเทียบพระสมเด็จ 2529 กับ พระขุนแผนบ้านค่าย 2514 ไม่ทราบว่าท่านสนใจชมดูด้วยหรือเปล่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• SAM_1532 a.jpg
      ขนาดไฟล์:
      270.4 KB
      เปิดดู:
      161
  17. ARUNNO เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบ อนุโมทนาด้วยครับ

18. Deawtpong ThaiAmuletOnline.com

21 กันยายน 2012
    สนใจครับ..ขอชมด้วย:cool:

19. genotun เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณปราจีน

เห็นด้านหลังแล้วอึ้ง สุดยอดมากเลยครับ เท่าที่เคยเห็นทุกองค์แม้ด้านหน้าจะแดงเข้มสักเท่าไร แต่ด้านหลังส่วนมากก็จะเป็นเนื้อสีออกขาวๆเหลืองๆหรือหากเข้มจัดก็ออกเหลืองๆปนสีน้ำตาลอยู่ดี แต่องค์นี้พึ่งเคยเห็นแบบนี้ก็องค์แรกครับ ยินดีด้วยจริงๆครับ ส่วนความรู้ใดที่ท่านยินดีจะให้คนในบอร์ดก็ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ยินดีรับชมครับ

ขอบคุณมากนะครับ

20. atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    พระสมเด็จที่ร่วมทำบุญครับ

ไฟล์ที่แนบมา: