อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

***** ตอบ 1. ข้อแรกนะถามเรื่องดวงหรือระบายความทุกข์

ถ้าพูดเรื่องกรรมกับน้องชายให้ย้อนคิดทุกสิ่งล้วนมีกรรมกำหนดไม่มีอะไรเกิดขึ้น

รอยๆ เหตุที่ต้องใช้หนี้แทนในอดีตเราก็กระทำมาคล้ายแบบนี้วิธีแก้ให้ตัวเองเข้ม

แข็งใช้หนี้ไปและสร้างบุญกุศลใดก็ตามอุทิศให้น้องชายทุกครั้งนี่เจ้ากรรมนายเวร

ที่จับต้องได้ถ้าทำบ่อยจะดีขึ้น

2. ธุรทำได้แต่ไม่ใหญ่โต คุณเป็นคนที่จะมีบ้านด้วยตัวค่อนข้างยากค่ะ

ยกเว้นคนอื่นจะช่วยเหลือ

2. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. การเรียนมีปัญหาอย่างมาก ถามว่ามีปัญหาเรื่องอะไรทุกอย่าง

เกิดที่ตัวเองกระทำไปค้นหาดูแล้วกันว่ามีอะไรบ้างที่ตัวเองละเลยในการเรียน

งานไม่ส่ง เวลาเรียนไม่พอ แต่เอกสารอาจมีปัญหา สื่อสารกับครู อาจารย์

ไม่ดี

2. คงไปเจอหมอดูทักมา ใช้คำว่าเสียตัวจะเหมาะกว่าเพราะพลาดพลั้งภาษา

วัยรุ่นถ้าเมื่อต้นปีที่ผ่านมาไม่เกิดก็ให้ระวังเดือนสิงหา แต่ดูตามดวงเรื่องที่พลาด

กับแฟนหรือเพื่อนน่าจะผ่านมาแล้ว อันนี้ว่าตามดวงนะ

3. หลานย่า

หลานย่า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับข้อชี้แนะลืมไปเหมือนกันเวลาทำบุญไม่ได้เอ่ยชื่อเฉพาะเจาะจง เอ่ยแต่เจ้ากรรมนายเวรอย่างเดียว:cool::cool:

4. i-series

i-series สมาชิก

11 กันยายน 2008
    ขอบคุณมากสำหรับคำตอบนะคะ

มีปัญหาเรื่องเอกสารจริงๆค่ะ เพราะว่าไม่ได้ไปเซ็นเงินกู้ เลยทำให้ปีนี้ไม่ได้กู้เงินเรียน เลยอยากเน้นถามไปที่ ค่าเทอมด้วยค่ะ ว่าจะหาทางมาจ่ายได้ทันมั้ย? ส่วนของข้อที่สอง พอดีว่าเป็นทอมอะค่ะ และยังไม่เคยเสียตัวให้กับเพศชาย เลยอยากถามอีกรอบเพื่อความกระจ่างอะค่ะ ว่าถ้าเราไม่เผลอพลั้งพลาดอะไร ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นใช่มั้ยคะ?

5. ยูง

ยูง Active Member

15 มิถุนายน 2010
    เกิด วันเสาร์ 18 กันยายน 2514 เวลา 21.18

คำถาม
    1. ตามดวงแล้วจะได้กลับไปเริ่มต้นทำงานใหม่อีกครั้งภายในปีนี้มั๊ยคะ

2. จะมีโอกาสได้เจอกับบุคคลนี้อีกมั๊ยคะ เกิด 29 ตุลาคม 2508

ขอบคุณอาจารย์ค่ะ

6. birdkub

birdkub เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด วันอังคารที่ 25 ตุลาคม 2526

เมื่อปีที่แล้วผมได้เข้ารับการผ่าตัดสมองสองครั้งผลที่ตามมา
    คำถามครับ
    เวลาผมคุยจะรู้สึกว่าสมองเบลอมากครับคุยผิดๆถูกๆทำอะไรก็ผิดพลาดไปหมด ผมรู้สึกท้อแ้ท้มากครับ อยากทราบว่าเพราะเวรกรรมอะไรถึงทำให้ผมเป็นแบบนี้และมีวิธีแก้กรรมอย่างไรครับ

ขอบคุณอาจารย์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2010
  7. วรรณนรี05

