อีกหนึ่งเรื่องราวของหลวงพ่อชาญณรงค์ ศิริสมบัติ เปิดจองรูปหล่อหลวงพ่อชาญณรงค์ วัดอัมพวัน อ.ท่าบ่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ARUNNO, 25 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ลุงจิ๋ว

ลุงจิ๋ว เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็คิดเช่นเดียวกับคุณ

2. mkw

mkw เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2006
    ขออนุญาติจองชุดที่ 1 ครับ

3. ole

ole เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    พระแท้ดูง่ายสวยๆทั้งนั้นครับ:cool::cool::cool:

4. ARUNNO

ARUNNO เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปยอดจองไว้ก่อนเพื่อกันความสับสน
    1.คุณชัยชโย (กรุณาแจ้งหมายเลขด้วยครับ ถ้าไม่เลือกผมจะคัดองค์สวยๆ ให้แทนครับ)
    2.คุณ supachai 22 จองหมายเลข 4
    3.คุณ mkw จองหมายเลข 1

5. ARUNNO

ขออภัยจริงๆ ครับ หมายเลข 4 คุณsupachai22 ได้จองไว้ก่อนแล้วครับ
    ยังไงยังมีให้เลือกอีกหลายหมายเลขนะครับ

6. ARUNNO

หลายท่านลังเลว่าไม่ได้เห็นของจริง ดูในรูปเหมือนจะไม่สวยดูเหมือนพระทั่วๆ ไป แต่หากท่านได้เห็นของจริงแล้วผมรับรองว่าท่านจะไม่นึกเสียดายเลยที่ได้เป็นผู้ครอบครองพระสมเด็จชุดสุดท้ายของหลวงพ่อชาญณรงค์ชุดนี้ ครั้งหนึ่งครั้งเดียวในชีวิตอย่าปล่อยให้พลาดไปครับ ประสบการณ์ตรงของคุณ bakhamnoi ที่ได้ไปพบเห็นของจริงมาแล้วยืนยันได้ครับ

7. ลุงจิ๋ว

ลุงจิ๋ว เป็นที่รู้จักกันดี

รูปองค์ที่ 11-20 จะลงเมื่อไหร่ครับ? ผ่อนซัก 2 เดือนได้มั้ยครับ?

8. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามายืนยันด้วยครับ พระของจริงสวยมากนะครับ ตอนผมไปวัดเล่นเอาเลือกไม่ถูกเลยทีเดียว เพราะแต่ละองค์ก็มีลักษณะที่น่าค้นหาแตกต่างกัน เนื้อหา/มวลสารมีเสน่ห์ เป็นเอกลักษณ์ คนที่เป็นแฟนกระทู้คุณหนุ่มน่าจะรู้ถึงคุณค่าพระรุ่นนี้ดีว่าสุดยอดเพียงใด นอกจากจะได้พระดี พระสวยแล้ว อย่าลืมว่าคุณยังได้มีส่วนร่วมทำบุญสร้างกุฏิ อันเป็น "วิหารทาน" ที่มีเนื้อนาบุญมากด้วยนะครับ มาร่วมกันสร้างกุฏิถวายครูบาอาจารย์กันครับ :cool::cool::cool:

9. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012

ถูกต้องครับ ส่องมากับตาตัวเอง พระมีหลากหลาย ทั้งเนื้อสีขาว ออกเหลืองบ้าง ออกเทาบ้าง น้ำตาลบ้าง แล้วแต่ส่วนผสมแต่ละครก แต่ละองค์
    ถามว่าสวยสมบูรณ์ไม๊ ก็พระแต่ละองค์ไม่ผ่านการใช้มาก่อน เก็บอย่างเดียวมาตลอดตั้งแต่ท่านได้พระมา จนขึ้นคราบกรุฟูเต็มองค์
    แต่ก็มีบ้างบางองค์ไม่มีคราบฟูเหมือนคราบกรุ ขึ้นอยู่กับเนื้อพระ ส่วนมากที่เห็นเนื้อสีขาวๆ จะไม่ค่อยเห็นคราบฟูๆ
    แต่ถ้าเนื้อออกสีน้ำตาล หรือเหลืองๆ จะมีคราบฟูเต็ม ผมส่องจนตาแฉะ ไม่รู้องค์ไหนสวยกว่ากันแน่ แล้วแต่คนชอบ
    บางคนอาจชอบคราบเยอะๆ บางคนอาจไม่ชอบคราบเลยก็มี อันนี้ก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัว ที่จริงท่านเจ้าอาวาสบอกว่า มีเซียนพระจะไปขอเหมาด้วยซ้ำ แต่ท่านอยากให้พระกระจายไปหาลูกศิษย์หลวงพ่ออภิชิโตจริงๆมากกว่า ท่านจึงยังไม่ตกลง
    จึงอยากแนะนำทุกท่าน รีบบูชาทำบุญกับวัดไว้เสียก่อน เกิดหากว่าไม่ค่อยมีคนบูชามากนัก เงินสร้างกุฏิตามที่คิดไว้ไม่ตามเป้า ท่านอาจยอมให้เซียนเหมาไปละก้อ มันจะได้กลายเป็นตำนานไปนะครับ
    แล้วจะมาเสียดายภายหลังว่ารู้งี้รีบชิงจองซะตั้งแต่ตอนนั้นซะก็ดี พระมีให้เลือกตั้งเยอะ แถมได้พระนางพญาอีกองค์เป็นของแถม ไม่น่าเล้ยยย...
    ถ้าเกิดพระทั้งหมดหลุดเข้าไปอยู่กับเซียนพระเมื่อไหร่ ท่านก็ลองจินตนาการเอาได้นะครับว่า โอกาสที่จะหาได้ในราคานี้ในอนาคตคงไม่มีสิทธิ์แน่นอน
    ถ้าผมมีเงินในมือ ผมไม่ปล่อยให้พลาดแน่นอนครับ กับคุณภาพพระระดับตำนาน สุดยอดพระเกจิ พระในดง ของแท้
    ไม่มีประเด็นสงสัยในเรื่องพระเสริม หรือพระปลอม ที่ไปที่มาชัดเจน เงินทุกบาททุกสลึง ร่วมสร้างกุฏิพระอีกตะหาก ไม่ได้เข้ากระเป๋าใคร หนำซ้ำเห็นว่า อยากได้ใบอนุโมทนาก็ขอให้วัดออกให้ได้ด้วย (รึป่าว อันนี้ต้องถาม จขกท.)
    คิดเสียว่าทำบุญครับ แต่ได้ของดีสุดยอดเป็นของแถม

10. big_tool

big_tool เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับการตัดสินใจคือเอาแน่ๆคับท่าน
    แต่ผมขอรอดูรูปอีกสักชุด2ชุดคับท่านถ้าจะไปที่วัดคงลำบากเพราะอยู่ไกลจากวัดและอีกอย่างติดงานคับ ได้แต่รอเจ้าของกะทู้นำรูปมาลงคับ
    แต่ก็หวั่นๆว่าจะไม่ทันหรือกลังวว่าเซียนจะไปเหมาหมดก่อน
    รอลุ้นอยู่คับท่าน
    ขอบคุณคับ

11. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012

ครับท่าน ผมก็เข้าใจทุกท่านเช่นกัน คาดว่าช่วงนี้ท่านเจ้าของกระทู้คงไปวัดเพื่อถ่ายรูปพระมาลงให้เลือกครับ
    ส่วนที่ว่าเซียนจะเหมาพระน่ะ เคยมีไปเสนอจริงๆ แต่ท่านเจ้าอาวาสยังไม่ตกลง คิดว่ายังไงซะท่านเจ้าอาวาสก็ต้องให้ท่านเจ้าของกระทู้นำมาลงเวปนี้เป็นหลักแน่นอนครับ มีโอกาสเลือกอีกเยอะครับ นอกจากว่า ลงไปแล้วเงียบ ไม่มีเสียงตอบรับจากเลขหมายที่ให้เลือก...เงินไม่เข้าเป้า ท่านอาจพิจารณาทางเลือกอื่น
    ช่วงนี้ก็ได้แต่รอเจ้าของกระทู้เอารูปมาลงครับ

12. ChinTop

ChinTop เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2013
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมพึ่งรู้ว่าแถวบ้านมีพระเครื่องดีๆนะครับ

13. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    ขอจอง 1 ชุด คัดองค์สวยๆ ให้ด้วยครับ

14. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ชายผมฝากจอง องค์ที่ 6 ครับ

