อุบาสิกาผู้มีพลังจิตมหัศจรรย์

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 8 กรกฎาคม 2005.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ผมเอาคาถามาโพสแล้วอ่านไปด้วย
    วันนี้ก่อนออกจากบ้านอ่านกระทู้ทั้งหมดอีกรอบ

วันนี้มีผู้ใหญ่ใจดีคนหนึ่งให้ HP Notebook แบบใช้งานได้ ให้มาเฉยๆแบบไม่มีเงื่อนไขอะไร
    แล้วก็ให้เงิน2หมื่นกว่าบาท

ไม่รู้เกี่ยวกันไหม

2. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    เห็นด้วยครับ ขออนุโมทนา

3. ผไท

ผไท เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2004
    อ่านแล้วเป็นกำลังใจต่อการปฏิบัติของผมมากครับ ขอบคุณคุณยายและพี่กบครับ..

4. ปาริสัชชา

ปาริสัชชา เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2004
    ผมขอโพสเรื่องของคุณแม่บุญเรือนต่ออีกนิดนะครับว่า จากคุณธรรมที่ประจักษ์ชัดว่าคุณแม่เป็นผู้มีอภิญาจริง แต่คุณธรรมขั้นสูงกว่านั้นจนถึงขั้นบรรลุธรรมนั้นขั้นไหน

หลังจากที่คุณแม่บุญเรือนละสังขารไปแล้ว ในงานฌาปณกิจศพท่าน มีลูกศิษย์ท่านหนึ่งไปถามท่านเจ้าคุณ(จำชื่อไม่ได้)ว่า"คุณแม่ท่านไปอยู่ไหนครับท่าน" ท่านเจ้าคุณท่านนี้เป็นผู้มีญาณ ท่านตอบกลับไปว่า "อยู่สุทธาวาสพรหมโลก" นั่นก็หมายความว่า คุณแม่ท่านต้องเป็นพระอนาคามีแน่ ซึ่งอีกสิบกว่าปีต่อมาอัฐิของคุณแม่บุญเรือนที่คุณพ่อของผมเก็บเอาไว้นั้นได้กลายเป็น "พระธาตุ" มีพรรณะเป็นเมล็ดกลมๆเล็กๆหลายสี ซึ่งคุณพ่อผมก็นำมาบรรจุไว้ในหลอดตะกรุดทองแล้วเลี่ยมพลาสติกซึ่งด้านหน้าจะเป็นรูปของคุณแม่

เป็นอันว่าคุณธรรมของท่านแม่บุญเรือน อย่างน้อยก็เป็นพระอนาคามี และเข้าใจว่าบัดนี้ท่านคงเข้านิพพานไปแล้วครับ.....

เรื่องนี้ผมจึงขอนำมาเล่าเสริมจากเรื่องอภิญญาจิตของท่านซึ่งยังมีรายละเอียดมากกว่านี้ แต่ผมคงงดไว้ก่อนเพราะว่า ผู้ที่ได้อภิญญานั้นจะทำสิ่งใดก็ย่อมอยู่ในวิสัยที่จะทำได้ทั้งนั้น หากเล่าลงในรายละเอียดมากไปผู้ฟังดูก็จะรู้สึกเฝือเสียเปล่าๆ ดังนั้นผมจึงขอนำเรื่องของท่านมาสรุปสุดท้ายในเรื่องมรรคผลของท่าน และเพื่อเป็นการเจริญศรัทธากับผู้อ่านและเป็นการสรรเสริญคุณของท่านแม่ด้วยครับ/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2005
  5. ณฐมณฑ์

ณฐมณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2004
    โมทนาค่ะที่เล่าข้อมูลเสริมด้านการบรรลุธรรมของคุณแม่บุญเรือนด้วย

6. Star Platinum

Star Platinum เป็นที่รู้จักกันดี

น่านับถือท่านมากๆเลยครับ ตัวท่านนั้นเป็นแบบอย่างและเป็นกำลังใจให้นักปฏิบัติทั้งหลายเป็นอย่างดีทีเดียว

7. chanu-123

chanu-123 เป็นที่รู้จักกันดี

ธาราวารินอยู่ถิ่นกันดาร อภิธรรมสถานอนุมานเมืองทอง
    อภิธรรมบรรเจิดเกิดสว่างกลางใจ จิตสว่างไสวดับสิ้นอวิชา
    ดับทุกข์ดับโศรกดับโรคโรคา อริยชนแสวหาด้วยวิชาแรงใจ
    ดับเบญจขันท์ในร่างอาศัย .............................เป็นสุขนิรันด์

8. ลูกแก้ว

ลูกแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณที่กรุณาให้ข้อมูลดีๆ บ้านผมอยู่ใกล้วัดอาวุธฯแค่นี้เอง เคยได้เข้าไปกราบรูปปั้นท่านที่ศาลาหลายครั้ง แต่ไม่เคยรู้ประวัติและคุณวิเศษของท่านเลย แต่จิตมีศรัทธาท่านคร้าบ

9. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    10
    มีคุณป้าคนนึงอายุมากแล้วแต่เป็นคนมีฐานะ คุณป้าแกจะพาลูกหลานไปไหว้คุณแม่บุญเรือนทุกๆปีที่วัดอาวุท แกจะเอาขนมcakeก้อนโตๆไปไหว้คุณแม่ท่าน ก็เลยได้เจอกันทุกปีและได้คุยกัน คุณป้าเล่าให้ฟังว่า คุณป้าตอนสาวเป็นคนสวยมากแต่เป็นคนง้อย เปี้ลยเสียขา แต่โชคดีได้เจอคุณแม่ท่าน คุณแม่บุญเรืองสั่งคุณป้าว่า"ให้ยืนตัวตรงๆ"ให้วิ่งๆ""ให้หายๆ" คุณป้าก็วิ่งได้แล้วก็หายด้วยคำอธิฐานของท่าน เป็นไงเก่งใหม? ถ้าไครเคารพท่านจริงๆเรามีทรายทองที่ท่านอธิฐานอยู่ ท่าไครต้องการก็บอกเราได้จะให้แก่ผู้ที่เคารพท่าน เป็นของเก่า40-50ปีแล้ว แต่ขอให้เอาไปใช้ในงานที่เกี่ยวกับพระพุทธศาสนานะอย่างเช่น สร้างพระหลือเพื่อความผาสุขของส่วนรวม....สวัสดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2005
  10. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ขอบคุณในข้อมูลครับ

11. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    10

เมื่อเดือนกรกฎาคม ที่ผ่านมา เดินทางไปเมืองไทย
    ร่วมทำบุญร่วม สร้างศาลากรรมฐาน ของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    และกราบพระธาตุ ของคุณแม่บุญเรือน ที่วัดสังฆทาน จ.นนทบุรี
    ขอโมทนาบุญให้ทุกๆท่าน อีกรอบนะคะ ..

ในรูปมีพระธาตุ ของคุณแม่บุญเรือน ...
    พระบรมสารีริกธาตุ
    พระธาตุพระสารีบุตร
    พระธาตุของ ...
    หลวงปู่ ดุลย์ อตุโล
    หลวงปู่ เทสก์ เทสรังสี
    หลวงปู่ ชอบ ฐานสโม
    หลวงปู่ มั่น ภูริทัตโต
    หลวงปู่ เสาร์ กนุตสีโล
    หลวงปู่ เเหวน สุจินโณ
    หลวงปู่ ชา สุภทโท

12. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

10

[​IMG]อนุโมทนาคุณโตด้วยค่ะ ..
    อยากจะขอทรายทองอธิษฐานค่ะ อยากเก็บทรายทองไว้เพื่อร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมในอนาคต ค่ะ
    อยากรบกวนขอคุณโต เพื่อเก็บไว้ที่บ้านที่เมืองไทยก่อน นะคะ จะฝากคุณแม่บูชาเก็บไว้ก่อนค่ะ
    ..คุณแม่อยู่ที่เมืองไทยท่านเคารพ คุณแม่บุญเรือนมากค่ะ ..

เมื่อสองวันก่อน เพิ่งโทรคุย แม่บอกว่า อยากส่งรูปของคุณแม่บุญเรือน
    มาให้บูชาที่อเมริกา ค่ะ ..

โอ้ดีใจจัง มาเจอโพสของคุณโต ..

13. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาทุกท่านค่ะ เสียดายดิฉันไปกทม. เมื่อปลายเดือนที่แล้ว เคยอ่านผ่าน ๆ จะได้ไปกราบท่าน
    วันนี้อ่านเจอ พรุ่งนี้ตั้งใจว่าจะไปทำ"สังฆทาน" จะอุทิศให้ "คุณแม่บุญเรือน" ด้วย
    คุณ toe ขอคะ"ทรายทอง" ที่คุณแม่ ให้คุณ จะเก็บไว้บูชา อธิษฐานขอคุณแม่
    บุญเรือนให้หายจะโรค เรื่องป่วยไข้ไม่สบายที่เป็นอยู่ และจะทำบุญกับพระพุทธศาสนา(สร้างพระ , สร้างอุโบสถ วิหารทาน, ธรรมทาน,บวชพระภิกษุ
    ฯลฯ)
    และทำทานเกี่ยวกับการศึกษา(ให้ทุนการศึกษาแก่ผู้ยาก) การสาธารณสุข(สมทบทุนสร้างอาคารโรงพยาบาล) ซึ่งที่กล่าวมาก็ได้ทำในระดับหนึ่ง ไม่ได้มาก ถ้าได้ในระดับหนึ่งแล้วจะมอบทรายทอง เพื่อร่วมสร้างพระปฏิมา องค์สำคัญในอนาคต
    ส่งข้อความส่วนตัวมานะคะ "ถ้าจะให้" ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2005
  14. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ WebSnow คาถาพระสิวลี ไม่ผิด
    นะ ชาลีติ ฉิมพา จะ มหาเถโร