***** ขอให้ระวังไว้ อย่าคิดว่าเป็นเรื่องพูดไปลอยๆ ทอมก็ยังเป็นหญิง

และหากมีอะไรกับเพศเดียวกัน ก็ถือว่าอยู่ในกฎข้อนี้ ค่ะ แค่เตือนหมอดูไม่มีส่วน

ได้ส่วนเสียอะไรด้วย**แต่ดวงคุณตรวจดูแล้วไม่น่าเป็นทอมหรือถ้าเป็นท้ายสุดก็

เป็นหญิงอย่างเก่า สิ่งที่ตอบว่าไปตามดวงค่ะ

8. วรรณนรี05

***** ตอบ 1.กรรมปานาติบาตรเคยฆ่าสัตว์ใหญ่ ในอดีต ทำให้เขาได้รัก

ทุกขเวทนา กว่าจะสิ้นใจ ตอนนี้ส่งผลเต็มที่ และยังยาวไปอีก3ปี แก้ไข ด้วยการ

เป็นเจ้าภาพบวชเพราะ และอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร และถ้าตัวเองดีขึ้น

สามารถบวชได้ก็ทำเองด้วย แต่เร่งด่วนนี่บวชคนอื่นแทนไปพรางๆก่อน หมั่น

เจริญวิปัสนาถ้าพอทำได้และปล่อยปลาทุกเดือนๆละ59ตัว และให้หมั่นภาวนาไว้

9. วรรณนรี05

ตอบ 1. ภายใน2เดือนนี้ถ้าได้รับการติดต่อเรื่องงานให้รีบคว้าไว้ไม่งั้นรอปีหน้า

หลังเมษาค่ะ

2. ไม่เทียบดวงให้นะคะ

10. แม่ข้าวโพด

แม่ข้าวโพด สมาชิก

17 พฤษภาคม 2010
    ขอบพระคุณมากเลยค่ะ
    1. บอกเถอะค่ะ เพราะทุกวันนี้ก้อกังวลอยู่แล้วค่ะ

11. birdkub

birdkub เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาอุทิศส่วนกุศลต้องเจาะจงว่าเจ้ากรรมนายเวรมั้ยครับมีคำกล่าวว่าอะไรครับ และปลาที่ปล่อยควรเป็นปลาชนิดไหนครับ
    ขออนุโมทนาบุญ ที่อาจารย์ได้ช่วยผู้คนในเวปนี้ด้วยครับ

12. วรรณนรี05

birdkub

ตอบ 1. วิธีอุทิศ **อิทัง บุญยะพลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ. โอกาสนี้

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบัน**โดยเฉพาะเจ้ากรรม

นายเวรที่ส่งผลให้เจ็บป่วยอยู่ในขณะนี้ขอได้โปรดโมทนาส่วนกุศลเมื่อโมทนาส่วนกุศลแล้ว

ขอได้โปรด อโหสิกรรมให้แก่ข้าตั้งแต่บัดนี้ด้วยเถิด กล่าวแบบนี้ทุกครั้งที่ทำบุญหรือสวด

มนต์

13. วรรณนรี05

birdkub

การปล่อยปลา ปลาอะไรก็ได้ ไม่ต้องใหญ่นัก จะมีโอกาส รอดมากกว่าปลาใหญ่

หรือ บางครั้งเจอปลามีไข่ ตรงนั้นดีช่วยชีวิตเขาได้หลายร้อยตัวในคราวเดียวกัน

14. applebig

applebig สมาชิก

เกิด วันพฤหัสบดีที่8 กันยายน 2526 ปีกุน เวลา04.15 จ.นครราชสีมา
    แฟนเกิดวันศุกร์ที่ 15 กรกฏาคม 2531 ปีมะโรง เวลา 12,00 จ.ฉะเฺซิงเทรา
    มีปัญหากันบ่อยครั้งกับมือที่สาม ผู้หญิงมักชอบมาติดพันทั้งที่รู้ว่าแฟนคบกับเราอยู่และมักพยายามแสดงตัว ไม่ทราบว่าจะไปกันรอดกับผู้ชายคนนี้มั๊ย และทำไมมักมีผู้หญิงมาติดพันแฟนเรา รบกวนตอบที่ ap_ap_applebig@hotmail.com ขอบคุณค่ะ
    ไม่ทราบว่าโอนเงินได้ที่บัญชีไหนคะ