15. ARUNNO

คาดว่าวันหยุดนี้คงได้ถ่ายรูปมา

16. ARUNNO

ถูกต้องตามที่ท่านว่ามาจริงครับ หากยอดจองไม่วิ่งเท่าที่ควรในระยะเวลาที่ประมาณการไว้ ผมคงต้องคืนสิทธิที่ได้รับมาจากวัดอัมพวันในการมาเปิดกระทู้นี้ให้ทางวัดจัดการเองตามที่เห็นสมควร ซึ่งคงหนีไม่พ้นเซียนพระตามที่คุณ bakhamnoi บอกไว้ ผมเองทีแรกก็หวั่นใจอยู่เหมือนกันว่าเมื่อทางเราเปิดตัวถึงเพียงนี้คงมีเซียนพระวิ่งเข้าหาวัดแน่นอน แล้วก็เป็นจริง แต่ในเมื่อทางวัดต้องการทุนทรัพย์มาเพื่อบูรณะเสนาสนะต่างๆ ที่ทรุดโทรมมากแล้ว จะทำไปเรื่อยๆ แล้วแต่ทุนรอนศรัทธาญาติโยมก็ใช่ที่ ในเมื่อมีของดีที่ครูบาอาจารย์ท่านทำไว้ให้แล้ว แสดงว่าท่านคงรู้ล่วงหน้าแล้วว่าพระชุดนี้จะเป็นประโยชน์แก่วัดอัมพวันในภายภาคหน้า หลวงพ่อชาญณรงค์ท่านถึงได้อนุญาตให้หลวงพ่อเหลื่อมจัดสร้างขึ้นมาและก็ทำให้อย่างดีเป็นที่สุดเท่าที่ท่านได้เคยทำมา ถึงแม้หลวงพ่อเหลื่อมจะไม่อยู่แล้วแต่วัดยังอยู่ยังต้องมีหน้าที่สืบทอดพระพุทธศาสนาต่อไปไม่ว่าใครจะเป็นผู้รับหน้าที่ต่อก็ตาม
    ในเมื่อเรามีโอกาสนี้แล้วที่ได้มาพบเจอพระสมเด็จชุดนี้ที่ท่านเป็นมรดกไว้ให้ นับว่าเป็นวาสนาของเราแล้วนะครับ ลองคิดดูว่ามีสักกี่คนที่ได้เข้ามาดูกระทู้นี้ แม้แต่ผมเองก็นึกไม่ถึงเหมือนกันว่าจะได้มีวาสนามาร่วมงานบุญครั้งนี้ การได้มาพบเจอเรื่องราวของหลวงพ่อชาญณรงค์ที่วัดอัมพวันนี้ก็ดูเหมือนเป็นเรื่องบังเอิญตามที่ผมลงไว้ในกระทู้เรื่องเล่าประสบการณ์ แต่คิดไปคิดมามันไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอน ท่านคงดลใจให้ผมมีที่มาที่ไปอย่างที่เป็นอยู่ทุกวันนี้
    แล้วท่านละครับเมื่อมีโอกาสอย่างนี้แล้ว มีโอกาสที่จะจับต้องครอบครองพระของท่านได้ ทำไมจะปล่อยให้ผ่านเลยไปล่ะครับ ราคาที่ให้ร่วมทำบุญจะว่ามากก็มากอยู่แต่ก็ไม่ได้มากเกินกว่าที่จะไขว่คว้าไม่ใช่หรือครับ

17. ARUNNO

ขอบคุณนะครับที่ช่วยประชาสัมพันธ์งานบุญด้วยกัน นับเป็นวาสนาของคุณ genotun มากที่ได้ส่องพระของท่านอย่างหนำใจเช่นนั้น ผมเองยังไม่มีโอกาสเช่นนั้นเลยครับ

18. ARUNNO

ช่วงนี้ที่ยังเปิดกระทู้นี้อยู่ผมรับรองครับว่ายังสามารถจองพระร่วมทำบุญกับวัดอัมพวันได้อยู่ จนกว่ากระทู้นี้จะปิดไปหรือมีคนจองพระครบตามจำนวนที่ได้แจ้งไว้แล้วตอนต้น

19. ARUNNO

รับทราบครับ อนุโมทนาครับ

20. ARUNNO

รับทราบครับ อนุโมทนาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้