สุวรรณะ มามา โภชนะ มามา วัตถุวัตถา มามา

พลาพลัง มามา โภคะ มามาร มหาลาโภ มามา

สัพเพ ชะนา พหู ชะนา ภวันตุเม

ที่ขีดเส้นใต้(ถ้ามีเวลา กรุณาตรวจ จะนำไปใช้)

15. WebSnow

129
    สวัสดีครับคุณโต
    ทางเว็ปพลังจิต ในอนาคตมีโครงการ จะสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม
    เพื่อเป็นสิริมงคลในการเผยแผ่พุทธศาสนาและเปิดยุคอภิญญา คือยุคที่เราอยู่ ดั่งคำทำนายของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ เคยเขียนกระทู้เล่าไว้ในหมวดโครงการพระไตรปิฎก
    ในอนาคตเว็ปพลังจิตมีสมาชิกมากขึ้น สมาชิกจะเกิน 1 แสนคน ตอนนี้ก็มีเกือบ2หมื่น
    จะเผยแผ่หลายภาษา หลายประเทศ ในเวลานั้นกำลังการสร้างพระน่าจะมีพอ

ตอนนี้มีความคิดเพิ่มอีกว่า อยากจะสร้าง พระพุทธรูปทั้งหมด 30 องค์
    คือ สมเด็จองค์ปฐม 1 องค์
    พระพุทธเจ้าในอดีตถึงปัจจุบัน 28 องค์
    พระพุทธเจ้าแห่งอนาคตหรือพระศรีอารย์ 1 องค์

ผมอยากจะได้ ทรายทองของคุณแม่บุญเรือนผู้ทรงอภิญญาที่มีชื่อเลื่องลือ ที่คุณมีอยู่จำนวณหนึ่ง อยากจะได้ทรายทองนั้นมาบรรจุไว้ในพระพุทธรูป 30 องค์
    โดยตอนนี้ให้ คุณแม่ของ MBNY เก็บรักษาและบูชาไว้ก่อนที่ประเทศไทย
    MBNY เป็น Admin ของ บอร์ดหรือทีมงานเว็ป
    คุณแม่ของ MBNYท่านเคารพและศรัทธาคุณแม่บุญเรือนมาก
    พอถึงเวลาจะสร้างพระก็จะนำทรายมาบรรจุ
    ส่วนที่อยู่จะส่งไปทาง PM
    ขอบคุณมากครับ

16. MBNY

10
    ขอบพระคุณคุณโต มากๆนะคะ

ที่คุณโตจะแบ่งให้ และได้กรุณาติดต่อมาบอก ..

..อยากเก็บทรายทองไว้เพื่อร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมในอนาคต น่ะค่ะ
    ก็คืองานเดียวกับของ WebSnow
    โพสขอ สองคน แต่งานเดียวกันนะคะ .. คุณโตให้ไม่ต้องมากนะคะ

17. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    10
    สาธุๆๆๆ

พี่จะแถมทรายเสกของ"หลวงพ่อท่านเจ้าคุณพระราชพรหมยาน"ให้ด้วยและของหลวงพ่อ"สังวาร เขมโก"จะได้ครบ3พระอรหัน.....พี่โต

18. MBNY

10

ใจดีมากๆๆเลย
    ขอแค่ 1 แต่แถมให้อีก 2 ..ซาบซึ้งในน้ำใจจริงๆค่ะ
    อนุโมทนา สาธุ

เอาไว้กลับไทยเมื่อไหร่ .. จะไปค้นในห้องพระ
    ว่ามีอะไรดีๆ แล้วจะส่ง ไปให้นะคะ ..

19. BOONCHAUY

BOONCHAUY เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2005
    <B>รบกวนคุณเว็บสโนด้วยครับ คุณ tim จะนำคาถาไปใช้ เลยช่วยขุดๆๆ

สุวรรณะ มามา โภชนะ มามา วัตถุวัตถา มามา

พลาพลัง มามา โภคะ มามาร มหาลาโภ มามา

<B>สัพเพ ชะนา พหู ชะนา ภวันตุเม

น่าจะเป็น

พลาพลัง มามา โภคะ มามา มหาลาโภ มามา

สัพเพ ชะนา พหู ชะนา ภวันตุเม

รึปล่าวครับ เพื่อเป็นประโยชน์ แต่ผมก็เข้าใจน๊ะว่าแค่ศรัทธา อะไรๆ ก็ดีหมด ไม่ผิดครับ :D
    </B>
    </B>​

20. first

first เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2005
    พี่โต

พี่โตครับ...ขอความกรุณาขอทรายทอง (ping-love
    ประมาณมกราคม49 ผมจะสร้างสมเด็จองค์ปฐมถวายวัดที่กาญจนบุรี
    กำลังคิดว่า เราไม่มีอะไรบรรจุท่นพอดีเลยครับ
    หากพี่เห็นควรช่วยโทรกลับที่นี่ด้วยนะครับ 06-6233291

น้องเอกครับ