15. วรรณนรี05

บัญชีกสิกรไทย 0682710861 สาขาคลองสาน

16. ธรรมรัตน์1974

ธรรมรัตน์1974 Active Member

รบกวนด้วยคนครับ อาจารย์ เกิดเสาร์ 15 มิถุนายน 2517 เวลาประมาณ00.21
    คำถาม
    1. ตามดวงแล้วผมมีพระอาจารย์ทางวิปัสสนาที่จะนำไปสู่ความหลุดพ้นสามารถพบได้ที่ไหนครับ
    2. ตอนนี้ผมมีเคราะห์กรรมใดที่มาริดรอนครับ
    ขอบคุณอาจารย์ครับ

17. กิตติ_เจน

กิตติ_เจน เป็นที่รู้จักกันดี

8 มกราคม 2525 เวลา 19.35 น.
    1.การงาน
    2.การเงิน
    ช่วยทำนายให้ด้วยครับ

18. ต้อมน้อย

ต้อมน้อย สมาชิก

16 มิถุนายน 2010
    รบกวนดูดวงให้ทีนะครับอาจารย์
    เกิดวันศุกร์ ที่ 28 เมษายน 2532 ปีมะเส็ง เวลาเกิด 6.48 นาทีครับ
    1.ผมเป็นทุกข์มากเลยครับ อาจารย์ ตอนผมอายุได้ 15-16 อยู่ดีดี ผมก็รู้สึกเหมือนกับว่าจะเป็นคนพูดติดอ่างครับ แล้วบางครั้งมันก็ติดมาเรื่อยๆอะครับ บางครั้งก็เป็นบางครั้งก็แทบไม่เป็นเลยครับ จนปัจจุบัน หนักกว่าเดิมมากเลยครับ ผมอยากเรียนถามอาจารย์ครับว่าผมเคยทำกรรมอะไรมาก่อนไหมครับในอดีต แล้วผมควรแก้ไขยังไงดีครับ
    2.สอบถามเรื่องความรักครับ ความรักของผมมักไม่ค่อยสมหวังเลยครับ อาจารย์ คือแบบว่า พอได้คบใครจิงๆสักที ก็คบไม่เคยนานเลยครับ เหตุที่เลิกกัน ส่วนมาก มือมีที่สาม หรือว่า เขาก็มีแฟนอยู่แล้วครับ ผมอยากจะสอบถามอาจารย์คับ ว่าผมเคยทำกรรมอะไรไว้หรอครับ เรื่องความรักผมเป็นแบบนี้ แล้ว เนื้อคู่ผมมีลักษณะยังไง จะมาตอนช่วงอายุเท่าไหร่หรอครับ

อาจารย์ชอบตอบทีนะครับ ทุกข์มากเลยครับ

19. ชวัลวิทย์พัทยา

ชวัลวิทย์พัทยา เป็นที่รู้จักกันดี

วันอาทิตย์ 5 ธค 2553 22.20 ปีมะโรง
    1)เรื่องการเงิน เมื่อไร จะดีขึ้น ทางออกจะเป็นอย่างไรครับ สิ่งที่หวังไว้ในใจเรื่องการเงินที่อยากได้มาเเก้ไข จะได้มั้ยครับ
    2) เรื่องการงาน จะมีความก้าวหน้ามั้ยครับ ตอนนี้ทำงานหนักมากเเต่ไม่ค่อยมีใครเห็นค่าเลย
    3) ขอคำเเนะนำเรื่องการสร้างบารมีอะไร ที่จะเเก้ไขกรรมปัจจุบันให้เบาบางลงคับ โมทนาครับท่านผู้มีบุญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2010
  20. วรรณนรี05

***** คุณให้ พ ศ เกิดผิด และจำได้ว่าเคย ดูให้ไปแล้วครั้งหนึ่ง

การมีงานให้ทำถึงหนักก็ ดีกว่า ไม่มีงานเรื่องแค่นี้ **ต้องดูดวงด้วยหรือ

ทุกอย่างที่เกิด ต้องเข้าใจว่าวาสนาเรามีมาอย่างนี้อยู่กับปัจจุบันทำดีที่สุดแล้ว

เป็นใช้ได้

การสร้างบารมี ต้องเริ่ม ที่ สัจจะบารมี ถ้าไม่มีตัวนี้ทุกเกิดยาก และวิริยะบารมี

มีความเพียรโดยไม่ท้อ นั้นแหละตัวบารมี ส่วนเรื่องบุญก็ทำปกติ ปฎิบัติสมาธิ

วิปัสสนาให้จิตนิ่งจนเกิดปัญญา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้